[Funland] Formula 1 - 2020

neomatrix

[Tịch thu bằng lái]
Bi quan chứ bác.
Vì anh Bô tát (kèm Merc) vẫn hơn đứt đám còn lại (kèm xe).

Tôi coi F1 giờ chỉ mong nó bão thôi, như hôm rồi ở Turkey ấy.
Ha ha ha. a Bồ tát mà ăn pole xong depart vớ vỉn lại ăn traffic thì cũng chưa ăn đc cụ ạ.
trong một diễn biến khác, ko mấy ai quan tâm và thực ra là ai cũng biết rồi thì cu Mazepin sẽ về đua cho Haas mùa sau, lại thêm một cu cocc nữa.

neomatrix

[Tịch thu bằng lái]
Bi quan chứ bác.
Vì anh Bô tát (kèm Merc) vẫn hơn đứt đám còn lại (kèm xe).

Tôi coi F1 giờ chỉ mong nó bão thôi, như hôm rồi ở Turkey ấy.
xong chưa kể anh Bô tát có thể thua cả anh lái thay cho Hamilton nhé cụ! hehehehe, cái này thì mới gọi là vui!!! chắc cu Vandorme về lái quá! (e mong Russell đc gọi, nhưng chả biết hợp đồng với Williams có cho phép ko)

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
xong chưa kể anh Bô tát có thể thua cả anh lái thay cho Hamilton nhé cụ! hehehehe, cái này thì mới gọi là vui!!! chắc cu Vandorme về lái quá! (e mong Russell đc gọi, nhưng chả biết hợp đồng với Williams có cho phép ko)
Cái đó thì rõ rồi.
hay, gọi cha nó cu Mick Sumakhơ về bác nhỉ.

4vnpro

Xe buýt
Ha ha ha. a Bồ tát mà ăn pole xong depart vớ vỉn lại ăn traffic thì cũng chưa ăn đc cụ ạ.
trong một diễn biến khác, ko mấy ai quan tâm và thực ra là ai cũng biết rồi thì cu Mazepin sẽ về đua cho Haas mùa sau, lại thêm một cu cocc nữa.
COCC cũng tốt, kể cả Pilot còn lại, mang thêm tiền cho đội thì ai chả vui, dù gì kết quả cũng chẳng thể khá hơn với cái xe này hay năm sau.

neomatrix

[Tịch thu bằng lái]
Cái đó thì rõ rồi.
hay, gọi cha nó cu Mick Sumakhơ về bác nhỉ.
cha của cu Mick thì đang nghỉ dưỡng ở Thụy sĩ rồi, ko tiện gọi cụ ạ! khổ ghê!

COCC cũng tốt, kể cả Pilot còn lại, mang thêm tiền cho đội thì ai chả vui, dù gì kết quả cũng chẳng thể khá hơn với cái xe này hay năm sau.
pilot còn lại thì chắc chắn là COCC luôn, cốp bự!

4vnpro

Xe buýt
Vậy là Rusell sẽ thay Ham cuối tuần này, hi vọng duy nhất cu này có điểm trong mùa này

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
cha của cu Mick thì đang nghỉ dưỡng ở Thụy sĩ rồi, ko tiện gọi cụ ạ! khổ ghê!

pilot còn lại thì chắc chắn là COCC luôn, cốp bự!
Chẳng sao bác ạ.
COCC gì cũng được, dân Pờ rồ nó phải chấp nhận chuyện đó.

Còn anh Xu ma khơ con, có vẻ năm tới, có cái cúp F2, anh vô Haas ngồi rồi bác ạ.
Chỉ cần bằng 1/91 ông Papa thôi, đã có thể tự hào rồi.

ththang

Xe lăn
Mick chính thức có mặt ở Haas F1 Team 2021

neomatrix

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng sao bác ạ.
COCC gì cũng được, dân Pờ rồ nó phải chấp nhận chuyện đó.

Còn anh Xu ma khơ con, có vẻ năm tới, có cái cúp F2, anh vô Haas ngồi rồi bác ạ.
Chỉ cần bằng 1/91 ông Papa thôi, đã có thể tự hào rồi.
ha ha ha, e có mỉa mai gì đâu cụ! sự thực là cocc thì bảo là cocc thôi. còn hơn nhau thì cứ ra track mà đua thôi!

Mick chính thức có mặt ở Haas F1 Team 2021

Chúc mừng Mick!!! 2 rookies về với một đội lẹt đẹt, nói chung là cơ hội cũng lớn mà vất vả cũng nhiều, Haas thiếu tiền, chắc sẽ dồn lực cho 2022 và buông 2021 nên mùa sau 2 cu này chắc sẽ như Russell ở Will, thôi chiến với nhau cũng đc vậy

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
ha ha ha, e có mỉa mai gì đâu cụ! sự thực là cocc thì bảo là cocc thôi. còn hơn nhau thì cứ ra track mà đua thôi!

Chúc mừng Mick!!! 2 rookies về với một đội lẹt đẹt, nói chung là cơ hội cũng lớn mà vất vả cũng nhiều, Haas thiếu tiền, chắc sẽ dồn lực cho 2022 và buông 2021 nên mùa sau 2 cu này chắc sẽ như Russell ở Will, thôi chiến với nhau cũng đc vậy
Các đại danh đều khởi đầu từ small teams mà bác.
Papa Schumi là từ Jordan.
Vettel là từ Toro Rosso.
Verstappen thì tôi ko nhớ.

neomatrix

[Tịch thu bằng lái]
Các đại danh đều khởi đầu từ small teams mà bác.
Papa Schumi là từ Jordan.
Vettel là từ Toro Rosso.
Verstappen thì tôi ko nhớ.
Vâng cụ, ai mà chả khởi đầu với mấy team lẹt đẹt. Vấn đề ở đây là team lẹt đẹt Haas này đón 2 anh rookies cùng một lúc chứ kô phải một a rookie sẽ đc dìu dắt bởi một tay lái có nhiều kinh nghiệm. Chưa kể Haas ko phải như Torro Rosso, ko phải là B team của mội đội nào đó. E ko so với Jordan vì quản lí thời đó khác với bây h. Và năm sau thì Haas sẽ chìm nghỉm ở cuối bảng nên khó là khó chỗ đó thôi, và hai cu rookies sẽ đua với nhau.
Mick về đc Alfa Romeo thay Giovanazzi thì có lẽ tốt hơn (alfa là bàn đạp cho Leclerc). Nhưng khó mà vượt khó đc thì sẽ rất tốt. Nên cơ hội cũng nhiều nhưng sẽ vất vả.

neomatrix

[Tịch thu bằng lái]
Rus VS Bot. Tuần này có cái hay để xem nhưng mà đua muộn quá ạ. Em thì đồ rằng xe của Rus sẽ bị tune down nhiều, hoặc là DNF, không lẽ Merc lại hót sht ném vào mặt Bot 8-}
Cụ cứ vui tính.
Ko bao h có chuyện team lại tự lấy tai bóp dai sắc thế cụ ơi. Còn DNF hay tèo do nguyên nhân khách quan hay lỗi thì kô chấp. Đây sẽ là cơ hội cho Merc đánh giá khả năng của Russell và xem lại hợp đồng với Bottas có chính xác ko.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Lúc đầu em cũng nghĩ như cụ, tuy nhiên hợp đồng vs Bot thì cũng đã ký rồi, cũng chả có lý do gì để hủy nếu Bot kém cả Rus, bởi Bot đơn giản chỉ cần là tay lái phụ là đc rồi. Một núi không thể có 2 hổ. Hơn nữa nếu ko tune down xe Rus hay chiêu trò khiến Rus DNF thì ko chỉ Bot ăn sht, mà Ham cũng có thể hứng bãi sht lớn vào mặt, khi ng ta nhận ra cái chức vô địch của Ham nó chả đáng giá như nó phải đáng giá. Tiền nong điểm số thì giờ này đối vs Merc ko còn quan trọng rồi. Đôi điều tâm tư trước weekend vs các cụ!
Điểm số là tiền mặt ở bển, bác ạ.
Sẽ không có chuyện Mercedes ném đi vài triệu VND, chỉ vì những lý do nêu trên.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, ai mà chả khởi đầu với mấy team lẹt đẹt. Vấn đề ở đây là team lẹt đẹt Haas này đón 2 anh rookies cùng một lúc chứ kô phải một a rookie sẽ đc dìu dắt bởi một tay lái có nhiều kinh nghiệm. Chưa kể Haas ko phải như Torro Rosso, ko phải là B team của mội đội nào đó. E ko so với Jordan vì quản lí thời đó khác với bây h. Và năm sau thì Haas sẽ chìm nghỉm ở cuối bảng nên khó là khó chỗ đó thôi, và hai cu rookies sẽ đua với nhau.
Mick về đc Alfa Romeo thay Giovanazzi thì có lẽ tốt hơn (alfa là bàn đạp cho Leclerc). Nhưng khó mà vượt khó đc thì sẽ rất tốt. Nên cơ hội cũng nhiều nhưng sẽ vất vả.
Trong F1 không có chuyện "một a rookie sẽ đc dìu dắt bởi một tay lái có nhiều kinh nghiệm", bác ạ.
Toàn Sharks trong đó không à.
Nó không đè nhau 1 cách quếc liệc (và nguy hiểm + ảnh hưởng tiêu cực tới điểm số), đã là tốt lắm rồi.

4vnpro

Xe buýt
Vâng em biết điểm quy ra tiền chứ. Nhưng có chục triệu thì cũng ko đáng để đánh đổi danh tiếng Ham và Merc. Rõ ràng Ham kém vĩ đại đi thì Merc cũng tương tự, và Bot sẽ dính chưởng tinh thần nặng, ảnh hưởng cả sang mùa sau, thì số tiền mất là nhiều hay ít ợ.....
Em thì lại nghĩ khác, đây là cơ hội để Mẹc kiểm chứng khả năng của Rus vì có vẻ Ham sẽ ko còn gắn bó lâu dài với vị trí Pilot, còn Bot thì vẫn làm tốt nhiệm vụ của mình, nếu thấy ko ổn thì Mẹc đã đôn Rus lên cho năm sau rồi.
Top 5 là đạt yêu cầu, còn top 3 là thành công.

Mclaren_LeMans

Xe tăng
thể thao đỉnh cao mà các cụ cứ suy nghĩ như giải đua wave bờ hồ thế :)) em nghĩ xe Mẹc mạnh thật nhưng để nài nó ngon đâu phải dễ dàng. Như GP con Honda RCV 213 Marquez nài đỉnh cao nhưng Lorenzo cũng vô địch thế giới vài lần thì sml đấy thôi

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vâng em biết điểm quy ra tiền chứ. Nhưng có chục triệu thì cũng ko đáng để đánh đổi danh tiếng Ham và Merc. Rõ ràng Ham kém vĩ đại đi thì Merc cũng tương tự, và Bot sẽ dính chưởng tinh thần nặng, ảnh hưởng cả sang mùa sau, thì số tiền mất là nhiều hay ít ợ.....
Nó không làm vậy đâu bác.
Vì nó có quá nhiều lý do để chuyển sang đó, nếu bất lợi.
Bản thân Mercedes cũng đôi lần tự thừa nhận, hiện họ có best engine và best team.

neomatrix

[Tịch thu bằng lái]
Lúc đầu em cũng nghĩ như cụ, tuy nhiên hợp đồng vs Bot thì cũng đã ký rồi, cũng chả có lý do gì để hủy nếu Bot kém cả Rus, bởi Bot đơn giản chỉ cần là tay lái phụ là đc rồi. Một núi không thể có 2 hổ. Hơn nữa nếu ko tune down xe Rus hay chiêu trò khiến Rus DNF thì ko chỉ Bot ăn sht, mà Ham cũng có thể hứng bãi sht lớn vào mặt, khi ng ta nhận ra cái chức vô địch của Ham nó chả đáng giá như nó phải đáng giá. Tiền nong điểm số thì giờ này đối vs Merc ko còn quan trọng rồi. Đôi điều tâm tư trước weekend vs các cụ!
Hợp đồng với Bottas có một năm, hợp đồng của Russell với Williams cũng chỉ có 1 năm. trong đội gà nòi của Merc thì có Russell, Ocon, và Vandorme trong đó Vandorm là reserved pilot, thế mà Russell đc gọi thì phải hiểu là Merc coi trọng Russell như nào, nên ko có chuyện Merc tune down hay gì cả cho xe của Rus. xe nó như thế, có khai thác đc xe ko thì là chuyện của pilot, chứ ko bao h, em nhấn mạnh là ko bao h có chuyện đội đua tự bắn vào chân mình như thế, đó là sự thật 99% (1% là chiến thuật ngu lúc chạy). ko phải là e mắt hồng hay mắt xám gì cả nhưng đội đua chuyên nghiệp họ ko làm như vậy cụ ạ! như cụ Mclaren_lemans nói ở dưới thì đây là đỉnh cao của đua xe chứ ko phải giải đua bờ hồ hay karting làng ở đại nam đâu mà làm như vậy!
Ham thì tài năng như nào thì đã rõ rồi, còn haters thì sẽ luôn có cái này cái nọ để nói thôi nên chả có chuyện hứng **** gì đâu, cụ cứ lo!

Trong F1 không có chuyện "một a rookie sẽ đc dìu dắt bởi một tay lái có nhiều kinh nghiệm", bác ạ.
Toàn Sharks trong đó không à.
Nó không đè nhau 1 cách quếc liệc (và nguy hiểm + ảnh hưởng tiêu cực tới điểm số), đã là tốt lắm rồi.
Hehe, chắc e dùng từ chưa đúng, ý em dìu dắt ở đây là rookies sẽ nhìn vào tay đua có kn (ít nhất có 1 năm đua ở F1) để học hỏi, chứ ko phải là tài già đứng chỉ cho rookies là đây mày phải vào cua như này, ga bao nhiêu, phanh bao nhiêu, bla bla bla. Các tay đua là sharks, đúng, nhưng là trên track thôi, ngoài track và sau khi đua thì họ vẫn là người, và là đc đội đua trả lương. trước khi đua có briefing và sau khi đua có debrief thì rookie sẽ học hỏi đc rất nhiều từ tài già ở những lúc như này. Redbull có Webber và Vettel, Fer hiện tại là Vettel và Leclerc, Renault năm sau đưa lại Alonso với Ocon, Williams có Massa với Bottas với stroll. Hơn nữa, tài già còn cần thiết cho việc phát triển xe suốt mùa giải, ko phải tự dưng mà Merc gọi Schumi bố lúc bắt đầu dù Rosberg lúc đó cũng ko phải là rookies nữa! Haas mùa sau thì chắc chắn chả phát triển xe rồi, mà tập trung hết cho 2022 nên dùng hai rookies thì là dễ hiểu, nhưng đó vừa là rủi ro và cơ hội cho rookies này. Schumi con thì là nhà nòi rồi, chắc ok, chứ cái thằng láo toét mazepin kia thì chả biết nên cơm cháo gì ko. hay nó lại đòi đấm vỡ mặt Hamilton, nếu chẳng mai Ham chèn xe nó lúc đua tập!!! he he, cụ chắc xem F1 còn lâu hơn e mà cụ cứ trêu em.

Cụ hơi bị bi quan, e nghĩ Russell đc tóp 10 là thành công rồi chứ top 3 hay top 5 hơi bị khó. Bottas gây thất vọng quá nên có vẻ mọi người kì vọng Rusell sẽ thổi bay Bottas nhưng e nghĩ điều đó là ko thế. vừa quen xe đc 2 hôm mà nghĩ là có thể chiến với Bottas ngay thì hơi bị lạc quan quá. chưa kệ dù e ko đánh giá cao Bottas nhưng cu này cũng hàng top 5 ở thời điểm hiện tại.

thể thao đỉnh cao mà các cụ cứ suy nghĩ như giải đua wave bờ hồ thế :)) em nghĩ xe Mẹc mạnh thật nhưng để nài nó ngon đâu phải dễ dàng. Như GP con Honda RCV 213 Marquez nài đỉnh cao nhưng Lorenzo cũng vô địch thế giới vài lần thì sml đấy thôi
Cụ chuẩn