Thảo luận [Gầm bệ] Tiếng kêu lục cục từ dưới gầm, nguyên nhân do đâu?

coty

Xe tăng
túm cái váy lại là bệnh cụ 3h thế nào roài ạ, em cũng hóng mà tin tức thì như phim hình sự Mỹ, thót tim với thớt này quá mà chưa biết kết quả, hihihihi

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
túm cái váy lại là bệnh cụ 3h thế nào roài ạ, em cũng hóng mà tin tức thì như phim hình sự Mỹ, thót tim với thớt này quá mà chưa biết kết quả, hihihihi
Dạ nhà em vẫn đang chờ cái bát bèo về, hiện tại nhà máy báo lên chưa có hàng cụ ạ. Hic...

hoangchung06

Xe buýt
Dạ nhà em vẫn đang chờ cái bát bèo về, hiện tại nhà máy báo lên chưa có hàng cụ ạ. Hic...
Đã về chưa đây? Anh cũng đang ngóng vụ xử lý của nhà Phan đây nhé

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em đang Sapa, chiều mới lên đường về Hà Nội anh ui.

Trong thời gian chờ đợi hàng về, em cũng có tham khảo ý kiến của vài cụ thì ai cũng nghi vụ bát bèo. Em cũng hy vọng thế!

Dù thế nào em vẫn phải thay để có kết luận cuối cùng.

Nocar nothing

Xe buýt
Em đang Sapa, chiều mới lên đường về Hà Nội anh ui.

Trong thời gian chờ đợi hàng về, em cũng có tham khảo ý kiến của vài cụ thì ai cũng nghi vụ bát bèo. Em cũng hy vọng thế!

Dù thế nào em vẫn phải thay để có kết luận cuối cùng.
Quên hôm trước em không chạy thử xe cụ, xem hiện tượng thế nào để sau có dính còn biết đường xử lý.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Quên hôm trước em không chạy thử xe cụ, xem hiện tượng thế nào để sau có dính còn biết đường xử lý.
Em cũng quên mất là không test thử xe của cụ mà chỉ ngắm bộ tem dán 2 bên sườn xe của cụ đẹp quá.

Hiệp Tùng

Xe tải
Xe em khi lùi có tiếng két két phát ra dưới gầm, phần phát ra tiếng kêu ở nửa khoang hành khách phía sau bên phải. Bận kiếm tiền nên chưa có thời gian vào kiểm tra được. Mấy hôm nữa làm bảo dưỡng phải nhờ Tuấn Anh bên Ford Thanh Xuân giúp vậy.

laminhtuan

Đi bộ
Bác Phan kiểm tra thử ống xả chưa,xe mình XLS cũng lục cục kiểu bác mình chui xuống gầm đạp thử vào ống xả đúng là kêu

Đi đường bằng chả nghe thấy tiếng gì đâu anh, phải vào chỗ xóc, dù chạy cực chậm hay nhanh đều nghe thấy tiếng đó.

Giờ em đi kiểm tra gầm nhiều xe, thử nghe tiếng kêu qua nhiều xe nên có khi em thành mịe nó chuyên gia tét gầm rồi :))

Món này cụ yên tâm nhé. Cháu nghe tiếng là biết nó bị từ đâu :P

Có xe khác bị rotuyn kêu ứ giống xe cháu, phát hiện ra ngay!

Java

Xe đạp
Chào các bác, xe em mondeo 2003 (29U 0358) khi mới tha về cũng bị các bệnh như vậy: Tóm lại kêu gầm. Kiểm tra gầm bên Long Biên thì bắt thay Rotuyn lái trong (vì dơ) thay Rotuyn trước, sau; thay thanh giằng, cao su đệm thanh cân bằng, thay bát bèo(bị vỡ); thay giảm sóc vì bị chết. Em choáng quá rửa xe, nói chuyện với trưởng Kĩ thuật ở đó (anh ấy nói không hẳn phải thay hết vì một số vẫn dùng tốt) nhưng em vẫn choáng và đi về luôn.
Hôm sau có kinh nghiệm vào Capital Ford. Nói kiểm tra gầm và kiểm tra từng bộ phận gây tiếng kêu lục cục.
Kết quả chỉ phải thay đôi Rơ tuyn trước.
Kiểm tra giảm sóc bảo cũng hơi thụt chậm nhưng nếu thay thì tốt còn vẫn đi được.
Rơ tuyn lái trong chưa phải thay
Bát bèo tuy vỡ nhưng không sao, vẫn đi tốt
Thay 2 cao su đệm cân bằng
Thanh gằng vẫn thẳng, tốt.
Cho đến giờ 1 năm rồi, xe em cũng không thấy kêu lục cục như trước nhưng khi vào đường đá dăm và ổ ga thì có tiếng kêu nhỏ (chắc tại bát bèo vỡ mà lì quá chưa muốn thay).
Hôm nào rủng rỉnh phải vào hãng thay bát bèo nhưng bọn hãng nó bảo để khi nào thay giảm sóc và bát bèo luôn thể. khi mà xe bị chòng chành, giảm sóc chết hẳn đã.

