[Thảo luận] Gặp hậu duệ anh Chí Phèo giữa Thủ đô. Các cụ làm thế nào???

Gặp hậu duệ anh Chí Phèo thì các cụ làm thế nào?

• Xuống oánh bỏ bu nó đê. Sợ chó giề?

Lượt chọn: 97 36.7%
  • Cố thủ trong xe, gọi các anh xxx hoặc đồng đội trợ giúp.

Lượt chọn: 38 14.4%
  • Coi như đen, xuống mất tí tiền cho anh Chí đi uống rượu.

Lượt chọn: 11 4.2%
  • Không dây với hủi, té luôn cho nó lành (giống nhà chùa)

Lượt chọn: 100 37.9%
  • Xử lý cách khác (Đề nghị ghi rõ cách của các cụ)

Lượt chọn: 18 6.8%

• Tổng bình chọn
    264
  • Thời gian đóng: .

ADN123

Xe máy
Website
www.facebook.com
cụ niệm thần chú chết cha nó đê b-)

anhdangve

Xe buýt
Trường hợp này em chờ nó chửi xong em táng thẳng vào mồm khuyến mại thêm một phát chân giò nữa cho xuống hẳn, chỉ thẳng mẹt " tao cho mày 1 phút để biến "

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
quả này mà ở HP quê mềnh là thằng này dính hoa cải rồi đó phải không cụ Bup! đúng là loại c.h.ó chứ không phải người!(:|

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Giáp Tết đầu năm 2009, hình như là 29 Tết thì phải, em đang đi trên đường Nguyễn Thái Học đoạn qua từ ngã 4 đến Cao Bá Quát thì 1 thằng khoảng 45 tuổi đi xe @ biển 7887 hoặc 8778 gì đó quệt vào đầu xe em. Lúc đó em ngồi trên xe xác định là lỗi của nó rẽ cắt đầu em để vào Cao Bá Quát nhưng em nghĩ xe em là xe cỏ nên cũng định bỏ qua và đi tiếp.

Thế mà thật trớ trêu là thằng lợn đó lại chặn xe em đòi đền. Đầu tiên em còn nhẹ nhàng, gọi nó bằng anh và xưng em với nó (vì em kém nó tầm 10T), em nói tử tế với nó là nó đi sai, tạt đầu em, lẽ ra em mới là người có quyền bắt đền nó. Tuy là nó đuối lý nhưng ko hiểu tại sao thằng lợn này lại nổi khùng lên chửi bới lung tung, em điên quá gọi nó bằng mày và cũng chửi lại nó. Sau vài phút, có 1 người dân đang dọn dẹp gần đấy ra can, nó đành hậm hực lên xe đi. Không hiểu sao trên đời này lại lắm thằng không biết phân biệt phải trái như thế cơ chứ.

buirung2003

Xe hơi
Chuyện của em xảy ra ở Đồ Sơn T8 vừa rồi đây:
E ở HN, nhân dịp cuối tuần em và mấy đứa bạn cùng gia đình đi chơi ở Đồ Sơn. Buổi tối sau khi ăn nhậu xong, xe mấy đứa bạn em đi về nhà nghỉ trước. Em lái xe đưa gấu và f1 dạo quanh khu 2 Đồ Sơn. Đang đi thì có 1 thằng mặc áo ba lỗ hình xăm trổ đầy người đi vè vè cạnh em rồi chửi: Đ.m mày thích ép tao chết à? (Mặc dù em lái rất châm) Em biết gặp phải thằng chó ở Đồ Sơn rồi và kéo hết kính lên. Đi 1 quãng xa vẫn thấy nó tiếp tục đuổi theo chửi và chặn đầu xe em lại (cũng như tình huống của Cụ Thích là Bụp) Nó cũng móc alo ra gọi điện, thật sự lúc đấy em cũng hoang mang chưa biết xử lý như thế nào, gọi 113 cũng không gọi được (Oánh nhau tay bo thì em không sợ: gậy bổ thượng, dao đâm sốc em đều học hết rồi sợ nhất là súng hoa cải thôi). Lúc đấy em thấy đường bên phải rộng e quyết định lùi xe đánh lái sang phải và chạy thẳng về nhà nghỉ (báo cáo các cụ là em ở nhà nghỉ dưỡng Hải Yến của Bộ Công an) thằng chó đấy vẫn bám theo và dừng lại ở cổng nhà nghỉ. Khoảng 1 phút sau 2 chiếc ô tô đồng bọn của thằng chó phi thẳng vào sảnh nhà nghỉ khoảng 8 thằng săm trổ đầy mình, chỉ trực xông vào là chiến, trên đường chạy về gấu nhà em gọi sẵn bọn bạn chờ ở sảnh ứng cứu, Cái thằng chửi em nó bảo em đâm nát hết xe nó và đâm xước chảy máu hết cả tay, em bảo nó mang xe bị đâm ra đây và tay bị xước chỗ nào để em gọi CA đến lập biên bản giải quyết? Hai bên tranh cãi khoảng 10 phút chúng nó té, bọn em chưa phải gọi đến trợ giúp người thân. Em nghĩ không phải nhà nghỉ của Công an thì chắc là xong phim với bọn này.
P/S:
Nếu xe em ko lách được lên chạy về nhà nghỉ, 2 xe o to của bọn nó đến thì không biết hậu quả thế nào…
Xin ý kiến các cụ

Forcus

Xe tải
quả này mà ở HP quê mềnh là thằng này dính hoa cải rồi đó phải không cụ Bup! đúng là loại c.h.ó chứ không phải người!(:|
Bác chủ thớt quê HP,. sao còn hỏi anh em nơi mua hạt hoa cải là sao ta??????

Forcus

Xe tải
E ở HN, nhân dịp cuối tuần em và mấy đứa bạn cùng gia đình đi chơi ở Đồ Sơn. Buổi tối sau khi ăn nhậu xong, xe mấy đứa bạn em đi về nhà nghỉ trước. Em lái xe đưa gấu và f1 dạo quanh khu 2 Đồ Sơn. Đang đi thì có 1 thằng mặc áo ba lỗ hình xăm trổ đầy người đi vè vè cạnh em rồi chửi: Đ.m mày thích ép tao chết à? (Mặc dù em lái rất châm) Em biết gặp phải thằng chó ở Đồ Sơn rồi và kéo hết kính lên. Đi 1 quãng xa vẫn thấy nó tiếp tục đuổi theo chửi và chặn đầu xe em lại (cũng như tình huống của Cụ Thích là Bụp) Nó cũng móc alo ra gọi điện, thật sự lúc đấy em cũng hoang mang chưa biết xử lý như thế nào, gọi 113 cũng không gọi được (Oánh nhau tay bo thì em không sợ: gậy bổ thượng, dao đâm sốc em đều học hết rồi sợ nhất là súng hoa cải thôi). Lúc đấy em thấy đường bên phải rộng e quyết định lùi xe đánh lái sang phải và chạy thẳng về nhà nghỉ (báo cáo các cụ là em ở nhà nghỉ dưỡng Hải Yến của Bộ Công an) thằng chó đấy vẫn bám theo và dừng lại ở cổng nhà nghỉ. Khoảng 1 phút sau 2 chiếc ô tô đồng bọn của thằng chó phi thẳng vào sảnh nhà nghỉ khoảng 8 thằng săm trổ đầy mình, chỉ trực xông vào là chiến, trên đường chạy về gấu nhà em gọi sẵn bọn bạn chờ ở sảnh ứng cứu, Cái thằng chửi em nó bảo em đâm nát hết xe nó và đâm xước chảy máu hết cả tay, em bảo nó mang xe bị đâm ra đây và tay bị xước chỗ nào để em gọi CA đến lập biên bản giải quyết? Hai bên tranh cãi khoảng 10 phút chúng nó té, bọn em chưa phải gọi đến trợ giúp người thân. Em nghĩ không phải nhà nghỉ của Công an thì chắc là xong phim với bọn này.
P/S:
Nếu xe em ko lách được lên chạy về nhà nghỉ, 2 xe o to của bọn nó đến thì không biết hậu quả thế nào…
Xin ý kiến các cụ
Nói chung là gặp chó thì nên nhịn, nhất là cho điên thì càng nên nhịn, lại nhất là đi với đàn bà và trẻ em;
Mệ nó, nếu nó đi cùng với Gấu & F1 nó xử trước đấy

Trường hợp chiến lại thì phải đi 1 mình, hoặc bạn trai, và phải có nghề;
Chứ chiến xong lên phường thì mất tiền và thời gia quá

Nên giải pháp là:
Em xin lỗi, biếu anh chút để uống cafe mong anh bỏ quá

AQ đã dạy: Hãy cho kẻ thù của mình ít dây, để nó tự thắt cổ nó
Trong trờng hợp này, bạn cung cấp cho nó ít tiền để nó thêm thuốc chích --> cho nó chêt
Và bạn cũng cấp cho nó thêm 1 tý máu chó, nó tưởng anh hùng, lần sau gặp phải bác Khánh Trắng 2, Nghĩa Bánh 2 chẳng hạn thì nó đi buôn hoa quả thôi

AQ dạy chả sai bao giờ đâu :))

tranducpr

Xe máy
Em cũng đã từng rơi vào hoàn cảnh của cụ vài lần và em đã xử lý như sau:
Trước hết nếu chỉ đụng nhẹ (mình đụng họ hoặc họ đụng mình) mà ko gây xây xát gì thì em giơ tay chào ra hiệu xin lỗi và mỉm cười thân thiện (kiểu này em dùng nhiều vì đi trong nội thành đụng quệt nhẹ là thường tình và hầu như là ko có vấn đề gì). còn nặng hơn thì em xuống nhòm xe họ trước và xin lỗi tử tế trước khi họ nói (đó là mình sai, còn họ sai thì thôi kệ mà đi). hoặc nếu họ sai mà vẫn bị đau thì mình xuống hỗ trợ chút bằng tinh thần thôi. Sau khi mình nhẹ nhàng lịch sự mà thằng nào bắt nạt lại là mình đổi giọng luôn kiểu THÍCH THÌ CHIỀU, đồ đạc cũng có trong gầm ghế lái, cần thiết mang ra dọa tí. cùng lắm thì cho nó bụbp mình phát đầu nhẹ nhàng để lấy cớ bụp nó bệt luôn chứ mình không nên lái xe bỏ chạy vì rất rế gây tai nạn vì đường đông, mà có muốn cũng ko chạy được vì nó 2B cơ động hơn.
Tuy nhiên theo các bậc lão làng tài xế thì mình nên có chữ NHẪN trước, còn không nhẫn được thì THÍCH THÌ CHIỀU chứ mình đúng mà bỏ tiền ra cho nó về nhà cả năm thấy mình hèn hạ và tiếc tiền hơn là bị rơi mất... (và lưu ý cách chúng ta chửi lại thằng chó ấy: hạn chế văng tục vì như vậy người xung quanh coi ta bằng thằng chó kia nên sẽ ko ủng hộ đâu nhỉ).
Túm lại ứng xử trong các tình huống này là rất khó, vì lúc đó máu sôi lên không còn được minh mẫn nữa,,,

Kia-prideB

Xe hơi
Em là em không dây với hủi té luôn cho lành :D

tranducpr

Xe máy
P/S:
Xin ý kiến các cụ
vụ này của bác thì đúng là nghiêm trọng thật và lại dây đúng cái bọn chuyên xin đểu. nhưng bác cũng may mắn và xử lý khá êm chứ đánh nhau tay bo với bọn này thì mình thiệt. Bác Focus cũng có lý khi giải pháp là biếu nó ít xiền (tuy nhiên với ĐK là xe của mình là xe cỏ ko đáng tiền, và túi của ta cũng rỗng). Trong trường hợp này ví dụ như bác ko ở nhà nghỉ bộ CA mà là nhà nghỉ dân và lại bị 2 xe tụi xin đểu này ép giữa đường thì chỉ có cách duy nhất là xuống xin xỏ trình bày hoàn cảnh và nôn ra 1 ít tiền (chắc khoảng vài tép) cho chúng nó biến, chứ chả còn cách nào khác.

tranvespa

Xe tải
Gặp cái loại suốt ngày " nhạt mồm nhạt miệng quá cụ lý ơi" đấy kể ra cũng khó mà giữ được bình tĩnh. Thôi thì cứ tùy theo mức độ sôi máu mà xủ lý...=))

Website
www.facebook.com
hôm qua e vừa gặp ông bạn cũng bị chúng nó làm trò như vậy trên đường cầu giấy. ông bạn cứng e rất bái phục, chúng nó chửi thì ông ấy chửi lại, chúng nó dọa đập xe thì ông ấy bảo xe tao bảo hiểm hết rồi cứ đập đi để tao đổi cái khác, chúng nó dọa đánh thì ông ấy bảo thách thằng nào vào đánh đấy, chúng nó đòi đền vì làm xướt xe thì ông ấy đòi lại chúng nó vì chúng đi sai... sau đó ông ấy gọi 113 đến thế là giải tán hết
Úi, gọi được cả 113 cơ à.:69: Nhà chùa chả bao giờ gọi được.:102:

Theo ngu ý của em, các bác 4B nên vác theo xẻng, cuốc, thuổng trong cốp xe phòng khi có biến.
Để đào huyệt cho anh Chí luôn hử cụ?:D

Va chạm trên đường khó tránh khỏi lắm, cũng tùy từng trường hợp mà xử lý thôi ạ.
Gặp Chí Phèo cũng chẳng biết đâu mà lần. Hôm nọ ngay trước nhà em, một chú Taxy đang chạy đúng luật, rất chậm để qua ngã tư thì một ông chở con đi học về chạy ngược chiều, phanh gấp, ngã lộn cổ, may cháu bé không việc gì. Chú lái Taxy mặc dù hai xe chưa hề va chạm nhau nhưng cũng vẫn mở cửa xe xuống đỡ hai bố con dậy.
Thằng bố ( Phải gọi là thằng mới đúng, vì xử sự cực chó) không thèm xem con mình có bị làm sao không, trong lúc anh taxy đang loay hoay dựng xe giúp thì nó rút ngay cái ghế sắt trên xe táng tới tấp vào đầu, vào mặt anh taxy. Bà con đang uống nước thấy chối quá nên đứng đậy can, thằng đấy còn cà khịa loạn lên. Em bấm đt gọi luôn ra phường, mấy chú ở phường ra luôn, đưa anh Taxy đi khâu, còn lại lập biên bản. Chả biết về sau thế nào, nhưng anh taxy bị thiệt mất cỡ 100cc máu và một số mũi khâu. Còn thằng kia, cùng lắm là 500K hành chính thôi, vì nhà nó cũng ở đấy.
Cụ nhà chùa lần này là may hơn khôn. Lần sau cụ cứ rê nó đến gần chốt C.A rồi xuống xe nói chuyện, thích thì gọi đội, mà lại an toàn.
Thế chú taxi ko quay lại tìm thằng bố ấy hử cụ? Nhà quanh đấy chắc cũng dễ tìm thôi.

Nhà chùa vui phết nhỉ, ngày nào em cũng qua cung đường này mà ko gặp nhà chùa nhỉ?
Cụ PM cho nhà chùa cái số a lô nào. (b) nhá.

Xin lỗi nhà chùa... vốn nóng tính, mà người cháu hay bị nhức mỏi nên gặp con gấu nào là chỉ muốn hút tí mật về dùng.
Nếu cháu rơi vào tình cảnh của cụ, kể cả đi một mình, cháu sẽ kiếm chỗ nào gần đó đánh xe vào, gửi xe luôn, bảo vệ vợ 2 đã... quanh đấy thiếu gì các trụ sở công ty ngân hàng, mình gửi vợ vào đó coi như đi giao dịch, bảo vệ sẽ phải có trách nhiệm trông xe cho mình... Rồi cháu ra chỗ thằng kia... Rồi thì... "Sao thế... bây giờ lào... cái Đ C M mày... bây giờ lào ?????? "
Cháu mới vào OF nên chưa ngấm được đức tính quý báu của các cụ, mong các cụ thông cảm....
Vầng, cũng muốn gấu lắm cụ ợ, nhưng chưa đến lúc.:P

Cụ cho em xem quả xe dẫn đường Hot ở VP đi. :P
Em mà dư cụ thì tạt cho nó xuống lâu rồi, chờ đấy mà đuổi theo để chưởi. b-)
He he, anh ý cũng có đuổi được đâu. Ngã òi.=))

amatuer

Xe tải
hè hè Chí Phèo này đã là gì mún bít Chí Phèo thật nhá xuống Hà Đông gần hồ Văn Quán hỏi " Cụ " Kha thì từ chủ tịch quận đến chủ tịch phường và toàn dân đều bít nhá. Đơn " cụ " ấy kiện bi.h xếp kín 1 cái nhà kho ạh mà toàn kiện kiểu đi chiếm đất của người khác trong khi " cụ " ấy có tầm 2000 m2 rồi và e gọi bằng " cụ " vì đầu thì 8 mà *** sắp chín đỏ rồi, 2000 m2 xây nhà trọ cho SV thuê thì các cụ bít 1 tháng kiếm đc bao nhiu rồi nhưng vẫn đi Ba bét nhè, , vợ con nó cũng từ rồi ( nó cg chỉ đợi chết là nó đòi phần ), cả nhà kiện nhau, chả hỉu kiếm tiền nữa để làm j, xung quanh có 12 nhà thì kiện đủ cả 12, kiện cả chủ tịt phường, nhà người ta xây có giấy phép, đúng trên đất ng ta " cụ " ấy ra thò đầu vào máy đóng cọc bảo chúng mày đóng chết tao đi

