FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T5-2015)

Trạng thái
Thớt đang đóng

anhtuan310831

Xe tải
các cụ cho em hỏi, cao su chân máy laser 1.6 có mấy cái ạ, dạo này e thấy xe rung và hơi ù khi vòng tua ở 700-800v. e chưa kiểm tra xem hỏng cái nào. em muốn hỏi nếu thay thì thay cả bộ hay chỉ thay cái hỏng thôi.
và em thấy bảo cục cao su này có hàng ép ( tiện cục cao su khác) được thì có nên ép lại cao su ko hay mua hàng xịn của ford thay ạ. có cụ nào ép lại chưa cho e xin tý kinh nghiệm ạ
thank các cụ

Phamtruc

Xe tải
các cụ cho em hỏi, cao su chân máy laser 1.6 có mấy cái ạ, dạo này e thấy xe rung và hơi ù khi vòng tua ở 700-800v. e chưa kiểm tra xem hỏng cái nào. em muốn hỏi nếu thay thì thay cả bộ hay chỉ thay cái hỏng thôi.
và em thấy bảo cục cao su này có hàng ép ( tiện cục cao su khác) được thì có nên ép lại cao su ko hay mua hàng xịn của ford thay ạ. có cụ nào ép lại chưa cho e xin tý kinh nghiệm ạ
thank các cụ
ù cụ thay con bên phụ nhưng phải hàng xịn nhé, thay hàng đóng là ù đó e bị rùi, con rung là con phía trong nhé,đừng có dại đóng e chuột bạch ,môn này roài con bên phụ giá 1 củ 6, còn mấy con kia rẻ cứ mứo mới mà mua, ko đắt đâu

anhtuan310831

Xe tải
vag để e mang ra ga ra xem nó hỏng cục nào,chứ rung khó chịu quá.thank cụ nhé

Dinobo

Xe hơi
Giật thì nhiều nguyên nhân, như cụ nói có thể do bugi thay ko đúng chủng loại.
Em có lần đc ông bạn cho bộ bugi mới lắp vừa nhưng là loại ko có điện trở trong, đi đc mấy km cũng giật tung ngươi phải thay lại bugi cũ thì lại ok.
Ngoài ra kiểm tra tiếp xúc đầu bô bin và dây cao áp nhất là chái tẩu liền thân ấy, nó mô ve thì cũng giật tung người...
Cụ thử xem.
cảm ơn cụ Thắng ạ. Nhưng thật tình em mới mua xe, giờ cụ nói bô bin với mô ve em nghe chẳng hình dung được cụ ạ :(. liên quan đến 4 cái bugi thì hôm đó bị giật ông anh em cũng bảo gara lắp trả bộ cũ vào (vì nó bảo chỉ kém thôi, vẫn dùng đc) nhưng đi vẫn bị giật như vậy, thế là nó lại lắp lại 4 cái mới cụ ạ.
2 hôm nay em lái mà nổ không tải nó cũng giật cụ ạ, theo các cụ em nên làm thế nào bây giờ: quay lại gara đó yêu cầu làm cho đc hay tìm một gara khác để kiểm tra lại từ đầu? tạ các cụ ạ.

P/s: em xin mời cụ Thắng ly vodka nhé. cảm ơn cụ lần nữa ạ

Ford laser 2002

Xe máy
cảm ơn cụ Thắng ạ. Nhưng thật tình em mới mua xe, giờ cụ nói bô bin với mô ve em nghe chẳng hình dung được cụ ạ :(. liên quan đến 4 cái bugi thì hôm đó bị giật ông anh em cũng bảo gara lắp trả bộ cũ vào (vì nó bảo chỉ kém thôi, vẫn dùng đc) nhưng đi vẫn bị giật như vậy, thế là nó lại lắp lại 4 cái mới cụ ạ.
2 hôm nay em lái mà nổ không tải nó cũng giật cụ ạ, theo các cụ em nên làm thế nào bây giờ: quay lại gara đó yêu cầu làm cho đc hay tìm một gara khác để kiểm tra lại từ đầu? tạ các cụ ạ.

Hồi xưa xe mình cũng bị vậy? Thay mobin là hết

ThangTocBac

Xe tăng

Tìm gara khác thôi cụ, nếu gara kia chữa được thì họ đã chữa rồi khỏi phải bàn, ai chả thích giải quyết được sự cố để kiểm tiền chứ.

