FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng FL

Trạng thái
Thớt đang đóng

foles71

Xe đạp
Bệnh này nhiều nguyên nhân lắm, van không tải, cao áp, buzi...
Cụ tìm gara có đồ để thử thì sửa mới đỡ tiền
cam ơn cụ! Cụ chỉ giúp cháu cái van không tải nó nằm ở chỗ nào và nhòm nó thế nào với ạ. Cháu chưa được thấy chân dung nó bao giờ. Cám on cụ đã chỉ bảo ạ!

tcp

Xe tải
Nhà cháu cũng từng ngồi Lazer rồi, xe rất ổn. Đây là con xe khá cao tuổi nhưng chạy vẫn rất ổn, nếu mua tập chạy cũng khá là OK. Giờ muốn kiếm lại một con cứng cũng tương đối khó.

hat65

Xe điện
cam ơn cụ! Cụ chỉ giúp cháu cái van không tải nó nằm ở chỗ nào và nhòm nó thế nào với ạ. Cháu chưa được thấy chân dung nó bao giờ. Cám on cụ đã chỉ bảo ạ!
Ở xe 1.6 cái van này hơi khó để nhòm, nó nằm phía dưới của cụm bướm ga ( nơi đầu dây ga cài vào). Ở xe 1.8 nó lại nằm phía trên dễ nhòm hơn. Cụ đổi sang 1.8 đê cho dễ nhòm

foles71

Xe đạp
Ở xe 1.6 cái van này hơi khó để nhòm, nó nằm phía dưới của cụm bướm ga ( nơi đầu dây ga cài vào). Ở xe 1.8 nó lại nằm phía trên dễ nhòm hơn. Cụ đổi sang 1.8 đê cho dễ nhòm
cam ơn cụ đã chỉ. Nhất định hôm nào rảnh cháu phải nhòm tận nơi cụ ạ, tính cháu vốn thích khàm phá mà.xe cháu đời thấp, cc thấp vẫn biết vậy nhưng em nó ngoan và hiền quá nên mấy lần định chia tay mà bịn dịn mãi cuối cùng lại không nỡ...hì hì. Cụ tinh xem, từ tháng 7/2013 đén hôm nọ 10/10 em mới fải đưa em nó đi khám bệnh. Em bảo mấy cu thợ k.tra xem gì cần thay thì thay( gara quen ) mấy cu thợ vần lên vần xuống, gõ trước gõ sau, cuối cùng thay được mấy cục cao su sau, hai rotuyn cân bằng, thay dầu, bảo dưỡng 4 cụm phanh, k.tra đai cam. Tổng chi phí hết 1.830.000đ xe đi êm như xe mới. Hi hi, về cả đêm em không ngủ cứ thắc mắc...vậy mình đi cả năm chi phí s.chữa hết từng ấy tiền thì tốn ít hơn chi phí sửa chữa cho một chiếc xe máy trong một năm sao!!???.rồi em cứ nằm khúc khích cười cho đến tận sáng( nghĩ cứ tự hào vì trước đây mình đã sáng suốt khi trọn em nó)...vậy mà giờ đây đột ngột em đòi chia tay thì có phải em là ngươi quá bội bạc không cụ. Xin cụ cho một lời bình xét ạ!

foles71

Xe đạp
cam ơn cụ đã chỉ. Nhất định hôm nào rảnh cháu phải nhòm tận nơi cụ ạ, tính cháu vốn thích khàm phá mà.xe cháu đời thấp, cc thấp vẫn biết vậy nhưng em nó ngoan và hiền quá nên mấy lần định chia tay mà bịn dịn mãi cuối cùng lại không nỡ...hì hì. Cụ tinh xem, từ tháng 7/2013 đén hôm nọ 10/10 em mới fải đưa em nó đi khám bệnh. Em bảo mấy cu thợ k.tra xem gì cần thay thì thay( gara quen ) mấy cu thợ vần lên vần xuống, gõ trước gõ sau, cuối cùng thay được mấy cục cao su sau, hai rotuyn cân bằng, thay dầu, bảo dưỡng 4 cụm phanh, k.tra đai cam. Tổng chi phí hết 1.830.000đ xe đi êm như xe mới. Hi hi, về cả đêm em không ngủ cứ thắc mắc...vậy mình đi cả năm chi phí s.chữa hết từng ấy tiền thì tốn ít hơn chi phí sửa chữa cho một chiếc xe máy trong một năm sao!!???.rồi em cứ nằm khúc khích cười cho đến tận sáng( nghĩ cứ tự hào vì trước đây mình đã sáng suốt khi trọn em nó)...vậy mà giờ đây đột ngột em đòi chia tay thì có phải em là ngươi quá bội bạc không cụ. Xin cụ cho một lời bình xét ạ!

ThangTocBac

Xe tăng
Cụ foles cười 1 mình cả đêm vì chỉ tốn có 1tr 8/năm ấy là cụ còn thoáng đấy chứ em thì chả tốn thế.
Hồi đầu năm cũng thay cái rotuyn cho hết lục cục, máu lên làm luôn đôi cao su càng A tất cả cũng đâu khoảng 1,5 tr cũng tốn kém phết :D
Cứ tin tưởng em nó lành không sao, hôm qua đi đăng kiểm bị đuổi ra do phanh sau ko cân, báo hại em mất 300k để bảo dưỡng 2 cụm phanh sau vào kiểm tra lại lại ngon choét hihi
Chơi FL được cái đỡ tốn, mỗi tội hơi...cao tuổi thôi :(

nguyen_kia

Xe điện
Em công nhựn FL lành thật, nhưng những thứ phải thay theo thời gian thì nó cũng có nhiều thứ đến tuổi nghỉ ngơi rồi, tiện là đồ cũng sẵn, ko đắt lắm các cụ nhỉ?

ThangTocBac

Xe tăng
Nhà cháu cũng từng ngồi Lazer rồi, xe rất ổn. Đây là con xe khá cao tuổi nhưng chạy vẫn rất ổn, nếu mua tập chạy cũng khá là OK. Giờ muốn kiếm lại một con cứng cũng tương đối khó.
FL đời 2000-2001 bây giờ loanh quanh khoảng hơn 200 củ mà đi còn ngon lắm, mấy ẻm 1.8 đời 2003–2005 thì còn ngon nữa nhưng cũng chỉ loanh quanh khoảng 300 củ thôi...nên chỉ những cụ kinh tế khá khẩm định lên đời mới thả ra thôi, yếu yếu như em thì cứ để chạy cho khỏe :D
FL khó kiếm hơn các xe khác là vì thế, nó quá kinh tế cho những người chỉ có nhu cầu làm phương tiện đi lại mà ko cần chưng diện cụ ợ :D

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan310831

Xe tải
các cụ cho em hỏi cái chữ laser duluxe bằng nhựa mạ giả inox dán sau mít xe mua ở đâu vậy ạ,mấy cái chữ của em bạc màu hết rồi mà ko kiếm ở đâu để thay đc.thank các cụ

foles71

Xe đạp
Cụ foles cười 1 mình cả đêm vì chỉ tốn có 1tr 8/năm ấy là cụ còn thoáng đấy chứ em thì chả tốn thế.
Hồi đầu năm cũng thay cái rotuyn cho hết lục cục, máu lên làm luôn đôi cao su càng A tất cả cũng đâu khoảng 1,5 tr cũng tốn kém phết :D
Cứ tin tưởng em nó lành không sao, hôm qua đi đăng kiểm bị đuổi ra do phanh sau ko cân, báo hại em mất 300k để bảo dưỡng 2 cụm phanh sau vào kiểm tra lại lại ngon choét hihi
Chơi FL được cái đỡ tốn, mỗi tội hơi...cao tuổi thôi :(
cụ giống em quá. Mỗi lần đi khám xe em chỉ lăn tăn mỗi cái phanh sau thôi, vì là phanh cơ nên ăn thường không đều cụ nhể. Còn các vấn đề khác se fl nhà ta chả ngại. Hôm nọ em bảo dương cả 4 phanh nên hôm kia 24/10 đi đ.kiểm cứ gọi là trôi tuồn tuôt. Hii hi.. các kỹ sư chả thấy có lôi gì. Họ chỉ chê vợ em được mỗi một tật là. 1 Bóng đèn signal hơi bị bong sơn( bóng trắng sơn màu vàng) anh về nhà ngớ thay bóng mới. E ok ngồi chờ dán tem rồi về, trên đường về. Nghĩ đến v2 lòng em cứ rộn lên một thứ tình cam...thật khó tả. Vừa thân thương vừa gần gũi vừa đằm thắm lại .dịu dàng như một cô gái quê giỏi dang hiền thục (bà cả mà đọc đươc đoạn này chắc e lại vất vả đây!) Dọc đường về tạt vào uống nước với mấy a bạn...nghe em kể chuyện đi khám v2 em mà các anh ấy cứ phục lăn...ra thôi, có anh còn bị phệt ***...xuống sàn nhà. Hi hi..!! chả biết do say bia..hay say cô nàng fl của e nữa...!?

ThangTocBac

Xe tăng
Hic văn cuả cụ foles hay phết. Cụ cưới FL 2000 từ khi nào mà bây giờ vẫn hạnh phúc thế?
Em thì mới cưới đc có 5 năm rưỡi thôi cụ ợ thế đã là chung thủy chưa cụ :D

foles71

Xe đạp
Chào cụ Thắng TB! Tính em cứ thích văn nghệ cho đời nó....phơi phới cu ạ. Cụ đã gắn bó với em nó đươc 5 năm rồi kia à, vậy hẳn cụ thuộc từng hơi thở, mùi hương của em nó rồi còn gì!? Thảo nào những khi em nó ngúng nguẩy dỗi hờn...cụ lại đưa ra những giải pháp ứng xử khéo léo, tinh tế, đúng đắn và quyết đoán đến vậy.! Em vao theo dõi diễn đàn này xem được hơn một nâm rồi và thấy rất ngưỡng mộ cụ và một vài cụ nữa rất nhiều kinh nghiệm, tận tình, cực kỳ có trách nhiệm với các thành viên và diễn đàn( em xin phép tranh thủ trải lòng...tí ạ) mong các cụ mãi phát huy và d.đàn ngày càng bổ ích ạ!

Freightliner

Xe đạp
Các cụ ơi em định li dị vợ FL2005 để cưới Escape 2010, các cụ bẩu có nên không? Không biết escape đời đấy đã đỡ nghiện chưa, máy móc dư lào? FL nhà em thì vẫn đang ngoan nhưng cao tuổi quá, đi ngoại giao cũng hơi mất điểm. Các cụ góp ý giùm em với ạ, đa tạ các cụ nhiều!

ThangTocBac

Xe tăng
Các cụ ơi em định li dị vợ FL2005 để cưới Escape 2010, các cụ bẩu có nên không? Không biết escape đời đấy đã đỡ nghiện chưa, máy móc dư lào? FL nhà em thì vẫn đang ngoan nhưng cao tuổi quá, đi ngoại giao cũng hơi mất điểm. Các cụ góp ý giùm em với ạ, đa tạ các cụ nhiều!
Muốn tiết kiệm cụ chơi Ecosport đê, nó nhậu cỡ ngang với FL 1.6 nhưng khỏe hơn nhiều thì phải, lại mới nữa.
Chơi Escape thì uống cũng như Mondeo, ko tiết kiệm đc mấy, muốn tiết kiệm thì tìm cụ Phan 3H học hỏi "hấp xăng đại pháp" thì cũng chỉ như FL thôi :D

gianganh102

Xe máy
Cháu chào các cụ. Cháu vừa rước về em Ford Laser Deluxe AT 1.8, đây là con xe đầu tiên của cháu nên cháu muốn chăm sóc cho em nó tốt ngay từ đầu. Cháu đang định:
1. Bảo dưỡng em nó toàn bộ ngay từ đầu: thay dầu, kiểm tra hỏng hóc để khắc phục... rồi đưa vào định kỳ chăm sóc luôn.
2. Độ thêm ít đồ chơi: camera hành trình, cảm biến, loa...
Cháu nhờ các cụ tư vấn giúp cháu 1 vài địa chỉ uy tín và cách thức để chăm em nó thật tốt. Cháu cảm ơn các cụ đã tạo ra topic bổ ích này để bọn cháu đc nghiên cứu. Cảm ơn các cụ.

amui_fashion

Xe đạp
Em cũng đang ngắm 1 em Laser, tham khảo kinh nghiệm của các cụ, thanks
Em đang muốn gả vợ hai vì cần một khoản,bác có nhu cầu alo em: 01258785555 nhá!Vợ Hai em là FL 1.8AT,màu Đen.SX 2004,ĐK lần đầu 2005,11 vạn.Xe tư nhân,sang tên chính chủ.

gianganh102

Xe máy
Nhân tiện đây cho cháu hỏi dòng MT và AT cùng năm sản xuất thì dòng nào đi bền, ổn định hơn ạ. Cảm ơn các cụ.

Tuan Son

Xe hơi
Cháu chào các cụ. Cháu vừa rước về em Ford Laser Deluxe AT 1.8, đây là con xe đầu tiên của cháu nên cháu muốn chăm sóc cho em nó tốt ngay từ đầu. Cháu đang định:
1. Bảo dưỡng em nó toàn bộ ngay từ đầu: thay dầu, kiểm tra hỏng hóc để khắc phục... rồi đưa vào định kỳ chăm sóc luôn.
Cháu nhờ các cụ tư vấn giúp cháu 1 vài địa chỉ uy tín và cách thức để chăm em nó thật tốt. Cháu cảm ơn các cụ đã tạo ra topic bổ ích này để bọn cháu đc nghiên cứu. Cảm ơn các cụ.
Em cũng hóng vụ này

Freightliner

Xe đạp
Theo em phát đầu cụ nên cho vào hãng nó ktra tổng thể, sau đó mang bệnh án post lên đây các cụ ấy tư vấn cho, phần độ thêm thì ko quan trọng lắm, để từ từ rồi tính cụ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng