[TNGT] Gặp Người Bị Tai Nạn Em Biết Phải Làm Gì Đây!

longmama

Xe điện
)Các cụ cũng nên thông cảm cho cụ chủ. Cụ ấy không giúp được người bị nạn nhưng cũng áy náy lắm rồi. Vả lại thói đời ở VN ta thì khi đưa người bị nạn vào BV thì mọi người chẳng cần biết đầu cuối thế nào cứ làm khó ( mà có khi gặp thằng côn đồ nó còn đánh cho ấy chứ), có biết đâu người ta là ân nhân cứu mạng, người bị nạn tỉnhtaos thì còn đỡ chẳng may người đó hôn mê hay ...quang tèo thì cũng khá rắc rối( rắc rối cả với người nhà nạn nhân cả với pháp luật)
P/S Với cá nhân E thì dù thế nào thì E cũng dừng lại đưa người đấy đi cấp cứu. E thề

Shjn_langbam

Xe tải
)Các cụ cũng nên thông cảm cho cụ chủ. Cụ ấy không giúp được người bị nạn nhưng cũng áy náy lắm rồi. Vả lại thói đời ở VN ta thì khi đưa người bị nạn vào BV thì mọi người chẳng cần biết đầu cuối thế nào cứ làm khó ( mà có khi gặp thằng côn đồ nó còn đánh cho ấy chứ), có biết đâu người ta là ân nhân cứu mạng, người bị nạn tỉnhtaos thì còn đỡ chẳng may người đó hôn mê hay ...quang tèo thì cũng khá rắc rối( rắc rối cả với người nhà nạn nhân cả với pháp luật)
P/S Với cá nhân E thì dù thế nào thì E cũng dừng lại đưa người đấy đi cấp cứu. E thề
Em thấy cụ nói chuẩn. Xã hội giờ giá trị đảo lộn hết cả.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em thấy nhiều Cụ cứ phán như thánh sống ấy, em thấy cụ chủ cũng có nhiều cái phải lăn tăn là còn có tý tâm rồi đấy ạ, thực tế nó phũ phàng chứ không đơn giản chỉ như lý thuyết suông đâu ạ, còn nhiều cái phức tạp không lường trước được. Nằm trong chăn mà phán thì ác lắm nhưng phải các cụ không khéo có cụ chả lăn tăn gì, dừng lại chụp bộp cái ảnh rồi về nhanh post lên câu viu với kiếm rịu ấy chứ. Em nói có sai không, có thể là hơi sỗ sàng nhưng thực tế nó đúng là thế, thể nào cũng có người làm thế các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Sáng nay như mọi ngày khoảng 5h em đánh xe taxi đi giao ca. Đến đoạn qua bến xe Lương Yên Hướng về cầu Chương Dương Đường Vắng Chỉ có em và 2B Đằng Trước, em thấy 2 cô gái đang đi giữa đường bỗng nhiên mất lại phi xuống rãnh cống bị thương khá nặng. Em dừng xe định nhảy xuống đỡ giúp người ta ngồi dậy, nhưng lại sợ nếu có ai đó đằng sau đi đến lại nghĩ mình gây tai nạn đành đi thẳng. Trong lòng cũng cảm thấy việc làm của mình không đúng , nhưng hoàn cảnh hiện giờ của em đang khó khăn chỉ cần giao ca muộn là bị phạt, thứ 2 nếu bị XXX giũ xe điều tra thì chắc cung nghỉ việc luôn. Trong hoàn cảnh này các bác Xử lý thế nào ạ!
Bác có thấy cắn rứt ko??? Có đúng ko??? bác lập thớt này là bác đang thấy cắn rứt vì hành động của mình. Vậy tại sao bác ko giúp người ta để bây giờ thấy cắn rứt??? Nếu bác bị đặt trong trường hợp của 2 cô gái đó thì sẽ ntn nhỉ???
Nếu bác giúp 2 người đó, cho dù có bị hiểu lầm là gây tai nạn hay bị phạt đi nữa thì tất cả những việc đó đều giải quyết đc hết, và quan trọng hơn nữa là bác sẽ thấy cuộc sông này rất ý nghĩa mỗi khi làm 1 việc tốt. bác cứ thử xem!
Vấn đề của bác là vấn đề cũng đang bức xúc trong việc tham gia GT hiện nay là thái độ quá thờ ơ khi nhìn thấy người bị nạn mà ko giúp đỡ.
Bác hãy suy nghĩ lại hành động của mình để có cách xử lý tốt hơn trong lần sau bác nhé!

