FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T5-2015)

Trạng thái
Thớt đang đóng

halong_fun

Xe tải
cụ vào khu gian hàng, tìm mấy cụ trong đấy mà hỏi, em thỉnh thoảng lấy của cụ Du

CRV_HONDA

Xe đạp
Các bác cho em tham gia hội và em hỏi tý ạ, em có em Laser 2000 nhưng muốn thay đôi đèn pha nhưng mà mua chỗ nào cho rẻ ah, mua bên trong hãng mắc quá ạ em hông đủ tiền

CRV_HONDA

Xe đạp
Cụ nào biết chỗ bán đèn pha trước của laser 2000 giá rẻ mà chất báo cho em với nhé vào inbox cũng được hoặc alo em với

CRV_HONDA

Xe đạp
Vô gian hàng là vô đâu bác cho em cái link hoặc địa chỉ với ạ

viet nguyen tien

Đi bộ
Em lần đầu tham gia diễn đàn. Có gì không phải mong các Bác chỉ giáo. Vợ 2 của em là Ford Laser AT 2004 dạo này cửa trước bên lái có tiếng cọt cà cọt kẹt khu vực chốt cửa. Bác nào biết cách xử lý giúp em với. Em cảm ơn nhiều!

dugon_ng

Xe tải
Xe của em Ford Laser MT 1.8 (2003), buổi sáng cho xe khởi động tiểng nổ giòn nhưng khi chạy thì hay hực hực, máy yếu...đến khi chạy tầm 5-7 cây số thì mới hết hiện tượng trên. Các bác chẩn đoán bệnh giúp và cho em lời khuyên, xin cám ơn!

theanh fe AT

Xe tải
Các bác cho em tham gia hội và em hỏi tý ạ, em có em Laser 2000 nhưng muốn thay đôi đèn pha nhưng mà mua chỗ nào cho rẻ ah, mua bên trong hãng mắc quá ạ em hông đủ tiền
Laser 2000 chưa phải đèn ống, cụ lên chợ trời tìm hangf lô, hoặc cụ gọi phutungford Nam Vương ở Trần Khát Chân 0936235658 chắc rẻ thôi

theanh fe AT

Xe tải
Em lần đầu tham gia diễn đàn. Có gì không phải mong các Bác chỉ giáo. Vợ 2 của em là Ford Laser AT 2004 dạo này cửa trước bên lái có tiếng cọt cà cọt kẹt khu vực chốt cửa. Bác nào biết cách xử lý giúp em với. Em cảm ơn nhiều!
Bạc bản lề mòn, khô dầu cụ cho ít mỡ vào lá đỡ kêu, hoặc đóng lại bạc là ok

viet nguyen tien

Đi bộ
Cảm ơn Bác. Em sẽ thử phương án của Bác xem sao.

1.6gli

Xe container
Chào các cụ: Cụ nào chỉ em chỗ mua gioăng máy với. Dầu máy nó rỉ ra nhìn bẩn quá ạ. Hôm trước có cụ nào chuyên bán đồ Ford trên LS club mà giờ tìm không thấy. Tks Các cụ.
phutungford cụ này chắc có.

CN Bien

Xe đạp
Chào các cụ. Thứ 7 tuần trước em ra gara làm chuột bạch mà trời không nắng to mới đau, bực quá em kêu thợ kiểm tra Bơm xăng, nhân tiện xúc luôn 4 cái Béc, sau chạy xe về. Sáng hôm nay em lại bị đậu xe ngoài nắng, hồi nãy ra coi thử, trong xe nóng như đổ lửa, đề không tài nào mà nổ được, củ đề vẫn kêu xoèn xoẹt. Bác nào comment giúp em cái. Em thề biết nó bị cái gì em thay ngay. Bực Không chịu được, không biết chút nữa mát hơn xe có nổ không để về nhà. Thêm các cụ thông tin về xe em 2001 - Deluxe (Bơm xăng vẫn hơn 5 kg, bugi mới thay 4 con, bobin mới thay cả cặp, thay cả dây phin). Em nghi con cảm biến nào đó có vấn đề, để ngoài nắng, khoang máy quá nóng là không chịu nổ.
Chào Các Cụ. vẫn cái vụ xe để ngoài nắng là đề không nổ. Sau 1 hồi search Google và nghi con Cảm biến trục cam gây ra bệnh khó nổ, em đặt mua và thay luôn con "Cảm Biến trục cam" này vào nhưng trưa nay vẫn đề không nổ (Củ đề vẫn xoèn xoẹt). Tức quá em tháo lắp bình xăng ra 1 lúc. Nắp lại. Đề. Vẫn không nổ. Bực mình em cầm chai nước suối, mở nắp ca pô đổ vào cái con cảm biến trục cam (Thằng thợ ở Gara nói khi nào khó nổ thì lấy cái khăn + Cục Đá lạnh, để vào chỗ Cảm biến trục cam 1 lúc, sau đó đề lại). Đổ xong em đề thử 1 phát, nổ ngay. Chả biết là cái gì làm cho nó nổ nữa (Khi đề không nổ, em mở hết các cửa xe cho mát vì quá nóng, mở nắp ca pô để đổ nước vào con Cảm biến trục cam mới thay nên khoang máy cũng nguội bớt, nước có chảy vào dây Cu loa (trước có cụ nào khuyên làm việc này mà em không nghe và không tin được). Giờ chả biết thay cái gì cho hết cái bệnh "xe sợ nắng" này.

ThangTocBac

Xe tăng
Chào Các Cụ. vẫn cái vụ xe để ngoài nắng là đề không nổ. Sau 1 hồi search Google và nghi con Cảm biến trục cam gây ra bệnh khó nổ, em đặt mua và thay luôn con "Cảm Biến trục cam" này vào nhưng trưa nay vẫn đề không nổ (Củ đề vẫn xoèn xoẹt). Tức quá em tháo lắp bình xăng ra 1 lúc. Nắp lại. Đề. Vẫn không nổ. Bực mình em cầm chai nước suối, mở nắp ca pô đổ vào cái con cảm biến trục cam (Thằng thợ ở Gara nói khi nào khó nổ thì lấy cái khăn + Cục Đá lạnh, để vào chỗ Cảm biến trục cam 1 lúc, sau đó đề lại). Đổ xong em đề thử 1 phát, nổ ngay. Chả biết là cái gì làm cho nó nổ nữa (Khi đề không nổ, em mở hết các cửa xe cho mát vì quá nóng, mở nắp ca pô để đổ nước vào con Cảm biến trục cam mới thay nên khoang máy cũng nguội bớt, nước có chảy vào dây Cu loa (trước có cụ nào khuyên làm việc này mà em không nghe và không tin được). Giờ chả biết thay cái gì cho hết cái bệnh "xe sợ nắng" này.
Muốn biết do nguyên nhân nào thì thử từng cái 1 thôi, cụ làm nhiều việc 1 lúc thì khó đánh giá.
Cảm biến trục cam có nhiệt độ hoạt động cao
Xấp xỉ nhiệt độ động cơ lúc hoạt động bình thường (khoảng 90 độ) nên khả năng cao không phải là nguyên nhân của vụ này vì khoang máy có phơi nắng lâu mấy thì cũng không thể nóng hơn 90 độ đc.
Việc mở cánh cho mát cabin sẽ làm ECU giảm nhiệt, đây có thể là nguyên nhân. Muốn biết đúng nó ko thì lần sau nếu nó bị cụ chỉ mở cánh hoặc làm cách nào đó cho cabin giảm nhiệt xem có đề đc không, lưu ý là đừng động gì đến cảm biến trục cam.
Nếu cabin mát rồi mà vẫn ko đề đc thì mới tiếp tục thử làm mát cảm biến như cụ đã làm.
Cụ thử xem nhé.

