Gần 600 củ mua Xpander, tiền nào của nấy

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Lắm ông cứ kêu vừa túi tiền, xong lại chê động cơ yếu này nọ. Mịa, cái xe nhập, đã vừa được túi tiền là tốt lắm rồi trong tình trạng thuế má khiếp đảm ở VN lại còn đòi máy nó phải mạnh, thêm cái lọ, có cái chai. Thế thì đã méo có cái giá hợp túi tiền cho các ông mua. Bỏ thêm ra mà mua xe phân khúc cao hơn. Mà có khi thế lại bảo, cái xe gần tỷ bạc mà cái lọ, cái chai cũng ko có. Tóm lại kiểu méo gì cũng chê được, chưa có nổi cái ô tô cũng vào đọc thông số chém. Rồi ông thì lại đi so với Ỉn. Nó có cùng phân khúc với Ỉn méo đâu mà đi so, nó cùng phân khúc với Rush. Kiểu xe phân khúc B thì so với C, xe hạng bình dân đi so hạng sang, hạng sang đi so với siêu sang.
Mỗi cái xe đều có lượng KH của riêng nó. Còn nó có bán được ở VN hay ko thì tgian trả lời, nhưng chắc chắn nó ko phải là một cái xe tồi, nếu ko ở Indo nó đã chả bán được lắm thế.
Em cũng đang gom lúa để sang năm sẽ đổi xe

ubisapro

Xe trâu
Cụ so e nó với Ỉn thì thật buồn cười. Ưu điểm lớn nhất của e Ỉn là rộng rãi. Nói chung Mít e thích mỗi out, cơ mà e bình dân này 2 dàn lạnh, thế mà out 1 dàn. Méo hiểu mít nghĩ gì nữa :))

Cùng phân khúc với Ỉn, nhưng giá thì mềm hơn nhiều, ngoại thất nội thất cũng đẹp hơn, nhưng rồi cũng chả bán được cho ai, vẫn đổ xô đi mua Ỉn.

octrum

Xe hơi
Không so với ỉn nhưng ỉn sẽ bị e này cạnh tranh ác liệt

octrum

Xe hơi
Cccm có thêm nhiều lựa chọn

Vũ Đức

Xe tăng
Kiểu này phải sang năm mới có thể giảm thêm 5-10tr nữa.Hiện tại 620 là ngon rồi,ai cần gấp thì nhiệt cũng đc.Mua sau thiệt KM phụ kiện mà

kienbeo2020

[Tịch thu bằng lái]

itdriver

Xe hơi
Lắm ông cứ kêu vừa túi tiền, xong lại chê động cơ yếu này nọ. Mịa, cái xe nhập, đã vừa được túi tiền là tốt lắm rồi trong tình trạng thuế má khiếp đảm ở VN lại còn đòi máy nó phải mạnh, thêm cái lọ, có cái chai. Thế thì đã méo có cái giá hợp túi tiền cho các ông mua. Bỏ thêm ra mà mua xe phân khúc cao hơn. Mà có khi thế lại bảo, cái xe gần tỷ bạc mà cái lọ, cái chai cũng ko có. Tóm lại kiểu méo gì cũng chê được, chưa có nổi cái ô tô cũng vào đọc thông số chém. Rồi ông thì lại đi so với Ỉn. Nó có cùng phân khúc với Ỉn méo đâu mà đi so, nó cùng phân khúc với Rush. Kiểu xe phân khúc B thì so với C, xe hạng bình dân đi so hạng sang, hạng sang đi so với siêu sang.
Mỗi cái xe đều có lượng KH của riêng nó. Còn nó có bán được ở VN hay ko thì tgian trả lời, nhưng chắc chắn nó ko phải là một cái xe tồi, nếu ko ở Indo nó đã chả bán được lắm thế.
Cụ cứ bình tĩnh, ko nên cho méo mó vào đây, đấy mới gọi yêu cầu, và các hãng xe cũng phải lưu tâm để cải tiến, chứ ai cũng hài lòng với sản phẩm các hãng đưa ra thì người tiêu dùng còn lâu mới được đồ ngon

trungsay

Xe hơi
em đi sedan chả mấy khi full chỗ mà thấy em này hợp lý quá có khi đổi đáo hạn ngân hàng luôn

KhoiNT

Xe buýt
Sao thằng MIT lại không lấy cái Engine 2.0 của Lancer Gala 2.0 qua nhỉ???? máy rất bền đã chứng theo thời gian khỏi mắc công lăn tăn, cũng lên được 128hp
Nó k phải k nghĩ đc mà lắp máy khác vào đội giá lên các cụ lại chửi bán đắt kaka
E vote cụ đấy cùng quan điểm với em
Thế thì Tên nó sẽ đổi là Outlander.
Chuẩn cụ nhiều cụ cứ thích lắp máy to nhg rõ ràng đại diện Mitsu đã trả lời pv là xe này ra đời dựa trên nhu cầu của dân DNA thích gầm cao, 7 chỗ nhg lại phải tkiem nhiên liệu và giá rẻ, vậy k lắp máy nhỏ thì lắp máy gì cho đáp ứng đc 2 tiêu chí sau mà nhiều cụ hg dẫn cả hãng lắp máy nọ máy kia. Cno có cả một đội nghiên cứu dồi ko cần dạy khôn nó đâu. Miễn máy nó lắp nó vẫn tính toán sao cho hợp lý chạy ok là đc.

GiapDuong

Xe đạp
em thấy nhiều cụ , chẳng biết đã đi xe chưa nhưng kiểu gì cũng vào chê được . một chiếc xe bình dân thực sự thì cứ đem so sánh với những chiếc cao cấp hơn cả về giá và phân khúc người dùng . nhiều cụ có khi đang đi xe máy vào cũng chê được xe xấu , xe yếu . Một chiếc xe cho tầng lớp bình dân vói nhu cầu đi lại thiết yếu, đỡ mưa nắng ... mà cứ đòi hỏi phải thế này , phải thế kia .
Một chiếc xe giá hợp lý , hợp với phân khúc , trang bị cơ bản , thậm chí về an toàn có thêm cân bằng điện tử là khá tốt, tỷ lệ momen / trọng lượng tự thân là trung bình khá so với phân khúc thì tất nhiên chẳng phải khỏe nhưng cũng không đến nỗi quá yếu .
Em đánh giá bản MT đang có giá thành khá tốt tại thị trường Việt Nam nếu đem cân đong, đo đếm với các xe khác cùng giá tiền .
cụ nói chuẩn :)

kurumazuki

Xe hơi
Em nghĩ sâu xa, chắc nhiều cụ cứ ước xe nó lắp máy 2.0, 2.5, thậm chí 3.0, nhưng giá bán chỉ như máy 1.5 :) Giống như xe máy, Honda Vision, nhưng hình dáng phải là SH.

Buýt 02

Xe đạp
cháu định mời rượu cụ nhưng lại hết mất rồi nên còm lại để giơ tay đồng ý với cụ, trước chạy 0.8 nhiều hôm cũng nhét tời 5 người cả lái , lúc đấy nghĩ đến con 1,5 như xpander này thì nó là xe sang miẹ nó rồi .
chung quy cũng cái tâm lý người việt mình là cais dek gì cũng phải hơn người khác mới vừa lòng :D
Kể cũng lạ ỉn nó đăng ký 8 chỗ full mà nhiều cụ cứ đem cái 5+2 này ra so sánh nhỉ vậy có khập khiễng quá ko?

Buýt 02

Xe đạp
Nhiều cụ thích so sánh với Ỉn quá!
Em này kém hơn Ỉn 30 mã lực nhưng xác nhẹ hơn 3 tạ (tương đương 4, 5 người lớn). Em dự gần gần ngang Ỉn không yếu lắm.
Còn thực tế như nào phải có xe ra chạy mới biết.
Mà ỉn đăng ký nó 8 chỗ còn xp này 5+2 chẳng hiểu các cụ so sánh kiểu gì?

Thành XD

Xe hơi
nhiều người không hiểu thì cứ thích là so với ỉn thôi, con này chỉ cho phép so với Rush

long.evnfc

Xe hơi
nhiều người không hiểu thì cứ thích là so với ỉn thôi, con này chỉ cho phép so với Rush
Cụ nói chuẩn, nhưng cả con này và rush đều bị hãng chém giá cao quá, thuế nk đã về 0 rồi mà vẫn cao hơn giá bán tại indo và thái tận 40%, độc quyền phân phối như vn thì chỉ làm lợi cho hãng xe thôi. Dân việt bị buộc phải đi xe cỏ với giá trên trời.

long.evnfc

Xe hơi
Chốt lại con xe này chỉ để chạy dịch vụ là ok

manhvsl

Xe máy
Cụ nói chuẩn, nhưng cả con này và rush đều bị hãng chém giá cao quá, thuế nk đã về 0 rồi mà vẫn cao hơn giá bán tại indo và thái tận 40%, độc quyền phân phối như vn thì chỉ làm lợi cho hãng xe thôi. Dân việt bị buộc phải đi xe cỏ với giá trên trời.
Thuế nhập khẩu về 0% nhưng vẫn phải chịu thuế tiêu thụ đặc biệt 35% cụ nhé. Thằng Indo nó ko bị đánh thuế tiêu thụ đặc biệt ở phân khúc này nhưng Thailand thì vẫn bị nên giá mình same same Thailand. Cụ so sánh giá bán con này với các dòng xe khác xem, kể cả sedan lắp ráp trong nước.

quanghtvn

Xe hơi
Cụ có thông tin nào mà bên thái cũng cao hơn 40%, e nghe dân đồn là ngang ngửa giá bên mình bản mt và cao hơn mười mấy trọi bant at mà

Thành XD

Xe hơi
Thuế nhập khẩu về 0% nhưng vẫn phải chịu thuế tiêu thụ đặc biệt 35% cụ nhé. Thằng Indo nó ko bị đánh thuế tiêu thụ đặc biệt ở phân khúc này nhưng Thailand thì vẫn bị nên giá mình same same Thailand. Cụ so sánh giá bán con này với các dòng xe khác xem, kể cả sedan lắp ráp trong nước.
Đến lúc đi mua lại mất thêm 10% trước bạ nữa, rồi đăng ký đăng kiểm. loanh quanh cũng gần 100 củ nữa