Ford Ranger Wildtrak 2012-vài điều thắc mắc...

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em nghe giang hồ đồn bản 3.2 về sẽ trong tầm 830-850tr.
Ford với Maz là 1 giuộc nên wt3.2 nhường thị phần phân khúc 3.2 cho BT50.
Nhưng nay doanh số bt50 vẫn không cao nên quyết định đưa wt3.2 về. Hai con thực tế chỉ khác nhau cái dáng nên giá chắc không chênh nhau nhiều đc.:)
Còn lên đời thì ...thoai :D. Chờ có xiền em lên F luôn :)). Hài lòng với em xls rồi anh ạ.
Ford không còn nắm giữ cp chi phối ở mazda nữa thì phải, nên mạnh ai nấY Chaỵ thôi. Gía thực bán của ranger 3.2 AT 4x4 mà cao hơn BT50 tầm 30 củ thì múc luôn BT50 cho gọn :) anh em cùng chờ xem Ford định đưa ra mức giá ra răng, hợp lý thig ủng hộ, dzo lý thì tẩy chay thoai ;)

Dungcaanj

Xe tải
Em nghe giang hồ đồn bản 3.2 về sẽ trong tầm 830-850tr.
Ford với Maz là 1 giuộc nên wt3.2 nhường thị phần phân khúc 3.2 cho BT50.
Nhưng nay doanh số bt50 vẫn không cao nên quyết định đưa wt3.2 về. Hai con thực tế chỉ khác nhau cái dáng nên giá chắc không chênh nhau nhiều đc.:)
Còn lên đời thì ...thoai :D. Chờ có xiền em lên F luôn :)). Hài lòng với em xls rồi anh ạ.
3.2 về mà như bị bón kiểu 2.2, rồi đại lý lại làm giá như 2.2 thì cũng nản lắm ạ! Nhưng có điều 3.2 mà về thì lại chả ai mua 2.2, vì giá không chênh nhau là bao nhiêu, mà sự khác biệt giữa bản 2.2 với 3.2 lại tương đối rõ ràng!

Toyota Celica

Xe container
Trênh 100tr chứ cụ nhỉ , em đi cafe cả năm , 100tr em làm dàn âm thanh hay vứt trong xe hay hơn lội bùn ;)) mỗi ng một mục đích cách sử dụng , em nghĩ vì thế hãng xe bao giờ 2 cầu cũng bán bản 1 cầu kèm theo để phân loại ng sử dụng cho dễ

Ở các nước có tuyết rơi thì 2 cầu lợi hơn hẳn kể cả đi phố cafe , việt nam ko có nên đối với xe cafe road thì 1 cầu là thừa nhu cầu
1 - Đỡ 1 lượng nhỏ tiêu hao nhiên liệu
2 - Máy to sẽ ồn hơn máy nhỏ
3- Tích kiệm 100tr bù vào option âm thanh chả hạn phê đừng hỏi
4 - Xe có sẵn hơn

3.2 đi đường trường bốc chứ đi phố em nghĩ bốc quá lại khó đi ấy phanh liên tục ;)
Có cho em ( cá nhân ) để 2 xe cùng sẵn hàng em vãn chọn bản 1 cầu vì nhu cầu ko có , 100tr chọn option car audio ;)

tetsu

Xe tăng
3.2 về mà như bị bón kiểu 2.2, rồi đại lý lại làm giá như 2.2 thì cũng nản lắm ạ! Nhưng có điều 3.2 mà về thì lại chả ai mua 2.2, vì giá không chênh nhau là bao nhiêu, mà sự khác biệt giữa bản 2.2 với 3.2 lại tương đối rõ ràng!
Đợt e lấy xe mà có bản 3.2 AT là em cũng cố roài. :D
Không có nên em quất cái XLS2.2 AT vì giá hợp lý và đủ nhu cầu về óp sần.
Giữa xls2.2 và wt2.2 sự khác nhau(với e) là không nhiều và rõ như với wt3.2.
Nên em cũng nghĩ giống cụ, nếu bản wt3.2 về thì bản wt2.2 sẽ khó bán. Tính ra chênh 60-70tr mà thêm đc 1 cầu, 1k phân khối cùng 1 đống óp sần khác.