Mêxee

Xe đạp
Nhờ các cụ

Kiyokawa

Xe tải
Chào các cụ! Em đi xe Fl 1.8 mt, sau 1 thời gian sử dụng em thấy xe em thiếu nhiều ốc quá :o, nhất là mấy con ốc con con vặn vào những miếng nhựa hay là mấy cái ốc nhựa cánh cửa, ốc để gắn chi tiết nhựa vào vỏ xe. Hôm rồi em đi vệ sinh điều hòa, ku thợ cũng để thừa 2 cái ốc con con màu đen.
Em muốn hỏi bây giờ những con ốc đó thì ở đâu có, các gâra chỗ em ai cũng bảo đi mua cho rồi thì bao giờ cũng quên.
Thêm nữa là xe em cái vô lăng phần cầm nắm đấy, nó xấu xấu bẩn bẩn, em muốn thay cái mới (chỉ cái vòng cầm tay thôi) thì có đâu có không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

duongk20

Xe đạp
Chào các bác,e mới cưới e Laser 1.8MT 2003 mà sao đèn đi ban đêm mờ quá,bật pha thì quá chói cho người đi ngược chiều!có cách nào khắc phục hay fai thay mới vậy các bác,

theanh fe AT

Xe tải
Chào các cụ! Em đi xe Fl 1.8 mt, sau 1 thời gian sử dụng em thấy xe em thiếu nhiều ốc quá :o, nhất là mấy con ốc con con vặn vào những miếng nhựa hay là mấy cái ốc nhựa cánh cửa, ốc để gắn chi tiết nhựa vào vỏ xe. Hôm rồi em đi vệ sinh điều hòa, ku thợ cũng để thừa 2 cái ốc con con màu đen.
Em muốn hỏi bây giờ những con ốc đó thì ở đâu có, các gâra chỗ em ai cũng bảo đi mua cho rồi thì bao giờ cũng quên.
Thêm nữa là xe em cái vô lăng phần cầm nắm đấy, nó xấu xấu bẩn bẩn, em muốn thay cái mới (chỉ cái vòng cầm tay thôi) thì có đâu có không ạ?
Cụ mang mẫu lên chợ trời mua có mà đầy

1.6gli

Xe container
Chào các bác,e mới cưới e Laser 1.8MT 2003 mà sao đèn đi ban đêm mờ quá,bật pha thì quá chói cho người đi ngược chiều!có cách nào khắc phục hay fai thay mới vậy các bác,
Cụ tháo các bóng ra vệ sinh sạch các đầu jack cắm, nếu bóng già quá thì thay xem sao đã.

htlongbien

Xe điện
Cái đó không phải là ốc mà là các chốt nhựa
Cụ ra Chợ vào mấy hàng bán đồ này mua nhiều vô kể; nhớ mang mẫu đi cho chuẩn kích cỡ nhé kẻo mua mất công. Ngài chợ người ta đã đóng lẻ ra túi nhỏ- giá chỉ khoảng 30K. Hôm trước em mua 1 túi vàng và 1 túi đen.
Vô lăng bị mòn, bạc...theo thời gian thì cụ đến mấy chỗ khâu may vô lăng hay taplo là làm lại thôi.

Kiyokawa

Xe tải
Cái đó không phải là ốc mà là các chốt nhựa
Cụ ra Chợ vào mấy hàng bán đồ này mua nhiều vô kể; nhớ mang mẫu đi cho chuẩn kích cỡ nhé kẻo mua mất công. Ngài chợ người ta đã đóng lẻ ra túi nhỏ- giá chỉ khoảng 30K. Hôm trước em mua 1 túi vàng và 1 túi đen.
Vô lăng bị mòn, bạc...theo thời gian thì cụ đến mấy chỗ khâu may vô lăng hay taplo là làm lại thôi.
Cảm ơn cụ nhiều nhiều lắm ạ! Khi nào có dịp lên thành phố em mua vậy. Em ở tít dưới quê, hôm lên chỗ cụ Tuẩn Tire đường dễ đi thế mà mò mãi mới đến nơi ạ :(

Trạng thái
Thớt đang đóng