pupil

Xe điện
Nếu đen đủi gặp lũ ch ó dại này, tôi chọn PA2. Trường hợp tương tự thế này đã có ở đây rồi mà: http://otofun.net/showthread.php/134158-Liên-lạc-với-các-lực-lượng-để-đối-phó-với-nạn-ăn-vạ-chẹt-chân-vào-bánh-ô-tô.
Quan trọng mình phải tính nhanh, cái loại mà ngay màn chào hỏi nó đã dùng "Đạm Cà Mau" thì không thương lượng được đâu, cứ dừng xe tại chỗ bảo bà con thông cảm, goiCA và tiếp viện đi 2B đến giải quyết, lái xe đến chỗ thoáng vừa làm mất hiện trường vừa tạo cơ hội để nó gọi hội đồng!

Website
www.facebook.com
Trường hợp này em chờ nó chửi xong em táng thẳng vào mồm khuyến mại thêm một phát chân giò nữa cho xuống hẳn, chỉ thẳng mẹt " tao cho mày 1 phút để biến "
Cụ gấu thế. Ước gì nhà chùa được như cụ.:P

=))=))=)) Cứ làm theo ý cụ đi, Thích Là Bụp, em là em cho phát súng điện, hết loa to
Giáp Tết đầu năm 2009, hình như là 29 Tết thì phải, em đang đi trên đường Nguyễn Thái Học đoạn qua từ ngã 4 đến Cao Bá Quát thì 1 thằng khoảng 45 tuổi đi xe @ biển 7887 hoặc 8778 gì đó quệt vào đầu xe em. Lúc đó em ngồi trên xe xác định là lỗi của nó rẽ cắt đầu em để vào Cao Bá Quát nhưng em nghĩ xe em là xe cỏ nên cũng định bỏ qua và đi tiếp.

Thế mà thật trớ trêu là thằng lợn đó lại chặn xe em đòi đền. Đầu tiên em còn nhẹ nhàng, gọi nó bằng anh và xưng em với nó (vì em kém nó tầm 10T), em nói tử tế với nó là nó đi sai, tạt đầu em, lẽ ra em mới là người có quyền bắt đền nó. Tuy là nó đuối lý nhưng ko hiểu tại sao thằng lợn này lại nổi khùng lên chửi bới lung tung, em điên quá gọi nó bằng mày và cũng chửi lại nó. Sau vài phút, có 1 người dân đang dọn dẹp gần đấy ra can, nó đành hậm hực lên xe đi. Không hiểu sao trên đời này lại lắm thằng không biết phân biệt phải trái như thế cơ chứ.
May cho cụ là còn có người dân can nhá.:P

P/S:
Xin ý kiến các cụ
Ko biết là ko phải nhà nghỉ bộ CA thì cụ sẽ ra sao?

Bác chủ thớt quê HP,. sao còn hỏi anh em nơi mua hạt hoa cải là sao ta??????
các cụ cứ hoa cà hoa cải, kinh bỏ xừ. Nhà chùa có phải nông rân đâu,:P

Em cũng đã từng rơi vào hoàn cảnh của cụ vài lần và em đã xử lý như sau:
Trước hết nếu chỉ đụng nhẹ (mình đụng họ hoặc họ đụng mình) mà ko gây xây xát gì thì em giơ tay chào ra hiệu xin lỗi và mỉm cười thân thiện (kiểu này em dùng nhiều vì đi trong nội thành đụng quệt nhẹ là thường tình và hầu như là ko có vấn đề gì). còn nặng hơn thì em xuống nhòm xe họ trước và xin lỗi tử tế trước khi họ nói (đó là mình sai, còn họ sai thì thôi kệ mà đi). hoặc nếu họ sai mà vẫn bị đau thì mình xuống hỗ trợ chút bằng tinh thần thôi. Sau khi mình nhẹ nhàng lịch sự mà thằng nào bắt nạt lại là mình đổi giọng luôn kiểu THÍCH THÌ CHIỀU, đồ đạc cũng có trong gầm ghế lái, cần thiết mang ra dọa tí. cùng lắm thì cho nó bụbp mình phát đầu nhẹ nhàng để lấy cớ bụp nó bệt luôn chứ mình không nên lái xe bỏ chạy vì rất rế gây tai nạn vì đường đông, mà có muốn cũng ko chạy được vì nó 2B cơ động hơn.
Tuy nhiên theo các bậc lão làng tài xế thì mình nên có chữ NHẪN trước, còn không nhẫn được thì THÍCH THÌ CHIỀU chứ mình đúng mà bỏ tiền ra cho nó về nhà cả năm thấy mình hèn hạ và tiếc tiền hơn là bị rơi mất... (và lưu ý cách chúng ta chửi lại thằng chó ấy: hạn chế văng tục vì như vậy người xung quanh coi ta bằng thằng chó kia nên sẽ ko ủng hộ đâu nhỉ).
Túm lại ứng xử trong các tình huống này là rất khó, vì lúc đó máu sôi lên không còn được minh mẫn nữa,,,
Gặp cái loại suốt ngày " nhạt mồm nhạt miệng quá cụ lý ơi" đấy kể ra cũng khó mà giữ được bình tĩnh. Thôi thì cứ tùy theo mức độ sôi máu mà xủ lý...=))
Vầng, lúc sôi máu lên rồi thì nó tròn hay méo cũng kệ, cụ nhỉ.:D

tranvespa

Xe tải
Cách đây hơn tháng e bị phát ở trước cửa Bách hóa Thanh xuân. E đi làn trái trong cùng, 1 chú mà tịt phía sau vượt phải tạt đầu em vừa đúng lúc e tránh 1 bác đi bộ vừa bước từ giải phân cách xuống đường. Tốc độ chắc cũng vào tầm 99km/tháng vì là giờ cao điểm...2 bên mở cửa chạy xuống. E thấy xe mình bị xước sơn tí ở phía trước bên phụ còn chú ấy cũng bị xước và móp 1 tí tẹo chỗ sát với bánh sau phía lái.
Đướng đang đông, e thì đang vội vì là đưa F1 đi khám do bị sốt virut. Chú kia thì chắc kinh nghiệm ăn vạ nhiêu nên mồm 5 miệng 10 đòi bắt đền. E hỏi: Thích đền bao tiền? Nó bảo: Đưa xe vào gara hết bao nhiêu thanh toán! E bảo: Tớ ko có thời gian và tớ cũng không sai, tớ đang vội đưa con đi khám, 1 là cầm lấy 1 lít rồi đi, 2 là gội xxx đến gq. Nó bảo: Phải 2 lít! Cuối cùng e đưa cho nó 3 tờ 50k.
Cầm xiền rồi, chú e mở cửa vào xe ngồi, nhưng vẫn còn ra cái vẻ... nên hạ kính xuống lèm bèm chửi ...ĐCM mày.... Lúc ấy e vẫn đang đứng cạnh đấy, em sôi hết cả tiết mồm thì hỏi: Mày chửi ai đấy? tay thì tháo luôn 1 chiếc giầy bên phải (giầy của e là giầy lười mà :|) vả cho chú ấy 1 phát vào mồm...và bảo: Mày thích thì ra đoạn đường vắng tao gặp mày...
Sau đó e lên xe đi thẳng, qua bùng binh 1 đoạn e dừng lại thấy chú ấy đi sau nhưng rồi chạy thẳng chứ ko dừng lại. E thì gấu với F1 cứ can nên thôi em cũng đi.
Quả đấy mà nó dừng lại thật thì có khi em lại phải xin lỗi! =))

gamevn

Xe buýt
Em là em chờ cái vụ Hot xe dẫn đoàn của cụ ở Vĩnh Phúc đới. :(

nguyenngoc.vip

Xe đạp
trời nghe mà sợ.EM là em cứ LÀNH LÀM GÁO VỠ LÀM MÔI đấy,Ấy nhưng mà nghĩ cho cùng mình đâu phải lưu manh đâu mà đấu với bọn lưu manh.Tốt nhất chuồn được là tốt,nếu không cũng phải có đồng minh.

Ferrari_F350

Xe tải
nhưng mà em thắc mắc là nếu nó kg ngã mà đuổi kịp cụ thì làm thế nào?