[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Ức cụ nhờ.
Em có ông anh chơi với nhau đã lâu, rồi một ngày đẹp trời ông anh mời đến ăn cơm để mời cùng góp vốn làm ăn. Em thì thời đó lẹt đẹt nên thích lắm đến luôn. Rồi trong bữa cơm, trong câu chuyện ông anh mới bảo: Bây giờ chú bỏ vốn đầu tư sửa chữa cửa hàng, nội thất, biển bảo (tầm khoảng 300 củ) còn việc nhập hàng, bán hàng thì anh chị sẽ lo, lợi nhuận sẽ chia ba la bô lô. Em thấy có mùi mới bảo là vậy chẳng may không bán đc, dẹp cửa hàng thì như thế nào, ông anh mới bảo là hàng của anh anh thu, đồ của chú bán thanh lý đc bao nhiêu thì đc. Em nói luôn Khôn như anh quê em đầy. ông anh tái mặt rồi nói linh tinh. Em cũng té luôn dứt tình anh em
Như cụ là đầu tư làm ăn cùng nhau đc ăn lỗ chịu là chuyện thường tình. E đây mang tiền tươi giúp nó k nhận bất cứ cái j mới cay chứ.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Tết đến đít rồi chắc cũng phải mặt dầy mà làm căng vậy. Mấy chỗ còn nợ e còn đang tính vay đâu để trả trước tết, chủ nợ càng nhẹ nhàng thông cảm bao nhiêu mình càng thấy áy náy.
Chán cụ quá. Tôi chả nợ ai (ngoài ngân hàng) và không bao giờ tôi vay nợ ai kể cả người thân. Tôi chứng kiến người quen họ hàng mình nhiều rồi, nợ nhau hàng tỷ đồng mãi ko đòi được dù bên kia có tiền chứ chả phải ko. Không bao giờ tôi cho ai mượn tiền. Nếu anh em bà con, giúp được thì tôi cho luôn từ đầu, dĩ nhiên có hạn chứ cũng ko có lắm mà cho, chứ bảo mượn này nọ thì dẹp. Phải kiên quyết, phải học cách biết nói KHÔNG

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Chán cụ quá. Tôi chả nợ ai (ngoài ngân hàng) và không bao giờ tôi vay nợ ai kể cả người thân. Tôi chứng kiến người quen họ hàng mình nhiều rồi, nợ nhau hàng tỷ đồng mãi ko đòi được dù bên kia có tiền chứ chả phải ko. Không bao giờ tôi cho ai mượn tiền. Nếu anh em bà con, giúp được thì tôi cho luôn từ đầu, dĩ nhiên có hạn chứ cũng ko có lắm mà cho, chứ bảo mượn này nọ thì dẹp. Phải kiên quyết, phải học cách biết nói KHÔNG
Cũng chẳng nói tuyệt đối thế đc đâu cụ, họ hàng anh em cũng là ruột thịt mà ra thôi, có khác gì Vk con cụ đâu, chẳng qua mức độ nó xa dần thôi.

Taihoatu

Xe lăn
Như cụ là đầu tư làm ăn cùng nhau đc ăn lỗ chịu là chuyện thường tình. E đây mang tiền tươi giúp nó k nhận bất cứ cái j mới cay chứ.
Vầng, nhưng mà ở đời nhiều ông bạn cũng tốt lắm, sẵn sàng cho vay ko điều kiện những lúc mình khó khăn và bảo lúc nào trả cũng đc. mà những người này mình chỉ mong có điều kiện để giúp đỡ lại mà chưa có lúc nào.

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Vầng, nhưng mà ở đời nhiều ông bạn cũng tốt lắm, sẵn sàng cho vay ko điều kiện những lúc mình khó khăn và bảo lúc nào trả cũng đc. mà những người này mình chỉ mong có điều kiện để giúp đỡ lại mà chưa có lúc nào.
Thế nó mới nên cuộc đời. E có người giúp mình lúc khó khăn thật sự vô điều kiện đến tận bây giờ chưa bao giờ hỏi 1 câu nào. Mình cũng chưa báo đáp đc người ta cái gì.

