FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T5-2015)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Cụ thử đi đường vắng chạy lên khoảng 50km/h ở số 4,5 để xe trôi cho tua xuống thấp rồi vít ga tăng tốc xem có bị ko.
Nổ tại chỗ ga lên cụ chú ý thật kỹ xem máy có ngập ngừng một chút rồi mới vọt lên ko
thả trôi để vòng tua xuống thấp rồi vít ga đến ngưỡng ấy vẫn bị. hôm qua e mượn cảm biến chân ga của con laser 2004 nhưng vẫn thế. nản quá vì đi mất cảm giác...

thuong_dentis

Xe tăng
Mất tinh thần sơms thế cụ. Tại cụ hỏi dễ quá nên mọi người tưởng cụ đùa. Ốc xả ket nước thì tất nhiên nó nằm ở đáy ket. Mở nắp ket nước nổ máy ga một lúc là xả air đc luôn
Cụ hatsaulam cho em hỏi. Xe em đạp ga nó cứ khứt khứt ko vọt ( khi vòng tua khoảng nhỏ hơn 1700 vòng ). Muốn nó êm và bốc hơn thì làm thế nào ạ? E cảm ơn ạ!

hat65

Xe điện
Cụ hatsaulam cho em hỏi. Xe em đạp ga nó cứ khứt khứt ko vọt ( khi vòng tua khoảng nhỏ hơn 1700 vòng ). Muốn nó êm và bốc hơn thì làm thế nào ạ? E cảm ơn ạ!
Ko biết cụ đã làm những gì rồi, nếu chưa thì cụ kiểm tra áp lực của bơm xăng, kiểm tra các bec phun, buzi, cao áp.....

hat65

Xe điện
thả trôi để vòng tua xuống thấp rồi vít ga đến ngưỡng ấy vẫn bị. hôm qua e mượn cảm biến chân ga của con laser 2004 nhưng vẫn thế. nản quá vì đi mất cảm giác...
Cụ đã cho thợ kiểm tra và thay một số thứ mà vẫn chưa tìm ra bệnh thi cũng ko đơn giản rồi, cụ có ởhn ko? Giờ cụ tìm một xe lây dơ nào cùng đời xe cụ để mượn đồ mới mau tìm đc nguyên nhân.
Ko thấy cụ mô tả khi xe nổ tại chỗ và ga lên có hiện tượng gì.

duck 85

Xe hơi
Chào các Cụ, xe em nó báo ABS bị lỗi đèn chập chờn lúc tắt lúc sáng. Các Cụ cho em hỏi sửa lỗi này ở đâu được. Em cám ơn

hat65

Xe điện
Chào các Cụ, xe em nó báo ABS bị lỗi đèn chập chờn lúc tắt lúc sáng. Các Cụ cho em hỏi sửa lỗi này ở đâu được. Em cám ơn
Cụ vào gara cụ hay sửa bảo nó kiểm tra xem. Nếu ko có máy đọc thì lần theo dây xem có bị đứt hay lỏng giắc ko ( hay bị ở 2 bánh sau). Ko thấy thì bảo gara call thợ check lưu động đến kt xem ở bánh nào rồi thay thôi

duck 85

Xe hơi
Thanks Cụ

Cụ vào gara cụ hay sửa bảo nó kiểm tra xem. Nếu ko có máy đọc thì lần theo dây xem có bị đứt hay lỏng giắc ko ( hay bị ở 2 bánh sau). Ko thấy thì bảo gara call thợ check lưu động đến kt xem ở bánh nào rồi thay thôi[/QUOTE]

Cụ đã cho thợ kiểm tra và thay một số thứ mà vẫn chưa tìm ra bệnh thi cũng ko đơn giản rồi, cụ có ởhn ko? Giờ cụ tìm một xe lây dơ nào cùng đời xe cụ để mượn đồ mới mau tìm đc nguyên nhân.
Ko thấy cụ mô tả khi xe nổ tại chỗ và ga lên có hiện tượng gì.
khi đứng tại chỗ ga lên ko có hiện tượng gì, em ở Tuyên Quang cơ. Xe em đã thay: Bơm xăng, lọc xăng, chạy lại kim phun, vệ sinh cổ hút, VS cảm biến gió, thay mobin. Đo dòng điện cấp cho bơm xăng thì vẫn đủ

hat65

Xe điện
khi đứng tại chỗ ga lên ko có hiện tượng gì, em ở Tuyên Quang cơ. Xe em đã thay: Bơm xăng, lọc xăng, chạy lại kim phun, vệ sinh cổ hút, VS cảm biến gió, thay mobin. Đo dòng điện cấp cho bơm xăng thì vẫn đủ
Xe cụ 1.6 thì ở tai xe bên lái, sau đèn pha có cục cảm biến bắt vào tai xe. Cụ vệ sinh giắc cắm và chân giắc cục đó xem sao. Nếu mượn đc cục đó của xe khác thử thì tốt