Dinobo

Xe hơi
Tìm gara khác thôi cụ, nếu gara kia chữa được thì họ đã chữa rồi khỏi phải bàn, ai chả thích giải quyết được sự cố để kiểm tiền chứ.
Em cũng nghĩ thế nhưng bực quá cụ ạ, thấy gara giờ chán quá

Dinobo

Xe hơi
đôi khi nó bị ở tiếp xúc mobin và bugi thôi, em bị mất gần 1 năm mới tìm ra nguyên nhân, giờ đi ngon lắm ạ
cảm ơn các cụ, chắc hôm nào em phải mang ra gara tiếp thôi, cũng chưa biết gara nào tin đc các cụ ạ, sợ lại mất tiền oan mà đau đầu thêm lần nữa :(, quá tam ba bận

vbcuongminh

Đi bộ
Nhờ các bác giúp đỡ
Xe em fordlaser 1.8mt bị gãy chốt nhựa đóng mở bằng điện năm bên trong taplo cửa tài.em ở đà nẵng bác nào biết chỗ mua 1 bộ mới chỉ giúp em với dt của em 0905091709 hình của em nó

tmlan

Xe tải
Xe em mới thay cái bóng đèn pha. Thay xong em chỉnh đèn pha mãi ko được, cảm giác vẫn sáng nhưng tia sáng nó bị lệch hay sao ý, vặn sang trái, sang phải mãi mà vẫn ko ưng ý. Có cụ nào biết cách chỉnh thì giúp em (em chỉnh đèn toàn chỉnh theo cảm giác thôi ạ, ra chỗ đường thẳng, bật đèn lên để chỉnh)

hat65

Xe điện
Nhờ các bác giúp đỡ
Xe em fordlaser 1.8mt bị gãy chốt nhựa đóng mở bằng điện năm bên trong taplo cửa tài.em ở đà nẵng bác nào biết chỗ mua 1 bộ mới chỉ giúp em với dt của em 0905091709 hình của em nó

Cụ cố hàn gắn sửa lại chứ mua nếu có thì là cả cụm khóa chứ ko bán lẻ.
Ko sửa đc cụ lắp chuột tq vào cũng đc

hat65

Xe điện
Xe em mới thay cái bóng đèn pha. Thay xong em chỉnh đèn pha mãi ko được, cảm giác vẫn sáng nhưng tia sáng nó bị lệch hay sao ý, vặn sang trái, sang phải mãi mà vẫn ko ưng ý. Có cụ nào biết cách chỉnh thì giúp em (em chỉnh đèn toàn chỉnh theo cảm giác thôi ạ, ra chỗ đường thẳng, bật đèn lên để chỉnh)
Cụ cem lại đặt bóng vào dúng vị trí chưa nhé

vbcuongminh

Đi bộ
mình cần mua bộ mới bạn biết chỗ nào bán ko,mình đã hàn lại xài vài bữa cũng bị lại ah.

vbcuongminh

Đi bộ
Chuột trung quốc sao chế được bạn,bạn chỉ chi tiết được ko bạn cám ơn bạn nhiều

tmlan

Xe tải

hat65

Xe điện
mình cần mua bộ mới bạn biết chỗ nào bán ko,mình đã hàn lại xài vài bữa cũng bị lại ah.
Cụ vào hãng hỏi xem ( chắc là ko có kể cả đặt, may mắn thì còn hàng tồn kho). Cụ tìm mấy cụ kinh doanh phụ tùng ford gọi đặt hàng xem có ko.
Chuột tq cụ lắp như ở xe ko có chuột zin ý. Đuã sắt ở chuột tq cụ bắt vào đũa sắt giật chốt cửa

hat65

Xe điện
Dạ, bóng đúng vị trí rồi, nhưng tại em lỡ tay vặn vít chỉnh lung tung nên nó bị thế
Cụ dùng bóng h4 hay h7. Khi chỉnh cụ nhiìn khe hở giữa choá đèn với gáo đèn xem thay đổi theo chiều nào rồi mới vặn tiếp vì nó thay đổi rất chậm

Trạng thái
Thớt đang đóng