Ford Việt Nam bật mí Fiesta nội

VanPhuc1107

Xe tải
hi hi, cụ lày nói hay !
Em thì nghĩ thế này:
- Xe là phương tiện giúp mình giữ gìn sức khỏe, phục vụ gia đình và góp phần nâng cấp hình ảnh trong mắt người khác ------> tạo điều kiện thuận lợi hơn trong công việc, giao tiếp với xã hội ------> có cơ hội tăng thu nhập .......
- Nếu cứ nghĩ cái xe là 1/3 hoặc 1/2 hoặc 1 cái chung cư thì mệt mỏi lắm, suốt ngày tính toán xăng cộ, mua đi bán lại... chả có thời gian mà làm việc khác -----> vác nợ vào thân. Thà cứ đi xe máy xong găm mợ ló mảnh đất nho nhỏ có khi còn thoáng cái đầu.:-|
e thích ý kiến của cụ :)

Nông_dân

Xe buýt
Các bác toàn các nhà thông thái. Em đi xe chán chê mê mỏi đủ các loại đến giờ vẫn chả hiểu mình muốn gì tứ cái xe, đang muốn mua con KM chạy cho nó tiện :D.
He he. Em cũng ko đi xe chán chê như cụ nhưng cung đặt gạch xong một em Morning rồi.Thế là em làm theo cụ mà lại xong trước nhé.:-h:-h Em cũng thấy nếu trong phố thì chẳng cần gì nhiều

boraduong

Xe máy
nói chung cứ đi bộ như em khéo lại không phải tranh luận. Đỡ tắc đường không gây ô nhiễm :)

mini car

Đi bộ
Tình hình giá U lên cao ngất, chắc giá xe cũng sẽ cao. Có bác nào đang chờ mua như em không? Em đang sốt ruột quá, chưa biết mẫu mã giá rổ nó nó ra sao mà giá xăng xe lại sắp lên vù vù. Nghe đâu tiền biển sẽ lên 20tr. Không lẽ mua luôn con i20 hoặc Yaris cho xong.

mini car

Đi bộ
Hơn cái Brand vậy ! Xe Mẽo so với xe Hàn xẻng, em đoán vậy.
Ngoài cái mác ra thì hơn cái 1.6 so với 1.4, hơn cái tốn xăng hơn nữa ợ. Giờ thì em chỉ biết vậy thôi. Còn giá thì chắc chắn Fiesta đắt hơn rồi.

mini car

Đi bộ
Cho đến giờ thì em vẫn thấy con i20 đáng yêu. Dưng mà chất lượng thì em vẫn tin tưởng Ford hơn. Nghe đâu phụ tùng của Ford bán đắt và khi k thích nữa xe cũ bán đi mất giá.

mini car

Đi bộ
Bác Nông dân đi xe tải ơi cho em hỏi bác đã chọn được em nào chưa? i20, Mazda3 mới hay chờ Fiesta. Vì em cũng quan tâm đến 3 em này nên chờ ý bác. Cảm tạ bác.

right2368

Xe tải
Theo quan điểm của em, thì các bác cứ táng con Fò cụt hatback, vừa đẹp, vừa khỏe, giá cũng ko quá chát ạ :)

fuah

Xe tải
Đọc mấy bài fan cuồng của Toy ngứa mắt thế. Nhìn lại cái giá này với yaris thì thấy cũng quá ok. yaris 1.3 giá hơn 600 trong khi em này 1.6 mà 550. kể cả em nó có 600 đi nữa thì cũng thừa sức cho yaris hít khói. Về đọ tiết kiêm xăng thì cháu nghe đồn fiesta ngang ngửa yaris (cụ nào check cho cháu cái này) Haizzz, trước cháu cũng thích TOY nhưng lên diễn đàn OF thì càng ngày càng không thích rồi bây giwof thì ghét vì những lời khen mù quáng và những sự thật về TOY cũng như thiết kế của TOY làm cháu k lọt mắt (quan niệm riêng)

Chỉnh sửa cuối:

xeford

Xe tải
Biết ngay cụ lại giở tiêu chí ko lỗ với bán lại, thưa cụ Focus cũ giờ bảo bán cả trăm người giơ tay mua luôn, mà bán lại cũng chả lỗ, ngày trước em mua 530 củ, đi hơn năm giờ bán 560 củ được luôn, đầy người mua, thế là lỗ hay lãi hả cụ , ai bảo cụ là ko bán được hay lại nghe đồn, mua cái xe chỉ tính bán ngay thì mua làm gì, mua xe để đi cho sướng, đi xa, xe an toàn thân vỏ cứng cáp hơn, quý cái mạng mình hay quý tiền hơn hả cụ. Nói về kẹt xe thì nên đi xe máy thì mới đỡ kẹt hoặc đi Kia Morning mới đỡ lo kẹt xe, còn Vios mà cụ nghĩ đỡ kẹt xe hơn focus thì cụ cũng vui tính phết :D. Còn mua xe chỉ để đi trong phố mà cụ mua vios thì xa xỉ quá, mua Morning cho hiệu quả cụ ah .
Vâng em dù nghèo nhưng rất ít khi bán xe, xe là đồ để xài mua đi em ít khi nghĩ phải bán nó lại, trừ khi nó trở chứng bị quệ phải tống đi cho khuất mắt.
Mua xe mà nghĩ phải bán liền thì 0 có cảm giác happy đâu. Phải nghĩ làm sao nó ở cùng mình lâu dài ít nhứt là 5 năm, đến hồi đó mình có tiền nhiều hơn thì kể chi cái giá chiếc xe cũ. Còn không có tiền thì tiếp tục gắn pó với nó vậy thôi. Còn hơn cứ mua đi bán lại hoài, lỗ ít như Toy mà mua đi bán lại hoài thì tích tiểu thành đại cũng mất tiền nhiều, hóa ra cũng chẳng tiếc kiệm gì.

xeford

Xe tải
@ Sonbh : nói về kẹt xe thì đi bộ là khỏi kẹt chứ đi xe máy kẹt xe cũng khổ lắm. Cách tốt nhứt tránh kẹt xe là ta thuê nhà sát ngay chỗ làm, thọc tay túi quần đi làm cho khỏe, trưa tản bộ về nhà ăn cơm cho sạch sẽ, thích món gì thì báo trước (tất phải cần osin). nhà mình thì cho thuê lấy tiền trả lại, thế là xong. Ai khinh mình ở trọ thì mình chịu, miễn sao mình thấy khỏe thì thôi.

No Licence

Xe máy
@ Sonbh : nói về kẹt xe thì đi bộ là khỏi kẹt chứ đi xe máy kẹt xe cũng khổ lắm. Cách tốt nhứt tránh kẹt xe là ta thuê nhà sát ngay chỗ làm, thọc tay túi quần đi làm cho khỏe, trưa tản bộ về nhà ăn cơm cho sạch sẽ, thích món gì thì báo trước (tất phải cần osin). nhà mình thì cho thuê lấy tiền trả lại, thế là xong. Ai khinh mình ở trọ thì mình chịu, miễn sao mình thấy khỏe thì thôi.
Bác nói hay thật đấy. Ý tưởng táo bạo lắm. Nhưng mà thế thì biết lấy cái gì để khẳng định đẳng cấp của mình đây? Nhà thì ở trọ, xe thì 2 bánh mui trần cũng không? Hụ Hụ
Chưa kể mấy bác làm ở mấy văn phòng ngay khu phố 1 tỷ/m2 thì tiền cho thuê nhà chắc không đủ thuê 3 m2 gần cơ quan để chui ra chui vào đâu ợ :P

Sonbh

Xe tăng
Hehe, Hảo Ideal đó cụ, nhưng mà em đang so sánh giữa oto và xe máy thôi, xe máy tất nhiên là cơ động hơn rồi, hay làm cái xe đạp cũng được cụ nhỉ, vừa ko tốn xăng vừa tập thể dục tốt cho sức khỏe mà lại thân thiện môi trường.

xeford

Xe tải
Bác nói hay thật đấy. Ý tưởng táo bạo lắm. Nhưng mà thế thì biết lấy cái gì để khẳng định đẳng cấp của mình đây? Nhà thì ở trọ, xe thì 2 bánh mui trần cũng không? Hụ Hụ Chưa kể mấy bác làm ở mấy văn phòng ngay khu phố 1 tỷ/m2 thì tiền cho thuê nhà chắc không đủ thuê 3 m2 gần cơ quan để chui ra chui vào đâu ợ :P
Cần khẳng định đẳng cấp về chuyện gì mới được chứ về sự giàu có hay hình thức phải trông là giàu có. Đã làm được ở khu phố 1m2 / tỉ thì biết đau họ cũng phải giỏi lắm và có nhiều tiền lắm thì sao. Đó chỉ là 1 giải pháp thôi tùy ý muốn. đã 0 đủ tiền thuê nhà mua nhà rông thì 0 dùng được giải pháp này.

xeford

Xe tải
Hehe, Hảo Ideal đó cụ, nhưng mà em đang so sánh giữa oto và xe máy thôi, xe máy tất nhiên là cơ động hơn rồi, hay làm cái xe đạp cũng được cụ nhỉ, vừa ko tốn xăng vừa tập thể dục tốt cho sức khỏe mà lại thân thiện môi trường.
Vâng khác nhau lắm nhưng nên dùng cả xe máy, đi bộ, xe đạp, ô tô tùy lúc nào là cần. Nếu mình đi uống cà fe cách nhà tầm 1 km đi bộ hơi lâu, xe máy dắt đội nón mệt, thì dùng xe đạp cho khỏe, còn như đi tỉnh chơi thì là xe hơi hoặc là mô tô, còn tầm trung 3,4 cây số vào hẻm ...thì xe máy. Ra đầu hẻm ăn sáng hay chỗ đi làm quá gần thì đi bộ...sự đi lại cứ là phà phà, em cũng đang tính sắm cái xuống máy lâu lâu rủ chúng bạn dạo sông, câu cá uống rượu chơi, bay riêng thì hẹn kiếp sau vậy. Từ ngày chánh phủ buộc đội nón bảo hiểm thì em phải đi mua xe đạp về xài thêm cho tiện...

Bobby Car

Xe buýt
Bác Nông dân đi xe tải ơi cho em hỏi bác đã chọn được em nào chưa? i20, Mazda3 mới hay chờ Fiesta. Vì em cũng quan tâm đến 3 em này nên chờ ý bác. Cảm tạ bác.
Theo ý kiến của riêng em , trong 3 con trên em vẫn kết Mazda3 hơn.

Mon 29V

Xe điện
Hôm nay em vừa đi xem I 20 của Thành Công giá có 530 củ, bản này 1.4. có cửa sổ trời, nhưng 1 túi khí. Tình hình là nếu em Fiesta mà chưa có thông tin gì mới có khi em múc con I 20 cho Gấu.

Mazspeed

Xe container