197716102003

Xe container
Cụ ko thấy tấm gương vợ cụ blackpaint à8->
Kinh nghiệm là cứ phải khâu mồm đàn bà lại không thì con nợ dỗi khỏi thương lượng, khỏi trả nhá, Số 197716102003 nhể:)):)):))
Đôi khi chửi không phải là 1 lợi thế nhề.:-ssEm hứa từ giờ em sẽ nhẹ nhàng.Sợ lúc đấy Ng ta lại bẩu tưởng sồn sồn lên chứ nhẹ nhàng thế kiểu như coi thường nên cũng không thương lượng.Nhục em lắm :(

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cũng chẳng nói tuyệt đối thế đc đâu cụ, họ hàng anh em cũng là ruột thịt mà ra thôi, có khác gì Vk con cụ đâu, chẳng qua mức độ nó xa dần thôi.
Thế nên cụ mới như giờ. Anh em ruột thịt em cũng ko có chuyện vay mượn nhau nhé cụ. Có ít nhịn ít không có thì nhịn hẳn đi. Không dính đến tài chính tiền bạc nên khi nào cũng thương yêu thắm thiết.

Taihoatu

Xe lăn
Đôi khi chửi không phải là 1 lợi thế nhề.:-ssEm hứa từ giờ em sẽ nhẹ nhàng.Sợ lúc đấy Ng ta lại bẩu tưởng sồn sồn lên chứ nhẹ nhàng thế kiểu như coi thường nên cũng không thương lượng.Nhục em lắm :(
Bây giờ đi đòi nợ là phải : Đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên. một là bẩm anh, hai là mời anh về nhà ăn cơm uống diệu cụ nhờ. chứ không con nợ nó bực mình nó dỗi nó éu trả tiền là éu làm gì được nó hự.

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Thế nên cụ mới như giờ. Anh em ruột thịt em cũng ko có chuyện vay mượn nhau nhé cụ. Có ít nhịn ít không có thì nhịn hẳn đi. Không dính đến tài chính tiền bạc nên khi nào cũng thương yêu thắm thiết.
Đời ngoài chữ lý nó còn có chữ tình. Cụ bảo Ae ruột thịt hay bố con k vay mượn nhau thì... Chắc cụ cũng có ít nhất 2 đứa con, cụ cũng làm bố và có 1 ông bố đấy chứ.

Ontario

Xe hơi
Nếu không có yếu tố lừa đảo thì là rủi ro mà đã là rủi ro thì chủ xe mất xe xót như thế nào thằng thuê lại cũng xót như vậy. Trách nhiệm đã rõ nhưng xử lý ntn còn phải là sự thông cảm và thiện chí ở cả hai phía.

Ví dụ cụ thể : gởi xe có vé, có thu tiền nhưng khi mất chưa bao giờ được đền ngay và 100% giá trị xe (về lý trách nhiệm trong trường hợp này còn nặng hơn vì không hề dính đến chữ "hợp tác đôi bên cùng có lợi").
Cụ nài vưỡn chưa hiểu vưỡn đề! Hình sự khác dân sự, hìn sự thì cái xe đó có thể là tang vật của vụ án & có thể giao về chủ cũ. Dững ng liên quan có thể mất khối xiền mờ ko tránh khỏi vòng lao lý ;))

197716102003

Xe container
Bây giờ đi đòi nợ là phải : Đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên. một là bẩm anh, hai là mời anh về nhà ăn cơm uống diệu cụ nhờ. chứ không con nợ nó bực mình nó dỗi nó éu trả tiền là éu làm gì được nó hự.
Túm lại chồng “ ngu” thì phải chịu.Đàn bà không được dính vào chuyện thương lượng ạ:D

Ku_Xop2010

Xe tải
Cái này e giống cụ. Tiền ko nói nhưng 100% mất bạn. Thà kệ cmn cho xong thì méo sao. Toàn làm ơn xong mắc oán!

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Vào đây đọc còm mới biết mẫu doanh nhân thành đạt của các cụ trên này thật là vcl. Kiểu vay mượn người khác đến lúc nào làm ăn có lãi thì trả, còn k thì k có chuyện đi vay để trả. Có khi đem bài này vào làm giáo trình trong trại cái nghiện thì xã hội hoá rồng cmnr.
Cái này là học từ Ch.ính phủ kiến tạo đấy cụ: giải cứu nợ xấu ngân hàng nhưng không được dùng tiền ngân sách, giải cứu 12 đại dự án ngành công thương thua lỗ nhưng cũng không được dùng tiền ngân sách. Phương án giải cứu kinh tế bằng mồm phải nên đưa vào sách giáo khoa, không thì phí quá :)).
Nếu cụ TL24 mà học anh Nghiêng vụ này thì cụ S đúng là hết cách, hy vọng không phải như vậy.
Cơ mà ra tòa lôi dẫn chứng anh Nghiêng giải cứu thì tòa cũng cứng họng, án lệ là đây.