svdaihoc

Xe buýt
Lái taxi khổ thật :(

hihodu

Xe tăng
Cụ làm thế không được rồi! Nói thật với cụ là cánh taxi bình thường cũng đã không được thiện cảm với mọi người .

Defender_Cruise

Xe buýt
Cụ chưa vợ con, một trong 2 cô chưa có gia đình, lại ổn định kinh tế, nếu cụ giúp biết đâu... Dù sao nhà cháu cũng ủng hộ cụ gọi 115 hơn vì nhiều khi mình cấp cứu không đúng cách lại tai họa hơn, Nhiệt tình + Ngu si = cái mà ai cũng biết. Hơn nữa, cụ đi được qua đường đó thì sẽ có nhiều người qua lại. Chắc chẳng đến lượt cụ sơ cứu đâu. Lần sau, cụ gặp trường hợp như thế, tất nhiên là nhẹ thôi nhá, kiểu gãy chân tay, không máu me, nữ không đeo nhẫn ngón áp út, xinh xắn, cụ gọi anh em độc thân OF. Chắc chắn khối người ra đấy cụ ợ!

Tuan Can

Xe container
Anh lái xe của công ty tôi giúp đỡ đưa người bị tai nận đến BV, xong người nhà đến đòi đánh ... tội nghiệp. May mà không đánh nổi anh ấy.

duongcua03

Xe tăng
Sáng nay như mọi ngày khoảng 5h em đánh xe taxi đi giao ca. Đến đoạn qua bến xe Lương Yên Hướng về cầu Chương Dương Đường Vắng Chỉ có em và 2B Đằng Trước, em thấy 2 cô gái đang đi giữa đường bỗng nhiên mất lại phi xuống rãnh cống bị thương khá nặng. Em dừng xe định nhảy xuống đỡ giúp người ta ngồi dậy, nhưng lại sợ nếu có ai đó đằng sau đi đến lại nghĩ mình gây tai nạn đành đi thẳng. Trong lòng cũng cảm thấy việc làm của mình không đúng , nhưng hoàn cảnh hiện giờ của em đang khó khăn chỉ cần giao ca muộn là bị phạt, thứ 2 nếu bị XXX giũ xe điều tra thì chắc cung nghỉ việc luôn. Trong hoàn cảnh này các bác Xử lý thế nào ạ!
<br />
<br />
Hôm qua tôi cũng gặp trường hợp gần giống cụ, 2 mẹ con đi xe máy bị xe khác húc đắng sau ngã ngay cạnh bánh trước xe tôi( ngã tư phố Đại từ- Đại kim)xước sát& gẫy cả tay có lẽ do lùng bùng áo mưa. Mình cũng phải đánh xe gọn vào xem xét và đưa cháu bé về nhà bà ngoại nó, đưa mẹ nó qua viện Bưu điện luôn. Mọi người trong gia đình đó cũng không có vấn đề gì( chỉ có đ/c chồng người bị nạn gọi cho vợ mình hỏi thêm tình hình thôi) nói chung là "cây ngay không sợ chết đứng" và có thể giúp được ai hãy giúp ngay khi có thể( có cơ hội) để không bị ân hận hay ngượng mồn- khi dậy bảo F1 về lẽ sống, đối nhân xử thế.
P/S: Vụ này F1 nhà mình phải đem về gửi bà ngoại vì quá muộn không được vào lớp. vợ cũng> 9h sáng mới tới được cơ quan.

MinhPhuong169

Xe buýt
Em nghĩ là bác dừng lại giúp đỡ 2 em đó, mình giúp đỡ họ rùi họ cũng sẽ chứng minh cho công an là mình vô tội và giúp đỡ người bị nạn cũng là văn hóa giao thông đấy bác ạ.

thanh_hoi

Xe điện
Cũng thật khó cho cụ. Cụ nên gọi 115 ạ.

trankien

Xe đạp
nếu theo lời phật dạy thì cụ...

Kiếp trước: Thản nhiên trước tai nạn kẻ khác
Đời nay: Suốt đời thường mang tật bệnh

chắc cụ bây giờ thấy phiền não, lần sau rút kinh nghiệm cụ nhé! có thể cụ bị công ty phạt nhưng trong lòng cụ cảm thấy thư thái vì đã làm được việc tốt.

Chỉnh sửa cuối:

tuanphuongduong

Xe tăng
chắc cụ bây giờ thấy phiền não, lần sau rút kinh nghiệm cụ nhé! có thể cụ bị công ty phạt nhưng trong lòng cụ cảm thấy thư thái vì đã làm được việc tốt.
Chuẩn đấy kụ

học lái

Xe điện
Cụ gọi 115 hay 113 là được

Matizcoi

Xe cút kít
Kể ra quay lưng mà đi dù biết rất rõ 2 cô gái bị tai nạn thì cũng ko đành thật ...
Em nghĩ taxi hãng nào chả có bộ đàm các cụ nhể, thông báo cho tổng đài lý do là xong.
Ko đt gọi 113-115 thì xem có ai quanh đấy hô người ta cùng giúp, chứ 1 mình loay hoay thì dễ vạ ngược lắm.

891991

Xe hơi
Nếu là tại nạn bình thường thi em giúp ngay vì họ còn tỉnh táo. Đằng này họ phi xuống rãnh rồi đâm đầu vào cái cột gần đó. Em chỉ sợ họ bất tỉnh thì khó mà giải thích với những người đi đằng sau đến.
E thấy càng thế càng phải giúp. Cụ cứ sợ như thế nói làm gì nữa? Mình làm việc tốt đâu ai suy nghĩ gì. @@!

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Thớt của Cụ chủ gặp đúng đợt bão Sơn tinh rồi, toàn các thần gió. Em té đây ạ, sợ bão lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
xxx làm sao mà giữ xe cụ để điều tra đc? Quyết định như nào là quyền của cụ, trong TH này cty cũng ko làm khó cụ vì cụ giúp người bị nạn đâu ;)
Cụ nhầm, vẫn trừ lương. nếu có CSGT đến làm việc nó mới không trừ, còn ng bị nạn lúc đấy không tỉnh táo, dân lại nghĩ chủ thớt gây tai nạn thì sao. E gặp mấy trường hợp giúp ng tai nạn mà phải đền tiền cho ng bị nạn, tiền để xxx làm êm rồi. Nếu là e thì em sẽ vừa quay clip lại vừa giúp ng bị nạn.

biahoihanoi

Xe lăn
Thế các cụ cứ ném đá cụ chủ nhưng thử nghĩ xem khi cụ chủ chở 2 người đó đến bệnh viện mà toi cả 2 thì các cụ xử trí thế nào đây? Lúc đó lôi niềm tin ra mà nói chuyện với xxx à? Ai nhìn thấy làm chứng cho đâu? xxx chỉ chờ có vậy là giam xe, giam người các cụ có giúp được không? Có mang tiền đến cho cụ chủ chạy được không? Lại còn người nhà của nạn nhân nữa chứ. Họ chỉ cần yêu cầu điều tra là cụ chủ mất cả tháng đi lên đi xuống rồi. Thời thổ tả nó như vậy đấy.