FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng

Trạng thái
Thớt đang đóng

3convit

Xe điện
Không khác nhiều lắm đâu cụ ơi: có cái bầu kim loại, có ren, và có...
Chỉ khác về giá thôi: lọc dầu của FL giá khoảng 1 củ/cái; còn của Toyota có 100k/cái. Đều là hàng hãng cả đó cụ.
Đúng, đúng và chỉ...đúng!

3convit

Xe điện
Em chào cụ Xe bo ạ!

ThangTocBac

Xe tăng
Dạo này "sức khỏe" cụ vưỡn tốt chứ ạ?
Nghe giang hồ nói cụ giỏi kỹ thuật lắm!
Xin được làm quen với cụ - em là NuongNgo.
Cảm ơn cụ, sức khỏe của em vưỡn...khỏe ợ
Em hỏi ng tý. Lọc dầu xe Ford Laser có khác các xe Toyota không ạ? Các cụ đừng cười em nhé
Lọc dầu xe ô tô nói chung giống nhau cả thôi, Ford với ToyoTa thì cũng đều là Ô tô cả mà cụ :P
Không khác nhiều lắm đâu cụ ơi: có cái bầu kim loại, có ren, và có...
Chỉ khác về giá thôi: lọc dầu của FL giá khoảng 1 củ/cái; còn của Toyota có 100k/cái. Đều là hàng hãng cả đó cụ.
Cụ nói chuẩn cmnr, mỗi tội lý do thì cụ lại ko biết, lọc dầu của FL hơn 1 củ vì nó áp dụng công nghệ "nano silver" vừa siêu lọc vừa kháng khuẩn cụ nhé =))

3convit

Xe điện
Oạch, em vừa ngã oạch do đọc lời ngọc ý vàng của cụ Thắng.

3convit

Xe điện
cha Xe bo 4 banh càn già càng bất nịch xự. Chán quá à cơ!

CMT

Xe tải
Xem em (FL MT1.6) dạo này thi thoảng thấy bị kiểu như hết hơi ấy ạ, đang đi tự dưng có cảm giác như máy dừng, xe hơi khựng lại. Thường thì em nhả ga rồi lại nhấn ga tiếp thì lại đi bình thường. Các cụ cho em hỏi như thế thì có khẳ năng bị bệnh gì, nên kiểm tra cái gì bây giợ ạ. Thường bị khi đi tôc độ thấp chứ đi tầm 70-80 thì không thấy bị.
Cảm ơn các cụ!

ThangTocBac

Xe tăng
Xem em (FL MT1.6) dạo này thi thoảng thấy bị kiểu như hết hơi ấy ạ, đang đi tự dưng có cảm giác như máy dừng, xe hơi khựng lại. Thường thì em nhả ga rồi lại nhấn ga tiếp thì lại đi bình thường. Các cụ cho em hỏi như thế thì có khẳ năng bị bệnh gì, nên kiểm tra cái gì bây giợ ạ. Thường bị khi đi tôc độ thấp chứ đi tầm 70-80 thì không thấy bị.
Cảm ơn các cụ!
Nếu kèm theo rung và giật ở tốc độ thấp thì là hiện tượng bỏ máy (do đánh lửa - bugi hoặc dây cao áp hoặc tiếp xúc bôbin-dây cao áp, hoặc do tắc, hỏng kim phun xăng ở một máy nào đó...).
Cụ thử kiểm tra xem thế nào.

htlongbien

Xe điện
Em ko ám chỉ cụ thể ai ở đây! Nhìn nick bây giờ khó đoán lắm- thợ thuyền cò vạc bây giờ nhiều, lượn vòng trong vòng ngoài, đi tắt đón đầu, đi ngang đón lõng- bài vở nọ kia tỏ vẻ rất chân chính và bán hàng kiểu tỏ vẻ vu vơ. Có nick vào đây chém 1-2 tháng về kỹ thuật xong gả bán nhượng lại cũng có! Có nick thì xin lại của nhau để lấy năm..

