[Funland] Gái xấu vẫn có quà!

Khem

Xe buýt
Chờ cậu trải nghiệm xem cái ứ nó ấm ức đến đâu, tớ vẽ cái dòng suy nghĩ của cậu khi hăm hở mở thớt nhé:

Lâu rồi tôi không còn có thời gian ngồi vẫn vơ suy nghĩ quá nhiều những thứ hỗn loạn trong đầu mình để biến nó thành một thứ logic, dễ hiểu, để cặn kẽ rồi viết ra như kiểu một thứ giải trình cho mọi người hiểu mình.
Hiểu mong muốn của mình, buồn vui, giận dỗi, tình yêu, tình bạn và cả trong công việc để biết rằng cuộc sống này đầy bất ngờ và phức tạp ra sao trong mắt tôi.
Cứ thế mà từng đấy thời gian trong đời đã trôi qua. Tôi không còn ước mong, lớn thêm hơn chút, để được tự quyết định cuộc sống của mình. Để thoát khỏi áp lực khi còn bé với những ấp ủ, mong ước đặt lên mình. Vì tôi quá đủ cái tuổi tôi phải trưởng thành và cần phải sống trách nhiêm.....
Khi "Quá khứ là điều ghê gớm lắm.. vì mãi mãi ta không thay đổi được nó..."

Tương lai là một điều gì mờ ảo mà chẳng bao giờ lường trước....

Tớ vẽ tạm cái bâng quơ và chờ cậu trải nghiệm xong cái sự " Ứ " rồi vẽ tiếp
Ứ đúng ợ :D

Menhim1601

Xe container
Một nụ hôn nồng nàn...
Một vòng tay ấm trong đêm đang thiếu mà đã làm cậu hoang mang?

Cậu, chính cậu đang tự chôn mình trong hố sâu kỷ niệm...Cậu đang quay lưng với thực tại, với vạn vật xung quanh để cố quên đi tình cảm chân thành mà ai đó đã và đang trao?

Tại sao cứ phải mãi sống với những kỷ niệm, hãy để nó được ngủ yên trong dĩ vãng đi cậu... Thời gian là phương thuốc để hàn gắn mọi vết thương cho dù có thể nó không xóa sạch mọi đớn đau mà vết thương đó mang lại...
Tại sao không dám đối diện với chính mình, chả nhẽ sợ, sợ sẽ phải nhìn thấy sự ủy mị, yếu đuối của bản thân...

Đừng bỏ lỡ cơ hội để rồi khi mất nó cậu sẽ lại thấy những nuối tiếc, những xót xa, cả những dày vò trách móc hờn giận. Đừng trốn tránh thực tại nếu làm như vậy cái mà cậu nhận được chỉ là sự thương tổn, chỉ làm cho cậu thêm mệt mỏi, thêm thất vọng.
Làm cho cậu hàng đêm mệt mỏi, bơ vơ, tìm kiếm lại chút dư âm trong đống đổ nát :((
Đừng quên mất rằng cuộc sống vẫn luôn tươi đẹp, vẫn sẽ có những thứ mà cậu đang kiếm tìm và vẫn có người luôn muốn dành nhiều điều tốt đẹp cho cậu!

Tớ bê NN ra đây nói với cậu cho không khí thớt đỡ ngột ngạt
Cảm ơn anh với những lời khuyên rất chân thành. Có thể e đag cố trốn tránh vì e sợ. Sợ phải thấy lại con người quá yếu đuối, ngu ngốc, ủy mị của quá khứ, sợ mọi thứ lại tiếp diễn như cũ :( Sợ sự tham lam của mình sẽ phá hỏng mọi thứ. Cs vẫn rất tươi đẹp dù không có ty, chỉ là đôi khi, đôi khi lại thấy mình chông chênh, như bây giờ.
Có lẽ ngủ 1 giấc ngày mai e lại tưng tửng như mọi khi thui ạ
Ps: Hì, ủy mị quá sức nên em đã xoá còm đi rùi mờ.

