[Funland] Gặp lại người cũ

Ớt xanh

Xe điện
Máy rung từng hồi với màn hình sáng lên '' Mẹ Dũng''. Nhưng Tuấn không nghe máy vì Xuân - vợ Tuấn- đang ngay gần đó.
Xuân là cuộc hôn nhân thứ 2 của Tuấn, hai người đã về chung nhà được hơn 3 năm sau khi Tuấn chia tay người vợ đầu là Huyền - Mẹ Dũng.
Ngày ấy Dũng và Huyền học cùng khối lấy nhau sau 6 năm yêu nhau, Tuấn tiếp nối truyền thống gia đình làm thợ mỏ, Huyền thì trở thành một cô giáo
của một trường tiểu học trong TP.
Rồi cu Dũng ra đời trong niềm vui khôn xiết của ông bà nội vì Tuấn là con trai duy nhất.
Nhưng rồi nhiều chuyện không vui xảy ra bắt đầu vì sự đào hoa của Tuấn, cả nhà xào xáo mẹ Tuấn lại bênh con, Huyền thì nóng nảy thế nên khoảng cách giữa các cá nhân thành ra vô cùng lớn.
Rồi tình cảm cũng dần trôi hết sau những bất hoà căng thẳng, hai người ra tòa với lý do không thế chịu đựng được nhau. Huyền đơn thân nuôi cu Dũng cũng được 15 năm nay, Tuấn vói khí chất siêu sát gái lao vào những cuộc chinh phục hết em này tới em khác và mới dừng lại ở Xuân được 3 năm nay.
Ra khỏi nhà, Tuấn gọi lại cho Huyền đoán chắc nhắc đi họp phụ huynh.
Bố Dũng ạ, em đang trên xe từ Hà Nội về. Em vừa chiếu tia mấy hôm trước giờ trong người vẫn còn thuốc sợ về ảnh hưởng tới con. Anh thuê cho em một phòng tí về tới nơi em nghỉ, con mấy hôm nay vẫn cơm bà ngoại rồi.
(Huyền bị u tuyến giáp đã mấy năm nay và vẫn xạ trị theo hướng của bác sĩ).
...... Chiếc taxi dừng lại trước của nhà nghỉ, Tuấn ra mở cửa dìu Huyền vào phòng rồi tất tả quay ra lấy vali. Huyền ngồi ngay mép giường tiều tụy, xơ xác, chiếc áo chống nắng khoác ngoài không che nổi bờ vai gầy gò. Sau bao nhiêu vật lộn với bệnh tật với công việc và sự cô đơn giờ trông cô già hơn rất nhiều so với tuổi 45 của mình.
Tuấn cởi bớt áo ngoài rồi đỡ Huyền nằm xuống, điều hòa đã được bật từ trước cộng thêm sự mệt mỏi sau quãng đường dài Huyền dần ngủ.
Tuấn phóng xe ra ngoài rồi quay trở lại với âu cháo,nó ngồi nhìn vợ cũ ngủ một cách bình thản như nhìn một con mèo vậy vì tình cảm thì chẳng còn lấy một chút, nếu không có cu Dũng chắc chả bao giờ còn có sđt của nhau.
Em dậy ăn cháo, vừa đủ nguội rồi đấy.
Em muốn tắm chút đã, bật nước giúp em.
Huyền nói như là mười mấy năm trước vậy.
Tuấn bật bình nóng lạnh rồi đi ra ngoài sảnh ngồi chưa được 10 phút thì nghe tiếng như người ngã, mà Huyền ngã thật.
Tuấn lao vào thì Huyền đang nằm dưới nền nhà vẫn mặc nguyên quần áo vì đúng dậy cởi thì ngã. Tuẩn bế Huyền lên giường và cởi áo giúp. Đã từng là vợ chồng rồi lại đang ốm nặng Huyền cũng chẳng còn gì để ngại. Ở tuổi 45 Tuấn vẫn còn sung sức như trai 30 nên bế bổng Huyền vào phòng tắm. Nó nhẹ nhàng tắm cho Huyền như ngày nào chỉ khác là Huyền lúc này đúng nghĩa là một bà lão 45 tuổi với khuôn ngực teo tóp thân hình xương xẩu vì xạ trị.
Rồi Tuấn với chiếc khăn tăm và tỉ mẩn lau khô cho Huyền như bố mẹ chăm con. Thay cho Huyền bộ quần áo và múc cháo ra bát Tuấn ra ngoài, nó gọi điện cho Xuân nói hôm nay về muộn.
Lúc này đã hơn 6h chiều, thường thì giờ này tan tầm làm vài vại bia xong là đang ngồi nhà đợi cơm Xuân nấu.
Sau bao năm yêu nhiều hưởng lắm thì Xuân là người mà nó chọn làm vợ. Trái lại với Huyền, Xuân hiền lành ít nói hơn và rất được lòng gia đình bên chồng.

Ơ thế thôi ợ???

