[Thảo luận] Gặp người bị nạn.. em giúp đỡ vì không đành lòng để mặc.

need_something

Xe tải
Lại thêm một mạnh thường quân, ước gì ở đời ngày có thêm nhiều người như cụ

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
em cũng định vote bác nhưng sao ko dc ta. thôi thì thế này @};- vậy.
em đi đường gặp những tình huống vậy cũng hay giúp người, gặp xe nào quên chưa gạt chân chống cũng vẫn nhắc. có lần trên đường Trường Chinh cũng gặp 1 cô bé bị xe khác quẹt phải ngã lăn cu chiêng ra, xe gây tai nạn chạy mất còn dân thì xúm đông đỏ vào chả ai giúp, em dựng xe hộ, dìu người vào lề, kiểm tra vết thương thấy chưa đến mức phải đi viện thì đi mua cồn, bông băng, thuốc cho còn vệ sinh vết thương hộ. cô bé ấy cứ xin số điện thoại nhưng em nghĩ chả đến mức cần báo đáp nên thôi ứ chịu cho :D . 1 thời gian sau cũng đúng đoạn ấy buổi trưa đi làm về, xe em quên ko gạt chân chống phụ.... đi chán chê chả ai nhắc mình... roẹt.... rầm.... bịch. em bị ngã 1 phát đau điếng, chân tay nhầy nhụa áo quần tả tơi...... mọi người xúm đông xúm đỏ vào.... không ai giúp.... không ai có hành động gì mà chỉ nhìn rồi đi... lại tập tễnh tự dựng xe vào lề đường, tự kiểm tra vết thương, tự về nhà mua thuốc + bông băng.... híc. đời bạc thế đấy các cụ ạ. nhưng em nghĩ đi nghĩ lại thì việc mình giúp đời được thì cứ giúp không toan tính chứ việc của mình nên tự mình làm tự mình giúp mình trước . tự mình thấy lương tâm mình thanh thản là được rồi phải không các bác.
lần nữa hoan nghênh nhiệt liệt tinh thần tương thân tương ái của cụ chủ thớt nhá.@};-

Chỉnh sửa cuối:

matmuoi

Xe đạp
Em cảm phục cụ chủ thớt nhé, chúc votka cho cụ may mắn nhiêu.

timeout

Xe điện
Vodka cho cụ vì tinh thần hiệp nghĩa. Mong rằng lưu thông trên đường bớt tai nạn giao thông và thêm nhiều người có tinh thần như cụ.

kienbinh

Xe điện
Tuyệt vời cụ ơi.Em đã vod >:D<

kienbinh

Xe điện
em cũng định vote bác nhưng sao ko dc ta. thôi thì thế này @};- vậy.
em đi đường gặp những tình huống vậy cũng hay giúp người, gặp xe nào quên chưa gạt chân chống cũng vẫn nhắc. có lần trên đường Trường Chinh cũng gặp 1 cô bé bị xe khác quẹt phải ngã lăn cu chiêng ra, xe gây tai nạn chạy mất còn dân thì xúm đông đỏ vào chả ai giúp, em dựng xe hộ, dìu người vào lề, kiểm tra vết thương thấy chưa đến mức phải đi viện thì đi mua cồn, bông băng, thuốc cho còn vệ sinh vết thương hộ. cô bé ấy cứ xin số điện thoại nhưng em nghĩ chả đến mức cần báo đáp nên thôi ứ chịu cho :D . 1 thời gian sau cũng đúng đoạn ấy buổi trưa đi làm về, xe em quên ko gạt chân chống phụ.... đi chán chê chả ai nhắc mình... roẹt.... rầm.... bịch. em bị ngã 1 phát đau điếng, chân tay nhầy nhụa áo quần tả tơi...... mọi người xúm đông xúm đỏ vào.... không ai giúp.... không ai có hành động gì mà chỉ nhìn rồi đi... lại tập tễnh tự dựng xe vào lề đường, tự kiểm tra vết thương, tự về nhà mua thuốc + bông băng.... híc. đời bạc thế đấy các cụ ạ. nhưng em nghĩ đi nghĩ lại thì việc mình giúp đời được thì cứ giúp không toan tính chứ việc của mình nên tự mình làm tự mình giúp mình trước . tự mình thấy lương tâm mình thanh thản là được rồi phải không các bác.
lần nữa hoan nghênh nhiệt liệt tinh thần tương thân tương ái của cụ chủ thớt nhá.@};-
Nhân đây em trích dẫn cho cụ 1 câu thơ
Làm ơn há dễ trông người trả ơn

Swan

Xe tải
Bái phục cụ ! Cảm ơn nghĩa cử cao đẹp của cụ. Hành động của cụ không phải ai cũng có thể làm được. Votka cụ. Chúc cụ và gia đình vạn sự như ý.

dat_asroma

Xe tải
Cụ thật là tuyệt vời, em vodka cụ.

chino

Xe tải
Chợt nghĩ khi nào việc làm của cụ chủ thớt được coi là bình thường nhỉ.

SonataHQ

Xe điện
Vote cụ em vote rồi, nhưng em nghĩ tâm niệm làm việc thiện ắt có ngày tránh được nạn, cụ đừng suy nghĩ việc mình làm cho người, ắt có ngày cụ được hưởng phúc.

Thích Triton

Xe điện
cảm phục cụ. nhưng cụ bỏ ae tôi lâu quá rồi đấy.

Sonbh

Xe tăng
Hành động của cụ thật đáng ngưỡng mộ và cảm kích, các cụ nhà mình cụ nào có gara chuyên về dọn nội thất giúp cụ chủ thớt một tay vệ sinh cái xe với, cụ là tấm gương để nhiều người noi theo.

Shaparova1

Xe hơi
Cụ nghĩa hiệp quá, các bác nên học tập nhé............