Gần 600 củ mua Xpander, tiền nào của nấy

muca

Xe tăng
Hôm trước em đọc thấy nó 1,7 tấn thì thấy ko ổn với động cơ này, nhưng chính xác là khoảng trên 1,2 tấn thì cũng có vẻ tạm được nếu đi cự ly trăm cây. Giá đình đi loanh quanh thì khá ở trong tầm giá đấy chứ ạ!

QuangSunlight

Xe điện
Xe này nhắm vào gia đình trẻ tầm 30 tuổi , 2 - 3 con nhỏ.
Đi tầm 15 năm thì đứa con nhớn chắc đủ tuổi ra ở riêng rồi.
Nhưng giá em thấy văn cao , tầm 550 củ cho bản at thì được

Dunga

Xe buýt
AT 650 so với Ertiga 590 thì cũng ko phải quá thơm

URAL CCCP

Xe ba gác
Em nó dài thêm 1 gang, động cơ 2.0 nữa thì cụ nói thế còn được :D
Ý em là thỉnh thoảng gia đình đi 6 người thì mua con này đi hơn inova cho đỡ phí xèng. Còn thường xuyên đi nhiều người hay chạy dịch vụ thì lại là chuyện khác lão ợ.

mazda3_pro

Xe lăn
Ý em là thỉnh thoảng gia đình đi 6 người thì mua con này đi hơn inova cho đỡ phí xèng. Còn thường xuyên đi nhiều người hay chạy dịch vụ thì lại là chuyện khác lão ợ.
Vì thế nên làm sao so được với ỉn, phải so với em zai của ỉn cụ ợ :D

Sweethome

Xe tăng
Nói chung em thấy vậy là ổn, ai định mua i10, morning, Eco Sport, Ertiga... sẽ phải suy nghĩ lại :))
Cái này nghe chừng hợp lý :)

Tiền nào của nấy, các cụ vừa muốn xe rẻ, vừa muốn dính lưng, thật khó chiều quá đi. Con này em nghĩ leo đèo tốt, Matiz, Zace cùi bắp còn chơi được cơ mà.
Úi dà. Chết ở chỗ khi cần leo đèo nó lại đang full 7 chỗ.

Vấn đề là thỉnh thoảng thì nên có lựa chọn khác. Lựa chọn kiểu đa gi năng nó mới là vấn đề: không dùng thì bỏ phí mà dùng thì chả tới nơi tới chốn.

Vấn đề nhất trong các vấn đề là nhà sản xuất GÒ để ra một cái nghĩ là phù hợp với đoạn lửng lơ giữa Ỉn và Mo (chẳng hạn) nên cái cần dùng (nội thất, an toàn) thì không tới còn cái ít dùng (+2) thì ... thừa :D
Các cụ cứ quote lại note này của em rồi xem ;)

MiTa

Xe lăn
Không hỉu lắm là tại sao các cụ lại so sánh con này với Ỉn, trong khi bản rẻ nhất của Ỉn đã là 743tr. Hai con này không cùng phần khúc mà đi so sánh với nhau thì hơi lạ. Mà hình như cứ dòng MPV là đều dc mang ra so sánh với Ỉn ( Ertiga, livina ....) như vậy có thể thấy là Ỉn là 1 tượng đài một thương hiệu đã được khẳng định và đối thủ nào có thể bước qua đều có thể tự hào. Mình nghĩ tốt nhất là so em này với Ertiga 2019 hoặc Rush. 650 vs 599
Thật chứ e tưởng of hiểu biết về xe cộ lắm, toàn lôi ra ss với Ỉn, khổ, 2 thằng nằm 2 phân khúc khác hẳn nhau mà.
Riêng kiểu dáng e này e thấy rất ok, cái giá bản AT thì hơi chua, total giá đó thì ok. Các Cụ cứ chê 104 ngựa. Xin thưa trước đây con Phò tủn 2.7 cái xác to đùng 103 ngựa thì ko ai chê, hoặc con Zace thần thánh chưa dc trăm ngựa cũng khen nức nở.
Ngựa còn phải xem ngựa gì nữa nhé, ngựa của con Ỉn 2.0 đố dám ra chạy đua 1000m với con Morning 1.25 đấy( đương nhiên 2 con này lệch phân khúc, nhưng vì nhiều Cụ cứ nhắm mắt chê nên e VD thôi).

tab00

Xe điện
Ấy chết! nhà cụ đừng chê Matiz với Zace cùi bắp. Những chiếc xe đầu tiên gắn bó với nhà em đấy. Đi khắp Tây Bắc những năm 9x với Điều kiện đường xá kém hơn bây giờ nhiều.
Em lỡ lời, mong cụ đại xá kkkk
Úi dà. Chết ở chỗ khi cần leo đèo nó lại đang full 7 chỗ.
Nhiều khi các cụ hay nhìn vào hp, mà quên mất vấn đề là torque và nhất là tay&chân lái của tài.

Trần Cua

[Tịch thu bằng lái]
em thấy nhiều cụ , chẳng biết đã đi xe chưa nhưng kiểu gì cũng vào chê được . một chiếc xe bình dân thực sự thì cứ đem so sánh với những chiếc cao cấp hơn cả về giá và phân khúc người dùng . nhiều cụ có khi đang đi xe máy vào cũng chê được xe xấu , xe yếu . Một chiếc xe cho tầng lớp bình dân vói nhu cầu đi lại thiết yếu, đỡ mưa nắng ... mà cứ đòi hỏi phải thế này , phải thế kia .
Một chiếc xe giá hợp lý , hợp với phân khúc , trang bị cơ bản , thậm chí về an toàn có thêm cân bằng điện tử là khá tốt, tỷ lệ momen / trọng lượng tự thân là trung bình khá so với phân khúc thì tất nhiên chẳng phải khỏe nhưng cũng không đến nỗi quá yếu .
Em đánh giá bản MT đang có giá thành khá tốt tại thị trường Việt Nam nếu đem cân đong, đo đếm với các xe khác cùng giá tiền .
Một người đi bộ có quyền chê chiếc xe Tàu nhái là xe đểu không nhỉ?

poiuy

Xe ba gác
Nhà em hỏi lại nhá:
- Có gì sai khi so Expander với Ỉn?
- Rush với Avanza khác gì nhau để cho rằng Rush không phải Avanza nâng cấp?

Sorry cụ về phiền toái khi ngữ pháp chưa được chuẩn!
Việc so sánh là rất bình thường chẳng ai bảo là sai. Cái sai là nhận định khi so sánh. Cụ đã nói thế này:
Xe nài ổn. Ngon hơn Ỉn.

Mỗi tội dân ta hay bị Toi nó chài
Trong khi không đưa ta tiêu chí so sánh. Mặc nhiên người đọc sẽ hiểu là đang so sánh giá trị cốt lõi tức là giá trị sử dụng của đối tượng, với xe thì là sức chở, sức mạnh động cơ, độ bền.
Nếu câu này viết thành: “đáng mua hơn Ỉn” thì nó sẽ được tán thành nhiều hơn.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
So sánh Giá e này ngang vs Zoyte thì nên Múc e nào các cụ nhỉ ?
Nếu là em thì em múc em này, vì cái xe đối với em là phương tiện, chỉ cần cứ ngồi lên nổ máy là chạy, an toàn đủ dùng, chỗ ngồi đủ rộng cho gia đình, xấu đẹp không quan trọng lắm. Định kỳ bảo dưỡng, không hỏng hóc vặt, không nằm đường là OK.

joyride

Xe điện
Việc so sánh là rất bình thường chẳng ai bảo là sai. Cái sai là nhận định khi so sánh. Cụ đã nói thế này:

Trong khi không đưa ta tiêu chí so sánh. Mặc nhiên người đọc sẽ hiểu là đang so sánh giá trị cốt lõi tức là giá trị sử dụng của đối tượng, với xe thì là sức chở, sức mạnh động cơ, độ bền.
Nếu câu này viết thành: “đáng mua hơn Ỉn” thì nó sẽ được tán thành nhiều hơn.
Đã mời cụ 1 ly :)

Mirage

Xe tải
Con này dành cho các cụ thực dụng và chạy dịch vụ, với kiểu dáng này các cụ có thể đi làm đi chơi gia đình 3 thế hệ đều Ok hết.
Các cụ phải ngồi vào trong xe mới thấy nó rộng rãi và rất tiện ích cho người sử dụng.

tuangiga31mes2c

Xe container
Em đáng hóng bản mt tổng cộng lăn bánh 500 củ thì sẽ múc, phù hợp gia đình em.

lovecarhpqn

Xe điện
Đọc bài báo thấy có vẻ chê ác, nhưng theo em thì con này khá ổn đấy chứ. Loại trừ cái khoản động cơ hơi cùi, còn lại thì ngoại thất, giá rổ đều ngon cả.
Các cụ thấy sao?
https://thethao247.vn/256-nhung-diem-tru-cua-mitsubishi-xpander-2018-d163331.html
Nhìn cái đầu rất ngầu hiện đại nhưng bản at giá tận 650 t, hộp số có 4 cấp thấy nó có vẻ hơi lạc hậu so với thời đại