FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T5-2015)

Trạng thái
Thớt đang đóng

o_to_ghe

Xe buýt
Em tự làm cụ à. Dàn lạnh nằm trong một cái hộp ngay sau hộc đựng đồ bên phụ, cụ mở 2 con ốc giữ cái nắp bằng khoảng bao diêm ra là nhìn thấy dàn lạnh. Xịt nước vào là sạch thôi mà.
Kinh quá, hôm trc em tháo ra lá mốc, phân chuột hay cái gì ko biết đen xì, mốc meo. Mùi hôi kinh, vệ sinh cái sạch ngay. Nhưng hôm đó e dùng cái bình xịt tưới cây xịt nước hơi yếu, hôm nào phải cho cái vòi bơm vào phịt thử.

ThangTocBac

Xe tăng
Cụ đây rồi. E chào cụ a. Cho em hỏi là lây dở 1.8 at có mấy cao su chân máy ạ? Chân nào là chân máy dầu ạ? Theo cá nhân cụ thì có nên mua cao su chân máy về ép ko hay thay cả cụm ạ? E cảm ơn cụ!
Cụ hỏi khó thế, để em về xem nó có mấy chân hihi
Em đoán là có tất cả 4 chân, hai chân ngang là chân dầu (1 cái ở đầu máy phía phụ, 1 cái ở đuôi hộp số phía lái); hai chân dọc phía trước và sau máy là chân cao su thường.
Nói chung tất cả các chân đều có cao su để ép, tuy nhiên hai chân dầu thường mua cả cụm vì nó ảnh hưởng đến độ rung của máy nhiều hơn, mua đồng bộ thì thường là đồ hãng, còn cục cao su không thì thường là hàng OEM. Mua cả cụm hay mua riêng cục cao su để ép chả quan trọng quan trọng là cục cao su mua được có sịn hay không thôi.

o_to_ghe

Xe buýt
Cụ hỏi khó thế, để em về xem nó có mấy chân hihi
Em đoán là có tất cả 4 chân, hai chân ngang là chân dầu (1 cái ở đầu máy phía phụ, 1 cái ở đuôi hộp số phía lái); hai chân dọc phía trước và sau máy là chân cao su thường.
Nói chung tất cả các chân đều có cao su để ép, tuy nhiên hai chân dầu thường mua cả cụm vì nó ảnh hưởng đến độ rung của máy nhiều hơn, mua đồng bộ thì thường là đồ hãng, còn cục cao su không thì thường là hàng OEM. Mua cả cụm hay mua riêng cục cao su để ép chả quan trọng quan trọng là cục cao su mua được có sịn hay không thôi.
Cảm ơn cụ ạ. Em cũng nghĩ là 4 chân nó mới cân bằng đc, chân phía đầu hộp số em thay hịn rồi hết 1.9 củ, chân phía đầu máy bên phụ em thấy nó bé em mua hàng Đài 500k. Còn chân trước và sau khó nhìn quá nên em chưa thay. Xe em nó rung volang cụ ạ, chả biết là do gì nữa. Rõ nhất là khi đỗ xe cụ ạ.

ThangTocBac

Xe tăng
Cảm ơn cụ ạ. Em cũng nghĩ là 4 chân nó mới cân bằng đc, chân phía đầu hộp số em thay hịn rồi hết 1.9 củ, chân phía đầu máy bên phụ em thấy nó bé em mua hàng Đài 500k. Còn chân trước và sau khó nhìn quá nên em chưa thay. Xe em nó rung volang cụ ạ, chả biết là do gì nữa. Rõ nhất là khi đỗ xe cụ ạ.
Rung vô lăng lúc đứng im thì chân máy nào đó chưa ổn hoặc có thể trong các máy có máy nào đó không ổn (do đánh lửa: bui gi, dây cao áp...; do phun xăng: kim phun tắc) những hiện tượng do bỏ máy thường kèm theo hiện tượng tốn xăng, khí xả có khói hoặc mùi xăng sống...cụ kiểm tra xem

o_to_ghe

Xe buýt
Rung vô lăng lúc đứng im thì chân máy nào đó chưa ổn hoặc có thể trong các máy có máy nào đó không ổn (do đánh lửa: bui gi, dây cao áp...; do phun xăng: kim phun tắc) những hiện tượng do bỏ máy thường kèm theo hiện tượng tốn xăng, khí xả có khói hoặc mùi xăng sống...cụ kiểm tra xem
E loại trừ nguyên nhân bỏ máy cụ ạ. Vì em mới thay 1 bobin và thay 4 bugi 2 cực cụ ạ. Mà thực tế xe nổ thì thấy máy nổ nhẹ và êm cụ ạ, nhưng ngồi trong cabin thấy rung volang và tiếng máy cụ ạ. Hay xe cỏ quá cụ nhỉ?

quangbachkhoa

Xe hơi
Cảm ơn cụ tqh cháu chưa vệ sinh cụ ạ! Ở Hà Nội có chỗ nào làm tốt vấn đề này không ạ? Cụ cho cháu cái địa chỉ!
TE="tqh, post: 28418242, member: 88960"]Cụ đã vệ sinh dàn lạnh điều hòa chưa? lâu ngày bụi bẩn nó bít các khe hở của dàn lạnh là không mát đâu.[/QUOTE]
Chiều nay cháu tháo thử maˋ chả ro˜ chô˜ nào. Co´ đoạn ống thoát nước, cụ nào ro˜ khoanh vị tri´ phụt nuước rửa hộ cháu với

o_to_ghe

Xe buýt

Tháo 2 cái ốc cảm biến này ra, sẽ thấy giàn lạnh. Đỗ xe sao cho đầu trúc xuống, dùng vòi nước phun vào giàn lạnh sẽ sạch. Nước sẽ thoát ra ống nước thải đh

nguyen_kia

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, cái bơm nước rửa kính xe em hình như tèo rồi, hôm qua em bấm cho nó phun, thấy yếu hơn sau đó lịm hẳn. Thay cái bơm này hết bn xèng các cụ nhỉ?

chungduclan

Xe buýt
Kính các cụ! Xe cháu bị hiện tượng từ hôm gara họ tra thêm dầu láp thì khi đánh hết lái vào cua kêu cạch cạch. Qua tìm hiểu được biết là phải thay cục láp ngoài. Ko biết có phải không các cụ? Và giá cục láp ngoài khoảng bao nhiêu? Kính các cụ tư vấn cho cháu với. Cháu hỏi ý kiến các cụ trước khi đưa xe ra gara ạ. Mong các cụ chỉ giáo!

youkouu

Xe hơi
Các Cụ cho em lên tý! Em đang định đổi con V2, hiện tại em nó rất ngoan ạ, chỉ đổ xăng là chạy, không bệnh tật , sụt sùi. Em nó sinh năm 2003 Ghiga 1.8, mọi cái đang ngon, ốc 7 màu. Chưa bơi lội, hun hít ai bao giờ cả. Chia tay em nó cũng buồn nhưng lên đời tý cho nó xuân. Cụ nào máu thì ới em xem ạ, giá em nó cũng hơi cao tý nhưng đắt xắt ra miếng 300T thì mới cho về nhà chồng mới ạ! Biển tỉnh các Cụ nhé!
cụ có thể chi tiết hơn tí không, số km đã chạy, màu gì, AT?, biển HN 5 hay 4 số.

nguyen_kia

Xe điện
Em tháo ra ktra thì bơm chưa hỏng, thì có thể đứt cầu chì ko các cụ nhỉ? cái cầu chỉ của bơm nước rửa kính nằm chỗ nào các cụ ???

tuanhung1433

Xe máy
Về việc báo số trên taplo của laser 1.8 ( AT) có cụ nào ngâm cứu chưa ạ, em thấy mazda premacy có báo số nhưng laser k??? K biết nhà phò có cắt mất option này k? Em tính mở ra nghiên cứu và mua bảng taplo của premacy gán vào ( sì gòn hàng củ mua tầm độ 700k) vấn đề là bảng mạch điện ngay hộp số nhà sx có làm sẵn k? Cụ nào tháo ra rồi cho em lời khuyên em ngâm cứu vụ này phát nhé

Chỉnh sửa cuối:

ThangTocBac

Xe tăng
Ngày lễ tắm rửa cho V2 tí cho mát mẻ :D

(Các cụ lưu ý, em không đảm bảo là V2 các cụ cũng tắm được một cách thoải mái không cần che chắn gì như V2 em đâu nhóe :D)

Chỉnh sửa cuối:

ThangTocBac

Xe tăng
E loại trừ nguyên nhân bỏ máy cụ ạ. Vì em mới thay 1 bobin và thay 4 bugi 2 cực cụ ạ. Mà thực tế xe nổ thì thấy máy nổ nhẹ và êm cụ ạ, nhưng ngồi trong cabin thấy rung volang và tiếng máy cụ ạ. Hay xe cỏ quá cụ nhỉ?
Thay bugi lởm, thay bobin lởm... chả biết đc nhưng ko hẳn cứ mới là tốt :P
À ko hẳn là lởm mà có thể là ko phù hợp hoặc người thay chỉ biết lắp mà ko biết lắp thế nào cho đúng

Chỉnh sửa cuối:

container0607

Xe tải
Website
nguyentandung.org
Ngày lễ tắm rửa cho V2 tí cho mát mẻ :D

Xe bác có nhiều tem vàng thế nhỉ-Nhìn máy móc ngon lành quá.
Xe tôi bị nước ở sàn ghế sau bên phụ, sàn trước bên phụ khô thì liệu có phải đường ống điều hòa ko bác, Mấy hôm nay thợ nghỉ nên chưa kiểm tra được.

Ford laser 2002

Xe máy
Chào các bác, xe em có hiện tượng này: khi đang đi bt, phải dừng đèn đỏ chẳng hạn, em đạp côn để về mo nhưng khi cắt côn về mo thì dường như có lúc ga không giảm mà giữ ở 1500v/p, chỉ đến khi dà phanh thì ga mới down nhanh xuống dưới 1000v/p. Vậy là bệnh gì các bác nhỉ. Ai đó tư vấn em với. (Xe em FL 1.6 đời 2001). Cảm ơn cả nhà

chungduclan

Xe buýt
Kính các cụ tư vấn ạ:

Kính các cụ! Xe cháu bị hiện tượng từ hôm gara họ tra thêm dầu láp thì khi đánh hết lái vào cua kêu cạch cạch. Qua tìm hiểu được biết là phải thay cục láp ngoài. Ko biết có phải không các cụ? Và giá cục láp ngoài khoảng bao nhiêu? Kính các cụ tư vấn cho cháu với. Cháu hỏi ý kiến các cụ trước khi đưa xe ra gara ạ. Mong các cụ chỉ giáo!

Trạng thái
Thớt đang đóng