Ford Ranger Wildtrak 2012-vài điều thắc mắc...

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Bác chém kinh quá. Chiếc màu đen vô lăng bên phải, là ở Thái Lan chứ ko phải ở Vịt :-w
cụ này chuẩn tinh. Việt Nam hiện nay có Cam, Bạc Trắng, Màu Xanh Ford cũng có nhưng hàng hiếm.

Duy Hưng Nhân

Xe hơi
Em thì ko biết rõ về Wildtrack này lắm nhưng em đã chạy Ranger đời 2012 này 1 lần rồi của ông anh làm ăn chung , nói tóm lại là xe rất ngon, máy tốt, cách âm tốt và thậm chí chạy ngon hơn sedan nhiều hơn hẳn Hilux của Toyota kể cả phiên bản 3.0 4.D
Em cũng rất thích Ford Ranger ở những điểm này đó bác.

Không biết rồi hãng Fo huyền đi đến đâu. Em định mua 1 em WT 3.2 nhưng hầu như đại lý nào cũng báo 2 tháng mới có xe hoặc nếu muốn lấy ngay thì phải kênh 10 đến 20tr. Vậy chứ hãng Fo làm cái gì khi mà giá niêm yết 838tr trong khi đó lại để các đại lý bán kênh như vậy? Có rất nhiều lý do các đại lý đưa ra nhưng e cho là nhí nhố.
Thà các ông đừng niêm yết giá để đại lý họ thích bán như nào thỏa sức. Hoặc các ông niêm yết giá cao lên 1 chút rồi chiết khấu cho đại lý thêm chứ làm cái trò mèo như hiện nay thì sao khá lên được.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

0369

Xe hơi
Không biết rồi hãng Fo huyền đi đến đâu. Em định mua 1 em WT 3.2 nhưng hầu như đại lý nào cũng báo 2 tháng mới có xe hoặc nếu muốn lấy ngay thì phải kênh 10 đến 20tr. Vậy chứ hãng Fo làm cái gì khi mà giá niêm yết 383tr trong khi đó lại để các đại lý bán kênh như vậy? Có rất nhiều lý do các đại lý đưa ra nhưng e cho là nhí nhố.
Thà các ông đừng niêm yết giá để đại lý họ thích bán như nào thỏa sức. Hoặc các ông niêm yết giá cao lên 1 chút rồi chiết khấu cho đại lý thêm chứ làm cái trò mèo như hiện nay thì sao khá lên được.
WT 3.2 giá 838 nhé cụ ! Còn về tình trạng khan hàng thì quy luật cung cầu thôi mà ! Xe nào bán chạy sẽ khan hàng nên muốn lấy ngay thì thêm tiền, ko thì đợi ! Ford và đại lý là 2 đơn vị riêng bị mà nên ko thể khống chế giá bán dc !

Chỉnh sửa cuối:
WT 3.2 gái 838 nhé cụ ! Còn về tình trạng khan hàng thì quy luật cung cầu thôi mà ! Xe nào bán chạy sẽ khan hàng nên muốn lấy ngay thì thêm tiền, ko thì đợi ! Ford và đại lý là 2 đơn vị riêng bị mà nên ko thể khống chế giá bán dc !
ai chẳng biết là 2 đơn vị riêng biệt, thế e mới bẩu là Ford VN cho giá từ đầu là 848 hay 858 đi rồi chiết khấu cho mấy ông Fo Huyền kia cao lên để các ông ý bán đúng giá niêm yết. Còn các ông Fo huyền kia lại back cho nhân viên bán hàng của mình như bình thường có phải là đẹp ko? Thời buổi nào rồi còn làm ăn chộp giật.

Cái đỏ đỏ kia là bao h giao xe cụ?

0369

Xe hơi
ai chẳng biết là 2 đơn vị riêng biệt, thế e mới bẩu là Ford VN cho giá từ đầu là 348 hay 358 đi rồi chiết khấu cho mấy ông Fo Huyền kia cao lên để các ông ý bán đúng giá niêm yết. Còn các ông Fo huyền kia lại back cho nhân viên bán hàng của mình như bình thường có phải là đẹp ko? Thời buổi nào rồi còn làm ăn chộp giật.

bác đi mà hỏi sale chứ sao e biết ! :-??

phuongit

Xe tải
Bên cháu đang có wildtrak 2.2 màu Trắng giao ngay, cụ nào quan tâm ới cháu nhé ;)

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
ai chẳng biết là 2 đơn vị riêng biệt, thế e mới bẩu là Ford VN cho giá từ đầu là 348 hay 358 đi rồi chiết khấu cho mấy ông Fo Huyền kia cao lên để các ông ý bán đúng giá niêm yết. Còn các ông Fo huyền kia lại back cho nhân viên bán hàng của mình như bình thường có phải là đẹp ko? Thời buổi nào rồi còn làm ăn chộp giật.

Em cảm ơn cụ đã có ý kiến đóng góp để hãng xe ô tô Ford có thể cải thiện chất lượng tốt hơn. Nhưng Ford Việt Nam chỉ tiếp nhận ý kiến đóng góp đúng. Chứ như cụ cái giá cụ còn không ghi đúng được, viết thì ngôn ngữ nửa tiếng anh nửa tiếng việt hỏi như vậy thì phải làm sao???

Em cảm ơn cụ đã có ý kiến đóng góp để hãng xe ô tô Ford có thể cải thiện chất lượng tốt hơn. Nhưng Ford Việt Nam chỉ tiếp nhận ý kiến đóng góp đúng. Chứ như cụ cái giá cụ còn không ghi đúng được, viết thì ngôn ngữ nửa tiếng anh nửa tiếng việt hỏi như vậy thì phải làm sao???
Em chỉ đang góp ý trong phạm vi diễn đàn thôi (vì có nhiều cụ Sales của ford miền Bắc bán hàng ở đây, trong đấy có cả cụ) chứ ko phải góp ý đến Ford VN nhé.
Tại sao các đại lý ford trong Miền Nam họ ko chộp giật như mấy ông đại lý Ford ngoài Bắc. Họ bán đúng giá Ford VN niêm yết, nếu hết hàng họ sẽ bảo khách đặt tháng sau hoặc 2 tháng sau lấy hàng và có thể còn bớt tiền cho khách hàng so với giá niêm yết. Còn toàn bộ các ông đại lý Ford miền Bắc thì chộp giật có hàng lấy ngay thì kênh 10 đến 20 triệu mới bán, hoặc ép khách phải mua nắp thùng với giá cắt cổ mới bán.

Sales thì lơ ngơ xe còn hay hết cũng ko biết hoặc còn mà ông trưởng phòng cả giám đốc ko cho bán cũng ngọng, ko có chính kiến của mình thành ra hứa với khách như đinh đóng cột là bên em còn xe nhưng hôm sau khách đến ký hđ đặt cọc thì bảo em mới vào e nhầm (loại WT 2.2 thì bên em có sẵn chứ 3.2 thì hết rồi) hay đại loại bên em còn xe nhưng qui định bên em là khách phải ủng hộ mua nắp thùng thì mới bán.
Câu từ đá nhau, trình độ non kém (đã ủng hộ là tự nguyện chứ ko phải là bắt phải ủng hộ). Hay vd đặt cọc mua xe tháng 8 hứa tháng cuối tháng 9 có xe nhưng trong hđ lại ghi bàn giao xe tháng 9, tháng 10 và nhất quyết ko cho ghi vào HĐ điều khoản phạt chậm giao xe, để những khách đặt hàng trước có xe rồi nhưng có khách khác kênh 10tr là bán luôn cho ông khách đặt sau(như thế gọi là bịp dở đấy cụ nhé).

P/S: Em viết hơi dài nhưng khuyên thật cụ nếu làm thuê cho ông sếp nào mà ko giữ lời thì nghỉ và xin làm chỗ khác vì trước khi thông báo cho khách chắc chắn cụ đã hỏi sếp rồi, mình đã báo với khách là có xe và giá tiền rồi mà ông sếp lại ko bán thì thật là tồi tệ, mất hết uy tín của mình, phải tìm đủ mọi cách nói dối khách. Nếu cụ thấy sai có thể PM gặp trực tiếp nhé.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chỉ đang góp ý trong phạm vi diễn đàn thôi (vì có nhiều cụ Sales của ford miền Bắc bán hàng ở đây, trong đấy có cả cụ) chứ ko phải góp ý đến Ford VN nhé.
Tại sao các đại lý ford trong Miền Nam họ ko chộp giật như mấy ông đại lý Ford ngoài Bắc. Họ bán đúng giá Ford VN niêm yết, nếu hết hàng họ sẽ bảo khách đặt tháng sau hoặc 2 tháng sau lấy hàng và có thể còn bớt tiền cho khách hàng so với giá niêm yết. Còn toàn bộ các ông đại lý Ford miền Bắc thì chộp giật có hàng lấy ngay thì kênh 10 đến 20 triệu mới bán, hoặc ép khách phải mua nắp thùng với giá cắt cổ mới bán.

Sales thì lơ ngơ xe còn hay hết cũng ko biết hoặc còn mà ông trưởng phòng cả giám đốc ko cho bán cũng ngọng, ko có chính kiến của mình thành ra hứa với khách như đinh đóng cột là bên em còn xe nhưng hôm sau khách đến ký hđ đặt cọc thì bảo em mới vào e nhầm (loại WT 2.2 thì bên em có sẵn chứ 3.2 thì hết rồi) hay đại loại bên em còn xe nhưng qui định bên em là khách phải ủng hộ mua nắp thùng thì mới bán.
Câu từ đá nhau, trình độ non kém (đã ủng hộ là tự nguyện chứ ko phải là bắt phải ủng hộ). Hay vd đặt cọc mua xe tháng 8 hứa tháng cuối tháng 9 có xe nhưng trong hđ lại ghi bàn giao xe tháng 9, tháng 10 và nhất quyết ko cho ghi vào HĐ điều khoản phạt chậm giao xe, để những khách đặt hàng trước có xe rồi nhưng có khách khác kênh 10tr là bán luôn cho ông khách đặt sau(như thế gọi là bịp dở đấy cụ nhé).