scorp8x

Xe container
Hôm nào vào SG mang em muợn 200 củ nhoé ;) cứ đi nhẹ, nói khẽ , cuời duyên là iem trả đủ ... thề

Ontario

Xe hơi
Cụ nói đúng nhưng e tin vào nhân quả trong chuyện này thôi. Có thể cụ Sơn mất trắng ko lấy lại được gì nhưng về hậu vận ai gánh rủi ro chưa biết ah :(
1 bài học tham khảo quá lớn cho các ae OF trong việc hợp tác làm ăn dù là với bạn bè, người thân hay người mới quen biết
Trên giấy tờ thì tl24 nợ cụ Sơn tiền xe & tiền thuê xe, Mất là mất thế nào , nợ thì còn đó.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Đời ngoài chữ lý nó còn có chữ tình. Cụ bảo Ae ruột thịt hay bố con k vay mượn nhau thì... Chắc cụ cũng có ít nhất 2 đứa con, cụ cũng làm bố và có 1 ông bố đấy chứ.
Do cách giáo dục thôi cụ, sống tự lập thì ai mắc mớ gì ai. Mình vay mượn tiền em mình làm gì khi nó còn có vợ con nó nữa. Mình thương nó là mình ko nên vay mượn tiền của nó. Nếu muốn giúp nhau thì cho hẳn luôn đi, dù là 1 triệu 2 triệu. Anh em trong nhà em nếu có giúp nhau cũng nhân tết lễ này lì xì đậm cho các cháu, chứ ngày thường ko ai đi nhận tiền của nhau cả chứ đừng nói vay mượn. Có công có việc, có hợp đồng lao động, đến ngân hàng nó cho vay ngay. Éo gì tí lãi ngân hàng mà phải mượn nhau. Dạo nọ biết em mua nhà, bạn thân vác đến 300 củ cho mượn (nó giàu, tốt bụng) nhưng em từ chối vay mượn. Nó dẫn mình đi ăn mất mấy củ còn tình cảm hơn mình vay nó để đỡ ít tiền lãi. Bạn bè chơi với nhau thế mới lâu dài chứ dính tiền bạc là mất luôn bạn lẫn tiền

1.25 ton

Xe điện
Cụ hâm mộ về cái gì? Tư cách đạo đức hay đóng góp cho cộng đồng xã hội :D
Dạ, tại vì em thấy cụ ấy có nhiều thớt tự sự, khi em đọc thì em có sự đồng cảm với cụ ấy. Vì vậy em mong cụ ấy đạt được thỏa thuận với cụ black để giải quyết trước Tết Âm lịch này. Nếu sự việc không được giải quyết êm đẹp, thì cả 2 cụ đều thiệt hại về vật chất và tinh thần, nhất là cụ tự lái ạ.

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Do cách giáo dục thôi cụ, sống tự lập thì ai mắc mớ gì ai. Mình vay mượn tiền em mình làm gì khi nó còn có vợ con nó nữa. Mình thương nó là mình ko nên vay mượn tiền của nó. Nếu muốn giúp nhau thì cho hẳn luôn đi, dù là 1 triệu 2 triệu. Anh em trong nhà em nếu có giúp nhau cũng nhân tết lễ này lì xì đậm cho các cháu, chứ ngày thường ko ai đi nhận tiền của nhau cả chứ đừng nói vay mượn. Có công có việc, có hợp đồng lao động, đến ngân hàng nó cho vay ngay.
Nếu là người làm công ăn lương thì suy nghĩ như vậy k sai, còn là người làm ăn kinh doanh thì nó lên voi xuống chó k biết đằng nào mà lần đâu cụ. Vẫn phải vay mượn nợ nần thôi, miễn là k chơi kiểu đc ăn cả ngã về k rồi đùn đẩy rủi ro cho nhười khác là đc. E có nợ có vay, nợ thì e đòi dần, vay thì e trả đến manh áo cuối cùng trên người là đc.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Nếu là người làm công ăn lương thì suy nghĩ như vậy k sai, còn là người làm ăn kinh doanh thì nó lên voi xuống chó k biết đằng nào mà lần đâu cụ. Vẫn phải vay mượn nợ nần thôi, miễn là k chơi kiểu đc ăn cả ngã về k rồi đùn đẩy rủi ro cho nhười khác là đc. E có nợ có vay, nợ thì e đòi dần, vay thì e trả đến manh áo cuối cùng trên người là đc.
nghĩ được vậy thì cứ cho vay tiếp chứ lên đây kêu ca làm gì

Trạng thái
Thớt đang đóng