FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng

Trạng thái
Thớt đang đóng

hat65

Xe điện
Lúc nãy đang gõ dở thì bàn phím bị đơ. Xe cụ ko bị côn đâu mà bị van điện từ ( khả năng bị van số 3 ứng với tốc độ hay bị 35-40). Trước khi hạ hs cụ thử pa này xem có đc ko nhé vì ko tốn lắm. Cụ xả dầu hộp số, tháo đáy hso vệ sinh lọc dầu hso, kiểm tra dây và các mối hàn rồi thay dầu mới. Nếu ko hết thì đành nghiến răng hạ hso ra sửa.

thuong_dentis

Xe tăng
Lúc nãy đang gõ dở thì bàn phím bị đơ. Xe cụ ko bị côn đâu mà bị van điện từ ( khả năng bị van số 3 ứng với tốc độ hay bị 35-40). Trước khi hạ hs cụ thử pa này xem có đc ko nhé vì ko tốn lắm. Cụ xả dầu hộp số, tháo đáy hso vệ sinh lọc dầu hso, kiểm tra dây và các mối hàn rồi thay dầu mới. Nếu ko hết thì đành nghiến răng hạ hso ra sửa.
Gớm nhỉ? Cụ cho em hỏi là xe em khi mới đề nổ em bật ac thì thấy xe đi nhanh hơn như có ai đẩy mít ấy và hơi rung giật nhẹ. Mặc dù vòng tua ko tăng hơn bao nhiêu? Hiện tượng này thấy rõ khi nhả hết chân ga ạ?

hat65

Xe điện
Gớm nhỉ? Cụ cho em hỏi là xe em khi mới đề nổ em bật ac thì thấy xe đi nhanh hơn như có ai đẩy mít ấy và hơi rung giật nhẹ. Mặc dù vòng tua ko tăng hơn bao nhiêu? Hiện tượng này thấy rõ khi nhả hết chân ga ạ?
Cái này do van ko tải đấy cụ. Xe cụ khi đề nổ cả khi nóng và nguội có vọt lên trên 2000 v/p ko. Mà v2 cụ chấm mấy nhỉ

thuong_dentis

Xe tăng
Cái này do van ko tải đấy cụ. Xe cụ khi đề nổ cả khi nóng và nguội có vọt lên trên 2000 v/p ko. Mà v2 cụ chấm mấy nhỉ
Xe em 1.8 at cụ ạ. Khi đề nổ lúc nguội chắc tầm 1300, sau đo xuống khoảng 6 đến 700 vòng cụ ạ

hat65

Xe điện
Khi bật ac thì có xấp xỉ 900-1000v/p ko cụ

3convit

Xe điện
Viền mép lồi ra phía ngoài chứng tỏ vật thế lạ có sức đâm xuyên mạnh từ trong bình đâm ra.
Cụ ko nói lỗ hình gì, em đoán đó là lỗ do mảnh vỡ của động cơ bơm xăng do cụ chạy tít quá nên nó quay khỏe quá đà văng ra 1 miếng làm thủng vỏ bình của cụ =))
À quên cụ hỏi ý kiến nên hàn hay thay, em tư vấn cụ nên trám cái lỗ ấy bằng 1 con vít + keo con voi là ô sờ kê cụ nhé :)
Lỗ hình tròn, viền bị noe ra. Nếu cụ khảo cứu tư liệu về cái MH17 thì nó giống như vậy, nhưng từ trong bình ra. Nó ko bị rách te tua như cái váy của các cô chân chân dài, mà nó niền như viên cầu phá ra. Nếu đổ đầy bình = E5 Ron 92 thì vừa chạy vừa vãi ra đường chỉ được có 700km đường trường là hết xăng. Điều hòa trên cả quãng cụ ạ. Họ tư vấn nên hàn = que hàn vảy...bạc cho nó vĩnh cửu. Đúng hay sai? Giá chỉ = cốc bia+chém ró.
Nghe xót cả cái ruột...non. Đau&Đau.
Cảm ơn cụ!
(Cái bọn đểu nó bảo là 'ông hết tiền đổ xăng thì nói thật bọn nó cho vay, chứ kiểu vòng vèo bọn nó đíu...hiểu'. Nên trả lời họ ntn hở cụ?)

Chỉnh sửa cuối:

ThangTocBac

Xe tăng
Lỗ hình tròn, viền bị noe ra. Nếu cụ khảo cứu tư liệu về cái MH17 thì nó giống như vậy, nhưng từ trong bình ra. Nó ko bị rách te tua như cái váy của các cô chân chân dài, mà nó niền như viên cầu phá ra. Nếu đổ đầy bình = E5 Ron 92 thì vừa chạy vừa vãi ra đường chỉ được có 700km đường trường là hết xăng. Điều hòa trên cả quãng cụ ạ. Họ tư vấn nên hàn = que hàn vảy...bạc cho nó vĩnh cửu. Đúng hay sai? Giá chỉ = cốc bia+chém ró.
Nghe xót cả cái ruột...non. Đau&Đau.
Cảm ơn cụ!
(Cái bọn đểu nó bảo là 'ông hết tiền đổ xăng thì nói thật bọn nó cho vay, chứ kiểu vòng vèo bọn nó đíu...hiểu'. Nên trả lời họ ntn hở cụ?)
Lỗ hình tròn từ trong ra thì vật thể lạ đó chắc là con vít của bơm xăng rồi. Thiếu tiền thì hàn làm gì cho tốn kém lại nguy hiểm, cụ cứ chơi con vít vặn vào bịt cái lỗ í sau đó nhỏ giọt keo con voi là ok.
1 bình đầy chạy có 700 km là hơi tốn quá, chắc tại cái bơm xăng bị rơi mất ốc hãm nên mới thế, bình thường nếu đi cạn bình phải đc 900 km cụ nhé.
Bọn đểu nó cho vay (nếu ko lãi) thì vay đổ chạy tạm, xử lý xong con ốc hãm kia tiền xăng tiết kiệm đc lại mang trả nợ và bao gái cụ ợ :D

nhuongtx

Xe tải
Các cụ cho em hỏi: dây điều khiển antel là dây nào trong cuộn cáp cắm đài, phần chạy xuống xe ấy? Đầu DVD của em có cái dây ấy nhưng chẳng nối vào đâu cả, thành ra cái antel chết dí luôn, không nghe được FM. Các cụ giúp em với.

theanh fe AT

Xe tải
Các cụ cho em hỏi: dây điều khiển antel là dây nào trong cuộn cáp cắm đài, phần chạy xuống xe ấy? Đầu DVD của em có cái dây ấy nhưng chẳng nối vào đâu cả, thành ra cái antel chết dí luôn, không nghe được FM. Các cụ giúp em với.
Dây anten thường là loại cắm tròn kiểu như jắc 3.5 ý, còn ở đầu DVD thì có chữ rồi nó là chuẩn quốc tế rồi cắm vào là xong.

TGQ7

Xe hơi
em không có ý kiến ạ!!!

hat65

Xe điện
Nếu đầu trên xe cụ là loại lắp ngoài ( ko phải theo xe ) thì có dây đk anten, nó dùng cho loại xe có anten điện ( khi bật radio hoặc cứ bật đầu thì dây này cấp điện cho mô tô đẩy anten lên). Còn dây thu tín hiệu từ anten về đầu có mầu đen to gần bằng đầu đũa cắm vào lỗ ở đầu.
Cụ xác định lại xem cụ hỏi về dây nào

nhuongtx

Xe tải
Dạ thưa, đầu của xe em là loại lắp ngoài, có dây điều khiển aten, nhưng mà trước đây họ không gắn cái dây ấy vào đâu cả, thành ra mô tơ anten không được cấp điện. Ý em hỏi là phải nối cái dây Remote anten vào dây nào của xe. Giắc vuông có hơn chục cái dây, nguồn, loa, ... nối bó 1 cục, em gà nên không biết đằng nào cả. Các bác tiếp tục giúp em nhé.

