Gần 600 củ mua Xpander, tiền nào của nấy

berryfun

Xe điện
Đành đợi thôi cụ, xem thời gian thế nào, em sợ lại đi vào vết xe đổ của Zinger và một cơ số xe khác của Mit, chết hẳn hoặc cứ lẹt đẹt mãi không khá lên nổi. À mà đừng cố đấm ăn xôi so với Ỉn làm gì, hài lắm, cứ con nào so với Ỉn là y như rằng tèo, thế mới lạ, muốn so thì làm khung gầm rời đi đã =))
Thấy hót quá, cũng phải đi chạy thử cụ ạ. Thằng ỉn phát này ko cẩn thận là ăn đòn với thằng Expander, chứ chả đùa. Cái nhà cháu quan tâm nhất là máy 1.5 liệu có yếu không thì thấy ko hề yếu. Cái mà thua thiệt thấy rõ là khả năng bán lại. Mit thì chưa bao giờ so được với Toy về việc bán lại, đặc biệt là mấy dòng thiên về dịch vụ kiểu như ỉn. Chốt lại, là cái giá expander quá là hấp dẫn, sẽ cướp khách cả của hạng B nữa chứ chả đùa. Các ông Mit đang làm quá tốt việc bia lạc. Giá nét là nét, ko kiểu uống bia bắt buộc phải có lạc.

SPL

Xe container
Thấy hót quá, cũng phải đi chạy thử cụ ạ. Thằng ỉn phát này ko cẩn thận là ăn đòn với thằng Expander, chứ chả đùa. Cái nhà cháu quan tâm nhất là máy 1.5 liệu có yếu không thì thấy ko hề yếu. Cái mà thua thiệt thấy rõ là khả năng bán lại. Mit thì chưa bao giờ so được với Toy về việc bán lại, đặc biệt là mấy dòng thiên về dịch vụ kiểu như ỉn. Chốt lại, là cái giá expander quá là hấp dẫn, sẽ cướp khách cả của hạng B nữa chứ chả đùa. Các ông Mit đang làm quá tốt việc bia lạc. Giá nét là nét, ko kiểu uống bia bắt buộc phải có lạc.
Hội Ỉn em thấy ít người mua X lắm, toàn mua thêm Ỉn để chạy dịch vụ thôi, chắc anh em hội Ỉn không biết tính toán rồi :((

berryfun

Xe điện

conco4mat

Xe tăng
Hội Ỉn em thấy ít người mua X lắm, toàn mua thêm Ỉn để chạy dịch vụ thôi, chắc anh em hội Ỉn không biết tính toán rồi :((
Nếu có 1 tỷ, mua Inn chạy dịch vu
Nếu có 600 mua X chạy dịch vụ.
Nhưng hiện giờ có X đâu mà mya.

Cái mà Toy đang sợ là người ta sẽ mua X chạy gia đình, thay vì mua một chiếc Inn taxi nát bải hồi.

SPL

Xe container

Cái mà Toy đang sợ là người ta sẽ mua X chạy gia đình, thay vì mua một chiếc Inn taxi nát bải hồi.
Nếu có 600 củ em làm ngay con Ỉn 2016 form mới lướt cụ ợ, Ỉn taxi thì chỉ gà mới dính, giờ ai đi mua xe không lôi thợ theo, cụ cứ khéo lo. Chạy gia đình người ta cần chở được 6 người lớn với 1 đống đồ, cái này thì X thua đứt Ỉn

conco4mat

Xe tăng
Nếu có 600 củ em làm ngay con Ỉn 2016 form mới lướt cụ ợ, Ỉn taxi thì chỉ gà mới dính, giờ ai đi mua xe không lôi thợ theo, cụ cứ khéo lo. Chạy gia đình người ta cần chở được 6 người lớn với 1 đống đồ, cái này thì X thua đứt Ỉn
600 chỉ có Inn nát.
tháng rồi X khoảng 1800, Inn không biết bao nhiêu.
Ai sỡ hữu Inn vài tháng nữa sẽ khõ thầm, vì bán laij không ai mua.
Không chỉ một mình X, mà còn Rush, rồi Honda sắp ra nữa.
Mua một chiếc X chạy dịch vụ được 6 năm, còn mua Inn cũ thì chạy 1 năm là cùng. Không ai mua Inn đâu, trừ khi nó lướt 400.

conco4mat

Xe tăng
à, Trục cơ sở của X dài hơn Inn nhé, nên ngồi sẽ thoải mái, tỉ số công suất/trọng lượng X cũng tốt hơn.

