Thảo luận Fortuner hay Everest - lựa chọn khó cho khách Việt

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Giờ này vẫn còn khoe cái ko kênh hả cụ :)), hạ giá bán ngay kẻo lại phải trả lương cho anh em bằng Everest :))
Fortuner ra khéo Explorer cũng ế chỏng gọng dù hai xe ko liên quan gì tới phân khúc của nhau :D. Thế Explorer hết chênh chưa?
Explorer và Everest không được FORD ưu tiên bán và phát triển ở thị trường Việt Nam bác ạ. Nên ế là điều chắc chắn dù có kênh hay không kênh, PR hay hay giảm giá ưu đãi khuyến mại như thế nào. THÌ NÓ VẪN CỨ Ế ẨM và SỐ LƯỢNG BÁN RA LÀ RẤT ÍT. Explorer kênh 150 củ giao ngay :)) .... cho đến khi có thông báo mới thay thế. Haha. em fun tí

Porsche 911

Xe container
Giờ này vẫn còn khoe cái ko kênh hả cụ :)), hạ giá bán ngay kẻo lại phải trả lương cho anh em bằng Everest :))
Fortuner ra khéo Explorer cũng ế chỏng gọng dù hai xe ko liên quan gì tới phân khúc của nhau :D. Thế Explorer hết chênh chưa?
Nó quá xa vời.
Chẳng ông nào mua Fortuner đi chơi, xe cho gia đình cả. Mua Fortuner là toàn đi KD hay cho thuê, chủ yếu là trong kia cho thuê ướt thôi.
Explorer thì không phải dành để KD rồi :)

Buki

Xe điện
Em ủng hộ Ford Ev vì em yêu Ford, em yêu Ford vì em biết chút xíu về Kỹ thuật, em biết chút xíu về kt nên em hay vọc, càng vọc em càng yêu Ford :D
Fortuner không có fan cuồng dạng như em đâu, đơn giản vì triết lý xe của Toy giết chết hết cảm xúc
HĩHĩ
Có mỗi ông dung.vn tổng GD Ford Việt Nam mới hiểu kỹ thuật nên ca ngợi mù quáng dù cái xe SUV ko có hai cầu, ko có đổ đèo, ko có kiểm soát lực kéo mà cứ khen hơn vì kỹ thuật thì chịu rồi :))

Buki

Xe điện
Nó quá xa vời.
Chẳng ông nào mua Fortuner đi chơi, xe cho gia đình cả. Mua Fortuner là toàn đi KD hay cho thuê, chủ yếu là trong kia cho thuê ướt thôi.
Explorer thì không phải dành để KD rồi :)
Cái xe ở mình nó cũng đa di năng mà cụ. Xe có thể mua cho chạy việc công ty, nhưng tối hay cuối tuần đi đâu thì họ vẫn lấy để đi việc gia đình chứ ai đủ điều kiện mua xe đi chơi riêng thì họ lại chả mua Fortuner hay everest. Cty đang ký vẫn cứ BMW, Mercedes.... đầy mà. :))

Buki

Xe điện
Explorer và Everest không được FORD ưu tiên bán và phát triển ở thị trường Việt Nam bác ạ. Nên ế là điều chắc chắn dù có kênh hay không kênh, PR hay hay giảm giá ưu đãi khuyến mại như thế nào. THÌ NÓ VẪN CỨ Ế ẨM và SỐ LƯỢNG BÁN RA LÀ RẤT ÍT. Explorer kênh 150 củ giao ngay :)) .... cho đến khi có thông báo mới thay thế. Haha. em fun tí
Chết thật, thế Ford VN ko ưu tiên và phát triển ở tt Việt Nam thì ưu tiên cái gì, chả nhẽ mỗi cái bán tải Ranger hả cụ, thế thôi đừng nhập mấy con bán lỗ suốt ngày như Fiesta, Focus đi, sao phải khổ thế toàn phải lấy lãi ranger để bù lỗ? Vậy là ế ông cũng phải kênh 150 hả?:))

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Chết thật, thế Ford VN ko ưu tiên và phát triển ở tt Việt Nam thì ưu tiên cái gì, chả nhẽ mỗi cái bán tải Ranger hả cụ, thế thôi đừng nhập mấy con bán lỗ suốt ngày như Fiesta, Focus đi, sao phải khổ thế toàn phải lấy lãi ranger để bù lỗ? Vậy là ế ông cũng phải kênh 150 hả?:))
Cụ nói chuẩn rồi đấy ạ :)) Mỗi Ranger thôi. Mấy bố Fiesta, Focus, Ecosport lắp ráp. Đại lý thì lỗ nhưng nhà máy họ vẫn lãi cụ ạ.

Buki

Xe điện
Cụ nói chuẩn rồi đấy ạ :)) Mỗi Ranger thôi. Mấy bố Fiesta, Focus, Ecosport lắp ráp. Đại lý thì lỗ nhưng nhà máy họ vẫn lãi cụ ạ.
Thế giờ em có con mắt thông cảm hơn cho các đại lý ford rồi đấy, khổ thân bị hãng nó ép. Truoc kia toàn chửi đại lý, thôi giờ em toshiba bọn hãng Ford vậy :))

Ông dung.nv từ chức tổng gđ ford VN đi cho đại lý nhờ nhé :))

camaro1s

Xe tăng
Website
www.aroma-car.vn
Bác vào xehay. Clip của Hùng Lâm xem. :)
Em thích xem các clip này, nói chung họ không chê gì Ford cả Ranger (được đánh giá rất nhiều lần), Ford Everest mới và cả Explorer nữa, cả New Focus nữa. Còn khi xem đánh giá Hilux thì đúng là không chê nhưng cũng chẳng khen được!
Tìm hiểu xe đâu có phải chỉ những có số trên màn hình đâu! :)

Tất nhiên, Ford Everest thua Fortuner thì em thừa nhận luôn, xe gì chẳng thua TOY Việt Nam ngoài xe của Trường Hải! :)
Hùng Lâm thì xe nào chả hay :))

Korea old 1.6

Xe buýt
Cồn bằng mà nói thì rõ ràng đứng ở tiêu chí tậu 1 con suv địa hình rõ ràng fof tủn đã ăn đứt em ve chó kia rồi. H êh....cá nhân em thì thích vẻ ngoài em tủn nhưng lái thì thấy thua xa em ve nhưng khi anh toi anh ấy trình em tủn mới thì em cũng khó cưỡng rồi....có điều gí thì lại lên mất gần 3 lít so với em ti vô cũ....chạm ngưỡng em hàn háng cao lỗ đít khít ăn ỉa hiền lành nên em lại chọn em san.... hi hi. Vui tí các cụ ợ.

Binhtn99

Xe buýt
Bực mình quá chưa được chạy thử Fotuner full xăng, ev thì thử rồi. Thế mới khó :)

cuongscb

Xe tăng
Câu này cực chuẩn, cực hay.
Có loại đàn ông mua xe nhưng do người khác hoặc các người khác quyết định, có loại đàn ông mua xe tự tìm hiểu và tự quyết định :)
Câu này bác nói cũng chuẩn luôn này. Em có ông anh chơi thân, kinh phí có tầm 700 ngồi ngâm cứu đủ thứ từ K3, M3 ...., cuối cùng vợ cầm tiền sang TOY cọc em Vios về báo lại với chồng, ông anh tức lắm nhưng chả làm gì được, hỏi vợ bảo sao em lại làm thế, em biết gì về xe mà đi mua như thế. Vợ trả lời mỗi câu : mua xe đấy cho nó giống mọi người ở cơ quan :)):)):))
Bảo sao Vios xe chả ra gì, giá cao mà vẫn đắt hàng.

1qaz2wsx

Xe máy
cãi nhau hoài, e thích everest, e chờ fortuner công bố gía rồi e mới quất everest 2.2 titanium, thấy hài lòng, chẳng tiếc gì con fortuner 4x4 máy xăng vì e ko thích máy xăng :))

1qaz2wsx

Xe máy
Sao cụ không chờ ev giảm giá rồi múc ạ
chờ thì đến bao giờ ạ, sao ko chờ luôn đến lúc có oto bay rồi mình mua EV cho nó rẻ hả cụ :))
thích thì múc ạ, xe mình đi gia đình chứ ko kinh doanh, chờ đợi đến bao giờ

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Trích "Những bài học nông thôn" của Nguyễn Huy Thiệp, Chị Hiên kể về cảnh xem diễn vở chèo Tần Hương Liên xử án: “Có mấy tay thanh niên ở bên Duệ Đông đứng sau chúng tôi. Một tay dí ch.im vào đ.ít cái Lược. Cái Lược bảo: “Làm gì thế?” Tay này cũng dơ, nói thản nhiên: “Làm chủ nhiệm hợp tác”. Cái Lược mắng: “Thôi đi chứ”. Tay này lại bảo: “Nhân dân tín nhiệm thì tôi còn làm”
HĩHĩ
Ông dung.nv từ chức tổng gđ ford VN đi cho đại lý nhờ nhé :))

Kada

Xe tải
Fò tủn hôm xem ở Triển lãm xe thấy bảng taplo bằng nhựa, bề mặt vân kiểu giả da, giống kiểu taplo Innova. Thôi em cũng lạy thánh mớ bái....:D

vôlangday

Xe tăng
phải em thì em cũng thấy phân vân các cụ ạ ! mặc dù chạy 4 xe ford từ loại gầm cao đến gầm thấp, em thấy xe ford có những ưu điểm rất riêng và rất hay, nhưng công tâm mà nói thì nhược điểm không phải là ít do vậy toy vẫn thịnh vượng là có lý do của nó ạ ! vỏ có mỏng, xe có yếu , không thông minh bằng nhưng sự ổn định thì ăn đứt các anh khác !