Toyota Celica

Xe container
Em lại thấy XLS với Wiltrak trênh nhau 132tr nhưng lấy WT lợi mọi mặt ;)
Trước em cũng định lấy XLS nhưng tính ra đổ option vào thì mua wildtrak lợi về mọi mặt

1- XLS : Không có Cruise Control ( Cái này em dùng 80% khi đi đường xa , rất nhàn hạ không phải nhá ga , không sợ quá tốc độ ( Chả biết giá BN )
2- XLS : Không có hệ thống cân băng điện tự ESP - Xe cao to như Ranger vào cua không có rất trao đảo - đánh giá ra tiền : ( Chả biết giá BN )
3- XLS : Nội thất quá nghèo nàn (cá nhân em) , em đánh giá để bọc được bộ ghế da như WT thì phải mất 15tr , để thay đổi dc hệ thống điều hoà tự động cực ký tiện lợi Auto Climat Control - 2 vùng trái phải ( em cực cần vì gấu sợ đièu hoà lạnh mà lái xe lại cần dh mát hơn ) - 10tr
4- : Option WT , Trải sàn / thanh thể thao / bậc lên xuống /Thanh vịn tay trên nóc xe : 10tr
5- Màu sắc và phối màu Đen + Cam - so với Trắng + Inox , đèn lùi trắng , đèn lùi đen
6- Hệ thống tự động gạt mưa tự động bật tắt đèn (5tr)
7 - Gương chiếu hậu chống chói (5tr)
8 - Vành lốp 18 so với 17 - Gói này update cũng phải 10tr chứ chả chơi thay vành lốp T_T
9- Túi khí 2 vs 1 túi khí ( 5tr-10tr )
10- Bed Liner 3-4tr
11- Chưa kể hệ thống điều khiển trên Vô lăng có sẵn WT
12- Ngăn chứa đồ làm lạnh ! ( Món này siêu tiện mùa hè đi đường xa , mua cái tủ lạnh tàu 5tr để trong xe không lạnh bằng ) - 5tr

Nói chung đợt mua xe em tính là trênh nhau 130tr ,mình tự làm có thể làm được nhưng nát hết xe ;) nên WT là lựa chọn số 1 cho Cafe road ;)

Chỉnh sửa cuối:

tetsu

Xe tăng
Thì mỗi người mỗi nhu cầu, mục đích mà cụ.
Hồi em lấy xe cũng phân vân mãi.
Thêm hơn trăm củ nhưng chỉ hơn mấy cái cụ liệt kê :P. Cá nhân em thấy không cần thiết lắm, em đi 1 mình 95%. Trước em đi xe Hàn nó còn full hơn cả wt, nhưng sau đi Escape thiếu quen rồi thì thấy cũng chẳng cần.
Nếu hồi lấy xe mà có wt3.2 chênh thêm tầm hơn trăm là em quất ngay :D. Ngoài những cái óp sần thêm hơn wt2.2 thì nó thêm 2 cái mà e cho là quan trọng và đáng tiền. :). Escape riêng thêm cái cầu cũng phải thêm gần trăm củ.
Mấy cái cụ liệt kê em phản biện nhé:
1. Tốn nhiên liệu hơn. Với xe chấm to máy dầu thì em nghĩ chẳng phải ngợi mấy về nhiên liệu. Có tốn hơn nhưng chẳng đáng kể.
2. Ồn hơn. Máy dầu nào chẳng ồn. To bé đều gần như nhau. Cái wt2.2 đỡ ồn hơn tý nhưng dẫu sao vẫn là xe ồn :))
3. Sẵn hàng. Cụ đúng vào thời điểm này, nhưng thời gian tới thì chưa biết.
4. Xe chấm to đi phố không thích. :(. Cái này em nghĩ cụ đang nói trêu :)).

Toyota Celica

Xe container
Em cũng tý lấy xls , hôm đến đặt cọc định lấy rồi , sales dẫn ra xem xe nhìn chống trải quá gần như là bản basic nên ứ tiếc tăm củ , nghĩ đi nghĩ lại vãn chuẩn , đặc biệt quả màu sơn ưa thích da cam ;)) , nhìn ko đã yêu rồi ấy

Nội thất da từ tay lái , cần số , vách cửa , nói chung yêu cái đẹp nhìn wt rồi ko nhịn dc , sướng luôn cho khỏi phải nghĩ ;)

Xe hàn full option thì đủ thật nhưng nhìn nó cứ đểu đểu kiểu gì , option chất mỹ nó khác hẳn một trời một vực ;)

Nói chung ko có thì em nghĩ nó không cần , nhưng có rồi nhìn thấy thiếu thấy nó khó chịu lắm , đặc biệt món cruise control , điểu khiển volang chả nhẽ lại lọ mõ đi khoét vô lăng ;(

Chỉnh sửa cuối:

Dungcaanj

Xe tải
Em nghe tiếng máy Bt50 rồi, ko ồn hơn Ranger là mấy đâu. Nhiên liệu thì cũng hơn tí xíu, đâu 1-1.5l/100km. So sánh như thế thì hơi kỹ quá rồi :)
Cái vấn đề ở đây là với mỗi người thế nào là đủ dùng thôi. Cá nhân em thì thích mua full option, chứ em không thích chọc quá nhiều vào xe, nên em mua wt. Cũng phải nói thêm lả đúng lúc em mua thì lại có xe, chứ bảo chờ vài tháng có khi em lại mua XLt hay XLS không chừng, mà khả năng cao là XLT. Cũng chỉ vì nó có mấy thứ XlS không có, vd cân bằng động. Em hay đi chơi xa, lại có trẻ con, nên em muốn tính an toàn cao hơn. Còn so sánh với các xe khác, ngày xưa lái Ford Transit đời Tống, đi chơi vẫn thấy phê. Bây giờ không có xe, đi lại Matiz đời đầu, được đi chơi cũng thấy phê như thường, có chăng nó không lên đến đỉnh thôi.
Đúc kết lại, hồi đó mà có 3.2 em cũng mua. Đơn giản vì nó là con đứng đầu trong dòng Ranger, và nó quá là phê.

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Theo ngu ý của em: Cùng 1 loại xe, 1 cầu và 2 cầu chạy khác nhau nhiều đấy ah. Xe 2 cầu chạy đầm hơn, ôm cua gọn, chắc (đỡ bị văng hơn). Lý do cuả sự khác biệt chắc không chỉ vì xe 2 cầu nặng hơn xe 1 cầu, ai cầm lái cả 2 loại sẽ có cảm nhận rõ ràng hơn.
2.2 với 3.2 nghe thì không gợi cảm giác gì nhiều, nhưng việc chênh nhau tầm 50 mã là cả câu chuyện dài :)
Thiệt tình là chỉ muốn dìm em ranger 3.2. AT 4x4 tới số, vì để em nó chưa về đã hot thì mỗi FVN là có lợi :))

BBB

Xe buýt
Sale báo giá tạm tính la 839tr đó các cụ

altis.

Xe buýt

Tất cả đều "tạm" chưa đủ thuyết phục để người mua xuống tiền cụ ạ. Em cũng máu lắm nhưng chưa thấy cái gì đáng thuyết phục cả. Cứ phải chờ xe về và mục sở thị đã. Việt Nam mà

amator22

Xe đạp
Nãy em đi rửa xe thấy dính đầy betong, giũ nào chỉ mẹo em với ?

raisomoon

Xe tăng
Nãy em đi rửa xe thấy dính đầy betong, giũ nào chỉ mẹo em với ?
Chắc cụ lại để gần công trường nào rồi.
Nếu vữa bê tông mới thì cụ ra hàng rửa xe nó xịt nước cho. Còn nếu xi măng nó khô và bám cứng vào rồi thì cụ cũng đừng cạo. Đem ra hàng rửa xe chúng nó có chất tẩy xi măng, xịt vào thì miếng xi măng xủi lên rồi dùng khăn lau sạch là được cụ ạ.

