Ford Focus, Honda Civic, Toyota Altis các bác chọn xe nào

NewPeace

Xe điện
FF bây giờ chạy nhiều quá, hôm qua đi Hoà BÌnh gặp trên đó FF lúc đi và về mấy lần liền toàn biển 5 số. Chán quá, đang tưởng chí có mình em là hâm.

sonth

Xe đạp
Có Ford nhập ko các bác và chất lượng so với Ford LD thế nào?

Mazspeed

Xe container
Sao cụ phải hỏi nhỉ? Vào box Ford mà hỏi thì đương nhiên là chọn TOY rồi =)) cụ cứ chờ xem, thế nào cụ Maxspeed cũng nói.....y như em
He he he, bác sai rồi, cả 3 thằng này em đều không quan tâm, nên không trả lời kiểu như bác gợi ý đâu :D. Ý kiến của em là nếu bằng tiền thì chọn Altis hoặc Civic tùy theo cảm hứng thích ngoại thất kiểu gì, nhưng với mức giá chênh lệch thế này chọn FC là rất hợp lý.

Chỉnh sửa cuối:

HamLong3.0V

Xe điện
Hì. Chia buồn với cụ. :(

Em thì nó ngấm vào máu rồi. Tuần nào ko đá bóng là cứ ngứa ngáy chân tay. :D

Năm nào cũng bong gân, trật cổ tay vài lần. Khách hàng quen thuôc của ông lang cường gần đại học ngoại thương. :P

Em mới tập tẹo tính mua vợt để chơi tenis. Cụ rảnh dỗi thì cho em chơi ké với nhớ. ^_^

Đợt đó em cũng bó thuốc ông lang Cường, được 02 buổi thì dị ứng ngứa nên bỏ thuốc, kề mề nó mãi cũng khỏi. Phong cách tennis sân bọn em oánh kiểu trâu bò toát mồ hôi mà. Hôm nào rảnh mời bác qua sân em chơi giao lưu. Hội em mới chơi thôi, tuần 02 buổi bên Gia Lâm gần gara bác Vịt voi, mùa này qua cầu mát mắt lắm :))

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
He he he, bác sai rồi, cả 3 thằng này em đều không quan tâm, nên không trả lời kiểu như bác gợi ý đâu :D. Ý kiến của em là nếu bằng tiền thì chọn Altis hoặc Civic tùy theo cảm hứng thích ngoại thất kiểu gì, nhưng với mức giá chênh lệch thế này chọn FC là rất hợp lý.
Hehehe cụ bún chả em đê....em thích mã lực của cụ bún chả lắm ^^

NewPeace

Xe điện
Bác chủ thớt mà có tiền thì đặt salon nào đáy nhập 1 con New Focus về cho độc. Em này trông đường nét lắm, nhìn ngang hao hao Venza.

binhduydo

Xe tải
Các cụ chán lắm, focus mới có hay lỗi đâu, đi đầm hơn 2 thằng kia nhiều, mà bây giờ ai đi civic mà chọn

Ng.Long

Xe hơi
Em di focus MT. Bác cứ chọn altis cho dễ bá:-hn

kelvinnguyen

Xe đạp
fo cut đi bác, giá hợp lý cũng ko hao xăng

isabinh

Xe điện
Trong mấy loại bác đưa ra thì them em sẽ chọn ma tit. Luồn lách rễ, tiết kiệm, rễ sửa chữa

Xe máy
Ba loại xe bác chủ thớt đưa ra thì Focus giá là rẻ nhất.

Xe máy
Ba loại xe bác chủ thớt đưa ra thì Focus có giá rẻ nhất.

9630

Xe tăng
Bác chủ vào ford hỏi thì bác biết câu trả lời rồi còn j

focus311

Xe đạp
Ngày xưa vợ chồng em đi xem cả ba con này, đều dòng AT, cuối cùng tiền ít nên lầy con Focus :). Chứ vợ em vẫn mê con Altis AT, mỗi tội nó đắt quá so với focus; cái cách bán hàng của bọn Toyota cũng chuối nên em cũng tẩy chay luôn.

OmegaO9

Xe container
Focus-Altis-CV đều có cái hay riêng,Altis trông hơi ông già với form liên doanh,nhưng nếu chạy dòng nhập và có bodylip nhìn rất đẹp.

Altis:giữ giá,đồ lành,nội thất đơn giản nhưng không trẻ trung,giá cao.

CV:giá trị sử dụng tốt,đồ lành,dáng thể thao,thiết kế nội thất tốt,giá cũng cao và sắp chuyển sang thế hệ mới.
Focus :giá hợp lý nhất trong 3 thèng,options ít ỏi,nội thất không được chăm chút,cảm giác lái tốt,động cơ khỏe,dáng sedan lịch lãm.

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Em đã được chạy 3 con xe này là Focus 1.8AT, Civic 1.8AT và Altis 1.8AT đều là xe của bạn. Cảm giác bước lên xe thì nội thất và taplo Civic đẹp nhất,tiện nghi nhất,sau đó đến Altis, nội thất Focus thì quá xấu,ghế vải,tiện nghi phải nói là chả có gì.

Lúc chạy thì thấy Altis chạy chán nhất chỉ được cái tầm quan sát rộng,lúc mới ngồi lạ xe nhưng thấy dễ lái ! Alits max nhất nhưng chẳng có gỉ nổi bật cụ ko nên mua.

Còn về Civic và Focus thì em thấy:

- Civic chạy sướng nhất,hộp số 5 cấp chuyển số rất nhanh và nhạy nên cảm giác lúc chuyển số êm du,vô lăng chắc hơn Focus, nhưng lại ồn hơn Focus một chút. Em chạy Civic cảm thấy hứng thú hơn Focus (cũng có thể do nội thất Civic đẹp nên tăng cảm hứng).

