[Funland] Forza Azzurri - Tiến lên binh đoàn Thiên thanh

Forza Azzurri

Xe điện
Hình như quá 100 tầng là bay sao á cụ
Lại có nhà mới thôi.
Tuy nhiên có lẽ nên nhờ cụ chủ thớt Forza Azzurri làm một bài list lại nick các cụ, mợ ở đây.
Năm sau Ý đá lại tag lại cho dễ tìm nhau :D
Chứ nói thay avatar Ý để nhận diện lại ko tiện.
Em cũng ko rõ là 100 tầng là ngừng thớt hay ntn!

Nhờ chã chuyển sang box Thể thao là xong cụ ạ.
Em lại muốn thớt này ở Quán cafe cơ cụ ạ, ko muốn vào Box thể thao :D

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]

Ko đc đâu cụ.
Nếu được thế thì mấy cái nhà cũ đc xây cực tâm huyết đã ko phải dịch vào bên box Thể thao

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

hxduong

Xe lăn
Vâng ạ. Bên đó hình như vẫn còn 2,3 nhà cũ.
Nếu giữ đc thì sẽ rất có giá trị ạ. Như ttvnol 15 năm trước.

Sẽ chuyển sang box Thể Thao như thớt Bóng đá Italia trước mình chém các cụ ạ!
Hơn trăm tầng thoải mái.

Forza Azzurri

Xe điện
Ko đc đâu cụ.
Nếu được thế thì mấy cái nhà cũ đc xây cực tâm huyết đã ko phải dịch vào bên box Thể thao
Sẽ chuyển sang box Thể Thao như thớt Bóng đá Italia trước mình chém các cụ ạ!
Hơn trăm tầng thoải mái.
Nếu ko được thì những lần sau mỗi lần Azzurri đá tất cả các cụ mợ tifosi lại tụ họp ở thớt này vậy, thớt này dù gì mở màn bằng vận đỏ ;))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thực ra mục đá pen (luân lưu) thường là HLV sẽ cho các cầu thủ tự nhận nhiệm vụ đẻ có tâm lý thoải mái nhất khi thực hiện. & có những cầu thủ rất xuất sắc nhưng chưa chắc trong các mục pen đã dám tham gia - trừ khi đội hết người đá (Dennis Bergkamp là ví dụ).
HLV chỉ định & ép đá thì hơi quân phiệt, khó thành công.
Chưa hết giờ đã thấy Cửa Nam lên danh sách, Hesdenson còn coi trộm. Cái này thống nhất từ trước trận rồi.

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Tiễn cụ nhé. Cụ lôi một cái báo dở hơi và một cái câu người Anh lên để nói đủ hiểu trình của cụ nó nằm ở đâu. Nếu cụ không hiểu thì em nói cho nhé là Người Anh ở đây là bao nhiêu người? Phải có tỷ lệ chứ không phải lấy một thằng ra để nói. Cụ thích nghĩ bọn Anh nó cay cú hay cuồng nhiệt bóng đá tùy cụ.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cười không ngậm đc miệng với ảnh chế =))

Lão hat.tieu thấy sao???
Đúng thế còn gì. Đem 1 thằng nhok ra so sánh là Ngang với 1 ngôi sao đã được thẩm định đẳng cấp + 1 Huyền thoại.
Em buồn nôn với mấy ông VTV luôn.
Trước em chỉ coi nhẹ thằng Boing giờ em cũng Pó tay mấy chú kia.
Boing tức là đồng chí nhà thơ hay vẽ những câu nói trên mây rườm rà ấy ạ
Nhân vụ Euro mới hiểu lắm chuyện cười ko thể tin nổi cụ ơi :))

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cái trò đá pen này em thấy làm HLV khó phết, ví dụ như đội tuyển cấp 3 của em, sân 7 đá pen có 3 quả thôi, em bao giờ cũng đá 1 quả, vậy mà tìm 2 thằng nữa đá cùng cũng khoai.
Lần đầu, em lấy 2 thằng tiền đạo (vì nghĩ nó sút tốt): thằng số 1 sút hỏng, thằng số 2 khoẻ nhưng sút nhẹ hều (xong nó bảo "tôi định lừa thủ môn" :D )
Lần 2: thằng 1 trốn, thằng 2 vẫn xung phong sút lên trời luôn (lại thua), trước đó em đã dặn rồi: "ép bóng bằng lòng trong chân thuận, đừng sút mu vì nó ko chính xác". Em biết thằng này nó chỉ sút mu thôi mà, lần sau thề ko cho nó đá nữa, hùng hục sút lên trời
Lần 3: em cho chúng nó tự giác, ai tự tin thì sút, ko ép nữa, mấy thằng toàn sút nhẹ hều hoặc ra ngoài :))

Đấy, sân 7 đá vui thôi mà còn ko đá được :D . Vẫn có quả tụi bạn em sút vào, nhưng nói chung tỉ lệ không cao và đường bóng không ổn định, hên xui
Thằng nào đá quen rồi, chịu áp lực tốt thì rất dễ. Còn lại nhiều thằng rất khéo, khoẻ mà ra đá pen hỏng thường xuyên.
Hơi chém tí, em sút penalty sân 7 đc phết. Hay sút úp mu tầm thấp. Bóng đi chéo và thấp tầm dưới gối thủ môn.
Cái này em học từ đá cầu. Phát cầu kiểu là là lưới hoặc nếu ko có lưới càng hay, phát cầu ngang đầu gối hoặc dưới bụng đối thủ, bạn bè em thường khó đỡ được.

Andydo

Xe điện
Thời của bđ Ý và serie a sẽ trở lại.khi các clb và tuyển ý giành danh hiệu sẽ thu hút tiền tài trợ, tiền vé, truyền hình các kiểu. Các cầu thủ như barella, spinazzola, locatelli... Sẽ được công nhận là ngôi sao. Giá trị tăng lên sẽ hút thêm fan... Bóng đá Ý chưa bao giờ thiếu tài năng chỉ là thiếu tiền thôi.
1 thời serie a sống dựa vào túi tiền của ông chủ lớn. Khi ông chủ hết tiền, giải đấu tự xuống cấp. Bây giờ các đội bắt buộc phải tự kiếm tiền. Con đường duy nhất là các câù thủ trẻ
Juventus là cái gương nhãn3 tiền: mua sắm3 vô tội vạ, thành tích thì đi xuống

acjs

Xe tăng
Spinazzola giống như Grosso, là bông hoa nở muộn cụ ạ, hoàn toàn không trẻ mà yểu nữa.
Gọi đóa hoa nở muộn là chuẩn rồi cụ👍
Grosso còn nở muộn hơn cả Spinazzola. WC 2006, Grosso từ chỗ gây ngạc nhiên khi được dự WC, không ai ngờ đá hay đến thế, tạo cơ hội và ghi bàn. Tất nhiên năm đó cả bộ tứ của Ý đều hay (Zambrotta và Cannavaro) và đặc biệt (Marterazzi).

acjs

Xe tăng
Hơi chém tí, em sút penalty sân 7 đc phết. Hay sút úp mu tầm thấp. Bóng đi chéo và thấp tầm dưới gối thủ môn.
Cái này em học từ đá cầu. Phát cầu kiểu là là lưới hoặc nếu ko có lưới càng hay, phát cầu ngang đầu gối hoặc dưới bụng đối thủ, bạn bè em thường khó đỡ được.
Đá cầu mà cụ úp mu, cầu mạnh và đi ngang rất khó chịu👍

Trista

Xe hơi
Đức - khi cầu thủ thiếu nhi đc đào tạo họ đã được ví như những cỗ máy chính xác. Mọi thứ là chính xác đến mức gần như không cảm xúc.
Sau này Đức mới thay đổi nhưng những thứ đc ăn vào máu như thế chắc cũng sẽ không mai một hết ngay đc.
Cũng vì thế mà Đức trrước kia thường không có nhà thơ nào trên sân cỏ.
Đức em thấy như một đội bóng quân đội, kỷ luật và lạnh lùng, chả mấy khi thấy hoa lá cành

acjs

Xe tăng
Đức em thấy như một đội bóng quân đội, kỷ luật và lạnh lùng, chả mấy khi thấy hoa lá cành
Em nghĩ giờ Đức không còn là cỗ xe tăng nữa rồi, đã uyển chuyển và đáng xem hơn nhiều (có lẽ từ thời Klinsmann)

acjs

Xe tăng
Đội hình tiêu biểu EURO 2020 của UEFA, các cụ thấy sao ah?

The UEFA EURO 2020 Team of the Tournament was selected by UEFA's team of Technical Observers.