[Funland] Game chiến thuật Starcraft

Joker86

Xe buýt
1 bầu trời tuổi thơ của e đấy các cụ ạ. Hồi cấp 2, đi học về là ra tiệm làm vài ván. E ngưỡng mộ thằng bạn e lắm, vì 1 mình nó chấp e và 2 đứa nữa. Đánh cửa chính, xây 10 phút, 400 quân. 3 thằng cùng kéo tới nhà nó đánh mà đánh mãi ko đc, cuối cùng còn bị nó đánh ngược SML tan tác chim muông luôn.
Có lần e thấy 2 cao thủ đánh 800 quân, mà chơi lính đường không thôi. Nhìn 1 bên là Yamato (Battle Cruiser), 1 bên là lính D (Devourier) và cua trời (Guardian) bay ngợp trời, nó phê gì đâu

BacQuePhuong

Xe tải
ngày xưa em cũng chơi món này nhưng hình như có 1 version tên là Gundam thì phải
không chơi chọn quân để random hết vào quân nào chiến quân đó, chơi vui vui nên cũng chả nhớ quân có những loại như thế nào, chỉ nhớ phải đào quặng, lọc dầu để xây nhà và đẻ quân, đế chế thích hơn vì ngoài săn bắn hái lượm thì còn tự canh tác được chứ món Star này chỉ có ăn sẵn tài nguyên

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Các cụ bàn luận khan mà ko có minh họa dẫn chứng cho nó sinh động ạ.
Quân toss có trò canon rush hay phết ạ
Cái này là bản 2 rồi.
Không phải bản các cụ trên này đang bàn ;))

Lastbet

Xe buýt
Cụ nào mở thớt này làm em nghiện lại mấy hôm nay. Thôi nốt hôm nay cai vậy. Đánh chán rồi cheatcode show me the money cho nhanh

coquay

Xe container
Heroes ngày xưa bọn em chơi 4vs4 bản XL chơi cả tuần mới xong haha. Chơi cả đêm sáng dậy đi học, về vừa chơi vừa nấu ăn từ chiều đến đêm cứ thế. Có hôm gần thua, bên em có giày bay bọn nó ra gặt cầu dao haha.
chơi đẹp thế =)) e công nhận chơi Hero cuốn thật oánh 1 2 trận mà cả ngày mới xong

nq19832005

Xe tăng
Dân amateur thì thích đánh Zerg, rồi Protoss, chứ vô địch thì vẫn là Terrain phải không các cụ?

Công nhận game này từ đồ hoạ, cốt truyện, cách chơi.... Đi trước thế giới 20 năm.

haiyen1012

Xe điện
Starcraft II 3 chủng tộc:
Terran: con người
Protoss: người hành tinh khác
Zerg: Quỷ
Quân đội thì đa dạng, từ bộ binh đến không quân với rất nhiều binh chủng khắc chế lẫn nhau.
Em chơi từ năm 1998 khi đó máy tính kể cả ngoài quán game còn yếu nên chậm vãi ra

KeanuR

Xe tăng
Một thời e mê đắm Starcraft Commandos 1999, thời đó có đế chế rồi nhưng k nở rộ như sau này
Xưa e nhớ cứ ở nhà chọn quân Protos đánh bản đồ 8 hệ meleee liên minh. Ở nhà thủ cả tuần mới hết quân vây nhà mình vui thật

haiyen1012

Xe điện
Một thời e mê đắm Starcraft Commandos 1999, thời đó có đế chế rồi nhưng k nở rộ như sau này
Xưa e nhớ cứ ở nhà chọn quân Protos đánh bản đồ 8 hệ meleee liên minh. Ở nhà thủ cả tuần mới hết quân vây nhà mình vui thật
Starcraft là game chiến thuật được cả thế giới chơi và là 1 nội dung thi đấu của E-sport còn Age of Empires chỉ chủ yếu VN và TQ chơi thôi mặc dù nó là của Micrsoft phát hành

IP man

Xe lăn
Starcraft là game chiến thuật được cả thế giới chơi và là 1 nội dung thi đấu của E-sport còn Age of Empires chỉ chủ yếu VN và TQ chơi thôi mặc dù nó là của Micrsoft phát hành
Starcraft nó chiến thuật đa dạng hơn vì có không quân đổ bộ móc lốp.
Còn AOE em thấy chủ yếu phụ thuộc vào kỹ năng nhanh tay nhanh mắt, có mỗi bộ binh nên cứ xây nhà chặn đường về cơ bản là xong :D
Đáng lẽ hải quân là 1 lực lượng hay thì cũng bị anh em VN-TQ bỏ đi ;))

nguyenvu171

Xe buýt
Đánh bản đồ melee với máy, cứ chống được khoảng 2 đợt là các nhà khác không phát triển nữa, sng quân toàn lẻ tẻ

Lacet_ti

Xe container
Em thì thích trò comandos nhưng khó quá chả chơi được.
Trò đó ai biết chỉ cụ 5p thì lại dễ nhất
Oánh kiểu 007 được, mà tàn sát cũng dc - có những màn nó cho báo động thoải mái ko bị hỏng nv, giết địch mỏi tay.
Nhớ lên được cái xe tăng bắn lung tung nát cả căn cứ nó :))

hencua

Tháo bánh
Website
meettomy.site
Em mò đc rồi, chơi online thoải mái luôn. Nhưng vừa đánh thử 1 trận mà sợ quá bọn nước ngoài đánh kinh thật, mình u40 phát triển chậm, vừa vào em đc 2 con Zelot thì 1 nhà nó mang đc 1 đàn Zelot sang thế là thôi, tạch.
sao em chưa chơi lại dc nhỉ, Battle.net nó bắt cài 27gh ở chỗ nút Play đúng ko cụ, e ko hiểu sao nó bắt nhiều dung lượng thế????

tratida

Xe container
Em chơi tất cả các bản Commandos rồi! Tính ra nghiên cứu chiến thuật hay phết! Có vài map khó hơn tý thôi!
Cụ chơi hard mode mới khoai!
trò này khó nhất là lúc vừa save xong thì alarm thôi :)). Chứ em cũng ko thấy vướng gì

Sent from Other Universe via OTOFUN

RaptorLake

Xe buýt
Starcraft thi đấu e-Sports được vì tính cân bằng tốt hơn. AoE 1 thì hiện giờ còn VN & TQ chơi nhiều, nhưng AoE 2 thì đội Tây chơi nhiều lắm, giờ có cả bản nâng cấp HD chính chủ và mở rộng rất nhiều các nền văn minh mới.

firstXpan

Xe buýt
Dân amateur thì thích đánh Zerg, rồi Protoss, chứ vô địch thì vẫn là Terrain phải không các cụ?

Công nhận game này từ đồ hoạ, cốt truyện, cách chơi.... Đi trước thế giới 20 năm.
Nếu oánh theo kiểu map Vietnam(customize) tài nguyên vô hạn thì yếu nhất là Terain, Zerg và Protoss ngang nhau, nhưng quân Zerg thú vị hơn, nhìn nó kiểu quái quái sâu sâu phê lắm.
Còn map default tài nguyên ít, thì Terrain lại mạnh nhất vì rẻ, quân đa dạng.Lại có cả bác sĩ nữa nên càng tiết kiệm tài nguyên.
Đó là theo kinh nghiệm chinh chiến hồi đại học của em ở Bách Khoa. Còn sau đó em chuyển sang đế chế.
Và giờ vẫn xem đế chế ạ.Tàu và Việt mê đế chế vì ngoài chiến thuật cân đối tài nguyên và quân (như StarCraft) còn có chiến thuật về địa hình(đứng dốc, bo rừng..). Nên đế chế cùng thời với SC mà giờ vẫn còn được hâm mộ và tổ chức giải oánh giao hữu với Tàu liên tục, trong khi đó thì SC hầu như ở nước ta đều đi vào quên lãng rồi.
Ngày xưa chơi thì em cũng thích quân Zerg nhất.

LeoMessi85

Xe buýt
Em thì lại không hợp mấy môn kiểu chiến thuật, ngày xưa chỉ bắn quake với halflife :D

nq19832005

Xe tăng
Nếu oánh theo kiểu map Vietnam(customize) tài nguyên vô hạn thì yếu nhất là Terain, Zerg và Protoss ngang nhau, nhưng quân Zerg thú vị hơn, nhìn nó kiểu quái quái sâu sâu phê lắm.
Còn map default tài nguyên ít, thì Terrain lại mạnh nhất vì rẻ, quân đa dạng.Lại có cả bác sĩ nữa nên càng tiết kiệm tài nguyên.
Đó là theo kinh nghiệm chinh chiến hồi đại học của em ở Bách Khoa. Còn sau đó em chuyển sang đế chế.
Và giờ vẫn xem đế chế ạ.Tàu và Việt mê đế chế vì ngoài chiến thuật cân đối tài nguyên và quân (như StarCraft) còn có chiến thuật về địa hình(đứng dốc, bo rừng..). Nên đế chế cùng thời với SC mà giờ vẫn còn được hâm mộ và tổ chức giải oánh giao hữu với Tàu liên tục, trong khi đó thì SC hầu như ở nước ta đều đi vào quên lãng rồi.
Ngày xưa chơi thì em cũng thích quân Zerg nhất.
Đế chế về mặt cân bằng quân không bằng SC được, cũng như các đặc điểm riêng biệt của từng loại quân không rõ rệt và hấp dẫn như SC. Được cái việc lùa hươu, làm ruộng, câu voi... rất thú vị và tiết tấu ban đầu nó cũng nhẹ nhàng relax, hợp với ae Tầu/Việt.

stb

Xe máy
Giờ coa cả 1 hội game star luôn