[Funland] Gà ta , gà đồi tại Hà Nội .

chanthat123

Xì hơi lốp
E nghía các thớt ít có thông tin cho những người tâm hồn ăn uống giống e nên làm cái hỏi thăm các cụ mợ sành miệng chỗ mua gà ngon quanh Hoàng Cầu , với e gà non tơ kiểu Mạnh Hoạch hoặc gà miền núi chacw như gạch kiểu Haf Giang , Cao Bằng.. là ngon rồi . Các cụ mợ hay đi chợ mách giúp , e mua phục vụ rằm nữa nên chỉ cần làm sạch là được .
Mạnh Hoạch không đủ tuổi so với Gà 36. Khuyên thật lòng các cụ mợ muốn ăn gà luộc ngon nên ra Gà 36 mà cũng nên ăn ở đó, họ luộc kỹ thuật tốt nên ăn ngon. Mình em thường chén bay nửa con gà

MuathuHN252

Xe cút kít
Em chưa bao giờ được ăn 1 con gà ri nào ở HN, kể cả trong những nhà hàng chuyên gà, toàn ăn gà mía.
Quê em vùng đồi, tuy gà ko có tiếng tăm gì nhưng em thấy đỉnh. Hồi trước muốn chén gà là phải ddi lùa kết hợp 2 con chó ta đi dồn mới bắt được. Luộc lên chân gà chỉ để ngắm, gà mái ăn bao giờ cũng thơm thịt hơn gà sống.
Bây giờ trong nhà nhạc phụ em vẫn có gà bán nhưng đi lấy giống gà mía về muôi thả lã, cũng ngon thịt đẹp hơn 2kg vừa ăn
Ngày xưa nhà em còn nghèo, tủ lạnh ko có, đồ ăn trữ sẵn cũng ko có, chợ thì xa, xe máy ko có nốt nên nếu nhà có khách hoặc có việc gì đột xuất thì chỉ có đi đuổi gà về làm thịt để nấu cơm thôi. 2-3ng quây đuổi bắt dc con gà hết hơi. Có lần bố em cắt tiết, cắt sao ko chết hẳn vậy là nó chạy ra vườn, còn đi đuổi mệt nghỉ mới bắt dc về cơ.
Giờ thì tối gà ngủ mới ra bắt cho dễ, chả ai hơi đâu đi đuổi vậy nữa. Về quê cũng ko có cái cảm giác thèm thịt gà, có lợn hay bò sẵn gì ăn đó thôi. Ah lâu lâu về quê e lại thèm ăn vịt ngan hơn gà, cảm giác ăn vịt ngọt, lâu ngán hơn chứ gà dc 1-2 miếng là chán. Mặc dù là gà ngon

16th11

Xe tải
Gà ngon các cụ mua tại mấy xã vùng cao khu em tầm 150k/kg. gọi là gà nuôi thả vườn tầm 1 năm đấy. Ăn đảm bảo ngon, ngọt, thơm.