Fortuner V hay Pajero Sport ?

Xe cải tiến

Xe buýt
SỐ 10, NGÕ 15, ĐƯỜNG NGỌC HỒI, HOÀNG MAI, HN
Website
xevietnam.com
-Các bác xem thế nào chứ con FT ra trước mà chả thấy ai kêu ù đến mức phải lên báo trong khi PS ra sau, bán thì được có 1 nhúm thế mà lại được lên báo vì cái lỗi "ù đến đau cả đầu" nhỉ?:D
Cụ nói thế nào chứ em thấy nó ù hơn nữa là khác, chắc cụ chưa ngồi lên 2 xe này

RAVA

Xe ba gác
Cụ nói thế nào chứ em thấy nó ù hơn nữa là khác, chắc cụ chưa ngồi lên 2 xe này
-Bác cứ làm như em chưa chạy xe suv bao giờ ấy, đã gọi là xe suv khung gầm rời, gầm cao, bánh dày cộp...thì con nào mà chả ồn, vấn đề là ít hay nhiều thôi, làm sao mà so với xe sedan được. Hồi năm 2000, em chuyển từ Accord 95 xuất Mẽo lên Land, hôm đầu tiên vác lên đường PV-CG nghe tiếng nghiến lốp mà ù cả tai, xóc nảy mít, về sau này chạy nhiều thì nó quen dần. Mấy con suv này thì cứ phải chất đủ tải thì nó mới êm ái hơn 1 tý được!:-"

Kà tàng

Xe đạp

tientheq

Xe đạp
Thế thì Kụ phải hỏi lại mà mua để đi hay để bán !!:-|

tientheq

Xe đạp
1- PS kén người chơi; xe tuy chắc chắn, ổn định nhưng sẽ lõm nặng nếu muốn bán (thời điểm này đang khuyến mãi không mua thì quá dở)
2- FT thì ....................em chẳng muốn nói đến CHẤT và LƯỢNG đâu, nhưng muốn là bán được ngay và lỗ ít (thậm chí có lãi) nên oánh trúng tâm lý: chưa mua đã lo bán
Chủ thớt ở vào hoàn cảnh nào thì xào xe đó, em chỉ tư vấn có vậy.

@SSS: Chuyện khóa visai không khó cho xe PS nhưng không cần thiết!!!!!!
Thế thì Kụ nên khuyên là mua FT trước sau đó bán mua PS có phải so sánh dễ không nhẩy !!!:-|

BÌNH-SADACO

Xe hơi
quan trọng là bác chủ yêu em nào thôi.Miễn cưỡng ko hạnh phúc đâu bác nhé

html02

Đi bộ
Em mới lấy 1 con PS AT màu trắng được hơn tháng.

Chạy 1 lần về Trà Vinh quê vợ, cảm giác xe ngon, chắc chắn, đầm, cũng chả ồn lắm, đi cao tốc Trung Lương đạp lên 100 nhẹ nhàng.

Bà xã hay say xe lắm, đi taxi con ỉn có 15' mà mặt mày xanh mét mắc ói, thế mà ngồi xe nhà đi từ TV về HCM chả thấy sao cả.

Xe chỉ bị cái, nước sơn nhìn ok mà sao sờ lên nó cứ nhám nhám như có bụi ý, đã rửa xe đc 4 lần mà vẫn cảm giác thấy thế, cả cái kính đuôi xe cũng bị thế là thế nào nhỉ? Bác nào giải thích hộ với!

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Em mới lấy 1 con PS AT màu trắng được hơn tháng.

Chạy 1 lần về Trà Vinh quê vợ, cảm giác xe ngon, chắc chắn, đầm, cũng chả ồn lắm, đi cao tốc Trung Lương đạp lên 100 nhẹ nhàng.

Bà xã hay say xe lắm, đi taxi con ỉn có 15' mà mặt mày xanh mét mắc ói, thế mà ngồi xe nhà đi từ TV về HCM chả thấy sao cả.

Xe chỉ bị cái, nước sơn nhìn ok mà sao sờ lên nó cứ nhám nhám như có bụi ý, đã rửa xe đc 4 lần mà vẫn cảm giác thấy thế, cả cái kính đuôi xe cũng bị thế là thế nào nhỉ? Bác nào giải thích hộ với!
Khả năng xe bị dính bụi sơn đó bác!

html02

Đi bộ
Xe em mua mới 100% sao lại dính bụi sơn vậy bác khumui?

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Xe em mua mới 100% sao lại dính bụi sơn vậy bác khumui?
Chuyện đó là bình thyường mà bác, ví dụ như cạnh nhà em có xưởng sơn xe, mặc dù cách 1 nhà nữa nhưng vẫn dính bụi sơn, thỉnh thoảng em phải lấy giấy ráp mịn để đánh kính lái, huống hồ xe để ở kho nhà máy sản xuất trước khi giao:D Hôm nào bác đi cũ cũ 1 chút, ra đánh bóng là hết

HANOICity

Xe điện
Cụ khumui giải thích khéo như đã từng nghe trên Phủ doãn hôm em đi sơn cái quạt trần, lẽ ra cụ phải làm trên tổng!

Chỉnh sửa cuối:

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

conco4mat

Xe tăng
Xe ở Hãng là sơn nhún, không bao giờ có bụi được. Bụi sơn nếu có thì do quá trình lưu bãi ở Đại lý; Sơn các xe khác bám qua. cái này thì Hãng nào cũng thế thôi.

conco4mat

Xe tăng
Em và cụ trao đổi cũng nhiều, cùng cụ conco4mat nữa nên em cũng không nhớ hết. Chả là em cũng quan tâm đặc biệt đến ps nên soi mói nhiều. Nhưng tất nhiên với hiện trạng về ngoại hình, kích cỡ và những gì ps vn sở hữu thì em vẫn bằng lòng với những gì mình có.
Quan điểm của em về xe cộ hơi khác người nên khó lựa chọn.
Xệ chắc do vấn đề quản lý.
Trọng lượng hai bên không bao giờ bằng nhau, nếu làm lo xo có độ cứng khác nhau thì phiền phức quá, nên làm bằng nhau và giữ trong giới hạn cho phép, chắc nhiều xe khác cũng thế thôi.
Một ví dụ khác là các góc đặt của các xe Toyota cao cấp bên phải và bên trái khác nhau tùy theo thị trường (tay lái nghich hay tay lái thuận) còn Mit thì cho bằng nhau.

Chỉnh sửa cuối:

achilles88

Xe tải
Em lăn tăn giữa 2 cô này, vì em hỏi kinh nghiệm của mấy ông anh, ông nào đi xe thuộc hãng nào là tâng con của mình và chê cô còn lại, riết rồi em nản luôn :ar!
PS đi cụ, e thấy mấy cụ lãnh đạo xxx toàn đi xe này thôi, chất, bền bỉ...

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
Bác định so với bản 3.0 của PS phải không? Em đang đi PS, chạy FT cũng nhiều, đến giờ vẫn chưa hiểu ra tại sao người ta mua FT nhiều vậy!
Thích cái câu này của bác hehe chuẩn đấy:))

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em lăn tăn giữa 2 cô này, vì em hỏi kinh nghiệm của mấy ông anh, ông nào đi xe thuộc hãng nào là tâng con của mình và chê cô còn lại, riết rồi em nản luôn :ar!
Lăn tăn gì nữa xúc thôi bác ơi. hehehe.

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em thấy hình như thằng FT nó có cái khóa vi sai cầu, còn PS thì không đấy cụ!
Lạy cụ. Cụ làm ơn đi. ăn gạch đá bây giờ chứ nị. Không biết gì mà lại ho to thế
PS Supper Select đấy cụ. linh hoạt cực kỳ luôn. FT phải gọi bằng ... :)) mà FT là Fulltime cụ nhé :))