[Funland] Game chiến thuật Starcraft

shreak

Xe hơi
Em cũng chơi thử LMHT 1 vài game, nhưng nhìn mechannic thấy lởm lởm nên thôi luôn :D bọn bạn e chơi nhiều vì việt hoá toàn bộ, dễ chơi :))

WC thì cụ chơi thử WOW, cốt truyện được đưa vào từng bản với các nhiệm vụ và dungeon/raid cho người chơi tham gia vào các diễn biến của cốt truyện luôn :D giờ đang dừng ở đoạn Syvalnas thức tỉnh và the Jailer đoạt được final sigil để có đủ quyền năng “tạo nên một thực tại mới”

Em vẫn còn token 3 tháng giờ chơi :D mà chưa active lại vì cuối năm bận quá
Cụ nhắc em mới nhớ còn WOW, hàng này chất lượng thật, nhưng em không chơi :D , hồi sv nghe kể chơi cũng tốn kém, bạn em có team cày wow thời gian đầu cũng được cơ số tiền

escape2012

Xe buýt
Ngay lúc này, trực tiếp, map nhiều tài nguyên, gamer sasu đánh với stork (cựu vô địch WCG), TvsP

dpl

Xe lăn
Tự dưng lại nhớ đến game xưa - game chiến thuật StarCraft, các cụ có biết download ở đâu về không? bản nào là bản mới và chuẩn nhất các cụ nhỉ?

Updated: Em đã tải được bản xưa rồi nhé các cụ (Starcraft 1 - tải trên battle.net)
E rất thích dùng chó để đánh nhanh thắng nhanh ;))

backaza

Xe máy
Ngày xưa chơi thắng máy là tự tin solo chấp hết tụi bạn, bọn máy nó công cũng nhanh lắm. Trụ đc time đầu là nó lên chậm hơn mình.
Nhớ năm 12 chuyển vào saigon học bị thằng trong lớp tinh tướng khịa solo, mình chơi protos qua nhà chính nó xây ụ cu cậu thua ngay phút đầu thế là cay chửi loạn xạ rồi dỗi bỏ về, game này với HL cả một bầu trời kỉ niệm.

Đại Ca

Xe tải
Comandos em chơi hết mấy bộ, còn bộ cuối chưa chơi thôi. Bộ cuối có vẻ khó, còn đâu dễ mà cụ
Bộ cuối là Commandos 3. Cũng lâu lắm rồi. Bộ đó khác 1 tý là xoay được góc nhìn chứ không như hai bộ trước. Hay nhất mà tước hết súng của bọn lính để chúng nó nhìn thấy mình mà chả làm gì được, chỉ đi theo. Hoặc dùng súng trường bố trí quân phục kích rồi lôi lính đến bắn chết từng thằng.

tratida

Xe container
Em ngừng chơi dota 1 xong thấy mọi người đánh LMHT đọc mấy skill bằng tiếng việt thấy dota, warcraft ở cái tầm khác. Tiếc là thời gian đấy k chuyển dịch sang mobile, k phổ thông như các game khác. Hồi đấy còn tìm tòi, đọc hết cốt truyện wc, đọc cuốn hút, có chiều sâu, g thì k nhớ j :D
Dota2 mới hay, mà em già quá ko tiếp thu được, chơi cũng khá lâu.

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Xem lại mấy clip cảm xúc phết. Các cụ nào rành hướng dẫn từ A-Z cài đặt từ đầu rồi chơi online đc cho em với, gần 50 rồi vẫn muốn chơi lại. Lập Club OF đi các cụ.

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Trò này em chơi hết chả bỏ màn nào, kể cả bonus. Công nhận khó nhưng em thấy hay nhất trong các game đã chơi.
Bây giờ nếu chơi online,đeo phone có nói chuyện được với bạn bè cùng chơi ko cụ?

gnoudman

Xe tăng
Biết chơi thì Terran mạnh nhất đó cụ.
Zerg chỉ lợi ban đầu vì rẻ, Protoss thì đắt. Terran là cân bằng hơn cả, lại có khả năng sửa chữa.
Em 8x đời giữa chơi Starcraft từ thời DOS năm 1998. Hồi đầu chơi Terran vì nó đẹp. Sau sang Protoss chơi phong trào mạng LAN. Sau này đánh 1vs1 trên battle.net leo ladder thì chơi Terran.
Mấy idol của Hàn đời Star1 như BoXer là chơi Terran, trc hình như Zerg xong chuyển sang Terran.
Chơi Zerg ban đầu kích chó Zergling không thành công là đứt vì kinh tế kém hơn so với đối thủ. Chơi Terran có nhiều trò hơn, rush bằng Marine cũng được, xong Marine kèm Firebat, kèm medic rush liên tục đều tay thắng rất ngon, chỉ có điều phải micro thật chuẩn. Marine chơi chích máu xong cho medic chữa bắn rất trâu, chọi với Protoss có zealot thì xài Firebat nữa thì max damage. Nếu đối phương lên Dragoon thì chơi Vulture cài bom, nâng cấp tốc độ xong vào quấy mỏ đối phương, cài bom nó nổ liên hoàn chết sạch nông dân. Terran chơi tấn công bằng tank, vulture và goliath kèm mấy thằng SVC sửa chữa là bao đẹp.
Chọi với Zerg thì cứ combo tank chống càng kèm goliath, kèm Firebat chống Zergling, khéo micro chả mấy mà ăn thằng kia.
Ngày xưa chơi vui thật.
Chuẩn đấy cụ. Ông nào mà chơi tốt Terran thì kỹ năng về phím và chiến thuật em thấy đều hơn mấy ông chơi Zerg và Protoss. Vì bọn Terran này muốn thắng phải chơi kết hợp đều quân, cộng với micrro phim phải rất nhanh mới ăn được.

Boy_8x

Xe máy
1 thời ngồi bách khoa ợ

socmeo

Xe buýt
Ôi thời trai trẻ của iem!
Ngày đó ngồi lỳ hàng ngày ở cơ quan đến 11-12h đêm mới về phòng trọ ngủ... cũng chỉ vì cái game này!

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Lên trang chủ của nó mà tải về. (battle.net).
Cách đây mấy năm, game này nó ra bản remaster, độ phân giải cao, em bỏ tiền ra mua bản quyền và chơi.
Game này chơi online mới thích, nhưng đòi hỏi phải có đường truyền đủ tốt. Em mua nhưng mạng chậm, chơi toàn bị out mới bị kick ra. Tuổi cũng có nên chơi chậm. Mua về mà không dùng được mấy.
Cụ chơi offline được mà.
Chạy game lên thì tắt mạng đi, rồi chơi random map hoặc chơi Campain