Ớt xanh

Xe điện
Sở dĩ Tuấn gọi cho Xuân báo về muộn vì nó không đành lòng để Huyền trong tình cảnh như vậy mà về.
Phòng nghỉ có 2 giường, Huyền ăn xong chút cháo nằm nghỉ Tuấn năm trên chiếc giường còn lại mà lòng thấp thỏm chỉ mong Huyền chợp mắt là phi ngay về nhà.
Hai đứa cứ im lặng như vậy mãi trong không gian ngột ngạt không phải vì nóng.
Hơn 10h khuya Huyền mới mở lời
Tuấn này, anh sang bên này ôm em một chút.
Tuấn ngỡ ngàng nhưng cũng bước sang.
Huyền nằm ngoan như một con mèo im lặng trong tay Tuấn một lúc sau thì thở đều không rõ là ngủ hay thức, nhưng rồi nó thấy chỗ bắp tay mình ướt đẫm nước mắt của người xưa từng là vợ.
Và Huyền bảo Tuấn về nhà.
Tuấn xiết nhẹ cái rồi buông Huyền ra.
Nó đắp lại chăn cho Huyền rồi đi ra lấy xe chạy về nhà.

Trên đây là câu chuyện thật
Em ghi lại theo lời kể của bạn em tên Tuấn trong truyện

comiki

Xe ba gác
Người OF
Cái này đúng ra là tình nghĩa với người cũ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

hamcuare!

Xe container
'đọc báo giùm bạn' of version :D

Yen Binh

[Tịch thu bằng lái]
Giống những câu chuyện ngôn tình xưa kia thời trước năm 2000 được xuất bản bởi NXB-ĐN vậy

VNV

[Tịch thu bằng lái]
Vâng mợ, tình yêu của đôi ấy thì đẹp lắm, nhưng cu Tuấn nó bảo gặp Xuân mới là đúng người.
Cuộc đời chẳng biết thế nào mà nói trước cụ nhỉ. Duyên phận trớ trêu.

Gianthienly

Xe container
Đa phần phụ nữ, những người đàn bà ngoan quá thường chẳng mở nổi lòng để chữa những vết thương cũ. Nên khi đó cứ chìm đắm trong những thứ cũ để vụt qua rất nhiều cơ hội tìm được đúng người, đúng thời điểm cho mình. Và không thể trở thành mới của một một ai hết, của đúng người nào cả.
Vì chẳng chịu chữa vết thương nên sẹo luôn còn. Nên luôn cũ với người đã cũ. Vậy các Mợ hãy mở lòng mình ra để gặp được người đúng người và đúng ta cần họ, họ cần ta.
Sau khi xạ trị xong hi vọng cô Huyền tìm được người đúng của mình. Dùng công nghệ mới xóa đi sẹo cũ mà vui sống :D .

Còn đàn ông khi mở những cuộc yêu ngoài luồng họ không sợ thất bại và cứ lấy những cái mới xói cái cũ nên dần dần những cái cũ biến mất. Họ lấy những cái mới để làm huy hiệu cho cuộc đời nên họ cho rằng đúng người của họ. Chẳng qua hên xui và đúng thời điểm họ lăn lộn và may vớ được tấm huy hiệu với họ là cao quý nhất và tạm dừng. :))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Vâng mợ, tình yêu của đôi ấy thì đẹp lắm, nhưng cu Tuấn nó bảo gặp Xuân mới là đúng người.
Biết đâu sau lại gặp cô Hạ nào đó mới lại đúng người thì sao :D . Chuyện tình yêu thì chả nói trước dc điều gì, e chỉ thấy man mác buồn thui

Hoàng Trang

Xe ngựa
Sở dĩ Tuấn gọi cho Xuân báo về muộn vì nó không đành lòng để Huyền trong tình cảnh như vậy mà về.
Phòng nghỉ có 2 giường, Huyền ăn xong chút cháo nằm nghỉ Tuấn năm trên chiếc giường còn lại mà lòng thấp thỏm chỉ mong Huyền chợp mắt là phi ngay về nhà.
Huyền nằm ngoan như một con mèo im lặng trong tay Tuấn một lúc sau thì thở đều không rõ là ngủ hay thức, nhưng rồi nó thấy chỗ bắp tay mình ướt đẫm nước mắt của người xưa từng là vợ.

Haizzzzzz

Trâu Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
Một câu chuyện buồn, thật buồn ạ

Cuộc đời chẳng biết thế nào mà nói trước cụ nhỉ. Duyên phận trớ trêu.
ko hiểu thao em vẫn khoái kiểu tình chụy duyên em :))

Parejo_10

Xe điện
Câu chuyện em thấy hơi buồn nhưng em chỉ thắc mắc sao Huyền đi xạ trị không đi thẳng taxi về nhà Huyền mà 2 người lại phi vào nhà nghỉ. Thứ 2 là Tuấn thấy Huyền đang mệt mà bỏ về thì Huyền ở lại ko có ai bên cạnh thì ko yên tâm lắm.

Ba Ngơ

Xích lô
Em biết trên OF có khá nhiều bác vẫn còn hiện hữu, đang chém gió ầm ầm trên cà phê cũng như nhiều bác chuyển sang chơi bên FB thỉnh thoảng vào ngó OF. Có dòng đời na ná như câu chuyện trên, cho dù không giống về mọi mặt nhưng vẫn có cái chung nhất là " Tình - Nghĩa ". Em chờ các bác kia vào tâm sự " Không vào là em chỉ mặt đặt tên đó " ;))