Thảo luận Fortuner hay Everest - lựa chọn khó cho khách Việt

kiensurveyor

Xe tăng
thế là đắt hơn 2.2 Titanium cũng khơ khớ nhỉ :))
Chờ 2 tháng nữa thì em héo mòn mất, nên thôi em nhận là cuồng Ford vậy
Điểm (-) lớn nhất của FE là thiếu cái cầu trước, cho nên chênh gần 200t so với Thánh xem ra lại rẻ.

Koenigsegg One 1

Xe buýt

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

BiK

Xe điện
Năm mấy thì em không nhớ thật, nhưng khoảng năm 2006 thì em lái 1 con Ford Everest máy xăng số MT, mà lúc đó cũng cũ rồi. Xe cơ quan.
Khoảng năm mấy thì họ bỏ bản máy xăng vậy bác?
Em cũng quan tâm đến các dòng Ford Việt Nam nhưng thấy kể từ 2008 đến nay hình như Everest chỉ có bản máy dầu.

Giapnv272

Xe buýt
đổ đèo thì về chế độ bán tự động, đưa cần về số thấp là xong ví dụ như L1, L2. chứ có tính năng này bật lên có khi vẫn không an tâm bộ xử lý nó có đưa về số thấp như mong muốn không. cho nên dùng tay vẫn là chuẩn, chỉ mình tin vào mình thôi phải ko cụ :D
Bạn lên youtube xem Hùng Lâm bên XeHay test Explorer đổ đèo như nào mà mở mang tầm mắt nhé. Chắc bạn đang đi thùng tôn của Toy nên không biết thế giới công nghệ nó phát triển đến như nào đâu.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Bạn lên youtube xem Hùng Lâm bên XeHay test Explorer đổ đèo như nào mà mở mang tầm mắt nhé. Chắc bạn đang đi thùng tôn của Toy nên không biết thế giới công nghệ nó phát triển đến như nào đâu.
e đi bộ cụ ạ, thùng tôn của Toy vẫn là niềm ao ước của em đấy ạ
thế cụ giúp em mở rộng tầm mắt cái, công nghệ đổ đèo nó là ntn cụ? Mấy cái cụ tést xe Hùng Lam hay Hùng rơm gì đó thì ăn tiền của hãng nên xe nào họ cũng hót như nhau cụ ạ

xuan

Xe tải
Đây là một cái còm ngớ ngẩn nhất về oto mà tôi thấy từ trước tới giờ.
3 cái như đổ đèo, hai cầu, kiểm soát lực kéo là cái quan trọng thì bảo ko qtrongj, cái đèn tự động bảo vớ vẩn. Tôi vào hầm cầu chui hoặc hầm chung cư gặp thằng nào ko bật đèn nhìn xe biết ngay toàn xe phò và rẻ tiền, cái này đơn giản vậy nhưng giúp an toàn hơn :)):)).
Tất cả cái hơn thì bảo ko qtrongj rồi kết luận Everest hơn. Mấy cái này đếch độ đc trong khi bác khen cái vớ vẩn như cảm biến thì ra Long Thịnh 30 phút là có.
Đi đường đồi núi thì cần chứ đi trong TP, đô thị thì đổ đèo, 2 cầu và kiểm soát lực kéo làm cái .éo gì. Còn bật đèn tự động có thì tiện, còn không thì bật tay, thích thì lắp thêm, quan trọng gì, miễn là vẫn bật đèn tại thời gian và địa điểm bắt phải bật là được, chứ có phải là không có bật tự động thì không bật đâu.
Còn những cái cảm biến và cảnh báo kia đi trong nội đô đông người thì có càng tốt chứ sao.
Còn 1 việc nữa là đừng chê người khác, mỗi người 1 quan điểm, 1 sở thích riêng.
Đừng nói người khác ngớ ngẩn trong khi mình có khôn đâu.

xuan

Xe tải
Diễn đàn mà bác, không so sánh, không bình luận thì không lẽ bọn em vào Lò rượu để Buộn Rượu Lậu à? :)
Quan trọng là mọi thành viên thể hiện tinh thần thiện chí, tôn trọng nhau trong các bài viết của mình!
Cụ nói đúng ạ. Mọi người đều có quyền chia sẻ ý kiến của mình, miễn là có ý xây dựng, đóng góp, không gây hấn là được. Còn ai có tiền muốn mua xe gì thì mua.

msbnty-29

Xe tải
Đi đường đồi núi thì cần chứ đi trong TP, đô thị thì đổ đèo, 2 cầu và kiểm soát lực kéo làm cái .éo gì. Còn bật đèn tự động có thì tiện, còn không thì bật tay, thích thì lắp thêm, quan trọng gì, miễn là vẫn bật đèn tại thời gian và địa điểm bắt phải bật là được, chứ có phải là không có bật tự động thì không bật đâu.
Còn những cái cảm biến và cảnh báo kia đi trong nội đô đông người thì có càng tốt chứ sao.
Còn 1 việc nữa là đừng chê người khác, mỗi người 1 quan điểm, 1 sở thích riêng.
Đừng nói người khác ngớ ngẩn trong khi mình có khôn đâu.
Quan điểm và sở thích thì xin mời, lại còn bầy đặt hai cầu, kiểm soát lực kéo, đổ đèo ko quan trọng, kết luận Everest hơn :)). Giá như khách hàng toàn thằng ngu thì tốt cho hãng, nó việc éo gì phải tạo ra cái xe lắm options làm gì.

Porsche 911

Xe container

artmedia5881

Xe container
Ngon mà, hôm đi TP. HCM được đưa đi sân bay, đón về từ HN-NB bằng Nac mới, nói chung là ngon! :)
vâng, quan trọng lớn nhất là cháu hay đi Phượt nên rất phù hợp với nhu cầu và sở thích ạ.
Trước cả nhà cứ thế leo lên xe Xuyên Việt gần tháng trời thấy cuộc sống cũng thú vị phết ạ

Porsche 911

Xe container
vâng, quan trọng lớn nhất là cháu hay đi Phượt nên rất phù hợp với nhu cầu và sở thích ạ.
Trước cả nhà cứ thế leo lên xe Xuyên Việt gần tháng trời thấy cuộc sống cũng thú vị phết ạ
Thế thì còn gì bằng! :)
Đi bán tải, những khi bí quá - cứ ngả thùng ra là thành bàn ăn rất tiện.