Doden

Xe hơi
Các cụ à. Chả là tính em đoảng lắm. mỗi lần dừng xe tắt máy rất hay quên tắt đèn pha. Đã hơn 2 lần phải nhờ người thân trợ giúp câu bình ắc quy rồi. Các cụ có cách nào để tắt máy thì đèn pha tắt ko ạ? hoặc có kinh nghiệm gì cho vụ này ko ạ?

hat65

Xe điện
Các cụ à. Chả là tính em đoảng lắm. mỗi lần dừng xe tắt máy rất hay quên tắt đèn pha. Đã hơn 2 lần phải nhờ người thân trợ giúp câu bình ắc quy rồi. Các cụ có cách nào để tắt máy thì đèn pha tắt ko ạ? hoặc có kinh nghiệm gì cho vụ này ko ạ?
Ko tắt đèn pha khi rút khóa xe sẽ kêu để nhắc mà cụ, hay nó hỏng rồi. Chế cháo thì cũng đc nhung ko nên, cụ thường khóa cửa rồi ngoảnh mít đi ko nhìn xe hay sao mà ko thấy đèn còn sáng

Doden

Xe hơi
Ko tắt đèn pha khi rút khóa xe sẽ kêu để nhắc mà cụ, hay nó hỏng rồi. Chế cháo thì cũng đc nhung ko nên, cụ thường khóa cửa rồi ngoảnh mít đi ko nhìn xe hay sao mà ko thấy đèn còn sáng
Đúng đó cụ à. Thói quen xấu lắm. Với tình huống ngồi trong xe tắt máy là rất hay quên tắt đèn. Khi rút chìa em ko nghe tiếng kêu cụ à. Cái này nó theo xe hay các cụ chế thêm ạ

htlongbien

Xe điện
Đúng đó cụ à. Thói quen xấu lắm. Với tình huống ngồi trong xe tắt máy là rất hay quên tắt đèn. Khi rút chìa em ko nghe tiếng kêu cụ à. Cái này nó theo xe hay các cụ chế thêm ạ
Để đèn chiếu sáng mà tắt máy vặn chìa về off thì nó sẽ kêu tiếng iiiiiiiiiiiiiiiii dài dài mà; rút chìa khóa thì kiểu gì cũng kêu- hay tại lão mái ngó cái gì khác nên quên đến mức như thế.

thuong_dentis

Xe tăng
Để đèn chiếu sáng mà tắt máy vặn chìa về off thì nó sẽ kêu tiếng iiiiiiiiiiiiiiiii dài dài mà; rút chìa khóa thì kiểu gì cũng kêu- hay tại lão mái ngó cái gì khác nên quên đến mức như thế.
Cụ hôm nay có đấu thầu đc can nước rửa kính nào ko? E đặt hàng mà gần trưa thấy thớt bị xóa mất toi. Nt cho cụ chủ thì ko thấy trả lời

thuong_dentis

Xe tăng
Ko biết cụ đã làm những gì rồi, nếu chưa thì cụ kiểm tra áp lực của bơm xăng, kiểm tra các bec phun, buzi, cao áp.....
Cụ có rảnh ko? Hnao cháu mời cfe cụ kiểm tra cho cháu xem thế nào, tự nhiên dạo này dở chứng khó chịu quá.

hat65

Xe điện
Cụ có rảnh ko? Hnao cháu mời cfe cụ kiểm tra cho cháu xem thế nào, tự nhiên dạo này dở chứng khó chịu quá.
Món Cafe chém gió thì cháu làm được chứ làm mấy món kiểm tra bơm xăng, béc phun.... thì phải ra gara thôi cụ ah

thuong_dentis

Xe tăng
Món Cafe chém gió thì cháu làm được chứ làm mấy món kiểm tra bơm xăng, béc phun.... thì phải ra gara thôi cụ ah
Cụ có cụ nào mách cho cháu với, có thời gian cháu qua ạ. Xe cháu thay 1 bobin, vệ sinh kiểm tra 4 bugi thợ nói vẫn tốt ko phải thay . Bướm ga thì mới vệ sinh cách đây khoảng 6 tháng cụ ạ.

ThangTocBac

Xe tăng
Em bổ sung thêm: kiểm tra côn có bị trượt, kiểm tra phanh 4 bánh có bị bó ko?

thuong_dentis

Xe tăng
Em bổ sung thêm: kiểm tra côn có bị trượt, kiểm tra phanh 4 bánh có bị bó ko?
Cháu cảm ơn cụ thangTocBac, xe cháu 4 bánh chắc phanh ko bó đâu ạ, vì có lần tháo ra bảo dưỡng thợ bảo mòn sắp phải thay nên cháu chưa thay. Mà xe cháu at cần kiểm tra gì nữa ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng