[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kuu

Xe lăn
em không hiểu khái niệm lưu manh .... sống đẹp và...cư xử tốt là người cõi nào hả bác :D
À, khái niệm trừu tượng:D
XH giờ mở mắt bước ra đường là thấy lưu manh rồi.
Tri thức thì có thể có thằng sống như mứt có người thì sống đẹp. Chứ lưu manh thì còn đẹp cái củ cải gì hả cụ :)) đã sống đẹp thì không bị gọi là lưu manh rồi
:D :D:Dcụ có đảm bảo cho em là trong số những người từng quan hệ với Cụ ko có ai là lưu manh không (không làm ăn gian dối, trốn thuế, trộm cắp công tư, tham nhũng...).
Đấy, những dạng lưu manh đấy. Trong đó hẳn sẽ có người sống đẹp.

poiuy

Xe ba gác
Cụ fun vãi, anh Chí cũng thua;));));));));))
Có câu "chọn mặt gửi vàng", cụ gửi TS vào cty giẻ rách thì hậu quả như lời em nói nó rất là cao nhé chứ chẳng phải fun gì cả. Pháp luật nó chỉ bảo vệ cụ bằng cách đẻ ra các công sụ để cụ kiểm soát cty đó như báo cáo tài chính, báo cáo thuế, hóa đơn chúng từ... Cụ không dùng mấy thứ đó thì khi rủi ro thì cụ gánh hết.

poiuy

Xe ba gác
Với nhiều người thì 1 thằng lưu manh "tử tế" khi cần & với ai nó thích thì họ coi là "đẹp" :) Kiểu như hảo hán LS ấy mà. Còn việc bản chất lưu manh, có hại ra sao với xh & ko liên quan đến mình thì coi như kệ & đó là việc của nó. Chuyện này khá phổ biến, nhiều người cho là vậy chứ ko ít đâu
Cụ dùng sai từ "lưu manh" rồi, cụ phải dùng từ "dân giang hồ" hay "dân xã hội" mới đúng. Lưu manh là đối nghịch với tử tế, không bao giờ có lưu manh tử tế cả.

Au79 Dragon

Xe điện
Có câu "chọn mặt gửi vàng", cụ gửi TS vào cty giẻ rách thì hậu quả như lời em nói nó rất là cao nhé chứ chẳng phải fun gì cả. Pháp luật nó chỉ bảo vệ cụ bằng cách đẻ ra các công sụ để cụ kiểm soát cty đó như báo cáo tài chính, báo cáo thuế, hóa đơn chúng từ... Cụ không dùng mấy thứ đó thì khi rủi ro thì cụ gánh hết.
Fun ở cái chỗ đòi công ty của nó chứ đòi gì nó ấy:))

Kuu

Xe lăn
Nói mịa khẩu phật tâm xà cho gọn :))
Sư bận tâm thớt này thế8->8->

Bạn Tulai của Sư cũng hay khẩu Phật lắm. Nào là quay đầu là bờ quay mít là sông, tu nhân tích đức ...bla bla...
Bạn í chém gió thì bốc kinh, cứ một tấc lên đến giời :)):)):))

duchanh12a2

Xe tăng
Phía bên cụ tulai cũng đang thoả thuận phương án bồi thường với em nên xin các cụ còm nhẹ tay, còm quá sợ hỏng việc. Em xin đội ơn các cụ
Hôm nào đòi đc bánh dẫn lái, cụ mời toàn thể ae cõi OF này đi làm bữa giải đen chứ nhở?:-bd:-bd

LeTai1979

Xe cút kít
Tất nhiên ae còm nên văn minh nhưng ngại mèo gì Cụ ơi, không có dư luận thì còn khướt.
Mà tulai làm gì còn đạn mà đền cho Cụ, đền cho Cụ giờ là tiền của đội "sang tên xe" vì họ mới còn cái để mất. Cả củ to mới về được đội đăng ký biển số thì tiếc gì vài trăm. Muốn nhanh thì cứ phải căng vào, ví dụ như viết dự thảo đơn tố cáo lên đây để anh em chỉnh sửa :) và hẹn hạn gửi đơn để anh em đếm ngược từng ngày.
Vụ này em nghĩ bọn báo nó cũng ngửi thấy mùi rồi, em dự bên kia còn mất nhiều lắm.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Sư bận tâm thớt này thế8->8->

Bạn Tulai của Sư cũng hay khẩu Phật lắm. Nào là quay đầu là bờ quay mít là sông, tu nhân tích đức ...bla bla...
Bạn í chém gió thì bốc kinh, cứ một tấc lên đến giời :)):)):))
Thớt hot mà lão? Cày được lắm còm :))

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Tôi ủng hộ 1 triệu nếu ông Sơn tố cáo thằng tự đái cho chết mẹ nó đi. Sau khi có bằng chừng thằng tự đái bị xx gọi lên làm việc hoặc khởi tố vụ án thì tôi sẽ gửi ông Sơn thêm 5 triệu nữa cho chết mẹ thằng lừa đảo đi.
Hay lắm. Tôi theo cụ 1 nhát. Cụ sao tôi thế. Note ra đây làm bằng.
lời vàng ý ngọc của thánh tulai24h từng chia sẻ 1 thời
Lời khuyên : cụ nên dạt 1 thời gian ===> rồi nhắn tin hay dt từng nơi xin khất xin nợ ... xin làm lại để trả nợ ... nhưng quan trọng fai là ý thức trả nợ và đúng hẹn ạ
Còn cần xoay tiền gấp :
1. Cụ đánh đề 100 con đầu dc cụ lấy tiền đầu thua cụ nợ
2. Cụ đánh bóng 2 đội , cũng áp dụng như 1.
3. Muốn gỡ : thuê ô tô đi cắm đánh con lô ===> ăn thì đẹp bạc , k ăn thuê con nữa ===> e đã từng lừa cả CA thuê xe đi cắm và đánh lô đúng bks con xe mình cắm :D e gỡ dc lô đề trả nợ và chuộc đồ về trả khách + trả nợ ( ngày đó e làm cả cầm đồ )
4. Nếu thuê đến con thứ 3 mà vẫn xịt thì lời khuyên : tự thú vs bên thuê xe + báo nhà ===> nếu k dc nữa ra trình diện CA ạ.
https://www.otofun.net/threads/loi-bao-be-co-de-noi-hay-khong.1338955/#post-40678082
Vãi lol thật.
Lý thuyết là con thứ 3 xịt thì ra tự thú. Lẽ nào đứt 7 con xe rồi tráng sĩ Tự lái lại âm thầm bùng.

Chỉnh sửa cuối:

Viet Parts

Xe buýt
Ngày xưa gặp cụ này 1 lần rồi, nói chung giọng "văn thầy cúng" thôi, mà không chỉ riêng cụ tulai đâu ( còn nhiều lắm) :T

scorp8x

Xe container
Vâng, em thấy bên kia xuống nc đàm phán thì coi như OK rồi. Đành đợi đến hẹn vậy.
Đang nóng hơn cả mấy thớt gái gú, chịch xoạc ô phở mà lị :) thực tế diễn ra như gần 2 năm qua thì kết quả... hên xui thôi. Trước giờ méo quan tâm mấy phốt vớ vẩn nhưng vụ này khó ngửi thật :D tham gia chém ró xíu.

Trạng thái
Thớt đang đóng