[Funland] Game chiến thuật Starcraft

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Thì đấy là em bảo dân mới... chứ mà đánh pro nhiều trận có 5 - 10 phút... Ruồi lên gì nổi tầm này.
Vì tài nguyên các map thi đấu khá ít :D nên xây, giữ và sử dụng quân cũng phải tính toán lắm :D Việt Nam mình mới thích chơi bàn vô hạn $ spam quân oánh nhau cho sướng thôi

Abcdefghiklmnkl

Xe tải
Rush marine đầu trận thôi cụ, chờ Toss lên được High Templar đủ mana rồi thì tank với Goliath chạy đầy sân rồi, giật điện ăn thua gì đâu.
Tank không chống càng thì phế, tank chống càng tấn công quá khó.sét nó giật nếu biết điều thì xa hơn tank, 2 con 1 lần đủ đi tất cả các loại của terran trừ battle fly.

Dunga_otf

Xe buýt
Các cụ nào còn chơi xem cu này đánh hay phết, chưa phải Gosu nhưng xem nó đánh là biết VN không đủ tuổi chơi món này vì cộng đồng môn này giờ hẻo quá.

Chỉnh sửa cuối:

Dispatcher

Xe tăng
Heroes e chơi offline thôi, trò này tốn thời gian, cũng như trò Knights and Merchants, lâu kinh dị, được cái là chi tiết, chắc các cụ 8x còn nhớ.
Heroes em còn nhớ từng loại quân của mỗi Thành cơ hehe. Sau bọn xương nó đủ bộ Lich mạnh vãi chè. Thành Thiên Thần là đều nhất, Titan có vẻ tốn kém nhất. Bọn đầm lầy thủ tốt nhất, bọn Rampart cung tốt nhất. Còn mấy thành còn lại bình bình.

Dunga_otf

Xe buýt
Chắc cụ hiểu nhầm ;)) Rush M thì trong khoảng 3 phút Marine nó đã đến cửa nhà cụ rồi, lúc đấy Zealot em sợ cụ mới đẻ được con đầu tiên ấy chứ lấy đâu ra Temple mà có sét :))
Trò này không có chênh lệch thế đâu cụ ạ, cụ ra được M thì P nó cũng ra được Z rồi, trong thời gian cụ cho M đi sang nhà Ở thì đến nơi lượng Z nó đủ thịt hết đống M rồi cụ ạ.
E vẫn nói lại là trò này rất cân bằng, thắng hay thua độ trình độ game thủ thôi. Ngày xưa Boxer chơi Teran vô địch nhưng đi lính nghĩa vụ về là không lại được bọn trẻ sau này .

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Công nhận, trò này phải thật kiên trì, em chơi toàn tèo.
Vâng, nó cho mình nhiều chỗ để quan sát quy luật chuyển động của địch và lách qua các sơ hở :D nếu cụ muốn vượt màn nhanh mà k cần cheat có thể lên xem các clip giải và làm theo, nhưng sẽ làm mất cái hay của game :D

Dispatcher

Xe tăng
Trò này không có chênh lệch thế đâu cụ ạ, cụ ra được M thì P nó cũng ra được Z rồi, trong thời gian cụ cho M đi sang nhà Ở thì đến nơi lượng Z nó đủ thịt hết đống M rồi cụ ạ.
E vẫn nói lại là trò này rất cân bằng, thắng hay thua độ trình độ game thủ thôi. Ngày xưa Boxer chơi Teran vô địch nhưng đi lính nghĩa vụ về là không lại được bọn trẻ sau này .
Trò này không luyện ngón apm mỗi ngày thì tụt nhanh lắm. Nhìn nó mic thì thôi rồi.