Ba Ngơ

Xích lô
Có cậu hiểu tớ. Có thể tớ đang thèm viết. Chồng tớ không cho tớ viết gần 2 năm nay rồi. Chồng tớ sợ tớ hại mắt, thức khuya hại người. Chồng tớ bảo ngồi dẹp sang một bên, anh nuôi :D
" Cậu hiểu tớ " và " Ừ đúng ợ " hy vọng không làm cậu lạnh mà dừng viết ;))

Cảm ơn anh với những lời khuyên rất chân thành. Có thể e đag cố trốn tránh vì e sợ. Sợ phải thấy lại con người quá yếu đuối, ngu ngốc, ủy mị của quá khứ, sợ mọi thứ lại tiếp diễn như cũ :( Sợ sự tham lam của mình sẽ phá hỏng mọi thứ. Cs vẫn rất tươi đẹp dù không có ty, chỉ là đôi khi, đôi khi lại thấy mình chông chênh, như bây giờ.
Có lẽ ngủ 1 giấc ngày mai e lại tưng tửng như mọi khi thui ạ
Ps: Hì, ủy mị quá sức nên em đã xoá còm đi rùi mờ.
Thôi cám ơn cám từ làm gì. Thay vào đó cứ làm chục cái bánh phải hơn không, tớ không khách sao đâu ;)

Khem

Xe buýt
Ứ đúng rồi mà sao không vẽ tiếp đi Ba Ngơ ?

Nói gì thì nói, cậu là bạn tớ nên cậu hiểu tớ thật. Mấy dòng của cậu miêu tả rõ nét nhất tâm trạng tớ :D mà sao tớ không viết ra được thế? Là sao chứ?

Hay cậu giúp tớ viết tiếp luôn đi nhá? Tớ xin hậu tạ.

Trungchach

Xe tải
Cuộc đời như bóng câu qua khung cửa, giật mình nhìn lại làm ta mỉm cười hoặc rơi lệ, cảm xúc ko nên kìm nén, mợ cứ làm gì mà cảm thấy nhẹ nhõm trong lòng. Phải gọi mợ là người đàn bà đẹp
,

Menhim1601

Xe container
" Cậu hiểu tớ " và " Ừ đúng ợ " hy vọng không làm cậu lạnh mà dừng viết ;))

Thôi cám ơn cám từ làm gì. Thay vào đó cứ làm chục cái bánh phải hơn không, tớ không khách sao đâu ;)
Hihi, quá đơn giản lun ạ, Hẳn 2 chục lun, lại còn là loại nhìu thịt ná. Mấy hum nữa e gói e ship đến tận nơi lun :))
Ps: NN xong rùi e đi dỗ giấc ngủ đây ạ. Anh mang lại các còm về đúng chỗ NN hộ em mí, ở đây sợ loãng mất thớt của chị Khem mất :))
E ko cảm ơn nữa nhá ;))

Khem

Xe buýt
Tại lúc ấy anh ấy cũng 1,5 chai mới thế chứ đáng lẽ dựng mợ ngồi dậy cho cái thau, lấy cán thìa đè cuống lưỡi xuống oẹ 3 phát là out sạch. R vang nó là rượu sống uống vào ng nó còn lên men tiếp nên hay say nặng.

Cơ mờ công nhận khóc nom yêu hơn mợ nhở, :))

Chúc mợ thành công!
Lúc ấy em có nom được lão đâu, chỉ nghe thấy tiếng thôi ợ :))
Cảm ơn cụ.

Khem

Xe buýt
Cuộc đời như bóng câu qua khung cửa, giật mình nhìn lại làm ta mỉm cười hoặc rơi lệ, cảm xúc ko nên kìm nén, mợ cứ làm gì mà cảm thấy nhẹ nhõm trong lòng. Phải gọi mợ là người đàn bà đẹp
,
Ôi, em đứng hình mất 2s, em thật. Em thích câu "giật mình nhìn lại làm ta mỉm cười hoặc rơi lệ". Nó đúng với tâm trạng của em thời gian này. Em cảm ơn cụ.

thngaylangthang

Xe ngựa

Ba Ngơ

Xích lô
Ứ đúng rồi mà sao không vẽ tiếp đi Ba Ngơ ?

Nói gì thì nói, cậu là bạn tớ nên cậu hiểu tớ thật. Mấy dòng của cậu miêu tả rõ nét nhất tâm trạng tớ :D mà sao tớ không viết ra được thế? Là sao chứ?

Hay cậu giúp tớ viết tiếp luôn đi nhá? Tớ xin hậu tạ.
Để tớ bâng quơ tiếp nét chấm phá cái cậu đang và đã nghĩ nhé :P

Chỉ có hiện tại tôi sống tốt nhất cái cách mà mình có thể sống. Làm tốt nhất việc mà mình phải làm... Yêu hết lòng những người mình yêu thương, tôi giật mình tự hỏi... Thế còn họ..?

Bởi thế cũng từ lâu tôi không còn sống cái cách sống quá đòi hỏi người khác phải làm gì cho mình, phải cung phụng và rồi mình đáp trả. Tôi không còn cái thói quen sống trong những mối quan hệ có cho mới có nhận...

Đơn giản lắm, nhưng cuộc sống đâu dễ cho ta có được những điều giản đơn mà có cho thì rồi chính ta lại làm mất đi sự đơn giản đó thôi. Con người luôn ghét sự phức tạp nhưng lại toàn làm mọi thứ phức tạp và rối loạn lên.

Cũng như vậy để nói đến những mối quan hệ quanh tôi... Tôi sẽ không bao giờ làm tổn thương đến ai. Tôi chỉ tránh xa họ khi họ làm tổn thương đến tôi mà thôi. Cái sự tránh xa đó có thể gọi là loại bỏ cũng được... Ít hay nhiều nó cũng sẽ khiến tôi không phải đa mang. Không phải một lần nữa thu xếp những thứ loạn nhịp trong đầu mình để rồi lại lọ mọ biến nó thành một thứ gì đó...Thế cũng là quá đủ cho cái đầu của tôi rồi!

Nói thế thôi, và vì tôi là người sống theo cảm xúc mà, có thoát ra được đâu... Tôi vẫn cứ đang viết đây thôi, vẫn miên man., nan giải để rồi chính bản thân cũng cảm thấy khó hiểu..
Dẫu biết mọi thứ trên đời đều mỏng manh..
Nhưng bằng bản năng sống và từ đáy lòng, trong tâm tôi luôn ước muốn...

Vẽ đến đây gần như đã xong, phần còn lại cậu tiếp nhé ;)

P/s Tớ thật, và nói chính xác tớ chưa hề từng gặp cũng như biết cậu ngoài đời. Đôi khi những gì tớ nói chỉ là cảm xúc nhất thời cộng linh cảm nên làm cậu thấy giật mình thôi, cứ tự nhiên mà viết tiếp nhé :)

Khem

Xe buýt
Để tớ bâng quơ tiếp nét chấm phá cái cậu đang và đã nghĩ nhé :P

Chỉ có hiện tại tôi sống tốt nhất cái cách mà mình có thể sống. Làm tốt nhất việc mà mình phải làm... Yêu hết lòng những người mình yêu thương, tôi giật mình tự hỏi... Thế còn họ..?

Bởi thế cũng từ lâu tôi không còn sống cái cách sống quá đòi hỏi người khác phải làm gì cho mình, phải cung phụng và rồi mình đáp trả. Tôi không còn cái thói quen sống trong những mối quan hệ có cho mới có nhận...

Đơn giản lắm, nhưng cuộc sống đâu dễ cho ta có được những điều giản đơn mà có cho thì rồi chính ta lại làm mất đi sự đơn giản đó thôi. Con người luôn ghét sự phức tạp nhưng lại toàn làm mọi thứ phức tạp và rối loạn lên.

Cũng như vậy để nói đến những mối quan hệ quanh tôi... Tôi sẽ không bao giờ làm tổn thương đến ai. Tôi chỉ tránh xa họ khi họ làm tổn thương đến tôi mà thôi. Cái sự tránh xa đó có thể gọi là loại bỏ cũng được... Ít hay nhiều nó cũng sẽ khiến tôi không phải đa mang. Không phải một lần nữa thu xếp những thứ loạn nhịp trong đầu mình để rồi lại lọ mọ biến nó thành một thứ gì đó...Thế cũng là quá đủ cho cái đầu của tôi rồi!

Nói thế thôi, và vì tôi là người sống theo cảm xúc mà, có thoát ra được đâu... Tôi vẫn cứ đang viết đây thôi, vẫn miên man., nan giải để rồi chính bản thân cũng cảm thấy khó hiểu..
Dẫu biết mọi thứ trên đời đều mỏng manh..
Nhưng bằng bản năng sống và từ đáy lòng, trong tâm tôi luôn ước muốn...

