[Funland] Gái xấu vẫn có quà!

Khem

Xe buýt
Theo em cụ nào nhỡ có biết Mợ Khem ngoài đời thì cũng ko nên nói ra, để chủ thớt tự nhiên ạ
Dạ không sao đâu cụ, choáng tí tỉnh ngay ạ. Rồi lại thấy ấm áp hơn í, phải không cụ Ba Ngơ?

Xấu là em đi ra ngay :))

LeTai1979

Xe cút kít
Em thà là 1 kiểu phụ nữ bị ghen tỵ thôi
Chứ kiểu thông minh mà tự nhận mình xấu vì không biết làm đẹp , em next khẩn trương :D
Em dám cá là Mợ ấy còn đẹp hơn cô bạn của Mợ ấy. :D

hoviba

Xe container
Trẻ con yêu thật cụ ạ. Thằng cu 9 tuổi nhà em vặt đầu vặt tai nói với bố mẹ thế này: Sao con cứ bị nhớ bố mẹ dù bố mẹ ở ngay bên cạnh thế này nhở. Khỏi phải nói, cụ chồng nhà em sướng tê người. Cụ ấy lại phát cái điệp khúc: Sau này mình sống với thằng này nhá, hihi...

Còn em cũng có bạn đang tuổi dậy thì như cụ, nhiều lúc ung thủ. Em đang đứng trước một ngã rẽ, mà khả năng lớn rơi vào hoàn cảnh giống cụ, cụ ạ.
Thật tâm em không mong ai phải rơi vào hoàn cảnh giống như em. Đúng là sinh con rồi mới sinh cha, sinh mẹ. Nuôi nấng các con mới thấu hiểu được tấm lòng của những đấng sinh thành. Có con cái mới phải học cách để làm cha sao cho không hổ thẹn với lương tâm.

Mới hôm trước đây, ông huấn luyện viên của nhóc thứ 2 nhà em gọi cho em hỏi về việc sao nhóc nhà em không đi thi đấu cùng đội vào thứ 7 này. Cháu bị mệt hay không có xe đưa cháu tới nơi tập chung để ông ấy thu xếp xe tới đón.

Em cũng chẳng biết nói thế nào, cuối cùng đành phải thú thật với ông ấy. Đúng là từ khi cháu nó được nhận vào clb trên thành phố từ đầu học kỳ 2 này, điểm số của cháu kém hơn học kỳ 1. Có thể do cháu hơi chểnh mảng chuyện học và chưa cân đối được giữa học và chơi thể thao nên kết quả chưa tốt. Chính vì vậy mà mẹ cháu bắt cháu nghỉ tập tới khi nào kết quả khá lên, rồi mới tính tiếp.

Khi em biết chuyện, em có thu xếp thời gian để về và vào trường gặp cô giáo của cháu. Hai bố con cùng ngồi nói chuyện riêng với cô. Cô cũng nói là lên lớp 4 thì cháu học mấy môn xã hội, nhất là những môn phải học thuộc cũng như phải tìm hiểu như sinh vật, địa lý,... điểm số của cháu không cao. Cô biết sức học của cháu nên cũng muốn cháu không bị điểm kém như vậy.

Bố con em cùng thống nhất với cô về cách cùng cháu tiếp cận với các môn học này. Hàng ngày cô sẽ liên lạc với em qua trương trình Edupage và em sẽ cùng con học qua máy tính. Chỉ có điều cần thời gian để chứng minh bằng điểm số.

Giờ cháu không được thi đấu cùng đồng đội, cháu cũng buồn. Mà đối với một môn thể thao có tính đồng đội như bóng đá thì sự thiếu vắng một thành viên chính sẽ ảnh hưởng không nhỏ. Thôi thì em cũng chỉ biết động viên con.

Còn về anh lớn thì phức tạp hơn. Bởi trong suy nghĩ của cháu, em là người gây ra mọi tổn thất cho gia đình. Mục đích của em giờ là cắm đầu vào kiếm tiền để khắc phục mọi hậu quả em đã gây ra, để trong tương lai gần sớm ổn định được cuộc sống. Có như vậy thì sau này em mới có thể chăm lo cho các cháu bằng trách nhiệm của em được.

Châu Tứ TN

Xe điện
Hị hị, thế hả bác. Thấy các cụ được đi xe ô tô, xe gì gì nữa, làm em ngóng quá! Thôi, em hầu chuyện các cụ, các cụ cho em xin tí mã lực cho bằng chồng em đi (dù em cũng chưa thực sự hiểu mã lực là gì ạ).
Với lại các cụ lấy mấy cái icons hay hay ở đâu thế, những cái cười nghiêng cười ngả hay cái giãy đành đạch ra ý ạ?
Có cụ còn đi cả xe rồng xe phượng nữa đới mợ ạ ;))
Mã lực là để đe dọa thiên hạ, ví dụ mợ ghét ai, mợ vang 1 phát thế là nick kia toi :D
Cuối cùng, mợ đang rất là hot ở of đấy, đi đâu em cũng thấy cc nhắc về mợ :)

thngaylangthang

Xe ngựa
Mã lực là để đe dọa thiên hạ, ví dụ mợ ghét ai, mợ vang 1 phát thế là nick kia toi :D
Mới, lạ mừ lị, cho dù là nick ... :)

Khem

Xe buýt
Có như vậy thì sau này em mới có thể chăm lo cho các cháu bằng trách nhiệm của em được.
Chia sẻ cùng cụ!

Vợ chồng em cũng đang phải hùng hục cày đây. Nhưng em luôn động viên chồng, thôi phải cân đối mọi việc. Tiền (cũng để lo cho bọn nhỏ) có thể dày lên nhưng chỉ sợ có một ngày không lấp đầy được khoảng cách cha con cụ ạ. Cái gì cũng cần mới khổ chứ ạ!

Kurumasuki

Xe container
Những người đàn bà cho rằng gái xấu thông minh là sai lầm.
Thông minh đã chẳng bao giờ để cho mình ngoại hình xấu.

Tài năng như chị Trang Hạ vẫn bị chê bai về ngoại hình. Chị ấy cũng tự tin về tài năng của mình lắm chứ cho rằng cái nết đánh chết cái đẹp. Nhưng cuối cùng chị ấy vẫn phải cố gắng để cho mình đẹp hơn bằng trang điểm và thời trang.

Moon em riêng dạng đàn bà vỗ ngực cái nết của tôi sẽ đánh chết cái đẹp em next hết.

Xưa có 1 chị á hậu chị ấy trả lời rằng cái nết chẳng nên đánh chết cái đẹp tốt nhât là nên song hành.

Ngày đó câu trả lời câu trả lời bị tranh cãi kịch liệt ,nhưng đến thời đại ngày nay cùng với sự phát triển về làm đẹp.
Người đàn bà mà vẫn để cho mình xấu về ngoại hình là kém thông minh.

Em chẳng chấp kiểu tư duy của Mợ này.
Người đẹp người ta còn đi làm đẹp huống chi bản thân mình.
"
T7 bỏ thời gian là thời gian đi làm đẹp cho mình Mợ ạ :D.

Yêu chồng biết tôn trọng bạn trai càng phải làm đẹp. Chứ 4 lứa con thì mệt lắm.
Đàn bà vỗ ngực nó kêu thế nào hự

thngaylangthang

Xe ngựa

Khem

Xe buýt
Hị hị còn em thì nhớ cánh tay trắng ngần, dịu dàng với ngón tay giữa đeo nhẫn của mợ đấy ạ.

Tay đẹp của mợ làm em nhớ một thời xa lắc, thời mà lão ý không bao giờ cho em bẻ khục tay. Mỏi thì lão chỉ vuốt thôi. Lão bẩu: Ngón tay đang thanh mảnh thế này. Hị hị.

Tay đẹp của mợ làm em nhớ một thời cái xấu cũng được nâng niu mợ ạ.

Châu Tứ TN

Xe điện
Hị hị còn em thì nhớ cánh tay trắng ngần, dịu dàng với ngón tay giữa đeo nhẫn của mợ đấy ạ.

Tay đẹp của mợ làm em nhớ một thời xa lắc, thời mà lão ý không bao giờ cho em bẻ khục tay. Mỏi thì lão chỉ vuốt thôi. Lão bẩu: Ngón tay đang thanh mảnh thế này. Hị hị.

Ngôn tình là em té đây, fun chút vậy chứ mợ cứ thoải mái hồi ức, nhiều cụ mợ trên đây sẽ đồng cảm, vs em thì hiện đại hơn một chút vì em sát nút 9x, cuối cùng chào chị gia nhập OF :)

Tieu Bach Long

Xe buýt
Em đang trong thời gian cai OF nên ko có thời gian đi đọc từng tầng, em theo dõi đc 10 tầng đầu của mợ chủ rồi, có cụ mợ nào tốt bụng tổng hợp lại câu chuyện của mợ chủ đến thời điểm hiện tại giúp em với ạ! rượu em sẵn rót rồi ạ :P

thngaylangthang

Xe ngựa
Lại ca bài "tâm bất chính giữa dòng đời vạn thính" đây mà =))
Còn nhiều thớt nữa mừ ;)

Còm này em lại nhớ ai, nhớ ai sao mừ nhớ thế, điếu thuốc trên tay ko hút cứ vơi dần, chén gượu chưa uống, chỉ ngắm mừ đã say ;)

Gianthienly

Xe container
Em có nhõn nick này thoai các cụ ới...

Mà chủ đề gái xấu thì ko có quà được bàn luận nhiều rồi. Em có quan điểm là quà trong cs này do mình tạo ra hết. Chẳng quà nào tự dưng rơi xuống. Em mới đọc lướt vài trang của mợ chủ thớt, thì thấy chính mợ ấy tạo nên những món quà cho đời mình bằng cách ko ngừng học tập chuyên môn, lại ứng xử khéo léo nhẹ nhàng, biết mình biết người... Với những người phụ nữ như thế, từ nội tâm đã toả ra ánh sáng lung linh rồi, hình thức ko còn mang ý nghĩa quyết định giá trị của họ. Nên họ xấu hay đẹp thì vẫn có rất nhiều quà :)

Em thì vừa già vừa xấu lại lười học, nên có đc công việc osin như bây giờ cũng đã là món quá lớn mà số phận ưu ái dành cho em rồi. Em ko dám mơ quà gì nữa các cụ ạ :P
Ưng còm của Mợ quá!
E phải dồi Phẳng rồi:">

thngaylangthang

Xe ngựa
Em đang trong thời gian cai OF nên ko có thời gian đi đọc từng tầng, em theo dõi đc 10 tầng đầu của mợ chủ rồi, có cụ mợ nào tốt bụng tổng hợp lại câu chuyện của mợ chủ đến thời điểm hiện tại giúp em với ạ! rượu em sẵn rót rồi ạ :P
Cụ nên làm nồi lẩu + gượu sẽ rất tuyệt đấy ;)

Châu Tứ TN

Xe điện
Còn nhiều thớt nữa mừ ;)

Còm này em lại nhớ ai, nhớ ai sao mừ nhớ thế, điếu thuốc trên tay ko hút cứ vơi dần, chén gượu chưa uống, chỉ ngắm mừ đã say ;)
"Điếu thuốc trên tay ko hút cứ vơi dần..."
"Cụ hút thuốc ít thôi - hút thuốc có 2 sức khỏe mà - em bảo cụ hút ít lại thôi mà, sẽ có nhiều sk hơn 2"
"Chén rượu chưa uống, chỉ ngắm mừ đã say"
Phải chăng, hồi tưởng ngôn tình là như trên? ;)

Khem

Xe buýt
Em tốt bụng (trên trăm) nên em giúp cụ:

Gái xấu, đáng ra không nên có quà. Nhưng cuộc đời cứ phang vào đầu cụ ấy hết quà này đến quà khác: Thi đỗ đại học, không cần chạy cũng có công việc tốt. Lương cao, bổng lộc nhiều, thăng tiến tốt, kết nạp Đ. sớm (hihi). 3 năm ra trường mua nhà riêng. Có người êu đẹp trai, nhà giàu. Kết hôn đẻ sòn sòn 4 đứa. Mẹ cú con tiên. Chồng yêu chiều, đi đâu cũng như hình với bóng. Chồng không (không chứ ko phải chưa) ngoại tình. Làm nhà hoành tráng cho bố mẹ đẻ. Được bố mẹ chồng và các chị chồng cưng chiều hết mực.

Em tổ hợp luôn giúp cụ đoạn về sau luôn, phòng cụ không có thời gian vào thớt.

Dự là sau này con dâu yêu chiều, con rể trân quý, cháu chắt đầy đàn cụ ợ.

Hị hị.