Ford Laser: độ đẽo chế cháo, tại sao không!!!

vanvuong

Tháo bánh
Các bác ơi giúp em xíu, trả là em bị cận lỡ có việc đi đêm là em lại ngại vì đèn xe em bên phụ thì không sao, nhưng cái bên lái pha nó chúi xuống đất, cả cốt cũng thấp luôn, em chỉnh lên được nhưng chú đèn pha thì ko thấy tăm hơi đâu mặc dù nhìn vào đèn vẫn thấy sáng, theo em thì thấy nó sáng yếu và cái giọt sáng không giống như bên phụ, em nhìn vào chỉ thấy 1 giọt nhỏ chứ ko toàn phần như bên phụ, các bác chẩn đoán giúp em xem FL nó như vậy hay cái pha bên lái em có vấn đề và nhân tiện cho em hỏi có cách nào làm cho đèn nó hội tụ (giọt) vào không ạ hay là phải thay pha mới (giá rổ cụm đèn ra sao ạ) mong các bác cho ý kiến!!!!!

Em bổ sung chút, xe em Ford Laser đời 2002
Coi chừng cụ chỉnh lộn đèn cụ ơi, muốn phía lái sáng lên cao thì cụ vặn đèn bên phụ lên nhóe. Vì đèn chiếu sẽ có dạng chữ X cụ ạ, điểm hội tụ chữ X ccách đầu xe cụ khoảng 20m (tùy chỉnh). Em chỉ thèm riệu thôi, độ đẽo thì cho em xin !

matmo

Xe tăng

matmo

Xe tăng
Vừa nhặt được cái Iphone4s 64GB nhưng bị hỏng phần chụp ảnh.
Sao phận hẩm vậy chứ!?

nguyen_kia

Xe điện
Cụ dudu chịu khó chế cháo độ đẹo ghê nhi?

xekoxeko80

Xe tải
Sorry cụ. Em hỏi ko rõ cụ hiểu lầm. Ý của em là âm thanh phát ra bên to bên nhỏ ấy ạ. ngại quá...híc

Sao lại quấn lại??? Chưa hiểu cụ hỏi gì. Loa cánh trước đều nhau, là loa oval 5:7 hay 6:8 gì đó. Nếu bên to bên nhỏ thì chắc là trong quá trình làm bị đổi mất rồi :))

tuyenvpt

Xe tăng
Cụ chủ chế thêm bấm 2 phát vào nút mở cửa trên điều khiển là mở cốp đi, xe cụ chế đơn giản lắm

dudu08

Xe tải
Có rồi mà, bấm nút mở cửa và giữ trong 2 giây là tự mở cốp. Cái này đi liền với bộ chìa mới rồi, ki phải chế cháo gì cả!!!
Bộ kiểm soát áp suất lốp TP05 của Stellmate, rao đầy trong OF plaza, cụ vào đấy mà xem. Xe nào cũng lắp được cụ ạ!!!

xechongset

Đi bộ
Em tìm thấy rồi, bây giờ là đục, lắp. Khi nào xong trình các cụ góp ý

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Chúc mừng cụ, bây h có thể tận hưởng âm thanh du dương trong những lúc đợi gấu đi siêu thị rồi :D

Nhận xét bước đầu, loa Morel nghe chất âm trong trẻo, phù hợp với các dòng nhạc vocal và nhạc cổ điển, loại mà em hay dùng. Âm thanh sắc sảo, có phần tinh tế, phù hợp với tầm tiền. So với loa theo xe thì chất âm cải thiện rất nhiều, dù xe Ford Laser Ghia của mình âm thanh nguyên bản nghe đã là khá tốt rồi. Em đánh với đầu Pioneer 4350, không có ampli, đấu trực tiếp, nhưng âm thanh khá ổn. Túm lại là em hài lòng.
Phần cuối cùng, thóc lúa: 2 em nó là Morel Maximo 5.2 và Morel Coax 5, giá sau khi giảm 30% còn 4935, cộng thêm công lắp đặt 500, total thành 5,435 củ!!!
Ăn chơi một cách ngẫu hứng, nhưng dù sao em đã xong rồi!!!

LUONGQN

Xe máy
Vợ 2 Ford Laser vốn được coi là đồ cổ trong thời buổi này. Mà đồ cổ thì ít được quan tâm làm mới. Nhưng từ quan điểm của em về sự tiện dụng, em lập thớt mới này cho các cụ nào quan tâm đến đồ chơi cho Ford Laser cùng vào chia sẻ!!!
Cụ ơi , Cụ cho em vài cái địa chỉ để em bắt chước cụ cái , Em nhìn mà muốn cướp xe của cụ lắm . Xe em đời 2000 cổ lắm rồi , Vừa cưới xong . Cụ tư vấn cho em luôn về cái đèn nhé , nó tối lắm . Thanks cụ

LUONGQN

Xe máy
Xe em laser 2000, , có thể thay mặt ca lăng ngang giống như laser 2004 được không, có thể mua ca lăng ở đâu và giá cả thế nào ợ , Kính cụ VODKA

xe_co

Xe hơi
Còn đây là màn hình DVD đã gắn kèm TPMS và camera trước bên phải của em. Tất nhiên camera sau thì quá thông dụng rùi, em không giới thiệu nữa
Đây là hiển thị phía trước bên phải xe.

Đây là cái camera trước bên phải của xe em

Còn đây là hiển thị áp suất lốp

Các cụ đừng hỏi vì sao đang updating nhé, em vừa bật lên để chụp ảnh thui!!! Không lại bị ảnh hưởng bên cụ laodatma thì mệt!!!

áp suất lốp xe bác có vẻ không chuẩn lắm nhỉ

phucloc8899

Xe container
Xe em laser 2000, , có thể thay mặt ca lăng ngang giống như laser 2004 được không, có thể mua ca lăng ở đâu và giá cả thế nào ợ , Kính cụ VODKA
Em nghĩ cụ ra hãng hỏi xem chứ cái này cũng khó (b)

dudu08

Xe tải
Cái thớt này chìm lâu quá rồi. Dạo này kinh tế khó khăn, em cũng chẳng có điều kiện ủn nó lên.
Hôm nay sau một hồi quyết tâm, em mới có dịp ủn nó lên 1 tý.
Trước em đã thay 4 loa cánh của xe em bằng 4 chú Morell, có phân tần 2 cánh trước, nghe nhạc vocal hay pop khá ổn, âm chắc, sâu, khá tinh tế trong tầm tiền. Nhưng sau khi cho các cụ FLF thẩm âm, các cụ ấy thở dài mà không nói gì. Em biết gu của các cụ, vì em chưa có sub, nghe nhạc mạnh không sướng cái tai các cụ.
Thế là sau một thời gian âm thầm, em đã quyết định tậu thêm 1 em Infinity Basslink 1. Đấu xong vào đầu Pioneer 4350 của em, song kiếm hợp bích với bộ Morel, nghe khá mạnh mẽ và tinh tế, bây giờ thì nhạc nào cũng nhảy. Âm thanh bước đầu phải nói là chắc chắn, rõ, bass đập bung ngực. Mở đến volum 19 thì ôi thôi, xe dường như không chạm mặt đất, tịnh không có 1 âm thanh nào khác ngoài âm nhạc, sub đập tung người :))
Quảng cáo tý cho xôm tụ, đỡ mất công em ủn thớt này lên!!!

dudu08

Xe tải
Đây là 2 cái ảnh của em Sub điện Infinity Basslink em vừa thửa.

http://[/IMG]
[/IMG]

dvc_hue

Xe buýt
Cái thớt này chìm lâu quá rồi. Dạo này kinh tế khó khăn, em cũng chẳng có điều kiện ủn nó lên.
Hôm nay sau một hồi quyết tâm, em mới có dịp ủn nó lên 1 tý.
Trước em đã thay 4 loa cánh của xe em bằng 4 chú Morell, có phân tần 2 cánh trước, nghe nhạc vocal hay pop khá ổn, âm chắc, sâu, khá tinh tế trong tầm tiền. Nhưng sau khi cho các cụ FLF thẩm âm, các cụ ấy thở dài mà không nói gì. Em biết gu của các cụ, vì em chưa có sub, nghe nhạc mạnh không sướng cái tai các cụ.
Thế là sau một thời gian âm thầm, em đã quyết định tậu thêm 1 em Infinity Basslink 1. Đấu xong vào đầu Pioneer 4350 của em, song kiếm hợp bích với bộ Morel, nghe khá mạnh mẽ và tinh tế, bây giờ thì nhạc nào cũng nhảy. Âm thanh bước đầu phải nói là chắc chắn, rõ, bass đập bung ngực. Mở đến volum 19 thì ôi thôi, xe dường như không chạm mặt đất, tịnh không có 1 âm thanh nào khác ngoài âm nhạc, sub đập tung người :))
Quảng cáo tý cho xôm tụ, đỡ mất công em ủn thớt này lên!!!
Tổng thiệt hại là bao nhiêu @dudu08 cụ ơi? Cụ có biết chỗ nào bán 1 cái loa xoài cop sau không thì nhắn em với.

minhanhvip2012

Xe máy
e cũng có em Ford Laser đời 2001 có được coi là cổ ko các cụ nhi? cụ nào máu độ điếc gì thì qua gặp em nó mang về độ nhé, e là em muốn cho em nó ra đi rồi đây lên đời xe Altis đấy các cụ ah
Vợ 2 Ford Laser vốn được coi là đồ cổ trong thời buổi này. Mà đồ cổ thì ít được quan tâm làm mới. Nhưng từ quan điểm của em về sự tiện dụng, em lập thớt mới này cho các cụ nào quan tâm đến đồ chơi cho Ford Laser cùng vào chia sẻ!!!