CMT

Xe tải
Nếu kèm theo rung và giật ở tốc độ thấp thì là hiện tượng bỏ máy (do đánh lửa - bugi hoặc dây cao áp hoặc tiếp xúc bôbin-dây cao áp, hoặc do tắc, hỏng kim phun xăng ở một máy nào đó...).
Cụ thử kiểm tra xem thế nào.
Vâng cảm ơn cụ Thắng!
Em thấy cũng có hơi rung và cảm giám máy yếu. Kim phun thì em cũng mới vệ sinh (khoảng gần 2 tháng) nên khả năng nhiêu ở phần bôbin-dây cao áp roài. Để em cho vào xường kiểm tra xem thế nào.
Mà bỏ máy thì có bị tốn xăng hơn bình thường không Cụ Thắng nhỉ?
Em Vodka cụ mà không được, chăc tại cụ vẫn say từ lần em mời trước :D

Chỉnh sửa cuối:

htlongbien

Xe điện
Bỏ máy thì rõ ràng phải tốn xăng hơn, nhất là xe bỏ máy mà lại luôn cố đạt tốc độ, thời gian trên 1 quãng đường chẳng hạn

dang phat

Xe máy
Cảm ơn các cụ!
Cụ kiểm tra bơm xăng, lọc xăng, dây cao áp, mobin đi cụ, xe em ford laser 1.8 lúc trước bị dây cao áp, ban đêm mở nắp capo nổ máy thấy lửa đánh ra xanh lè, xe bị bỏ máy chạy bị giật, thay xong thì hết. nhưng bị nghẹt lọc xăng nó cũng bị giật cụ ạ, vậy cụ cứ thử kiểm tra từng phần xem sao.

ThangTocBac

Xe tăng
...
Mà bỏ máy thì có bị tốn xăng hơn bình thường không Cụ Thắng nhỉ?
Em Vodka cụ mà không được, chăc tại cụ vẫn say từ lần em mời trước :D
Bỏ máy do đánh lửa thì kèm theo tốn xăng, do tắc kim phun thì lại ko tốn...nhưng nói chung là tốn do máy lúc đó yếu nên hay phải vê côn cụ ah
Về khoản vodka, cụ cứ mời thêm mấy cụ nữa cùng uống đảm bảo đến lượt em máy nó ko từ chối nữa đâu cụ :D

CMT

Xe tải
Bỏ máy thì rõ ràng phải tốn xăng hơn, nhất là xe bỏ máy mà lại luôn cố đạt tốc độ, thời gian trên 1 quãng đường chẳng hạn
Bỏ máy do đánh lửa thì kèm theo tốn xăng, do tắc kim phun thì lại ko tốn...nhưng nói chung là tốn do máy lúc đó yếu nên hay phải vê côn cụ ah
Về khoản vodka, cụ cứ mời thêm mấy cụ nữa cùng uống đảm bảo đến lượt em máy nó ko từ chối nữa đâu cụ :D
Cảm ơn các cụ. Em cảm nhận thì xe em không tốn xăng hơn. Em sửa xong sẽ báo cáo các cụ nguyên nhân.

halong_fun

Xe tải
Cảm ơn các cụ. Em cảm nhận thì xe em không tốn xăng hơn. Em sửa xong sẽ báo cáo các cụ nguyên nhân.
xe em từ hôm bảo dưỡng ở hãng về cũng bị như cụ, cũng k cảm thấy tốn xăng hơn mà nó chỉ bị yếu ở số 1 và số 2, em lại cứ nghĩ do côn kém, cụ đi check xong báo để em theo với nhé.

anhtuan310831

Xe tải
hôm trước em ra đổ xăng tiện mua luôn can dầu màu da cam về thay ( racer thì phải ) thông số 20w50 ,ra gara thay vào chạy thấy máy nặng hơn hẳn,những lần trước em chỉ ra gara thay chứ chưa tự mua dầu bao giờ,mà cũng chẳng bao giờ để ý họ thay loaị dầu gì,em nghĩ chắc máy nặng thì tốn xăng hơn,nhưng liệu có ảnh hưởng gì khác ko các cụ nhỉ, vì em đi ít nên chắc nửa năm mới phải đi thay 1 lần nên nếu có ảnh hưởng thì em đi thay dầu khác,ko thì để đi tạm vậy.thank các cụ nhìu

sangvn

Xe đạp
Nhờ các cụ tư vấn giúp em chỗ sửa loa cánh or chỗ bán cho vơ 2 em với. Xe em là laser 2003 at. Rươu em rót sẵn mời các cụ rồi ạ.

anhtuan310831

Xe tải
Nhờ các cụ tư vấn giúp em chỗ sửa loa cánh or chỗ bán cho vơ 2 em với. Xe em là laser 2003 at. Rươu em rót sẵn mời các cụ rồi ạ.
loa này cửa hàng loa nào chẳng sửa đc hả cụ,cụ tự tháo ra đổi vị trí xem có phải hỏng loa ko đã,nếu đúng hỏng loa thì cụ mang cái loa hỏng ra mấy hàng sửa loa nào cũng đc ý mà

Trạng thái
Thớt đang đóng