Gấp! Cụ mợ nào mua dự án SkypeView Trần Thái Tông thì vào đây nhé

freedom79

Xe đạp
Thưa các cụ,

Em xin phép không dùng nick chính vì một số lý do an ninh. Bởi vì trước đây em cũng có tham gia cùng một số anh chị kiện chủ đầu tư SkyView một thời gian đâu các anh chị ấy đứng nên đâu tranh rất quyết liệt sau một thời gian làm việc với chủ đầu tư thì các anh chị ấy không có động tĩnh tham gia nữa nên em nghĩ chắc là có uẩn khúc,

Gần đây có một số anh chị cũng có tiếng nói quyết liệt đứng đấu tranh đòi quyền lợi em hy vọng lần này nó không như bao lần trước nữa lên em up lên OF cụ mợ nào là khách hàng của SKyview Trần Thái Tông thi ibox em để em cho số contact của nhóm ah

Em xin sơ bộ qua tình hình, hiện tại nhóm đấu tranh đã tập hợp được hơn 70 khách hàng là nạn nhân của dự án này, đến giai đoạn này đang vào giai đoạn đấu tranh quyết liệt, hiện tại những vấn đề của dự án đã được đưa lên VTV 1

Mời các cụ mợ vào đây để xem ah http://vtv.vn/video/tai-chinh-kinh-doanh-toi-24-10-2017-255593.htm

Theo lịch thì cuối tuần này nhóm sẽ họp để thống nhất đưa ra hành động quyết liệt hơn, em sơ qua như vậy cụ/mợ nào quan tâm thì cứ inbox em cho số của trưởng nhóm ah

Các cụ đi qua đá lên giúp em với nhé, cám ơn các cụ nhiều !

P/S: Các cụ mợ xem từ phút thứ 2 nhé

Thông tin này mới làm chúng em lo lắng hơn nữa ah

Kịch bản ngày càng tồi tệ, sau buổi phát sóng ngày 26/10/2017 trên VTV1 ah

http://vtv.vn/video/tai-chinh-kinh-doanh-toi-26-10-2017-255986.htm

Trích lời VTV1:

Sau khi chương trình phát sóng, chúng tôi đã nhận được thông tin bất ngờ từ phía Công ty Quản lý Tài sản VAMC. Đại diện phía VAMC cho biết, dự án Sky View hiện không còn thuộc quyền quản lý của công ty Phú Mỹ An, đơn vị đã ký hợp đồng góp vốn với các khách hàng.

Đại diện Công ty Quản lý Tài sản VAMC cho biết, dự án Sky View Trần Thái Tông Cầu Giấy là tài sản thế chấp ứng với 2 khoản nợ tại ngân hàng Việt Nam Thịnh vượng VP Bank. 2 khoản nợ này bao gồm: 126 tỷ đồng của CTCP Tập đoàn Trí tuệ Việt và 110 tỷ đồng của công ty Phú Mỹ An. Hiện nay, khoản nợ của công ty Trí Tuệ Việt đã được thanh toán. Còn khoản nợ 110 tỷ đồng cùa Công ty Phú Mỹ An thì vẫn chưa được thanh toán. Ngân hàng VP bank đã bán khoản nợ này cho Công ty VAMC. Sau đó, VAMC đã có văn bản uỷ quyền để VP Bank xử lý việc mua bán, cơ cấu khoản nợ này. Như vậy là đến thời điểm này, chủ đầu tư là công ty Phú Mỹ An không có bất cứ quyền gì, kể cả quyền rao bán đối với tài sản này. Theo phản ánh của hơn 70 khách hàng đã góp vốn tại dự án, Sky view chưa hề nhận được chủ trương chấp thuận đầu tư của thành phố, và chưa có giấy phép xây dựng. Nhưng không hiểu bằng cách nào dự án đã xây trái phép được phần móng và thu nhiều tỷ đồng tiền góp vốn của khách hàng.

Chỉnh sửa cuối:

lookyoung

Xe tăng
Em cũng có tí liên quan đến quả này, đẩy lên luôn.

Thấy nó bảo tạm dừng thi công trong thời gian chờ giấy phép lên thêm tầng mà mấy năm rồi vẫn thế. Trăm sự nhờ các cụ các mợ.

Dở người

Xe điện
Em húc mít cụ lên.
Dân mình quá khổ.

xeco.com

Xe lăn
Em còm cho thớt cụ nổi để tập hợp thêm lực lượng.

freedom79

Xe đạp
Em cũng có tí liên quan đến quả này, đẩy lên luôn.

Thấy nó bảo tạm dừng thi công trong thời gian chờ giấy phép lên thêm tầng mà mấy năm rồi vẫn thế. Trăm sự nhờ các cụ các mợ.
Nó hứa từ lâu lắm rồi cụ ơi, giấy phép 21 tầng còn chưa có huống chi là 33 tầng và lần này nó đổi tên dự án tiếp tục lừa khách hàng ah

Pvsc

Xe ba gác
Em bị lừa mãi mới khôn được tí, ủn hộ cụ

freedom79

Xe đạp
Hóng biến ;))
Chả khác gì buôn vịt giời 8-x8-x8-x
Em húc mít cụ lên.
Dân mình quá khổ.
Em còm cho thớt cụ nổi để tập hợp thêm lực lượng.
Em phụ giúp cụ một đoạn
Em cảm ơn các cụ nhiều, may mà em cũng mua được nhà rồi chứ không cứ mỗi lần đi qua đấy cú không chịu được, một số khách hàng không chịu được đã thanh lý hợp đồng, em nghe nói mỗi lần nó trả được 10 triệu. trả được vài lần rồi nó cù nhầy không trả nữa

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Ủng hộ cụ. Em là thành viên BQT của một cụm chung cư, cũng rất mệt với CĐT.

freedom79

Xe đạp
Ủng hộ cụ. Em là thành viên BQT của một cụm chung cư, cũng rất mệt với CĐT.
Em cảm ơn cụ, ngày trước cũng có một anh đứng lên lãnh đạo nhóm đấu tranh đòi quyền lợi sau một thời gian anh ấy không giám tham gia nữa, và hiện giờ cũng không tham gia em nghĩ chắc có vấn đề ảnh hưởng đến gia đình

Ngoài ra rất nhiều lần bọn em nhờ báo đài đấu tranh, sau một thời gian các báo cũng từ chối hợp tác vời bọn em. Em hy vọng lần này sẽ ra ngô ra khoai bởi chúng em bị thất hứa quá nhiều lần rồi ah

Bông Champa

Xe tải
Sao kg ai đâm đơn kiện, 6 năm rồi. Thật ngạc nhiên.

icemain

Xe tăng
Em cứ tưởng là Skylake của Vin

Gerben

Xe buýt
Cái rất hay là bọn lừa đảo ko bị làm sao.

freedom79

Xe đạp
Sao kg ai đâm đơn kiện, 6 năm rồi. Thật ngạc nhiên.
Đã đơn kiện đã gửi đi rất nhiều và cũng đã gửi lên bác Chung chủ tịch thành phố rồi ah, nhưng chẳng ăn thua. Những lần trước đều bị chủ đầu tư nó dập từ trong trứng nước ah