Future 2012 hay Jupiter

vvv

Xe tăng
E chạy Fu neo đời đầu đây.

Lời khuyên là ko nên mua
Em cũng đồng ý với bác
Ông già em cung có con FU neo ko phải fi
Giữ gìn cẩn thận kinh mà 1 thời gian dàn nhựa đã long xòng xọc . Chạy yếu lắm cụ ah
Bữa đi thử con Gravita của thằng bạn thấy chạy bốc phết
Cụ làm cho em con Gravita đi đời cũ thôi chứ đời Ju siêu nhân xấu lắm

dangkimthu

Xe tăng
CHả phải, hn mình chủ yếu các trẻ trâu tâm lí bày đàn hùa nhau mua quây(những kụ thík thật đã k nói)các vùng khác cực chuộng ya, khi đi về hn thấy ya toàn biển tỉnh=>kêu đi ya=nhà quê=>lại càng để bị honda làm lông nhiều hơn

tunghn

Xe hơi
CHả phải, hn mình chủ yếu các trẻ trâu tâm lí bày đàn hùa nhau mua quây(những kụ thík thật đã k nói)các vùng khác cực chuộng ya, khi đi về hn thấy ya toàn biển tỉnh=>kêu đi ya=nhà quê=>lại càng để bị honda làm lông nhiều hơn
Bác nói bậy. Hóa ra dân Hà Nội lại kém hơn dân tỉnh seo ? Honda đẳng cấp hơn thì nhiều người đi hơn, đặc biệt là dân thành thị.

Bầy đàn là mấy chú choai choai cứ hùa nhau mua Nouvo, Exciter để chạy cho lẹ mà quên đi giá trị sử dụng thật của nó

hnacud

Đi bộ
Em cũng đồng ý với bác
Ông già em cung có con FU neo ko phải fi
Giữ gìn cẩn thận kinh mà 1 thời gian dàn nhựa đã long xòng xọc . Chạy yếu lắm cụ ah
Bữa đi thử con Gravita của thằng bạn thấy chạy bốc phết
Cụ làm cho em con Gravita đi đời cũ thôi chứ đời Ju siêu nhân xấu lắm
Lý do đây này

Crazywheels

Đi bộ
Gravita máy móc good . Đầu tư thêm giảm xóc sau nữa là okie .

thedoor9

Xe đạp
Bác nói bậy. Hóa ra dân Hà Nội lại kém hơn dân tỉnh seo ? Honda đẳng cấp hơn thì nhiều người đi hơn, đặc biệt là dân thành thị.

Bầy đàn là mấy chú choai choai cứ hùa nhau mua Nouvo, Exciter để chạy cho lẹ mà quên đi giá trị sử dụng thật của nó
bác nói mà chẳng có suy nghĩ gì cả... buồn ghê =_=!

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Riêng ô tô thì Đức là số 1. Nhưng xe máy thì honda là số 1 bởi cái tính ăn chắc mặc bền của nó. Còn thiết kế bên ngoài thì mỗi người mỗi kiểu

olala9x

Xe tải
theo em nhận thấy thì bền,tiết kiệm thì xài Honda.Bốc,khỏe thì Yamaha.Thanh Lịch,sang trọgg thì Pi.
ý kiến e thế ,các bác đừng ném gạch nha @@

bmw5

Xe tải
theo em nhận thấy thì bền,tiết kiệm thì xài Honda.Bốc,khỏe thì Yamaha.Thanh Lịch,sang trọgg thì Pi.
ý kiến e thế ,các bác đừng ném gạch nha @@
Công thức này thì đúng với ngày xưa, còn ngày nay có nhiều biến thể lắm.
Xe Yamaha trước đây thường bốc khỏe, chạy đầm xe rất thích cho những người thích sport như tôi. Nhưng ngày nay do các chỉ tiêu về khí thải và mức tiêu thụ nhiên liệu nên trong thiết kế cũng giảm vòng tua. Điển hình Jupiter V 110,3 cc có Pmax 6,6 KW; Jupiter mới bây giờ 115cc, có Pmax 6 KW.
Xe Honda ngày xưa siêu bền, nhưng bây giờ xe ở VN chắc do tiết kiệm nhiên liệu nên xe đi gào to, nóng (AB) nên chắc không thể bền được. Ví dụ: Future II, Neo không bền bằng Ju V.
Xe Future 2012 quảng cáo quá ảo: 125 cc, Pmax 7 KW, 1,2 L/100km. Trong khi bên Indo là 1,94l/100 km. Chắc đây là chiêu PR đánh vào tâm lý tiết kiệm của người Việt. Xe này mình thích cái cốp to, và bình xăng có dung tích khá 4,6l (đúng ý mình). Chỉ thắc mắc tại sao không làm cái chắn bùn kiểu xe nam (lên xuống cùng bánh xe, hạn chế khoảng hở, đỡ bắn bùn lên chân người lái). Yamaha Nozza làm cái chắn bùn bánh sau rất hay, thông minh, người ngồi sau đỡ bị bắn bẩn.
Qua đó càng thấy lý thuyết của cụ Mác luôn đúng: ''Duy vật biện chứng'', dựa vào lịch sử nhưng sự vật luôn biến động chứ không diễn ra y như cũ nên phải suy luận theo sự biến đổi để có hành động thích hợp.

bmw5

Xe tải
Cụ nào đã đi Future 2012 rồi, xin cho chút cảm nhận

Giang Minh

Xe đạp
e mới lấy Future FI mới xong đây, cái bình xăng to đùng đổ đầy bình đi làm dc 1 tuần :D dáng đẹp, ngày nào về ăn cơm xog cũng ra sân bật hết đèn lên ngắm e nó mãi ko chán, phải nói là dáng thiết kế rất đẹp, chắc chắn hơn Fu Neo với Fu X, yên xe lớn & cao, ngồi thoải mái, cốp thì phải đựng dc 3 cái mũ nửa đầu với vật dụng lăng nhăng :D thiết kế này có phần quay trở lại với Fu đời đầu tiên, vừa trung tính (hợp với các bậc cha chú) mà lại vừa hiện đại (thanh niên) :D

e chưa đi mấy các xe khác để so sánh dc, với Fu mới nài thì cảm nhận máy khá êm, ở số 3 có thể lên tầm 50km, sang số 4 vít lên tầm 90km/h thì bắt đầu cảm thấy hơi gằn máy

về tiêu thụ nhiên liệu thì e lấy xe xog đổ full bình hết 90k, đi hết qua vạch đỏ Empty thì kim công tơ mét chỉ 190km, cụ nào tính hộ e nhé!

bravochan

Xe buýt
Mà khuyên bác làm xừ con wave @ cho rẻ, đi quanh quẩn trong hà nội thì cần gì 125. Thừa ra gần chục củ đấy mà mua điện thoại hay cái gì cần thiết mà dùng cho thích.

bmw5

Xe tải
e mới lấy Future FI mới xong đây, cái bình xăng to đùng đổ đầy bình đi làm dc 1 tuần :D dáng đẹp, ngày nào về ăn cơm xog cũng ra sân bật hết đèn lên ngắm e nó mãi ko chán, phải nói là dáng thiết kế rất đẹp, chắc chắn hơn Fu Neo với Fu X, yên xe lớn & cao, ngồi thoải mái, cốp thì phải đựng dc 3 cái mũ nửa đầu với vật dụng lăng nhăng :D thiết kế này có phần quay trở lại với Fu đời đầu tiên, vừa trung tính (hợp với các bậc cha chú) mà lại vừa hiện đại (thanh niên) :D

e chưa đi mấy các xe khác để so sánh dc, với Fu mới nài thì cảm nhận máy khá êm, ở số 3 có thể lên tầm 50km, sang số 4 vít lên tầm 90km/h thì bắt đầu cảm thấy hơi gằn máy

về tiêu thụ nhiên liệu thì e lấy xe xog đổ full bình hết 90k, đi hết qua vạch đỏ Empty thì kim công tơ mét chỉ 190km, cụ nào tính hộ e nhé!
Thế ngắm Future có mơ đến Fortuner không? ;))

0 gj la 0 the?

Xe đạp
E vừa mua 1 chiếc Fi, vành đúc được vài ngày. Xe mới nên e ko dám chạy đến 90 như bác kia, chỉ 50<< thôi, nói chung xe chạy bốc, máy êm, yên to ngồi sướng. Nhưng e thấy giảm xóc trc của xe ko ổn lắm, từ số 1 lên xe hơi ì, từ số 2->3->4 thì vọt rất tốt, nhông xích vẫn là 7mm. E tính chạy roda xong thay luôn bộ 9mm của Mạnh Quang -270k, chạy cho yên tâm. Có j xin các huynh đệ góp ý thêm^0^

tunghn

Xe hơi
bác nói mà chẳng có suy nghĩ gì cả... buồn ghê =_=!
Tội nghiệp bác quá, đơn giản vậy mà bác không hiểu :(

Chẳng có suy nghĩ là cứ mua cái xe về để chạy cho nhanh mà không quan tâm chất lượng, độ bền, tiêu hao nhiên liệu, độ rớt giá khi bán xe,...

s4dtango

Xe đạp
đã dùng cả 2, fu thì ko nên mua