P/S: Em viết hơi dài nhưng khuyên thật cụ nếu làm thuê cho ông sếp nào mà ko giữ lời thì nghỉ và xin làm chỗ khác vì trước khi thông báo cho khách chắc chắn cụ đã hỏi sếp rồi, mình đã báo với khách là có xe và giá tiền rồi mà ông sếp lại ko bán thì thật là tồi tệ, mất hết uy tín của mình, phải tìm đủ mọi cách nói dối khách. Nếu cụ thấy sai có thể PM gặp trực tiếp nhé.
Xứ thiên đường thế là đc rồi cụ ạ, chấp làm gì

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com

Cảm ơn cụ nhìn những gì cụ góp ý thế kia em cũng thấy sướng phần nào vì:
1. Cụ là người yêu Ford thật sự
2. Cụ cũng thấu hiểu được 1 phần của anh em sales ( Bọn em nhiều khi rất cần những người như cụ để có thể thông cảm).
3. Còn vấn đề chộp giật thì có người này người kia cụ à ( Mỗi người có tầm nhìn cũng như phuơng thức đạt được mục đích riêng ) Các cụ cứ nhìn thấy ai MẶT VUÔNG CHỮ ĐIỀN mà các cụ thích thì làm việc thôi.
4. Chúc cụ buổi tối vui vẻ.

Maybach Tàu

Xe container

Tính em bao la nên khoái đọc dài, thế nó mới đủ ngữ nghĩa:D. Êm đây chứ ai, HĐ từ tháng 4 đến h đã xe cộ giề đâu? HĐ giao xe tháng 7 dương mà giờ hết tháng 7 âm rồi:)). Em huỷ HĐ rồi mà ngồi chờ tiền trả lại còn mốc mồm đây, tính theo tỉ giá ngoài XH cũng thiệt đơn thiệt kép:(

Tính em bao la nên khoái đọc dài, thế nó mới đủ ngữ nghĩa:D. Êm đây chứ ai, HĐ từ tháng 4 đến h đã xe cộ giề đâu? HĐ giao xe tháng 7 dương mà giờ hết tháng 7 âm rồi:)). Em huỷ HĐ rồi mà ngồi chờ tiền trả lại còn mốc mồm đây, tính theo tỉ giá ngoài XH cũng thiệt đơn thiệt kép:(
Á, thế cụ còn nhọ hơn em, em mới chỉ bị lừa như những tình huống trên thôi chứ chưa đặt cọc.
Cụ thích lấy xe luôn ko? Có em Sales trong Xì Ghềnh gọi cho em bẩu có xe ngay chuyển ra nhưng phải trả tiền vận chuyển khoảng 6-7tr. Còn chờ sang tháng 10 thì giảm 5tr nghĩa là họ chuyển ra HN mà giá là 833tr. Tháng 9 thì may ra còn nếu cụ muốn lấy PM e cho số mà làm việc.

Maybach Tàu

Xe container
Á, thế cụ còn nhọ hơn em, em mới chỉ bị lừa như những tình huống trên thôi chứ chưa đặt cọc.
Cụ thích lấy xe luôn ko? Có em Sales trong Xì Ghềnh gọi cho em bẩu có xe ngay chuyển ra nhưng phải trả tiền vận chuyển khoảng 6-7tr. Còn chờ sang tháng 10 thì giảm 5tr nghĩa là họ chuyển ra HN mà giá là 833tr. Tháng 9 thì may ra còn nếu cụ muốn lấy PM e cho số mà làm việc.
Cảm ơn cụ, sau khi chốt rút thì em quay sang đầu tư ngắn hạn rồi, chắc đến cuối năm tính tiếp vì vẫn có xe đi. Nếu chỉ trước tầm 1 tuần có khi vấn nhích.

Ifa.Muitran

Xe hơi
Website
www.vachngancaocap.com
Cháu đã đọc xong quyển kinh này rồi nhóe các cụ.
Cảm ơn cụ TC và các cụ khác đã chia sẻ rất nhìu thứ ở đây. Hi vọng các cụ tiếp tục chia sẻ nhiều hơn nữa chứ em thấy thớt này bị bỏ hoang cũng lâu lâu rồi ợ.

Dungcaanj

Xe tải
Em thích nhất là cái topic này vì nó là trao đổi thật sự giữa những người sử dụng xe, trao đổi kinh nghiệm và những vấn đề gặp phải từ khi mua và đến khi sử dụng xe.
Mấy cái topic khác toàn mấy cụ sales vào chào mời tung hứng, đọc phát oải!