Vẽ đến đây gần như đã xong, phần còn lại cậu tiếp nhé ;)

P/s Tớ thật, và nói chính xác tớ chưa hề từng gặp cũng như biết cậu ngoài đời. Đôi khi những gì tớ nói chỉ là cảm xúc nhất thời cộng linh cảm nên làm cậu thấy giật mình thôi, cứ tự nhiên mà viết tiếp nhé :)
Thế tại sao cậu lại biết tên cúng cơm của tớ?

Có lẽ nào...???

Thảo nào tớ pm mà cậu chẳng cho tớ biết cậu là ai. Tớ tưởng cậu thích thế cho kì bí, hợ hợ.

Tớ không biết có nên giận cậu không đây?

Nhưng dù sao, tớ tin cậu là người trải đời, nên khá hiểu một người khó hiểu như tớ.

Tớ không vì cậu hay bất kì ai biết tớ mà tớ mất tự nhiên đâu. Câu chuyện tớ đã kể và định kể liên quan đến một số người, nhưng tớ không sợ họ nếu họ đọc được. Đôi khi, tớ chỉ nghĩ, mình kể chuyện thế này có hại gì đến họ không mà thôi. Nên tớ cũng chỉ kể ở một chừng mực tớ tự cho phép mình. Tớ tự biện hộ cho lòng mình rằng, câu chuyện được kể lên không chỉ giúp mình xả được cái ấm ức bấy lâu, mà thực sự sẽ là kinh nghiệm cho không ít người. Câu chuyện buôn bán của tớ từ bữa đó đến nay chỉ mới dạo đầu.

Tớ không biết nói gì nữa, ngoài hai điều cuối cùng: tớ không giận cậu và tớ cảm ơn cậu vì cậu đã thành thực ở dòng P/S cuối.

Khem

Xe buýt
Hihi, quá đơn giản lun ạ, Hẳn 2 chục lun, lại còn là loại nhìu thịt ná. Mấy hum nữa e gói e ship đến tận nơi lun :))
Ps: NN xong rùi e đi dỗ giấc ngủ đây ạ. Anh mang lại các còm về đúng chỗ NN hộ em mí, ở đây sợ loãng mất thớt của chị Khem mất :))
E ko cảm ơn nữa nhá ;))
Chúc mợ ngủ ngon!

Có lẽ em cũng theo gót mợ Nhím. Cố dỗ cho mình giấc ngủ ngon, để mai mọi điều lắng dịu, sẽ không còn "sống trong sợ hãi" nữa ạ :D

Cảm ơn các cụ/mợ rất nhiều, đã đồng hành với em trong một đêm có quá nhiều tâm trạng thế này.

Chúc cccm ngủ ngon!

Nhớ ạ.
Nay nắng mới, e đau đầu kinh khủng nên uống thuốc rùi ngủ. Tỉnh dậy giữa đêm, lạnh lẽo, cô độc, nhớ con gái, nhớ ai đó. Tự hỏi " tại sao người ta ko cần mình nữa" :(
Lúc nào"...người ta " cũng cần mợ đấy mợ ạ, chỉ đơn giản do 1 vài lý do nào đấy mà cái sự"cần" nó tạm lặng thôi. Mỗi khi em khó ngủ là em lại ngồi thiền 1 chút, tắm qua nước ấm, thế là lại lăn quay ra thôi, giảm thiểu thuốc đi mợ ơi, chả bổng lộc gì cái món ấy đâu.

Ba Ngơ

Xích lô
Thế tại sao cậu lại biết tên cúng cơm của tớ?

Có lẽ nào...???

Thảo nào tớ pm mà cậu chẳng cho tớ biết cậu là ai. Tớ tưởng cậu thích thế cho kì bí, hợ hợ.

Tớ không biết có nên giận cậu không đây?

Nhưng dù sao, tớ tin cậu là người trải đời, nên khá hiểu một người khó hiểu như tớ.

Tớ không vì cậu hay bất kì ai biết tớ mà tớ mất tự nhiên đâu. Câu chuyện tớ đã kể và định kể liên quan đến một số người, nhưng tớ không sợ họ nếu họ đọc được. Đôi khi, tớ chỉ nghĩ, mình kể chuyện thế này có hại gì đến họ không mà thôi. Nên tớ cũng chỉ kể ở một chừng mực tớ tự cho phép mình. Tớ tự biện hộ cho lòng mình rằng, câu chuyện được kể lên không chỉ giúp mình xả được cái ấm ức bấy lâu, mà thực sự sẽ là kinh nghiệm cho không ít người. Câu chuyện buôn bán của tớ từ bữa đó đến nay chỉ mới dạo đầu.

Tớ không biết nói gì nữa, ngoài hai điều cuối cùng: tớ không giận cậu và tớ cảm ơn cậu vì cậu đã thành thực ở dòng P/S cuối.
Thực ra cậu trùng tên với một người mà tớ từng đọc cậu ý viết và khi tớ nói tên người đấy lại trùng với tên cậu. Sự trùng hợp ngẫu nhiên này cũng là cơ duyên để đôi khi tớ nhìn thấy cảm xúc của cậu. Tớ và nhiều người ở đây biết những gì cậu viết mới chỉ là mở đầu, chính vì vậy tớ và họ vẫn đang chờ cậu viết tiếp đấy ;)

Còn tớ có lẽ Ba Ngơ đúng như tên Nick nên có cái nhìn kiểu Ba Ngơ thành ra phần nào hiểu người khó hiểu như cậu hơn những người khác chăng :P

nha-trang

Xe buýt
Trời ơi. Cuộc sống nhanh vội tới mức ko có đủ time để si nghĩ mà tôi đọc văn của các cụ tôi não nề rề rà quá. Cái ông gì ở trên văn cũng hay hay nhưng cứ cảm giác ẻo ẻo không phù hợp với nam nhi

nha-trang

Xe buýt
Em hiện là cũng đang mất ngủ, nên có một suy nghĩ bâng quơ...

Gái trên OF

1 là gái bán hàng
2 là gái xấu
3 là gái ế
4 là gái xấu + ế
5 là gái bỏ chồng
6 là gái không xấu không ế cũng chẳng bỏ chồng, nhưng mà thiếu hơi giai, thèm giai, thèm khoe với các giai.

Em thấy số 1 nhiều nhất, theo sau là 5, tiếp nữa là 4, và có lẽ 6 ít nhất nhưng mà phải trên 2 mợ trở lên.

Mợ thì, đích thị chẳng phải xấu, nên chắc luôn là số 6. Khổ thân chồng mợ trước cái ngoặt gì cuộc đời mà mợ nói.
Bấy lâu tôi cũng nghĩ như cụ. Hi vọng là có gì đó mình đã nghĩ sai. Nhưng mà, tôi ra đường gặp rất nhiều người. Họ tất bật tần tảo lắm. Nhìn họ tôi nghĩ, liệu chị này em này có thời gian để lên of không nhỉ? Tôi lại tự hỏi, sao có nhiều người rảnh rỗi quá nhỉ. Suốt ngày online. Không biết họ chăm chồng, con và làm việc ntn. Haiza. Một mớ câu hỏi

KhuongDuy

Xe điện
Đấy, chính nó đấy cụ! Em và xã phải vượt qua nốt cái trạm này. Dự tính 50 tuổi nghỉ hưu, em và xã mới thực sự là chính mình.

Giờ gánh nặng con cái, nội ngoại hai vai, buộc phải cố cụ Chun SUV ợ.
"Đến xxx nào đó sẽ thực sự là chính mình" - sự lừa dối vĩ đại của con người với bản thân.

Em nghĩ là như vậy.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Haha em sợ còm làm loãng thớt nên từ tối đến giờ dù ngứa ngáy lắm cũng chẳng dám còm. Tưởng như thế nào, thì ra văn mình vợ người là có thật :))

Rảnh em lại ủn thớt.

Menhim1601

Xe container
Lúc nào"...người ta " cũng cần mợ đấy mợ ạ, chỉ đơn giản do 1 vài lý do nào đấy mà cái sự"cần" nó tạm lặng thôi. Mỗi khi em khó ngủ là em lại ngồi thiền 1 chút, tắm qua nước ấm, thế là lại lăn quay ra thôi, giảm thiểu thuốc đi mợ ơi, chả bổng lộc gì cái món ấy đâu.
Hihi, e đau nửa đầu nên mới phải uống thuốc thôi ạ.
Rùi lúc đó hơi tâm trạng, chông chênh chút nên mới tự hỏi câu ngớ ngẩn ấy thôi ạ :)