[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

tlv

Xe tải
đúng ạ

cụ Sơn ko kiện nó về chuyện nợ tiền

cụ kiện nó về tội lừa đảo và làm giáy tờ giả cho nó rũ tù ra

có khi lúc đó nó quỳ xuống đếm đủ 305tr để cụ rút đơn ý chứ

e thì bị mất 1.3 tỷ vì mua đất vịt zời
mà thằng ôm tiền của mình nó cứ sờ sờ ra đó ko làm gì dc

nên e cay bọn lừa đảo lắm, chỉ muốn cho bọn đó đi tù hết thôi, chả cần đòi lại tiền luôn

hí hí

blackpaint
E cay hơn cụ (mất nhiều xiền hơn cụ) vì trót mua đất vịt zời giống cụ.
Có cách nào để bớt cay ko cụ?

Hoacomay17

Xe tăng
Em có muốn thế đâu, tại ngứa mắt mấy thằng rảnh, vì rảnh lại muốn lấy số nên google mà ngu dốt rồi lại hại người đang hoạn nạn. :(
Còn cái loại mạt hạng lừa đảo thì cuối đời cái bát mẻ ko có mà ăn. Tại cái nơi đây lắm người kiếm ăn bằng chuyên môn nghề nghiệp ít, có ít tiền lại chả có trình độ, nắm dc tâm lý này nên nó mời hùn vốn cùng làm ông chủ. Khổ, họ lại chả hiểu biết gì nên chị lừa mất vốn vẫn tự nhủ là mình và nó đều là người bị hại, lam ăn rui ro cùng chia :))
Số chơi of cũng lâu mà không biết từ tầm 2012 đến giờ of nổi lên một vài nhóm rất tích cực post bài, nick nọ tung hô nick kia... đúng kiểu đàn à. Dây vào đội này thì nhiều khi đúng thành sai và ngược lại, ngừi ngoài mới vào không biết đâu mà lần.

Mình thì cứ nick nào mà nổi nổi tý, lại có mấy nịck cũng hàng nghìn bài vào tung hô thân thiết nhau là cho vào blacklist cả cụm luôn cho an lành :))

Ontario

Xe hơi
Tòa chốt còn chưa ăn ai nữa là chốt với mấy cụ OF! Có chốt được thì cùng lắm là chốt được bao xèng, khi nào trả, cái đó phủi tay phát xong, mà phủi rồi đấy thôi!
Còn bảo chốt kiểu gài thì chắc không gài được đâu, bên kia tỉnh đòn lắm!
"Chốt" ở đây là phải lviệc những nội dung chính, như là việc xe cộ như thế (coi như là mất xe) thì bên thuê xe có trách nhiệm đền bù hay ko? Đền bù bnhiêu xiền, thời gian hoặc lộ trình thanh toán ntn? Làm việc thì phải có biên bản làm việc chớ nói chuyện ko như thế thì chả ra lsao cả :(

Hoacomay17

Xe tăng
đúng ạ

nên e cay bọn lừa đảo lắm, chỉ muốn cho bọn đó đi tù hết thôi, chả cần đòi lại tiền luôn

hí hí

blackpaint
Cụ mất trắng 1,3 tỷ à. Em mất có 900 mà cũng tê tái mất 2 năm. Hpđúng là hận bọn khốn thật

Gừng

Xì hơi lốp
E cay hơn cụ (mất nhiều xiền hơn cụ) vì trót mua đất vịt zời giống cụ.
Có cách nào để bớt cay ko cụ?

thua

coi như mất trắng thôi cụ ạ, hợp đồng góp vốn 400tr, gía thực trả cho nó 1,3 tỷ

h kiện nó thì nó xoè ngay 400tr trả mình và mình mất 900tr

nhưng dc cái là mình khôn ra

MyMac

Xe điện
Sốt duột các cụ toàn đàn ông mà giải quyết như gì ấy. Hợp đồng đàng hoàng thì ông tulai24 đền đi cho đàng hoàng ông người. Còn không đưa ra pháp luật.

otothanglong

Xe điện
thua

coi như mất trắng thôi cụ ạ, hợp đồng góp vốn 400tr, gía thực trả cho nó 1,3 tỷ

h kiện nó thì nó xoè ngay 400tr trả mình và mình mất 900tr

nhưng dc cái là mình khôn ra
Tởm cụ nhỉ, em thì chẳng bao giờ làm ăn với ai quen biết qua mạng mẽo.

sontranvu

Xe điện
Cụ cho cái nick con dog đó lên để anh em còn tránh và cũng là để khăgr định cụ không nói vu vơ
Chuyện cũng 5 năm trước rồi ạ. Nó rủ em chung vốn hồi đấy e thật thà cuối cùng ăn không tiền e góp còn nó nước bọt.
E chấp nhận ngu nên mất rồi ạ.
Các cụ mợ tránh thằng có họ tên NGUYỄN BÁ HOÀNG NGUYÊN 1981, quê NGHI VINH, NGHI LỘC, NGHỆ AN nhé.
Có con vợ tên LINH 1988, quê TT HƯNG HÀ, THÁI BÌNH.
ps: Các cụ cẩn thận kiểu vào các hội abc, xyz anh anh em em ngọt sớt các kiểu con đà điểu xong làm ăn/góp vốn/xyz nhé, bọn nó trên OF này nhiều lắm.

scorp8x

Xe container
Chuẩn rồi, ko đc cho những kẻ lừa đảo có đuờng sống ở bất kỳ đâu & để nó lừa thêm nhiều nguời khác :) Cách hay nhất là thế này, chỉ cần 10% ọp ủng hộ bác Sơn > 200k là xong & dễ nhất. Cụ thớt ko cần dây dưa đòi nữa, cứ báo án lừa đảo & cần thì nói thẳng xxx luôn đòi đc bao nhiêu tặng họ lại hết. Chỉ sợ bác này ngại ko muốn làm thôi, làm thật mềnh cũng ủng hộ theo lão Kuto
đúng ạ

hí hí

blackpaint

Baby Ngọc Anh

Xe tăng
Chuyện cũng 5 năm trước rồi ạ. Nó rủ em chung vốn hồi đấy e thật thà cuối cùng ăn không tiền e góp còn nó nước bọt.
E chấp nhận ngu nên mất rồi ạ.
Các cụ mợ tránh thằng có họ tên NGUYỄN BÁ HOÀNG NGUYÊN 1981, quê NGHI VINH, NGHI LỘC, NGHỆ AN nhé.
Có con vợ tên LINH 1988, quê TT HƯNG HÀ, THÁI BÌNH.
ps: Các cụ cẩn thận kiểu vào các hội abc, xyz anh anh em em ngọt sớt các kiểu con đà điểu xong làm ăn/góp vốn/xyz nhé, bọn nó trên OF này nhiều lắm.
Ngoài em cũng chứng kiến nhiều vụ...
Buôn nước bọt kiểu này, đến anh em họ mạc trong nhà còn chơi nhau kiều như thế này được...

Xe gòng

Xe điện
nói như lờ, có thiện chí thì đền bù đây cứ dông dài, ô này ko làm chính trị thì hơi phí....

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Chuẩn rồi, ko đc cho những kẻ lừa đảo có đuờng sống ở bất kỳ đâu & để nó lừa thêm nhiều nguời khác :) Cách hay nhất là thế này, chỉ cần 10% ọp ủng hộ bác Sơn > 200k là xong & dễ nhất. Cụ thớt ko cần dây dưa đòi nữa, cứ báo án lừa đảo & cần thì nói thẳng xxx luôn đòi đc bao nhiêu tặng họ lại hết. Chỉ sợ bác này ngại ko muốn làm thôi, làm thật mềnh cũng ủng hộ theo lão Kuto
Bắt được thằng trộm vặt lại đẻ thêm thằng cướp, giải pháp thông minh quá.

edc

Xe lăn
Cái đấy cụ không thể nói bên CA được, chả ai dại làm điều đó đâu cụ, đơn giản là cụ báo án, bỏ ra hai trăm đô cho dân trí nó đăng làm vài kỳ, nó đang nghèo tư liệu. Cụ cầm tất cả những gì cụ có lên cho chúng nó, cứ sự thật mà làm, cụ xác định mất xe đi, mất thêm ba mươi củ nữa đi, ít nhất cái xe của cụ phải về với cụ, cụ xin mod công khai tài khoản của cụ lên, để cụ có tiền thuê luật sư, cháu nghĩ of này không đến nỗi hẻo với cụ đâu, cái OFTV giờ cũng quan trọng đấy cụ ạ, về phía diễn đàn cháu thấy min, mod như vậy là rất có thiện ý với cụ. Sự thật là cụ cho thuê xe và xe bị mất hay sang tên người khác và cụ báo án, có thế thôi, những gì đằng sau đó cụ không cần phải điều tra hay chứng minh. Đó là việc của CQĐT
Lão blackpaint làm theo cụ này. Chắc chắn đòi được xe, nhưng cũng cần phải mất xèng, mất công. Không thể để như vậy được

Chỉnh sửa cuối:

Supper_Dream

Xe buýt
Sao lại dây dưa nhỉ,giấy trắng mực đen rỏ ràng mà :(

Trạng thái
Thớt đang đóng