[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

7579

Xe điện
E hỏi công an chính hiệu, họ bảo ko đòi được đâu nếu thèng thuê xe nó lươn khươn. Chính thức chia buồn với bác S
Em có ông bạn cũng làm TL, Tết vừa rồi cũng mất một khoản khá để lôi xe về, biết xe bị bán cho ai ma lôi về cũng vất vả lắm Cụ ạ.

Kuu

Xe lăn
E hỏi công an chính hiệu, họ bảo ko đòi được đâu nếu thèng thuê xe nó lươn khươn. Chính thức chia buồn với bác S
Vụ này chắc chắn là hình sự vì tài sản lớn bị mất, Tulai có dính hình sự hay không thì phía CA họ sẽ điều tra. Phần đền bù dân sự thì đương nhiên Tulai sẽ phải có trách nhiệm bồi thường theo phán quyết của tòa.
Theo em biết, những vụ kiểu như này thì phía đi thuê làm mất tài sản (dù vô tình hay chủ ý để chiếm đoạt) sẽ rất mệt đấy. Lươn khươn với PL không hề đơn giản Jame ạ.

Ontario

Xe hơi
Vụ này chắc chắn là hình sự vì tài sản lớn bị mất, Tulai có dính hình sự hay không thì phía CA họ sẽ điều tra. Phần đền bù dân sự thì đương nhiên Tulai sẽ phải có trách nhiệm bồi thường theo phán quyết của tòa.
Theo em biết, những vụ kiểu như này thì phía đi thuê làm mất tài sản (dù vô tình hay chủ ý để chiếm đoạt) sẽ rất mệt đấy. Lươn khươn với PL không hề đơn giản Jame ạ.
Bên điều tra mà nhảy vào thì đủ thứ chuyện chớ đâu đơn giản. Tl24 chỉ cần dính líu ít nhiều với hội cầm xe là ăn đủ ;))

Kuu

Xe lăn
Bên điều tra mà nhảy vào thì đủ thứ chuyện chớ đâu đơn giản. Tl24 chỉ cần dính líu ít nhiều với hội cầm xe là ăn đủ ;))
Vâng, đã điều tra thì kiểu gì rồi cũng vụ nọ xọ vụ kia... Có sống cũng thành tật anh ạ.

Sợ Gấu

Xe hơi
Khi ra làm việc ở CA Quận nó “cử” “giám đốc điều hành” đi làm việc, thay mặt cho công ty. Trong clip nó nói đại ý là điều hành Tuấn Quỳnh là thằng làm thuê cho nó.
Bản chất là đẩy trách nhiệm cho thằng làm thuê, mặc dù mọi việc nó đứng ra điều hành hết.

Trác Mộ Thu

Xe điện
Tranh chấp hợp đồng là tranh chấp dân sự, cụ Sơn khởi kiện ra toà dân sự xử cụ nhé.
Nếu có bằng chứng TL lừa đảo chiếm đoạt xe thì là có dấu hiệu hình sự, cụ Sơn gửi đơn tố cáo ra CA, CA sẽ điều tra theo án hình sự về tội lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản.
Nói chung bản chất 2 sự việc khác nhau.

Trác Mộ Thu

Xe điện
Không hiểu những cụ to mồm vì quyền lợi của chủ xe hiểu nguyện vọng thật sự của chủ xe được bao nhiêu? Đừng lợi dụng tai nạn của người khác để đạt được mục đích cá nhân nhé :)
p/s : nick này là âm binh em khai ngay từ đầu cho cccm khỏi mất công suy nghĩ
Thế theo cụ nguyện vọng thực sự của chủ xe là gì.
Em đã rửa tai lắng nghe. 8->

Ontario

Xe hơi
Khi ra làm việc ở CA Quận nó “cử” “giám đốc điều hành” đi làm việc, thay mặt cho công ty. Trong clip nó nói đại ý là điều hành Tuấn Quỳnh là thằng làm thuê cho nó.
Bản chất là đẩy trách nhiệm cho thằng làm thuê, mặc dù mọi việc nó đứng ra điều hành hết.
Cơ quan điều tra gửi "giấy mời" hoặc "giấy triệu tập" thằng nào thì thằng đấy đi chớ, đi thay lsao đc ;))

Kuu

Xe lăn
Tranh chấp hợp đồng là tranh chấp dân sự, cụ Sơn khởi kiện ra toà dân sự xử cụ nhé.
Nếu có bằng chứng TL lừa đảo chiếm đoạt xe thì là có dấu hiệu hình sự, cụ Sơn gửi đơn tố cáo ra CA, CA sẽ điều tra theo án hình sự về tội lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản.
Nói chung bản chất 2 sự việc khác nhau.
Trác nhầm!
Mất tài sản sẽ là căn cứ để khởi tố vụ án hình sự. Người đem cầm bán xe của cụ Sơn sẽ bị khởi tố bị can (người này có thể là cụ TL hay ai đó trực tiếp hoặc có liên quan đến việc cầm bán...).

