[Thảo luận] Gặp hậu duệ anh Chí Phèo giữa Thủ đô. Các cụ làm thế nào???

Gặp hậu duệ anh Chí Phèo thì các cụ làm thế nào?

• Xuống oánh bỏ bu nó đê. Sợ chó giề?

Lượt chọn: 97 36.7%
  • Cố thủ trong xe, gọi các anh xxx hoặc đồng đội trợ giúp.

Lượt chọn: 38 14.4%
  • Coi như đen, xuống mất tí tiền cho anh Chí đi uống rượu.

Lượt chọn: 11 4.2%
  • Không dây với hủi, té luôn cho nó lành (giống nhà chùa)

Lượt chọn: 100 37.9%
  • Xử lý cách khác (Đề nghị ghi rõ cách của các cụ)

Lượt chọn: 18 6.8%

• Tổng bình chọn
    264
  • Thời gian đóng: .

namlieu102vnn

Xe điện
theo như cháu hiểu là dây với c ứt thì phaỉ dính c ứt lên đừng dại mà dây .
Phương án té là an toàn cho mình và vợ 2 mình :D

namlieu102vnn

Xe điện
Sao cụ không quay được cảnh thằng c-h-ó nó lăn quay ra đường cho AE thưởng lãm. Nói thật em hơi ác khẩu chứ em chỉ mong cho những loại như này không còn tồn tại trên xã hội^:)^ Cách đây mấy tháng em cũng tương tự như cụ nhưng ở tận gần hòa lạc, lúc đó em cáu tiết cũng đấu khẩu với nó làm nó cho một viên gạch vào kính và nó té, em ứ đuổi được, thế là thua^:)^
cụ nhọ quá :(

MsLove

Tháo bánh
Trái tim em rất muốn táng vỡ *** nó m õm thằng ôn ý dưng mà lý tri em thấy xử như cụ là hợp lý.

Mà em cũng chả biết là rơi vào trường hợp như thế em có nhịn được như cụ không nữa (nhất là khi trên xe lại có sẵn tí ... rồi)

ta quang dung

Xe hơi
em là em phai nhảy xuống đỗ xe ỏe đấy thích thì chơi bỏ mợ nó luôn sợ gì cái loại này.đã sai lại còn tinh tướng nó tưởng nó là ai.Là em thì em đõ ngay vào lề táng cho nó một trận rồi gọi đội đến thích thế nào em cũng chơi luôn

noithatkientruc

Xe điện
thằng này phải gặp anh Nguyễn Minh Trí đi xe điên Captival thì chuẩn không cần chỉnh luôn :))

muadem

Xe cút kít
Đọc hết cái thớt của nhà chùa thì cục tức hồi xưa của em (bị vỡ kính) nó lại cuộn lên cổ họng: mất mấy chục cuộc gọi 113 mà léo được, bao nhiêu thuế má của em đổ xuống sông biển hết:-o

4500EFI

Xe buýt
Các cụ hầu hết nói theo cảm tính chứ không đặt mình vào trí nhà chùa. Theo em như nhà chùa là được. Còn xác định là hủi và đi 1 mình thì chớ có dây. Cùng lắm thí cho nó 2lít cho nhanh. Các phương án khác đều kéo theo hậu quả khó lường

Website
www.facebook.com
Vào trường hợp như NC thì em nghĩ cũng chọn phương án 4 thôi, tìm cách té cho nó lành ... Nếu nó bám gắt quá , chặn xe mình lại, rút alo gọi 113 thôi !!! ( ghi rõ lại biển số xe nó )
Không manh động được , mình đang đúng lại thành sai !
Gọi 113 đến nơi thì chắc là mình tan xe rồi cụ ạ (Nếu anh Chí này đủ bản lĩnh). Chưa bao giờ nhà chùa gọi 113 mà được cả.:102:
Nó manh động thì miềng phải tự vệ chứ.:D

em nói thật là may mà nó lăn ra ngã ko cứ lèm bèm thế ko biết thế nào mà lần...
còn em xử lý thì... tùy tâm trạng, trạng thái lúc đó... lúc rất hiền, lúc rất cục... & tùy vào thằng kia trông thế nào :D
1. đang nóng máu + có hỗ trợ + thằng kia đập đc => võ miệng trc, ko đc thì đập luôn cho bệt & chừa, ngay tại hiện trường (tất nhiên ko nên thô quá)
2. hiền lành + ko hỗ trợ + thằng kia cứng quá => xin lỗi & đi đc thì đi, ko đi đc thì xuống giải quyết xem sao (ko đc thì đút nó ít tiền)
chứ cái phương án tìm XXX thì ... cũng 1 lần y hệt, lôi XXX ra thì cũng chỉ "2 anh tự làm việc hay thích lên đồn cả 2" chẳng hạn... tốn thời gian lắm...

tiện thể cụ nào biết chỗ có các món bảo vệ nhẹ nhàng trên xe (HN) thì pm em với... em cám ơn... chẳng ai muốn xảy ra, nhưng ko có thì nguy hiểm thật...
1. Nhà chùa đi mỗi mình, mà ngày nào cũng phải qua cái chỗ này nên cố phải nhịn đến mức có thể. Còn khi ko nhịn được nữa thì phải chiến thôi.

2. Mất tiền kiểu ấy ức lắm. Thà là oánh rơi còn dễ chịu hơn.

3. Những món ấy cụ tìm ai hay đi lạng Sơn hoặc Móng Cái mà nhờ. Đầy.

Nhà cháu đang nghĩ xem lên nàm thế lào mà khó quá_cho cháu trả lời sau nhá :))
Mà thía lào dạo này mụ nhều chuyện hót thía nhở :D
Vẫn chưa Hot bằng quả xe dẫn đường ở Vĩnh Phúc đâu.:D

Cháu còn bé, chớ có manh động nhá.:P

Theo em nếu nó bám theo thì phi ngay vào chốt xxx gần đấy, nếu nó chặn xe thì cố thủ alô đồng đội, loại đấy nó ko dám đạp xe đâu.
Bẩm cụ là xxx đứng ngay gần đấy ạ. Có điều các anh ý còn bựn điều tiết GT. Lúc nó chặn xe là nhà chùa xác định sắp có oánh nhau roài, nếu ko té được.

Hí hí,chả gọi nhà cháu ra để nhà cháu Xin lỗi tập thể với kụ!

1. Kụ xử lý với trường hợp này nhà em chưa phục,cụ vượt qua tình huống này là may nhiều hơn,vô phúc nó không ngã xe thì xe cụ kiểu gì cũng ăn gạch hoặc cái gì tương đương.

2. Qua đây,em cũng nghiêm túc nhắc nhở cụ ở vấn đề tinh thần Thái độ ,nếu xác định xin lỗi thì nên nhẹ nhàng,chứ ko nên xin lỗi kiểu khiêu chiến như thế cụ ah.Trường hợp trên em thấy nó bực cụ vì khoản thái độ của kụ,vì thế nó mới liên tục đuổi theo cụ để cà khịa kụ.
Còn nếu xác định không xin lỗi thì nhảy xuống uýnh luôn đừng lằng nhằng nhiều,thằng này là được thể làm càn đây mà.

Dù sao cũng mừng cho cụ.

Cách của em khi va chạm với nó là gật đầu,ra hiệu là ko vấn đề gì thì cả hai cùng đi vì nó sai .
Còn nếu nó muốn 1 lời xin lỗi thì em xin lỗi nhẹ nhàng cho xong việc.
Còn nó đòi tiền ăn vạ là em uýnh luôn.
1. Bẩm cụ là khi anh Chí đuổi theo, nhà chùa đã quyết là ko thể để nó đuổi kịp, thế nào anh ý cũng phải ngã cụ ợ.:D

2. Khi va chạm, nhà chùa đã nhòm anh Chí cười & giơ tay lên rồi, căn bản là trông anh Chí có vẻ là đầu gấu địa phương, chả muốn giây vào làm gì, ai dè anh Chí lại ko chịu bỏ qua.:D Khi nghe anh Chí văng tùm lum, nhà chùa điên lắm òi nhưng tính toán thiệt hơn nên cố mà Nhẫn. Chỗ này ngày nào nhà chùa cũng đi qua nên hạn chế va chạm đến đâu thì tốt đến đấy. Cả lò gạch nhà anh Chí ở đấy, đường lại đông, rất khó cho việc chiến xong rồi té. Đây gọi là biết người biết ta cụ ợ.:P

giang.socola

Xe tải
Em là em căm thù cái ngã tư này...sáng nào cũng phải đi qua nó trong lỗi xợ hãi ...hu hu

mini2112

Xe tải
=)) thằng cha đó võ mồm nhỉ,chơi chữ tàn nói tục

hoangsonbs

Xe tải
Em thấy hay nhất là quả nó lùa theo Cụ rồi ngã lăn quay ra đường, Đã ngu còn tỏ ta nguy hiểm, hô hô

Longnguyen

Xe tải
d.c.m con ch.ó này. em xem mà ức chế k thể chịu nổi. theo đúng cảm xúc thì em thề em cho cái ống típ vào giữa mặt nó ngay khi nó dừng xe chặn đầu xem mình. còn theo lý trí thì em cũng chả biết. Vào hoàn cảnh rồi tự tính.

trungnc

Xe điện
Gặp phải em là em xuống em oánh bỏ bu nó luôn.Chỗ ấy gần nhà em ợ.:)]

Website
www.facebook.com
Phục bác thật, chỉ xem hình, chứ không bật tiếng;
Nhưng đọc câu chữ đối thoại trên thớt mà em muốn xiên cho nó cái; Dưng mà ở ngaòi thì chưa chắc đã dám;
Mà thằng chó này nó sai, sao nó già mồm thế, nó chắc dễ giết người vì mất mất lợi ích đây

Đọc câu chửi của nó, y như Ông Sếp của mình hồi xưa :)
He he, già mồm để còn ăn vạ chứ cụ. Chắc là chưa có xèng xơi sáng. Anh Chí tuổi gì dám giết người.:69:

em cũng gặp 1 trường hợp như cụ. Nó vượt đèn đỏ đâm vào lốp xe rồi kêu là mình cố tình đâm nó. Em gọi 113 đến 5 lần mà k có chú nào đến (k biết đóng thuế để làm gì,cảnh sát giao thông ở ngay đó mà k có ý kiến gì). Nó chửi em như hát hay rồi lấy xăng zippo đổ nên xe em, mở cốp lấy 1 đoạn xích cầm trên tay trông rất hung hăng rồi đòi 1 triệu để sửa xe. Em nói k có tiền để gọi người nhà cầm tiền đến. Em gọi đội đến nó không nói 1 câu nhẩy nên xe đi luôn. Buồn cười quá.
Lúc nó rút đồ là mình phải xác định ngay 1 trong 2 phương án: Triệt hoặc chuồn cụ ạ. Dây dưa rách việc lắm.

Bác to như con Gấu mà không cho nó 1 phát vào Alo cho tị cái Phân đạm!
Nhẫn của cụ to quá,dễ phải 8 chỉ chứ chả ít.Nhưng đúng là,đã thấy kít lại còn dẫm vào hoá ra mình ở bẩn.Cụ nhể!
chắc xe có nhõi mình cụ nên thế chứ sơn ăn tuỳ mặt ....
Vầng, xe có mỗi mình nhà chùa. Cũng vì ko muốn dẵm mứt nên mới phải nhịn. Hơn anh Chí ở cái chỗ đấy.=))=)) Ko nhịn là thiệt.:D

sau khi nó dừng xe cụ lại,có vẻ cụ hơi thốc ga nhỉ,em nghe rõ tiếng máy :))
Té mà ko thốc ga thì té làm sao được hử cụ? Xe nhà chùa là AT.:D

E là e alo luôn cho con thị nở ra giải quyết với thằng chí này là ok luôn ....thằng này thấy mình tử tế nên định làm xiền đây mà !!! cụ ko có gì mang theo mình à ??? nhỡ quả khác cụ ko té đc thì sao ??? mang xuống nhẹ nhàng giải quyết còn nếu ko thì cho phát nó giãy như phải bả luôn !!!
Đồ trên xe nhà chùa có đủ, nhưng chưa đến lúc phải dùng đến. Cái tạch tạch thì vô dụng lúc giời mưa òi, dùng nó coi như tự tay bóp *ái.:D. Còn mỗi đoạn tuýp thoai. Đủ dùng òi.:P

fluence

Xe đạp
cách xử lý như nhà chùa cũng hợp lý,loại này pahir cho gặp xe điên nó mới sợ nhưng sợ rồi thì....

Website
www.facebook.com
Em thì có 2 hướng giải quyết. Vì còn tùy mặt mũi thằng đó thế nào, nó 1 mình hay đông người.

Nếu nó đông người: Cách tối ưu và an toàn là: Gọi xxx đến.

Nếu nó một, hai người: Nó chửi mình, mình chửi lại, mình hô hào dân chúng, nói to cái sai của nó ra để dân chúng ủng hộ mình là nó tịt.
Gọi xxx thì nhà chùa có kinh nghiệm òi: Phí công.

Còn nhà chùa ít khi đôi co nhiều lời lắm. Một là chấp nhận mất xèng, hai là chiến luôn chứ đôi co làm gì, mất thời gian. Còn đợi dân chúng ủng hộ thì còn lâu cụ ạ. Dân mình bây giờ cũng ngại va chạm, hơn nữa chỗ đấy là đất lò gạch nhà anh Chí.

may cho cụ là nó bị ngã đây, không thì cũng không biết thế nào,mừng cho cụ đỡ phải rắc rôis với loại người này
Ko may cũng phải may cụ ợ. Anh Chí ko tự ngã thì cũng sẽ bị một ai đấy làm ngã.=))=))

đúng là chó cậy gần chuồng , cái loại này phải gập mấy thằng xe điên mới phải b-)
Thôi, gặp cột điện hay gốc cây thôi cụ ợ. Liên lụy đến người khác, tội lắm.:D

sao nhà chùa không lấy cái đầu của nó thay cho cái mõ nhỉ :-??:))
He he, trên xe nhà chùa có đoạn tuýp làm dùi rồi cụ ợ.:D

Hình như nhà chùa là dân đất Cảng mà sao ko xuống nện vỡ alo nó :D Phải em, em mà sai thì xin lỗi or bồi thường đàng hoàng (nhg giá cả hợp lý, taxi cùi thì làm gì có xiền), chứ em đúng mà chửi hay có ý khác xuống là em bin luôn, đến đâu thì đến. 1 vs 1 thì ăn đc hết vì xe có đồ. Nó đìng đông thì mình câu giờ gọi điện thoại cho người thân :P
Con giời nhìn thấy biển 16 nên mới định ăn vạ mà cụ. Nhà chùa tính toán thiệt hơn òi, mình có nhiều cái để mất hơn nó nên nhịn được đến đâu thì nhịn. Vớ phải chó đàn mệt lắm.

Nhịn thế là lành rồi kụ ạ. Đến tối về với gia đình là kụ quên tiệt ba cái nhố nhăng phố xá thôi.
Dưng mà kụ cũng chửi vớt vát được câu cuối còn gì b-) , tiếc là lúc đó chỉ mình kụ nghe và giờ thì các kụ trên này nghe! =))
Câu ấy nhà chùa phát ra lúc anh Chí ngã cụ ợ. Chửi trong hả hê.=))=))

thrang

Xe tải
em tiếc là NC chưa hỏi lại nó cái câu ông thích gì xem thằng đó nói sao?
NC cứ hỏi lại mấy câu nó hỏi NC thì vui phải biết
" thế bây giờ thì làm sao "

Website
www.facebook.com
ôi cái lý do của bác Chí đẳng cấp vãi =))

t đi ngược 1 tí mày đâm vào t h tính sao ^:)^

V~
Vầng. Nghe được đoạn ấy nhà chùa đương bực mà cũng suýt phì cười. =))

Cụ Bụp hiền quá, bao năm theo học võ Thiếu Lâm đâu mà không giở ra, phải em thì thằng này xác định ngáp :))
oạch, sao cụ biết nhà chùa học Thiếu Lâm?:102: Lâu ko dùng quên tiệt òi. Giờ chỉ nhớ mỗi chiêu Ù té quyền.:D

Cái thằng! Nó chửi ngọt thế - ngưỡng mộ!

À mà cụ sắm cái camera mà không sắm kèm cái ống típ 3 thành phần nhỉ? :D

Có tuýp cụ ạ. 1 thành phần thôi.:P

Em tưởng anh Chí thích "bụp" thì kụ phải "bụp" luôn chứ ... Kụ là Thích Là Bụp cơ mà ... :)) :)) :))
he he, Tên tuy đại diện cho người nhưng không nhất thiết người phải làm như tên.:D

Theo e Lúc ấy cụ nói ngay là anh đi ngược chiều là sai rồi, tôi phanh nhưng k kịp, nhưng thôi va chạm nhẹ, anh e bỏ qua nhé, nếu cần lý luận thì hiện trường còn đó, nó khó cãi hơn.
Em cũng chủ trương nhẫn nếu còn chịu được cho nó lành ợ.
Đã kịp nói gì đâu kụ? Anh ý chởi liên mồm thế cơ mà.:P

Tùy nghi di tản thôi cụ ơi.
Hôm nọ em cũng gặp trường hợp tương tự nhưng em thấy lực lượng 2 bên có vẻ cân bằng thế là em bật lại thế là cụ chí nhà ta phải xuống nước....
Vầng, lần sau mà thấy lực lượng cân = thì nhà chguaf cũng thử phát xem sao.=))

Cụ té thế cũng phải thôi , chẳng ai tự nhiên lại xuống chọc "mứt" ra mà ngửi bao giờ . Giả sử nó đuổi hăng quá cụ cứ chạy đến đoạn nào cảm thấy an toàn cho cụ thì làm quả phanh gấp lại ,nó đang cay cú đuổi như thế thì bố nó cũng không phanh được ,chấp nhận bị 2b của nó phi vào , dưng mà cháu nghĩ ăn 1 quả nhứ thế thì mồm nó không còn răng mà hát nữa đâu cụ ạ .Lúc này nếu có nhiều người bênh thì cụ cứ đền nó vì tội đâm vào xe của cụ =))
Khi xác định chạy là nhà chguaf quyết tâm làm thế rồi ạ.:69:

jang

Xe tăng
Em dự anh Chí này cũng chỉ là thùng rỗng thôi. 1&1 mà chả dám làm j phải móc alo để gọi hội. Loại này thì cũng kô ngán lắm nhất là trong xe nhà chùa đã có sẵn tí đồ rồi. Giải pháp chuồn như của nhà chùa cũng tốt nhưng chỉ sợ gặp phải Chí xịn nó cho vợ 2 mình viên gạch vào mẹt xong nó lượn thì mình thiệt hại nặng.