tetsu

Xe tăng
Theo ngu ý của em: Cùng 1 loại xe, 1 cầu và 2 cầu chạy khác nhau nhiều đấy ah. Xe 2 cầu chạy đầm hơn, ôm cua gọn, chắc (đỡ bị văng hơn). Lý do cuả sự khác biệt chắc không chỉ vì xe 2 cầu nặng hơn xe 1 cầu, ai cầm lái cả 2 loại sẽ có cảm nhận rõ ràng hơn.
2.2 với 3.2 nghe thì không gợi cảm giác gì nhiều, nhưng việc chênh nhau tầm 50 mã là cả câu chuyện dài :)
Thiệt tình là chỉ muốn dìm em ranger 3.2. AT 4x4 tới số, vì để em nó chưa về đã hot thì mỗi FVN là có lợi :))
Anh nhích chưa thế ;))
Mấy cụ chế cháo mất bao xiền chỉ mong xe tăng thêm đc mấy mã anh nhề.
Em trước mua mới còn quyết cố đc chứ giờ xls thành xe cũ rồi muốn lên đời đắp thêm nhiều quá :)

amator22

Xe đạp
Chắc cụ lại để gần công trường nào rồi.
Nếu vữa bê tông mới thì cụ ra hàng rửa xe nó xịt nước cho. Còn nếu xi măng nó khô và bám cứng vào rồi thì cụ cũng đừng cạo. Đem ra hàng rửa xe chúng nó có chất tẩy xi măng, xịt vào thì miếng xi măng xủi lên rồi dùng khăn lau sạch là được cụ ạ.
Cảm ơn cụ. Xe em ở công trường, nào mang ra thủ đô xử lý vậy.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Anh nhích chưa thế ;))
Mấy cụ chế cháo mất bao xiền chỉ mong xe tăng thêm đc mấy mã anh nhề.
Em trước mua mới còn quyết cố đc chứ giờ xls thành xe cũ rồi muốn lên đời đắp thêm nhiều quá :)
Cũng có tý rộn ràng tetsu úi, rán gờ 3.2 về mà xúc trộm được thóc của mẹ hĩm thì cũng liêù 1 phen :)
Không thì lại ấp ủ chờ new everest, chờ hẳn vầy cho xa, chắc 2016 thì ford rặn đẻ xong :))

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Bản Wildtrack 3.2 AT cực chất luôn, em đã được lái thử. tháng vừa rồi em có 3 khách hàng đặt xe luôn.em bên Ford Thăng Long, dự kiến tháng 8 là cho em nó về với chủ.
Các bác quan tâm thì cứ call em : 0948.76.8998 hoặc truy cập web : www.fordthanglong.org
Tạm tính mà ký hd thì chiến kiểu: oánh quả tù mù ah :)
Hôm rồi bố cháu ngồi với 1 em ăn cơm của ford, hỏi về ranger 3.2, em nó đọc vach vách ốp sừn ốp xèo, thời điểm xe về, màu xe... đến đoạn hỏi giá nhiêu, em nó cười lỏn lẻn: cứ từ từ anh ah :))

xe muon

Xe tăng
Cũng có tý rộn ràng tetsu úi, rán gờ 3.2 về mà xúc trộm được thóc của mẹ hĩm thì cũng liêù 1 phen :)
Không thì lại ấp ủ chờ new everest, chờ hẳn vầy cho xa, chắc 2016 thì ford rặn đẻ xong :))
Hôm rồi bố cháu ngồi với 1 em ăn cơm của ford, hỏi về ranger 3.2, em nó đọc vach vách ốp sừn ốp xèo, thời điểm xe về, màu xe... đến đoạn hỏi giá nhiêu, em nó cười lỏn lẻn: cứ từ từ anh ah :))
Đúng là máu lên não rồi nhể :)

Dungcaanj

Xe tải
Hôm nay em ngồi với mấy chú kỹ thuật của ford thăng long, hỏi về 3.2 cu nào cũng cười bảo còn xa lắm anh, chưa có cái gì cụ thể cả! :))

raisomoon

Xe tăng
Em có vấn đề này hỏi các bác đi Ranger tư vấn giúp em. Xe em WT đi được 5000 cây chuối, tự nhiên 1 tuần gần đây em đi có cảm giác bồng bềnh ở 2 bánh trước, kiểu như là xóc hơn, cảm giác không đầm như trước. Cảm giác lái qua chỗ xóc nhỏ nhỏ thì xóc và bồng bềnh hơn kém bám đường hơn 1 chút xíu. Em đã kiểm tra hơi ở cả 4 bánh là 2.6 cân. Không hiểu là có cần kiểm tra tại hãng không hay là do cảm giác của em nhỉ?

Hay lúc nào có bác nào cafe em chạy qua nhờ các cụ kiểm tra hộ, cái này chả biết nói sao nên em ngại đem ra đại lý.