[TNGT] Gặp Người Bị Tai Nạn Em Biết Phải Làm Gì Đây!

coty

Xe tăng
Nên dừng lại giúp đỡ bác ah, gì thì gì chứ cứu người là quan trọng lắm. Hy vọng nếu gặp trường hợp tương tự, bác sẽ không bỏ đi như lần đầu

Mr.Cule

Xe tải
cụ xử lý chán bỏ ***, cứu ngườ mà mất một tháng lương em cũng cứu.

tratida

Xe container
Cụ nên tìm lại chỗ hàng quán gần đó để hỏi thăm tình hình xem thế nào cho đỡ cắn rứt.
Còn nhiều cụ cứ nói thánh Nói tướng, việc đơn giản nhất là giơ tay, bỏ phiếu, thấy sai thì nói có khi còn làm đến đúng lương tâm, hậu quả tuy ko nhìn thấy ngay nhưng tích tụ là thì cũng là tội ác lớn.

mr-justin

Xe tải
E chẳng bàn để rồi mang tiếng ném đá , nhưng mà thấy thật tội nghiệp 2 e nữ kia, dù sao giúp được người ta là đúng nhất

quytoc8x

Xe đạp
Em cũng không đồng tình với cách làm của bác. Mình cứ làm gì mà lương tâm mình thấy đúng thôi cụ ạ. Cứ cho là cụ làm thế này là đúng với những " quy định" của công ty, của xxx nhưng đến giờ cụ vẫn chưa thanh thản được. Em nghĩ là khi đó cụ xuống giúp họ và trong trường hợp xấu nhất là bị công an giữ xe và bị đuổi việc cụ vẫn thấy thanh thản hơn.Đôi lời góp ý cụ thế thôi

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay như mọi ngày khoảng 5h em đánh xe taxi đi giao ca. Đến đoạn qua bến xe Lương Yên Hướng về cầu Chương Dương Đường Vắng Chỉ có em và 2B Đằng Trước, em thấy 2 cô gái đang đi giữa đường bỗng nhiên mất lại phi xuống rãnh cống bị thương khá nặng. Em dừng xe định nhảy xuống đỡ giúp người ta ngồi dậy, nhưng lại sợ nếu có ai đó đằng sau đi đến lại nghĩ mình gây tai nạn đành đi thẳng. Trong lòng cũng cảm thấy việc làm của mình không đúng , nhưng hoàn cảnh hiện giờ của em đang khó khăn chỉ cần giao ca muộn là bị phạt, thứ 2 nếu bị XXX giũ xe điều tra thì chắc cung nghỉ việc luôn. Trong hoàn cảnh này các bác Xử lý thế nào ạ!
xã hội đảo điên - người ngay sợ kẻ xấu.
Câu cảm ơn & xin lỗi - ko còn là câu cửa miệng của mọi người.
Các cụ cứ giao giảng đạo đức - Thương ngừoi thì thiệt đến thân - Hy vọng sẽ có lúc nào đó, sẽ có cụ ngửa mặt lên trời & đấm ngực chửi thề. rồi than: Đúng là mình ngu thật.

DreamCars

Xe máy
Nếu ng ta die trong trường hợp đó công an điều tra ra là cụ có tên trong sổ đen đấy ạ!

timeltdco

Xe hơi
Giúp một người phúc đẳng hà sa... cụ có thiệt một chút thì cuộc đời sẽ đền cụ... cái cụ nhận được ngay là sự thanh thản của tâm hồn và một niềm vui nho nhỏ... không như lúc cụ pót cái topic này lên...

namlieu102vnn

Xe điện
Cháu cũng chạy taxi , hiểu và thông cảm với cụ ttrường hợp này .
Dù sao cũng chỉ vì cuộc sống , cứ thoải mái đi cụ ah .

Billduy

Xe tăng
bản năng sơ khai của con người ko bao giờ thấy đồng loại gặp nạn mà ko giúp nhưng ý thức con người tiến hóa nhanh hơn bản năng. Nên mới có chuyện suy nghĩ, cân nhắc và tính toán trước khi làm một việc "TỐT". Đã có hẳn một câu chuyện "muốn làm người tốt là phải có tiền" viết trên này lâu rồi kể về một người làm việc tốt theo bản năng khi gặp người bị tai nạn và kết cục là phải gánh chịu sự thiệt thòi phiền toái và mất rất nhiều....tiền....
Mặc dù e ko đồng tình với cách làm của cụ chủ thớt nhưng e cũng thông cảm sâu sắc với cụ.

tabalo79

Xe buýt
Không trách cụ chủ được. Cụ còn thấy áy náy là được rồi. Có trách thì trách những người làm cho xã hội điên đảo thật giả vàng thau lẫn lộn kia kìa. Người tốt chỉ nháy mắt là thành kẻ xấu và ngược lại. Bản thân em hè rồi chạy từ Thuận An vào Huế, qua cầu Thuận An gặp 1 cái tai nạn, bác lái xích lô nằm bất động trong vũng máu. Mặc dù trên xe có gấu và F1 sợ gần chết nhưng em vẫn dọn chỗ bê bác xích lô kia lên, máu mê mặc kệ. Cứ thế vùa chạy vừa hỏi trạm xá, ko biết đường nên quay lên lộn xuống mãi mới tìm thấy. Đưa được vào viện sơ cứu xong một lúc. Em định dúi cho 500k để bồi dưỡng vì thấy cũng tội, thì đùng một cái, bác xích lô nằng nặc làd em đâm vào bác í, rồi gọi điện thoại cho con cháu tới bắt đền. Bác sĩ thấy thế giữ em lại ko cho đi. Em ko sợ, ko ngại, chỉ thấy buồn quá. May lúc đó có 1 chú người địa phương đi honda cùng tìm trạm xá với em, chứng kiến là em chỉ là người qua đường, thấy tai nạn xuống giúp, bác sĩ mới cho đi. Con cái bác xích lô đến cũng cảm ơn xin lỗi đầy đủ. Nhưng vẫn thấy buồn. Đời mà. Song em vẫn tự nhủ lần sau có gặp vẫn cứu. Có điều rút kinh nghiệm sẽ lôi điện thoại ra quay hình một vài nhân chứng cho chắc ăn.

khuyếnh

Xe tăng
Em thiết nghĩ nếu cụ giúp hai cô gái thì họ cũng để CSGT làm phiền cụ đâu
Còn cái đoạn bị phạt do giao ca muộn vì lý do giúp người bị nạn thì em No comment...
p/s: Giả sử cụ là ng bị tai nạn trong trường hợp đó và em là người đi đường có mỗi em với cụ, em ko giúp cụ vì lý do cá nhân nào đó cụ nghĩ sao ????[/QUOTE

Chỉnh sửa cuối:

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Không trách cụ chủ được. Cụ còn thấy áy náy là được rồi. Có trách thì trách những người làm cho xã hội điên đảo thật giả vàng thau lẫn lộn kia kìa. Người tốt chỉ nháy mắt là thành kẻ xấu và ngược lại. Bản thân em hè rồi chạy từ Thuận An vào Huế, qua cầu Thuận An gặp 1 cái tai nạn, bác lái xích lô nằm bất động trong vũng máu. Mặc dù trên xe có gấu và F1 sợ gần chết nhưng em vẫn dọn chỗ bê bác xích lô kia lên, máu mê mặc kệ. Cứ thế vùa chạy vừa hỏi trạm xá, ko biết đường nên quay lên lộn xuống mãi mới tìm thấy. Đưa được vào viện sơ cứu xong một lúc. Em định dúi cho 500k để bồi dưỡng vì thấy cũng tội, thì đùng một cái, bác xích lô nằng nặc làd em đâm vào bác í, rồi gọi điện thoại cho con cháu tới bắt đền. Bác sĩ thấy thế giữ em lại ko cho đi. Em ko sợ, ko ngại, chỉ thấy buồn quá. May lúc đó có 1 chú người địa phương đi honda cùng tìm trạm xá với em, chứng kiến là em chỉ là người qua đường, thấy tai nạn xuống giúp, bác sĩ mới cho đi. Con cái bác xích lô đến cũng cảm ơn xin lỗi đầy đủ. Nhưng vẫn thấy buồn. Đời mà. Song em vẫn tự nhủ lần sau có gặp vẫn cứu. Có điều rút kinh nghiệm sẽ lôi điện thoại ra quay hình một vài nhân chứng cho chắc ăn.
e VỐT cụ cái - E cũng như cụ 1 lần - Sau "tởn" đến già - M......ịa ĐỜI chóa má lắm!
Phải những người đã trải qua rồi, mới thấm thía được Câu CỨU VẬT TRẢ ƠN - cỨU NHÂN TRẢ OÁN?
Xin lỗi, nhều cụ còn phải "trải nghiệm" thực tế lắm! MUỐN LÀM NGƯỜI TỐT KHÓ LẮM

langtulanhlung

Xe điện
Quy trình tụi mẽo nó làm là như sau cụ ợ:
1. Dừng xe (xa xa một chút nhé), cảnh báo nguy hiểm và kiểm tra nguồn nguy hiểm tại hiện trường ( nhớ là phải nhờ người làm chứng là cụ chỉ cứu người ta chứ không phải là cụ gây ra tai nạn cho người ta.
2. Tiếp theo là kiểm tra phản hồi của nạn nhân, sau đó gọi cấp cứu, 115
3. Sơ cứu cho nạn nhân
4. Chờ xe cứu thương đến hoặc cụ lái xe đưa nạn nhân vào BV

tranphong79

Xe điện
Đường vắng chỉ có cụ và 2B mà cụ không xuống giúp người ta thì em nghĩ cũng hơi gợn, dù cụ có lý do nhưng em nghĩ dù sao cụ cũng áy náy trong lòng đấy ạ. Chúc cụ lái xe an toàn nhé.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Đường vắng chỉ có cụ và 2B mà cụ không xuống giúp người ta thì em nghĩ cũng hơi gợn, dù cụ có lý do nhưng em nghĩ dù sao cụ cũng áy náy trong lòng đấy ạ. Chúc cụ lái xe an toàn nhé.
UI.........ui........., cái này mới là khó "giải trình" đó!
Nếu muốn trách - Thì phải trách cái XH chóa má này - làm gì có cái cơ quan đơn vị đoàn thể nào bảo vệ người dân - chỉ có cơ quan quyền lực bảo vệ "quan" thôi nhé!!!