Rong Ruổi

Xe container
Em chơi vs máy thôi :( chứ chơi với người đợi chờ nhau đi xong 1 lượt ốm luôn
Bọn E hay chơi trên ngõ Ao sen đối diện trường Kiến trúc. Làm giầu cho hàng game ko biết bao nhiêu tiền.
Chơi người vs người lâu và sốt ruột lắm. Nhất là khi đối thủ nó ăn được giày bay và sách khí, sách đất. Nó đánh liền 1 lúc 5,7 cái mỏ rồng thì hết sạch đồ. Nghĩ lại ngày xưa sao mà nhiều thời gian thế :D

Dunga_otf

Xe buýt
Có cụ nào còn chơi trên Battle.net Add zalo em : 0926247247, bọn em có nhóm 5 người vẫn chơi.
Bản 4K mua 15usd
Em rất thích trò này nhưng năm rồi dịch ở nhà down bản miễn phí về chơi thử thấy tay chân chậm lắm rồi :D

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
:D làm gì có thời gian đi quân cụ ơi :D 2 cái nhà lính nó xây ở góc khuất ngay cổng nhà cụ ấy đợt 1 nó 4 marine cụ chỉ có 1 zealot và 1 con đang xây có thể vẫn đỡ được chứ đến đợt 2 thì cụ có 2 zealot nhưng nó 8marine là bung rồi :D tất nhiên là cũng phải tự tin trên tay thì mới chơi thế được :D

Rong Ruổi

Xe container
Heroes e chơi offline thôi, trò này tốn thời gian, cũng như trò Knights and Merchants, lâu kinh dị, được cái là chi tiết, chắc các cụ 8x còn nhớ.
Thế nên E mới chơi mấy ngày đêm liền. Hồi sv khoẻ thật :D

Dunga_otf

Xe buýt
:D làm gì có thời gian đi quân cụ ơi :D 2 cái nhà lính nó xây ở góc khuất ngay cổng nhà cụ ấy đợt 1 nó 4 marine cụ chỉ có 1 zealot đến đợt 2 thì cụ có 2 zealot nhưng nó 8marine là bung rồi :D tất nhiên là cũng phải tự tin trên tay thì mới chơi thế được :D
Úi giời, nó đi dò nhà mà không thấy cụ xây nhà lính ở nhà thì cụ xác định đi ở đấy mà xây nhà lính ở nhà nó được. Em đã bảo trò đấy chỉ đánh được khi trình độ quá chênh lệch thôi.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Cụ cũng chơi KM à :)) cái trò hình thì kiểu trẻ con mà độ khó thì kinh hoàng :)) có những màn chơi mấy tiếng, bắn tỉa từng nhóm lính 1

escape2012

Xe buýt
Game này Hàn Quốc vẫn chơi nhiều.
Hàn Quốc nó vô địch món này ở cấp thế giới.
Bên Hàn vẫn thi đấu game này, có giải và phát trực tiếp trên youtube, tên giải là Asl.

Game này có 2 kiểu chơi chính. Kiểu chuẩn, dùng các map chuẩn, tài nguyên hữu hạn. Kiểu còn lại là map money, tài nguyên vô hạn

Trên youtube vẫn có đội livestream game này, xem rất giải trí.

Nowhere Man

Xe hơi
Em chơi game này khi nó mới ra lò, hồi đấy còn có món Quake 2 và Đế chế, công nhận là nghiện. Mình thì gà nên khi lọ mọ xem được mấy cái highlights của gosu Hàn như Boxer điều quân trên teamliquid thấy phê vãi chưởng. Sau này đi làm vẫn cố dành thời gian để xem bọn Hàn xẻng nó đánh giải OSL với MSL (như kiểu premier league và la liga trong bóng đá) cho đến tận khi Starcraft 2 nó kết liễu SC1 khoảng 5 6 năm trước. Trong mấy tay gosu Hàn thì em khoái thằng Flash nhất. Ở đỉnh cao của nó thì bất kể ai nó cũng đè bẹp.

Rong Ruổi

Xe container
Heroes ngày xưa bọn em chơi 4vs4 bản XL chơi cả tuần mới xong haha. Chơi cả đêm sáng dậy đi học, về vừa chơi vừa nấu ăn từ chiều đến đêm cứ thế. Có hôm gần thua, bên em có giày bay bọn nó ra gặt cầu dao haha.
Trò này củ hành đối phương cay lắm. Làm cái xích trói tướng thì hết chạy. Rình rình vào đổ cho mây cái chảo lửa ở sách đất rồi chết sạch. Bên này có turn quân đi dài hơn được đánh trước. Cầy quân xương có gần chục nghìn quân. Chém 1 cái thiên thần với chim lửa nằm xuống hết