Gấp! Cụ mợ nào mua dự án SkypeView Trần Thái Tông thì vào đây nhé

freedom79

Xe đạp
Thông tin này mới làm chúng em lo lắng hơn nữa ah

Bông Champa

Xe tải
Đã đơn kiện đã gửi đi rất nhiều và cũng đã gửi lên bác Chung chủ tịch thành phố rồi ah, nhưng chẳng ăn thua. Những lần trước đều bị chủ đầu tư nó dập từ trong trứng nước ah
Đó kg phải đơn kiện cụ ạ. Phải ra Toà kia. Chủ tịch Tp kg có quyền giải quyết tranh chấp dân sự

freedom79

Xe đạp
Đó kg phải đơn kiện cụ ạ. Phải ra Toà kia. Chủ tịch Tp kg có quyền giải quyết tranh chấp dân sự
Vâng, ý em là trước đây bọn em cũng đã thuê một văn phòng luật sư tư vấn để khời kiện nhưng cuối cùng bác phụ trách chắc là bị chủ đầu tư dọa nên buông ah. còn lần này bọn em đã làm đơn kêu cứu gửi lên chủ tịch tp HN. Diễn biến tiếp theo là đã mời VTV vào cuộc rồi và cũng đã được phát sóng rồi.
Bước tiếp theo chúng em sẽ họp bàn vào cuối tuần này để đưa ra hành động quyết liệt hơn ah

Buongio

Xe hơi
Dự án này thấy đắp chiếu 2, 3 năm rồi. Em ủng hộ các cụ mua nhà khi chúng nó hoàn thành 3 năm rõ mười thì bố đến xem xét cụ thể rồi mua, éo mua cái kiểu hợp đồng góp vốn, mua trên giấy, chỉ tổ tiếp tay cho bọn nó CDT tư lừa đảo thôi. Vì đa số dự án chúng nó bỏ ít tiền ra chạy thủ tục, giấy phép, nộp thuế đất là hết, xong có giấy tờ mang đi thế chấp ngân hàng lấy tiến làm ít móng, vẽ vời trên giấy là đem bán cho các cụ, nên nhiều dự án chết giữa chừng là như vậy.

Patriots

Xe lăn
Cứ bọn làm ăn mất dạy kiểu Sông Đà Thăng Long bán linh tinh là cháu ủn, để người khác sau này mua biết có nhập nhằng mà tránh

freedom79

Xe đạp
Dự án này thấy đắp chiếu 2, 3 năm rồi. Em ủng hộ các cụ mua nhà khi chúng nó hoàn thành 3 năm rõ mười thì bố đến xem xét cụ thể rồi mua, éo mua cái kiểu hợp đồng góp vốn, mua trên giấy, chỉ tổ tiếp tay cho bọn nó CDT tư lừa đảo thôi. Vì đa số dự án chúng nó bỏ ít tiền ra chạy thủ tục, giấy phép, nộp thuế đất là hết, xong có giấy tờ mang đi thế chấp ngân hàng lấy tiến làm ít móng, vẽ vời trên giấy là đem bán cho các cụ, nên nhiều dự án chết giữa chừng là như vậy.
Em mua từ 2012 lúc nó làm cũng gần xong 3 tầng hầm rồi ah, đến nay cũng gần 5 năm rồi cụ ơi

Bông Champa

Xe tải
Tập hợp lực lượng hết cõi OF này cũng vô ích. Phải kiện ra Toà mới mong lấy tiền một cục + đòi bồi thường các kiểu đã ký kết trong hđ. Chứng tỏ cụ chủ muốn có nhà, kg muốn đòi tiền. Chính điều này tiếp tay cho CĐT nhởn nhơ

Buongio

Xe hơi
Chia buồn với cụ, em ở gần đấy thấy dừng khá lâu, thế mà đã 5 năm rồi nhanh quá

vandinh

Xe container
Trước e cũng định mua dự án này. Giờ nó đổi tên là Skyfall rồi nhé.

Bông Champa

Xe tải
Vâng, ý em là trước đây bọn em cũng đã thuê một văn phòng luật sư tư vấn để khời kiện nhưng cuối cùng bác phụ trách chắc là bị chủ đầu tư dọa nên buông ah. còn lần này bọn em đã làm đơn kêu cứu gửi lên chủ tịch tp HN. Diễn biến tiếp theo là đã mời VTV vào cuộc rồi và cũng đã được phát sóng rồi.
Bước tiếp theo chúng em sẽ họp bàn vào cuối tuần này để đưa ra hành động quyết liệt hơn ah
Kiện phải cá nhân ạ, kg làm tập thể được. Bản thân cụ có thể tự kiện một mình nếu đọc kỹ Luật.

be bư

Xe ngựa
kể cả hoàn thành xong nó bàn giao cũng ko đúng chất lượng . đến nản bọn này ở mình lắm , chả đc thàng nào lên hồn

freedom79

Xe đạp
Tập hợp lực lượng hết cõi OF này cũng vô ích. Phải kiện ra Toà mới mong lấy tiền một cục + đòi bồi thường các kiểu đã ký kết trong hđ. Chứng tỏ cụ chủ muốn có nhà, kg muốn đòi tiền. Chính điều này tiếp tay cho CĐT nhởn nhơ
Cụ ơi, một số người đòi lại tiền thanh lý hợp đồng đến nay cũng có lấy được tiền đâu ah, em nghĩ một vài cá nhân nó bóp từ trong trứng nước ah

freedom79

Xe đạp
Trước e cũng định mua dự án này. Giờ nó đổi tên là Skyfall rồi nhé.
Thanks cụ giờ nó đổi thành VIC Tower băng rôn khẩu hiểu nó quấn đầy dự án rồi, giờ nó tiếp tục đăng bán để lừa tiếp ah

Bông Champa

Xe tải
Cụ ơi, một số người đòi lại tiền thanh lý hợp đồng đến nay cũng có lấy được tiền đâu ah, em nghĩ một vài cá nhân nó bóp từ trong trứng nước ah
Phải có bản án Toà mới cưỡng chế được CĐT trả tiền một cục chứ cụ.

vandinh

Xe container
Thanks cụ giờ nó đổi thành VIC Tower băng rôn khẩu hiểu nó quấn đầy dự án rồi, giờ nó tiếp tục đăng bán để lừa tiếp ah
E fun thôi. E thấy cái Skyview với AZ Lâm Viên đều củ chuối. Hình như ngoài Skyview này còn có Skyview Phương Thành nữa thì phải.

freedom79

Xe đạp
Phải có bản án Toà mới cưỡng chế được CĐT trả tiền một cục chứ cụ.
Vâng, cảm ơn cụ nếu được cụ có thể cho bọn em một số bước xử lý vụ này ah, chứ một cá nhân bọn em chắc không đấu lại được

freedom79

Xe đạp
E fun thôi. E thấy cái Skyview với AZ Lâm Viên đều củ chuối. Hình như ngoài Skyview này còn có Skyview Phương Thành nữa thì phải.
Skyview Phương Thành thì chết từ lâu rồi cụ ah và nó cũng mới bán được một ít chứ chưa nhiều như Skyview Trần thái tông ah

Bông Champa

Xe tải
Vâng, cảm ơn cụ nếu được cụ có thể cho bọn em một số bước xử lý vụ này ah, chứ một cá nhân bọn em chắc không đấu lại được
Thực tế đầy những chuyện nông dân thắng kiện quan tỉnh, cụ đừng bi quan. Chốt lại cụ muốn đòi tiền hay đòi nhà ạ?

1- Đòi nhà: tương lai sẽ như vụ Châu Nga.
2- Đòi tiền: khởi kiện càng sớm càng tốt. Để vỡ ra như Châu Nga 350 tỉ 500 nạn nhân thì bắn chết họ cũng kg còn xu nào đền cụ đâu.

Căn bản phải xem nội dung hợp đồng viết lách những gì. Nếu là hđ góp vốn, cụ càng khó mơ đòi nhà.