SPL

Xe container
600 chỉ có Inn nát.
tháng rồi X khoảng 1800, Inn không biết bao nhiêu.
Ai sỡ hữu Inn vài tháng nữa sẽ khõ thầm, vì bán laij không ai mua.
Không chỉ một mình X, mà còn Rush, rồi Honda sắp ra nữa.
Mua một chiếc X chạy dịch vụ được 6 năm, còn mua Inn cũ thì chạy 1 năm là cùng. Không ai mua Inn đâu, trừ khi nó lướt 400.
Em bầu cụ làm chủ tịch hội Ỉn thay em nhá, cụ chỉ cho em con Ỉn form mới 2016 nào nát giá 600tr để cả hội bọn em đến mua, nói gì thì nó cũng phải đúng, đừng mù quáng nói quàng xiên thế cụ. Bọn em làm dịch vụ từ cho thuê có lái đến tự lái, nhà em có con Ỉn 06 tự lái chạy rẻ rách cũng 40v mà sao nó không nát vậy. Cụ chỉ hộ em ai khổ thầm bán lại không ai mua để bọn em đến rước, ngày nào trong hội cũng có người đăng tìm mua xe cả, khổ thế, từ ngày em làm chủ tịch 2 hội Ỉn đến giờ, vài nghìn thành viên mà sao em chả thấy ai kêu khổ như cụ nói vậy cà. Con X vừa ra chưa nổi 1 năm mà cụ kêu chạy được 6 năm, thế con Ỉn ra 14 năm nay thì cụ kêu thế nào, chả lẽ đắp chiếu cả hay sao. Doanh số Ỉn từ đầu đến giờ hơn 100k xe từ tám hoánh cụ nhé, ăn được Ỉn có 1 tháng mà đã tưởng mình đỉnh cao sao cụ, tháng rồi bán được có 5 xe kìa, cả hội Ỉn đang cười ầm ầm vì mấy ông mua X đang bị ngáo ATSM quá =))

Matizcoi

Xe cút kít
Em bầu cụ làm chủ tịch hội Ỉn thay em nhá, cụ chỉ cho em con Ỉn form mới 2016 nào nát giá 600tr để cả hội bọn em đến mua, nói gì thì nó cũng phải đúng, đừng mù quáng nói quàng xiên thế cụ. Bọn em làm dịch vụ từ cho thuê có lái đến tự lái, nhà em có con Ỉn 06 tự lái chạy rẻ rách cũng 40v mà sao nó không nát vậy. Cụ chỉ hộ em ai khổ thầm bán lại không ai mua để bọn em đến rước, ngày nào trong hội cũng có người đăng tìm mua xe cả, khổ thế, từ ngày em làm chủ tịch 2 hội Ỉn đến giờ, vài nghìn thành viên mà sao em chả thấy ai kêu khổ như cụ nói vậy cà. Con X vừa ra chưa nổi 1 năm mà cụ kêu chạy được 6 năm, thế con Ỉn ra 14 năm nay thì cụ kêu thế nào, chả lẽ đắp chiếu cả hay sao. Doanh số Ỉn từ đầu đến giờ hơn 100k xe từ tám hoánh cụ nhé, ăn được Ỉn có 1 tháng mà đã tưởng mình đỉnh cao sao cụ, tháng rồi bán được có 5 xe kìa, cả hội Ỉn đang cười ầm ầm vì mấy ông mua X đang bị ngáo ATSM quá =))
Mèo khen mèo dài đuôi :D
So sánh nào chả khập khiễng, thời gian sẽ zả nhời, nhá.
Chả hiểu sao em ko ưa nổi thiết kế của bọn Mitsu, nhìn ngắm con Xpander mãi (vì cũng hí háu lên đời), quay sang ông Ỉn thấy ông í còn đẹp hơn :))
Có cụ vừa khen con chai tân đời mới thiết kế lại đẹp hơn hẳn, thì đã có cụ nhắc khéo thằng rận ghẻ nó còn thiết kế đẹp rụng rời luôn :P

SPL

Xe container
Mèo khen mèo dài đuôi :D
So sánh nào chả khập khiễng, thời gian sẽ zả nhời, nhá.
Chả hiểu sao em ko ưa nổi thiết kế của bọn Mitsu, nhìn ngắm con Xpander mãi (vì cũng hí háu lên đời), quay sang ông Ỉn thấy ông í còn đẹp hơn :))
Có cụ vừa khen con chai tân đời mới thiết kế lại đẹp hơn hẳn, thì đã có cụ nhắc khéo thằng rận ghẻ nó còn thiết kế đẹp rụng rời luôn :P
Đường dài mới biết ngựa hay - Mới đẻ 1 ngày cứ dọa trung niên

conco4mat

Xe tăng
Hóa ra bác là chủ tịch hội Inn.
Mình chỉ nêu ý kiến thôi, nếu X để kinh doanh và X để đi gia đình. Trên đây đã có bác so sánh chi tiết rồi mà.
Bác chỉ nêu những cái điểm Inn hơn như công suất, trọng lượng, bot qua những điểm X hơn như tỉ số công suất, độ cách âm. Đọc bài bác rồi thì mọi người sẽ nghĩ Xpander gần giống Matiz.

Chỉnh sửa cuối:

conco4mat

Xe tăng
Đúng đấy cụ àh, e đang mơ về e nó đấy. E nghe nói cuối năm nay xe mới nhập về nhiều e hy vọng Mit sẽ rẻ hơn nữa cụ àh :P
Cạnh tranh lẫn nhau khiến giá đi xuống, nhà nước tăng thuế khiến giá đi lên:">

conco4mat

Xe tăng
Thiết kế của Mit quá Nhật, trong khi Toy và Hàn uyển chuyển hơn.

conco4mat

Xe tăng
Hàn thì còn nhanh tay lẹ mắt hơn

SPL

Xe container
Hóa ra bác là chủ tịch hội Inn.
Mình chỉ nêu ý kiến thôi, nếu X để kinh doanh và X để đi gia đình. Trên đây đã có bác so sánh chi tiết rồi mà.
Bác chỉ nêu những cái điểm Inn hơn như công suất, trọng lượng, bot qua những điểm X hơn như tỉ số công suất, độ cách âm. Đọc bài bác rồi thì mọi người sẽ nghĩ Xpander gần giống Matiz.
Ỉn thua X về mọi mặt, em nghe nhiều người nói thế, họ bỏ qua tất kìa, có điều họ quên 1 thứ, đó là phân khúc :D

conco4mat

Xe tăng
Ỉn thua X về mọi mặt, em nghe nhiều người nói thế, họ bỏ qua tất kìa, có điều họ quên 1 thứ, đó là phân khúc :D
Nếu Mit lại ra một chiếc đối đầu với Inn, họ sẽ thua tan nát.
Nhưng lần này họ ra một chiếc xe lai giữa hai phân khúc của Toy, nâng cấp về tiện nghi để rút khách hàng của Inn.
Ai chê chiếc A hay Rush thì có thể mua X.
Ai thấy Inn hơi thừa thì có thể mua X.
Ai muốn mua Inn cũ mà ngại suốt ngày ở Gara thì có thể mua X.

Trong 2 3 năm nữa, Toy sẽ điều chỉnh ra hay nâng cấp một xe mới, lúc đó Mit thua tiếp. Toy giàu nhưng vẫn cần thời gian.
Nhưng hiện giờ và hai ba năm nữa, Xpander là chiếc xe đáng xem, thử và vó thể mua nhất.
Cái táo bạo của Mit là ai cũng nghĩ họ kéo dài chiếc Mirage để cho ra chiếc 5+2, ai ngờ họ làm hẳn một dòng xe mới.

SPL

Xe container
Nếu Mit lại ra một chiếc đối đầu với Inn, họ sẽ thua tan nát.
Nhưng lần này họ ra một chiếc xe lai giữa hai phân khúc của Toy, nâng cấp về tiện nghi để rút khách hàng của Inn.
Ai chê chiếc A hay Rush thì có thể mua X.
Ai thấy Inn hơi thừa thì có thể mua X.
Ai muốn mua Inn cũ mà ngại suốt ngày ở Gara thì có thể mua X.