Cafe_đắng

Xe hơi
Thế theo cụ nguyện vọng thực sự của chủ xe là gì.
Em đã rửa tai lắng nghe. 8->
Cụ ấy đã thuê LS (là người tin cậy) và biết kiện sẽ thắng nhưng vẫn muốn thương lượng cho đơn giản. Phương án kiện ra toà chỉ là phương án cuối cùng nếu cụ tulai không có thiện chí thương lượng thôi :)

Trác Mộ Thu

Xe điện
Trác nhầm!
Mất tài sản sẽ là căn cứ để khởi tố vụ án hình sự. Người đem cầm bán xe của cụ Sơn sẽ bị khởi tố bị can (người này có thể là cụ TL hay ai đó trực tiếp hoặc có liên quan đến việc cầm bán...).
Rõ rồi mà Kuu.
Người cầm bán xe là lão CA. Giờ đang ăn cơm cân.
Giờ phải có bằng chứng chứng minh TL chủ mưu hoặc đồng loã. Nếu ko đừng nói hình sự nhé.
Dấu hiệu hình sự rõ nhất là xe đã sang tên đổi chủ mà chủ xe ko ký giấy tờ, ko hiểu còn uẩn khúc gì cụ Sơn chưa tố cáo.

TieuFu

Xe container
Đẩy vào cái giấy tờ xe ấy ! từ đấy nó ra ! Còn đẩy vào công ty thì cần thêm một số người bị xù cùng đông thời tố thì khác !

Ontario

Xe hơi
Cụ ấy đã thuê LS (là người tin cậy) và biết kiện sẽ thắng nhưng vẫn muốn thương lượng cho đơn giản. Phương án kiện ra toà chỉ là phương án cuối cùng nếu cụ tulai không có thiện chí thương lượng thôi :)
Mấy cụ trên đang nói về Tố tụng hình sự thì cụ lại hiểu ra Tố tụng dân sự ;))

Kuu

Xe lăn
Rõ rồi mà Kuu.
Giờ phải có bằng chứng chứng minh TL chủ mưu hoặc đồng loã. Nếu ko đừng nói hình sự nhé.
Dấu hiệu hình sự rõ nhất là xe đã sang tên đổi chủ mà chủ xe ko ký giấy tờ, ko hiểu còn uẩn khúc gì cụ Sơn chưa tố cáo.
Khởi tố vụ án hình sự thì chắc chắn rồi. Kuu có khẳng định TL sẽ bị khởi tố bị can đâu. Nhưng khả năng TL có dính dáng đến việc cầm bán là cao, hơn nữa Tuấn XXX chắc gì đã là nhân vật có thật.

Trác Mộ Thu

Xe điện
Cần gì thuê luật sư.
Án dân sự, điều khoản hđ đã nêu rõ nên xử nhanh ko mà cụ.
TL phải đền tiền cho cụ S.
Then chốt vấn đề là thi hành án ntn.
Mà thôi em ko quan tâm đến chuyện này nữa. Vụ này em nghĩ còn uẩn khúc gì đó nên chém ở đây chỉ là thầy bói xem voi. :D

CSKH TMCARe

Xe buýt
Đấy là cụ nghe cụ tulai bảo thế, thực tế ông CA ăn cơm cân vì tội khác. Ông ta nhận tội bằng miệng rằng có mang xe đi cầm cố. Liệu ông ta có cầm cố xe hay không chưa biết.
Liệu cụ tulai có liên quan tới việc sang tên xe trái phép chưa biết.
Sang tên xe là việc khác và đã có 2 cái xe cho cụ tulai thuê bị sang tên. Một cái của cụ thuexepro, chủ xe tự tìm lại được nhờ lần theo GPS, cái còn lại là của cụ Sơn.
Rõ rồi mà Kuu.

Trác Mộ Thu

Xe điện
Khởi tố vụ án hình sự thì chắc chắn rồi. Kuu có khẳng định TL sẽ bị khởi tố bị can đâu. Nhưng khả năng TL có dính dáng đến việc cầm bán là cao, hơn nữa Tuấn XXX chắc gì đã là nhân vật có thật.
Khởi tố vụ án hình sự là khởi tố lão CA ở vụ án khác cụ nhé.
Vụ này vẫn xử dân sự, cụ S chả liên quan gì đến cái lão CA và hđ TL cho lão CA thuê xe cả.
Mà nói thật nhiều còm đã nêu bản chất vấn đề vụ cắm xe rồi, với lại cầm đồ giờ tinh vi lắm. Giờ thuê xe, cắm xe vay tiền đôi khi chỉ là thủ thuật của giới cầm đồ.

Cafe_đắng

Xe hơi
Cần gì thuê luật sư.
Án dân sự, điều khoản hđ đã nêu rõ nên xử nhanh ko mà cụ.
TL phải đền tiền cho cụ S.
Then chốt vấn đề là thi hành án ntn.
Mà thôi em ko quan tâm đến chuyện này nữa. Vụ này em nghĩ còn uẩn khúc gì đó nên chém ở đây chỉ là thầy bói xem voi. :D
Có lẽ cụ ấy không am hiểu nên thuê ls còn việc sẽ kiện hay tố cáo thì em không biết vì đó sẽ do ls xem xét và quyết định cụ ạ :)

CSKH TMCARe

Xe buýt
Có lẽ cụ ấy không am hiểu nên thuê ls còn việc sẽ kiện hay tố cáo thì em không biết vì đó sẽ do ls xem xét và quyết định cụ ạ :)
Là vì cụ ấy xác định nếu làm là làm cho ra cả dây sang tên xe trái phép cơ.

Trạng thái
Thớt đang đóng