Bệnh gầm kêu có thế.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chào các bác, xe em mondeo 2003 (29U 0358) khi mới tha về cũng bị các bệnh như vậy: Tóm lại kêu gầm. Kiểm tra gầm bên Long Biên thì bắt thay Rotuyn lái trong (vì dơ) thay Rotuyn trước, sau; thay thanh giằng, cao su đệm thanh cân bằng, thay bát bèo(bị vỡ); thay giảm sóc vì bị chết. Em choáng quá rửa xe, nói chuyện với trưởng Kĩ thuật ở đó (anh ấy nói không hẳn phải thay hết vì một số vẫn dùng tốt) nhưng em vẫn choáng và đi về luôn.
Hôm sau có kinh nghiệm vào Capital Ford. Nói kiểm tra gầm và kiểm tra từng bộ phận gây tiếng kêu lục cục.
Kết quả chỉ phải thay đôi Rơ tuyn trước.
Kiểm tra giảm sóc bảo cũng hơi thụt chậm nhưng nếu thay thì tốt còn vẫn đi được.
Rơ tuyn lái trong chưa phải thay
Bát bèo tuy vỡ nhưng không sao, vẫn đi tốt
Thay 2 cao su đệm cân bằng
Thanh gằng vẫn thẳng, tốt.
Cho đến giờ 1 năm rồi, xe em cũng không thấy kêu lục cục như trước nhưng khi vào đường đá dăm và ổ ga thì có tiếng kêu nhỏ (chắc tại bát bèo vỡ mà lì quá chưa muốn thay).
Hôm nào rủng rỉnh phải vào hãng thay bát bèo nhưng bọn hãng nó bảo để khi nào thay giảm sóc và bát bèo luôn thể. khi mà xe bị chòng chành, giảm sóc chết hẳn đã.

Bệnh gầm kêu có thế.
Mấy tiếng kiêu lục cục như của bác thì khám đơn giản, thay đồ cũng ko nhiều là giải quyết được vấn đề.

Cái chính là tiếng kêu trên xe của em, cực khó phát hiện. Đang bận đi công tác nên cũng chưa hỏi lại xem đã có đồ bảo hành cho em chưa nữa.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Bác Phan kiểm tra thử ống xả chưa,xe mình XLS cũng lục cục kiểu bác mình chui xuống gầm đạp thử vào ống xả đúng là kêu
Cái này em kiểm tra rồi, mấy miếng cao su giữ ống xả vẫn còn ngon choét.

Xe em khi lùi có tiếng két két phát ra dưới gầm, phần phát ra tiếng kêu ở nửa khoang hành khách phía sau bên phải. Bận kiếm tiền nên chưa có thời gian vào kiểm tra được. Mấy hôm nữa làm bảo dưỡng phải nhờ Tuấn Anh bên Ford Thanh Xuân giúp vậy.
Bác tìm ra nguyên nhân chưa ạ?

coty

Xe tăng
thấy nhà bác 3H trả nhời, hồi hộp quá... cuối cùng lại mất ngủ để theo dõi tin tức cặp nhặp #:-s, bác 3H thúc đẩy tiến độ nhanh đi thôi, hôm nào em cũng đảo qua xem thớt bác mà chả thấy tin mới, hồi hộp quá

Mr Thach

Xe tải
Xe ông 3H mua rẻ hay sao mà kém thế nhỉ, của em đời 2005, chạy hơn 5 vạn mà chả phải thay gì? Chỉ thay 4 quả lốp vì lốp nguyên bản để lâu quá nó hơi cứng. Ngày trước em đi 1 chiếc 2003 thì gần 8 vạn mới phải thay rotuyn

Donquixote

Xe buýt
Xe ông 3H mua rẻ hay sao mà kém thế nhỉ, của em đời 2005, chạy hơn 5 vạn mà chả phải thay gì? Chỉ thay 4 quả lốp vì lốp nguyên bản để lâu quá nó hơi cứng. Ngày trước em đi 1 chiếc 2003 thì gần 8 vạn mới phải thay rotuyn
Chả phải xe rởm với chạy nhiều ít đâu cụ ơi. Cái chính là "phong cách" chạy. Đường xấu ổ trâu ổ gà mà cứ phang đều tốc độ cao thì đi nhanh lắm !

quynhanh

Xe hơi
Chả phải xe rởm với chạy nhiều ít đâu cụ ơi. Cái chính là "phong cách" chạy. Đường xấu ổ trâu ổ gà mà cứ phang đều tốc độ cao thì đi nhanh lắm !
Chuẩn luôn !

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Ơ cái lão này, có dám khẳng định là ko có tiếng kêu giống xe em không?

Cụ cứ chạy thêm 1 thời gian nữa đi mới cảm nhận được. Mà tốt nhất, hôm nào em về để em tét thử cho nhé. Ngồi cạnh em chỉ cho :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
thấy nhà bác 3H trả nhời, hồi hộp quá... cuối cùng lại mất ngủ để theo dõi tin tức cặp nhặp #:-s, bác 3H thúc đẩy tiến độ nhanh đi thôi, hôm nào em cũng đảo qua xem thớt bác mà chả thấy tin mới, hồi hộp quá
Em cũng muốn lắm nhưng chưa có đồ để thay bác ui.

Khổ cái em quất đường HCM là chính, mặt đường đó mà xấu thì chả có mặt đường nào đẹp bằng.

Mr Thach

Xe tải
Ơ cái lão này, có dám khẳng định là ko có tiếng kêu giống xe em không?

Cụ cứ chạy thêm 1 thời gian nữa đi mới cảm nhận được. Mà tốt nhất, hôm nào em về để em tét thử cho nhé. Ngồi cạnh em chỉ cho :D
Thế à, cũng kêu à? Thế thì xe anh em minh ngon như nhau

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Thế à, cũng kêu à? Thế thì xe anh em minh ngon như nhau
Ứ phải, cái chính là làm sao để tìm ra đc nguyên nhân chính xác và khắc phục.

Chứ xe em chạy nói chung chưa đạt đến độ chuẩn chỉ nhưng mà cũng gần như thế :)