hat65

Xe điện
Dạ thưa, đầu của xe em là loại lắp ngoài, có dây điều khiển aten, nhưng mà trước đây họ không gắn cái dây ấy vào đâu cả, thành ra mô tơ anten không được cấp điện. Ý em hỏi là phải nối cái dây Remote anten vào dây nào của xe. Giắc vuông có hơn chục cái dây, nguồn, loa, ... nối bó 1 cục, em gà nên không biết đằng nào cả. Các bác tiếp tục giúp em nhé.
Nếu xe cụ là lây dơ thì dây đó bỏ vì xe mt đk anten bằng tay còn xe at thì tích hợp trên kính hậu rôì. Cụ kiểm tra lại dây anten cắm ở đầu xem, nếu ko thấy hỏng thì kiểm tra giắc cắm ở anten xem sao

CMT

Xe tải
Sang nhà mới vắng vẻ hẳn các cụ nhỉ. Chắc nhà mới nên tin tức mới không hiện lên khi vào OF nên nhiều cụ không biết mới chuyển nhà.

huonglong611

Xe buýt
Theo các cụ có nên rửa máy xe không ah. Xe em ford laser từ 2002 đến giờ chưa rửa máy lần nào mà em thấy khoang máy cũng không bẩn lắm ah.

series3

Xe tăng
Em đang muốn tìm 1 em AT đây ạ, các cụ có thông tin gì hoặc lên đời thì ới em với nhé, em đội ơn các cụ :)
Em ngắm trên bonbanh có 2 em này các cụ phán giúp cuối tuần em sẽ đi xem thử xem sao.
http://www.bonbanh.com/Xe-Ford-Laser...04-246573.html

http://www.bonbanh.com/Xe-Ford-Laser...03-252586.html

Chỉnh sửa cuối:
Lỗ hình tròn, viền bị noe ra. Nếu cụ khảo cứu tư liệu về cái MH17 thì nó giống như vậy, nhưng từ trong bình ra. Nó ko bị rách te tua như cái váy của các cô chân chân dài, mà nó niền như viên cầu phá ra. Nếu đổ đầy bình = E5 Ron 92 thì vừa chạy vừa vãi ra đường chỉ được có 700km đường trường là hết xăng.
Phét! em chạ tin. Cái lỗ phi 5,56 mm mà rót xăng vào thì đi khoảng nửa tiếng thì cạn kiệt bình 50 lít. Đây cụ đổ khoàng 50 nít xăng (AT) mà chạy được dững 700 cây. Ước giề xe em cũng thủng bình và tiêu thụ như xe cụ :))
Tiện đây các cụ cho em hỏi, đã có cụ nào phải nằm đường vì hỏng bơm xăng trong bình chưa? Xe em 11 vạn rồi, nhiều lúc đi xa cũng sợ bơm xăng ăn vạ dọc đường

nhuongtx

Xe tải
Nếu xe cụ là lây dơ thì dây đó bỏ vì xe mt đk anten bằng tay còn xe at thì tích hợp trên kính hậu rôì. Cụ kiểm tra lại dây anten cắm ở đầu xem, nếu ko thấy hỏng thì kiểm tra giắc cắm ở anten xem sao
Vâng, xe em là FL MT 2003. Em đã tháo anten trên đầu cửa lái ra, nó có 2 dây cáp chạy thẳng xuống, 1 dây đến ngang taplo thì chạy vào trong, được cắm vào 1 dây của đầu. còn 1 cái cáp to hơn, cứng hơn chạy tít xuống dưới gầm bên đặt chân trái, chẳng biết để làm giề. Nghe bác nói điều khiển bằng tay mà em nghiến răng kéo cần anten lên không được, mà đẩy xuống cũng không nhúc nhích gì cả. Bác tiếp tục ngâm cứu giúp em nhá.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng