[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Thế không ủng hộ bằng Mồm thì bằng gì hả Cụ...đóng góp ah,nhiều cụ cũng sẵn sàng đóng góp.
Hay cụ cao siêu thì xin cụ cái kiến Ủng hộ bằng rì...?
Ủng hộ bằng mồm, khuyên ông Sơn lần sau nếu thấy rủi ro, lo lắng... Nên mở píc hỏi trước, ví dụ "Em có cái xe định cho cty xyz thuê"...

Tý phệ

Xe điện
Qua chuyện này và nhiều vụ khác tương tự trong diễn đàn này và hàng trăm hội nhóm khác, các cụ mợ nên hiểu rằng, tư cách các thành viên trong hội-nhóm chỉ có tác dụng như cái cardvisit, có nghĩa là giảm được mục "Thông tin cá nhân" giới thiệu với nhau, còn làm kinh tế phải có nguyên tắc, ko giữ được nguyên tắc thì đừng làm, mấy cụ ko có "nhạy cảm" kinh doanh thì cũng nên "chậm chậm" thôi, thương trường như chiến trường, ko được "huấn luyện", thiếu kỹ năng, trang bị giản đơn, thậm chí thiếu cả "dũng cảm trả giá" ...thì chỉ nên tham gia kinh doanh ở lĩnh vực "viết sách" hoặc tự làm cò con thêm thắt thôi cho lành.
Còn vụ này, nói ngắn gọn ngay từ đầu cụ thớt nên vét sạch tiền, bán sạch đồ trả được bao nhiêu thì trả, còn lại tìm cách làm ván mới trả dần phần còn lại....nhất tội nhì nợ, cụ thớt trước kia cũng bết như em chắc thấm điều này, nhưng thấm rồi mà giờ vẫn vậy thì hết cách cứu ah.
Chuẩn cụ. Ae kd mà tín ko giữ đc thì các thứ khác, trước sau gì cũng mất.

xdthienha

Xe điện
Vụ này chắc nhờ Khá Bảnh là ổn. Khá Bảnh hành hiệp trượng nghĩa ắt sẽ giúp. 1 tháng tiền diu túp của khá bảnh hơn 100 củ cơ mà. Giúp vụ này xong tung phây và diu túp khá bảnh thu về mấy trăm triệu :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Đội xã hội thì lắm kiểu lắm, em thì ko động đến nhưng còn Bố, Mẹ và vk con em.
Vấn đề của Cụ Sơn thật sự là khoai, may ra lấy đc nửa cái xe.
Thì em mới bảo là còn tóc mà giật mà anh, chứ vụ cụ Sơn em thấy là khó rồi!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nhiều cụ cứ còm kiểu như quân xanh cho tulai24h ý nhỉ? Còm kiểu làm nhụt chí cụ Sơn, kiểu như chả làm gì đc đâu, chấp nhận đi, rồi giảm giá đi,.... Giờ này mà còn hình vọng đàm phán gì nữa. Theo em cụ Sơn đã đạt mục đíhc khi lập thớt là cảnh báo. Còn cụ muốn lấy lại tiền thì đừng nghe trên này. Em thấy cụ thuê luật sư rồi, lại có cháu làm số 7, cụ cứ bàn với hai người đó là đủ. Chỉ có cụ mới đủ thông tin để quyết làm thế nào, em tin sẽ có cách. Còn nghe ofer bày cách thì khác gì đẽo cày giữa đường.
Còm này chuẩn. Nhờ có luật sư và cháu làm số 7 và một số quân sư quạt mo ở ngoài đời nên mới đến nông nỗi này, em dự thế :))

Tuấn Tẩu tự lái lần đầu lên tivi nên tâm
lý không vững nói hở sườn nhiều lắm mặc dù che chắn kỹ. Ông nên nhớ ô có thể viết rất hay rất lắt léo, làm việc rất ma ranh bài bản . Nhưng trước máy quay thì ông sẽ bị lộ mặt, ko phải ai cũng dũng cảm trước máy thu hình. Đó là phải có bản lĩnh năng khiếu và quan trọng hơn mình phải là người đứng đắn đàng hoàng và có trình độ.còn ô xác định lên OF ghi hình ô chơi đẹp mang 200 củ lên nói được 5p ông cốp luôn lên bàn trả Sơn Điếc thế là xong. Ông tóm lại có khôn có đểu cũng chưa có tầm. Con người ta hơn nhau ở chỗ đó, tiếc cho ông và gia đình. Vụ này ông được ít và mất rất rất nhiều như trước đây ae còn hoài nghi về con người ông giờ ô bị " bóc " như vậy thì sẽ rất khó sống trên đời. Suy từ vụ Kiên Innova ra và vụ Tuấn tự lái cuối cùng Kiên ngáo lại khôn hơn do ko xuất đầu lộ diện. Tuấn tẩu dính điệu hổ ly sơn rồi và thập diện mai phục. Giờ gỡ lại khó khăn vô cùng nên tự răn đe bản thân là chính. vụ này diễn đàn thắng lớn, nhiều like và cmt. Tự dưng giá trị cổ phiếu OTV lại lên cao. Admin đang ngồi trong bóng tối gặp miếng thịt ba chỉ rồi cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ông tulai trả lời lấy quan điểm cá nhân nêu trên clip nên bị ném đá. Chứng tỏ ông này vẫn non kinh nghiệm. Gặp người cao thủ trả lời
Thực hiện hợp đồng xyz ngày ... Khi có sự cố chúng tôi cử bộ phận abc giải quyết. Về vụ việc tôi lấy làm tiếc tuy nhiên vẫn phải chờ kết quả xxx làm rõ. Đến MC và Sơn mồm chữ O, A ngay
Em đồng quan điểm với cụ. Cụ tulai24 vẫn bị tình cảm chi phối nên khi bị cụ MC dồn vào đoạn cuối đã nhỡ mồm :))

Cũng có thể vụ này là bẫy truyền thông của cả hai ông Sơn điếc và Tuấn tẩu để các ô nổi tiếng. Còn việc đòi tiền của Tuấn tẩu thì nói luôn là ko bao giờ Tuấn tự lái trả đâu, Bank còn ko thu được. Giờ là danh dự uy tín thôi. Theo tôi Sơn nên siết con sim 0968555999 may ra ổn, sau đòi xe thì trả sim.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ vẫn cố tình không hiểu, còm cuối em giải thích cho cụ nhé!
Cụ cho em mượn xe, em đi chơi, bị lão thichduthu2011 ăn trộm!
Vậy sẽ như này
- Lão Thích sẽ đi tù vì tội ăn trộm ...
- Em có trách nhiệm với cụ, em đền xe cho cụ, còn em với lão Thích ntn cụ k cần quan tâm!!!

Nhưng

Em chưa có tiền, em trên răng dưới ***, em sẽ giả cụ dần dần nhé!
Em đố cụ cho em vào tù
hơ hơ, lúc em chưa bị bắt cũng định khắc phục một mớ rồi nhưng tại không chốt được thôi, bây giờ thì đằng nào em cũng đi tù cứ đợi để nhận đủ đi nhá :))

hanoipho79

Xe lăn
Cũng có thể vụ này là bẫy truyền thông của cả hai ông Sơn điếc và Tuấn tẩu để các ô nổi tiếng. Còn việc đòi tiền của Tuấn tẩu thì nói luôn là ko bao giờ Tuấn tự lái trả đâu, Bank còn ko thu được. Giờ là danh dự uy tín thôi. Theo tôi Sơn nên siết con sim 0968555999 may ra ổn, sau đòi xe thì trả sim.
Con sim này phải 100 củ ý anh Bất bại nhỉ.

cuongdiv

Xe container
Nợ 15 tỏi ra tòa xử mà Bị đơn nó Tuyên bố thẳng là giờ có 3 tỏi có lấy không...nếu không lấy mỗi tháng trả cho 20tr nhé.
Nguyên đơn rút đơn ngay cầm 3 tỏi luôn nhé,đấy là cả 2 bên cùng có tóc đấy:)):)):))
Chứ giờ ông Tulai24 ông ý Tuyên bố "Trên răng dưới d ái" rồi thì có mà lấy bằng Mồm thôi nhé.
Nhà e đây, cho một mụ chuyên móc nối để cho đội NH đáo hạn, một ngày đẹp giời mụ ấy bẩu bị bọn NH nó lừa mấy chục tỏi, giờ kẽo kẹt mỗi tháng nó trả 20tr (gốc 2 tỏi), mà cho vay chỉ có giấy tờ viết tay nên giờ cũng chả làm gì đc. Nó bẩu để nó làm ăn rồi còn trả, chứ có giết nó thì cũng chả lấy lại đc

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng quan điểm với cụ. Cụ tulai24 vẫn bị tình cảm chi phối nên khi bị cụ MC dồn vào đoạn cuối đã nhỡ mồm :))
Loanh quanh 40 phút tưởng sắp xong ai ngờ lại bị MC chốt vụ sắp xe cho cụ Sơn đi vào tháng 2...chờ xem Tulai24 xoay chuyển ntn :))

Duyphuongstore

Xe tải
cháu theo dõi thớt

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
hơ hơ, lúc em chưa bị bắt cũng định khắc phục một mớ rồi nhưng tại không chốt được thôi, bây giờ thì đằng nào em cũng đi tù cứ đợi để nhận đủ đi nhá :))
Ơ hầy, lão bị tháo bánh rồi sao rót rượu cho em được :T

tienbamboo

Xe container
1. Em ủng hộ OTV thời gian qua có rất nhiều động thái tích cực trong việc làm minh bạch diễn đàn bằng các cuộc đối chất như thế này
2. Qua câu chuyện này mới biết nhiều khi những nhân vật có sức ảnh hưởng trên diễn đàn chưa chắc đã đáng tin tưởng và rõ ràng

Trạng thái
Thớt đang đóng