Trong 2 3 năm nữa, Toy sẽ điều chỉnh ra hay nâng cấp một xe mới, lúc đó Mit thua tiếp. Toy giàu nhưng vẫn cần thời gian.
Nhưng hiện giờ và hai ba năm nữa, Xpander là chiếc xe đáng xem, thử và vó thể mua nhất.
Cái táo bạo của Mit là ai cũng nghĩ họ kéo dài chiếc Mirage để cho ra chiếc 5+2, ai ngờ họ làm hẳn một dòng xe mới.
Ngày xưa khi Zinger ra đã được tung hô vang trời, nào là đầm chắc hơn Ỉn, nào là rộng rãi hơn Ỉn, nào là động cơ mạnh hơn Ỉn...cuối cùng chết sặc tiết sau 3 năm, lắm lỗi quá lại ăn xăng như nước, có điều Mit cố tình đánh lận con đen là Zinger chỉ mang tên Mit còn thực ra là do China Motor Corp làm, sau này CMC có ra tiếp Zinger nhưng hoàn toàn mang tên CMC chứ không lấy thương hiệu Mit nữa. Cụ vẫn cứ cố đánh đồng X với Ỉn nhỉ, sao không gượng ép cố với Rush đi đã, cùng là MPV lai SUV đấy, cùng là 5+2 đấy, tương đồng về mọi mặt, xứng đáng đối thủ trong phân khúc, em nói gượng ép vì X làm 5+2 để đi phố cho êm ái (khung gầm liền + cầu trước) còn Rush làm để đi trâu bò hơn (khung gầm rời + cầu sau), nói như cụ thì em lại bảo mua Explorer làm gì, mua Ỉn cho nó rẻ, phỏng cụ, bên hội X có ông bảo đi Audi Q5 rồi, chả thấy hơn X cái gì ngoài logo, đến hài =)) Thế nên muôn đời X chả hút được khách của Ỉn đâu, không tin cụ cứ cho 3 ông 1m7 ngồi hàng ghế 3 đi cỡ trăm km mà xem, riêng khoản này thì Ỉn nó ăn đứt vì khung gầm rời nên 2 hốc bánh sau ăn vào trong nhỏ, ghế nằm trên hốc bánh thành ra ngồi 3 vô tư. Còn nói vào gara của Ỉn cũ á, cụ hơi bị nhầm đấy, Ỉn nó không lành (cái này em nói thật) nhưng đảm bảo nó có 10 lỗi thì xe khác phải 100 lỗi, Ỉn 06 nhà em mua lại rồi chạy bao năm nay, làm tự lái chạy 40v có dư mà chỉ có thay dầu, bảo dưỡng, rất ít thay đồ mà thay thì mua ngoài cực rẻ, từ đồ hãng (nhập Thái đầy) đến đồ OEM (đa phần hàng TW chứ Tàu không có Ỉn nên nó không làm), lịch sử đổ xăng em ghi lại từ 2012 còn bảo dưỡng thay đồ từ 2011 (xe em mua lại lúc 5v2 nhưng em cộng thêm 10v nữa do bị quay ODO, giờ đang suýt 30v thì rẻ cũng phải 40v). Trong hội nhà em cách đây 3 năm có con Ỉn V AT đời 2010 chạy mỗi tháng 1v đều như vắt chanh, ODO 65v thì ăn dầu, thay séc măng, phớt ghít xong lại cày tiếp như chưa thay cụ nhé. Hiện tại trong hội đầy con Ỉn 17 chạy gần 20v rồi, mỗi năm cỡ 10v thôi.
Mà thôi, em đi so Ỉn với Grand Sedona, Odyssey, Sienna, Everest, Explorer, SantaFe, Audi Q7 tiếp đây, có khi còn ăn được cả Lincon, Escalade, Alphard...cũng nên, thế cho nó máu cụ nhể =))

Silip1980

Xe hơi

Đồng quan điểm với cụ..với số xiền trong tầm tay tội ji ko phá t rinh cho sướng cái thằng người..