FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T5-2015)

Trạng thái
Thớt đang đóng

o_to_ghe

Xe buýt
Thay bugi lởm, thay bobin lởm... chả biết đc nhưng ko hẳn cứ mới là tốt :P
À ko hẳn là lởm mà có thể là ko phù hợp hoặc người thay chỉ biết lắp mà ko biết lắp thế nào cho đúng
Vâng. Vậy cũng khó cụ nhể, bobin em thay hàng bãi 1.2 củ ạ, bugi hết 580k/4cái chả biết loại gì? Với tiền công nữa ạ.

tqh

Xe hơi
Chào các bác, xe em có hiện tượng này: khi đang đi bt, phải dừng đèn đỏ chẳng hạn, em đạp côn để về mo nhưng khi cắt côn về mo thì dường như có lúc ga không giảm mà giữ ở 1500v/p, chỉ đến khi dà phanh thì ga mới down nhanh xuống dưới 1000v/p. Vậy là bệnh gì các bác nhỉ. Ai đó tư vấn em với. (Xe em FL 1.6 đời 2001). Cảm ơn cả nhà
Xe em có lần cắt côn nó còn vọt lên hơn 3000v/p cơ, còn bình thường thì khi cắt côn về mo nó nhấp nhổm vòng tua rất khó chịu. Sau này em kiểm tra thấy ống dẫn khí từ bầu lọc khí tới cổ hút bị rách. Em lấy băng dính quấn lại chạy tốt tới bây giờ.

ThangTocBac

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, cái bơm nước rửa kính xe em hình như tèo rồi, hôm qua em bấm cho nó phun, thấy yếu hơn sau đó lịm hẳn. Thay cái bơm này hết bn xèng các cụ nhỉ?
Nếu bấm vẫn nghe tiếng re re thì kiểm tra xem chuột nó cắn thủng ống thôi, nối lại là đc cụ nhé

ThangTocBac

Xe tăng
Xe bác có nhiều tem vàng thế nhỉ-Nhìn máy móc ngon lành quá.
Xe tôi bị nước ở sàn ghế sau bên phụ, sàn trước bên phụ khô thì liệu có phải đường ống điều hòa ko bác, Mấy hôm nay thợ nghỉ nên chưa kiểm tra được.
Sàn sau có nước là do vòm lốp sau bị mọt nên nước nó chui vào phía trong cốp và chảy về phía trước xuống sàn xe phía trước ghế sau. Ướt bên nào cụ kiểm tra vòm lốp bên ấy.

Cụ tắm kỹ thế ko sợ e nó cảm lạnh ah. E nghe nói tắm máy móc cũng ghê

From tapatalk
Em sửa lại chút là với V2 em thì ko sao cả còn V2 của các cụ thì em không dám đảm bảo là ko sao, mong các cụ thứ lỗi :P
(Không sao đâu cụ, thoải mái mà, tắm xong ướt rượt đề cái nổ ngay chả phải bọc cũng chả phải xì khô hay lau cái gì cả đâu :D)

Cụ cứ post cho anh em thèm! Vợ 2 của cụ ngon voãi :)
Cảm ơn cụ, V2 em cũng bình thường thôi mà đc cái điện nước đầy đủ, cưỡi sướng lắm cụ à :D

Chỉnh sửa cuối:

nguyen_kia

Xe điện
Đúng là chuột cắn mất một dây thật ah, em nối lại bơm nước tung tóe. Cảm ơn các cụ.
Mấy ngày nghỉ em tháo mấy cánh cửa kiểm tra loa, 4 cánh cửa thì chết mất 3 con, 2 loa trên kính hậu cũng tèo 1. Định bỏ đi, nhưng lọ mọ anh guk để ktra hóa ra chiỏ hỏng có 1 nhưng đều do hỏng các đầu nối, két rỉ hết nên phải lọ mọ hàn lại. Cái loa toa trên kính hậu thì như mới mà tèo, ko biết có đâu bán lẻ 1 cái ko các cụ nhỉ???

dangtruong772

Xe hơi
Khổ thân cụ cụ gọi gâra được chưa

ThangTocBac

Xe tăng
Em đang nằm đường các cụ ơi, bị thủng ống dẫn dầu
chân côn.
Nếu nó thủng to thì chỉ có cách tắt máy vào số 2 sau đó đề lên, dề mớm một hai lần cho nó có đà lăn bánh sau đó mới đề nổ may ra khởi hành được và cứ số 2 tà tà mà chạy về.
Nếu chỉ là rò rỉ thì có thể chơi tạm cái chất lỏng nào đó (dầu ăn, dầu nhớt, nước lavie...) vào để đi tạm về sau đó tháo ra thay thôi.

nguyen_kia

Xe điện
Nếu nó thủng to thì chỉ có cách tắt máy vào số 2 sau đó đề lên, dề mớm một hai lần cho nó có đà lăn bánh sau đó mới đề nổ may ra khởi hành được và cứ số 2 tà tà mà chạy về.
Nếu chỉ là rò rỉ thì có thể chơi tạm cái chất lỏng nào đó (dầu ăn, dầu nhớt, nước lavie...) vào để đi tạm về sau đó tháo ra thay thôi.
Đúng rồi, vào số nguội rồi nổ máy chạy cố về gara nào gần nhất.

ThangTocBac

Xe tăng
Chào các bác, xe em có hiện tượng này: khi đang đi bt, phải dừng đèn đỏ chẳng hạn, em đạp côn để về mo nhưng khi cắt côn về mo thì dường như có lúc ga không giảm mà giữ ở 1500v/p, chỉ đến khi dà phanh thì ga mới down nhanh xuống dưới 1000v/p. Vậy là bệnh gì các bác nhỉ. Ai đó tư vấn em với. (Xe em FL 1.6 đời 2001). Cảm ơn cả nhà
Trên họng hút, phía trên trục vo lăng bướm ga có cái lỗ, trong đó có 1 con vít, cụ thử vặn chặt nó vào khả năng là hết bệnh nhé.

Volk

Đi bộ
Xe em FL 2004, vừa rồi đi bật điều hòa thấy thấm ngược nước lên phía ghế lái phụ. Xin hỏi các cụ nguyên nhân và cách khắc phục. Cám ơn cccm nhiều.

tqh

Xe hơi
Cám ơn các cụ, may cho em là bị hỏng gần chỗ có gara nên thay được ngay. Mất toi 500k. Mà cũng may nữa là hôm qua em vừa leo vườn Quốc gia Ba vì, nó mà bị ở lưng chừng dốc thì chắc đời em tàn....

H2Q

Xe tải
Lính mới, các cụ cho em hỏi tý, xe em laser 1.6 2001, mấy hôm trước đi sơn quây lại xe bị hỏng nẹp cửa và gẫy mất chữ laser ở sau cốp, cho em xin địa chỉ mua mấy thứ này với....

Chỉnh sửa cuối:

ThangTocBac

Xe tăng
Xe em FL 2004, vừa rồi đi bật điều hòa thấy thấm ngược nước lên phía ghế lái phụ. Xin hỏi các cụ nguyên nhân và cách khắc phục. Cám ơn cccm nhiều.
Đường thoát nước của dàn lạnh điều hòa bị tắc, nước chảy ngược vào trong, cụ mở nắp ca bo lên tìm bên phụ phía dưới gần sàn có cái đầu ống bằng ngón tay cái thò ra khoảng 3cm thì là nó, thông thử xem có hết tắc không cụ nhé

hubugi

Xe buýt
Đường thoát nước của dàn lạnh điều hòa bị tắc, nước chảy ngược vào trong, cụ mở nắp ca bo lên tìm bên phụ phía dưới gần sàn có cái đầu ống bằng ngón tay cái thò ra khoảng 3cm thì là nó, thông thử xem có hết tắc không cụ nhé
Cái Maus cái ống này màu gì cụ ơi, xe em cũng để dưới hầm chung cư quên tắt máy. Sáng hôm sau ngập cả tầng hầm 2 cụ ạ

chungduclan

Xe buýt
Cháu ở tỉnh, nay vừa thay 2 quả lap ngoài hết 2.400N và công lắp thay thế 400 N. Ko biết có bị đắt ko các cụ nhỉ? Vào cua hết cạch cạch luôn.

haiabdk

Xe đạp
Đoàn nhà FLF chờ giờ xuất phát; Dự kiến 17h ngày 29-4 tại Trung tâm hội nghị QG, ngày về 5-5

...........................................................................................................

Các cụ/mợ trên đường gặp nhau thì hú em nhé
Đoàn FLF chục xe và dùng đàm tần OF
Số alo của em: 0913582443
Tiếc thế, mình biết trc kiểu gì cũng phải đăng ký tham gia đoàn đi sang Lào.

Trạng thái
Thớt đang đóng