- Focus đỡ ồn tiếng gió và lốp hơn Civic một chút nhưng tiếng ù.ù... máy nghe lại to hơn. Hộp số 4 cấp lạc hậu hơn Civic nên chuyển số không nhanh và không êm bằng(cà giật hơn) Civic.

Focus được điểm là ngồi hàng ghế sau rất mát vì có cửa gió cho hàng ghế sau.

Tốn xăng hơn Civic nhưng em thấy không tốn như lời đồn đại về xe Ford. Ông bạn em chạy Focus nói chạy HN-HP hết khoảng 8l/100Km. Focus phải đổ xăng A95. Em chạy Focus của thằng bạn rồi đổ A92 sau đó báo lỗi động cơ nên phải hút hết ra đổ lại A95 thì OK. Cái khoản này cũng hơi bất tiện chút khi đi về các vùng xa xôi không có cây A95 hoặc khi cột xăng A95 ở vị trí không tiện.

Đi xe nào khen xe đó nhưng công bằng mà nói thì Civic là ngon nhất,toàn diện nhất cả về ngoại thất,nội thất,khả năng vận hành,tiết kiệm ,công nghệ và trang thiết bị an toàn. Em thấy cái mà mọi người chạy xe Ford vẫn gọi là "cảm giác lái" thì Civic tốt nhất !

Nhưng mang giá xe ra cân nhắc thì Focus cũng là một lựa chọn tốt trong tầm tiền! Focus rẻ hơn Cicic kha khá,số tiền ấy cũng làm được ối việc !

Còn về cảm tính cá nhân thì thực sự em thấy cả 3 con này chạy không sướng bằng con Forte 2011 của e,có thể do e chạy quen xe Forte rồi,khổ quen sướng không chịu được :D

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Em đã được chạy 3 con xe này là Focus 1.8AT, Civic 1.8AT và Altis 1.8AT đều là xe của bạn. Cảm giác bước lên xe thì nội thất và taplo Civic đẹp nhất,tiện nghi nhất,sau đó đến Altis, nội thất Focus thì quá xấu,ghế vải,tiện nghi phải nói là chả có gì.

Lúc chạy thì thấy Altis chạy chán nhất chỉ được cái tầm quan sát rộng,lúc mới ngồi lạ xe nhưng thấy dễ lái ! Alits max nhất nhưng chẳng có gỉ nổi bật cụ ko nên mua.

Còn về Civic và Focus thì em thấy:

- Civic chạy sướng nhất,hộp số 5 cấp chuyển số rất nhanh và nhạy nên cảm giác lúc chuyển số êm du,vô lăng chắc hơn Focus, nhưng lại ồn hơn Focus một chút. Em chạy Civic cảm thấy hứng thú hơn Focus (cũng có thể do nội thất Civic đẹp nên tăng cảm hứng).

- Focus đỡ ồn tiếng gió và lốp hơn Civic một chút nhưng tiếng ù.ù... máy nghe lại to hơn. Hộp số 4 cấp lạc hậu hơn Civic nên chuyển số không nhanh và không êm bằng(cà giật hơn) Civic.

Focus được điểm là ngồi hàng ghế sau rất mát vì có cửa gió cho hàng ghế sau.

Tốn xăng hơn Civic nhưng em thấy không tốn như lời đồn đại về xe Ford. Ông bạn em chạy Focus nói chạy HN-HP hết khoảng 8l/100Km. Focus phải đổ xăng A95. Em chạy Focus của thằng bạn rồi đổ A92 sau đó báo lỗi động cơ nên phải hút hết ra đổ lại A95 thì OK. Cái khoản này cũng hơi bất tiện chút khi đi về các vùng xa xôi không có cây A92 hoặc khi cột xăng A95 ở vị trí không tiện.

Đi xe nào khen xe đó nhưng công bằng mà nói thì Civic là ngon nhất,toàn diện nhất cả về ngoại thất,nội thất,khả năng vận hành,tiết kiệm ,công nghệ và trang thiết bị an toàn. Em thấy cái mà mọi người chạy xe Ford vẫn gọi là "cảm giác lái" thì Civic tốt nhất !

Nhưng mang giá xe ra cân nhắc thì Focus cũng là một lựa chọn tốt trong tầm tiền! Focus rẻ hơn Cicic kha khá,số tiền ấy cũng làm được ối việc !

Còn về cảm tính cá nhân thì thực sự em thấy cả 3 con này chạy không sướng bằng con Forte 2011 của e,có thể do e chạy quen xe Forte rồi,khổ quen sướng không chịu được :D
Chốt lại là Forte đúng ko cụ , keke, nói cho cụ đỡ buồn chứ Forte được mỗi cái nội thất được gọi là nhiều options còn nói thẳng đi yếu và lái chán bỏ mệ, Civic nói về lái thì chưa ăn nổi FOCUS đâu cụ, điểm mù quá lớn mất nguyên con wave tầu cùng góc lái. Phanh thì quá nhậy, nói chung nếu mà gọi là lái sướng nhất trong 3 em đó thì focus lái sướng nhất, giữ giá nhất là Altis, nội thất đẹp nhất Civic. Cụ cứ xem ngoài đường Civic mới có mấy người mua ko.

songvedem

Xe tăng
Xe gì chạy 1 thời gian cũng chán, Bác nên mua Forte loại Hatchback mới ra, trông qua thì thấy đẹp đấy.

Em thì ạ các cụ Hàn Xẻng, tiền của em thì còn lâu mới mua xe nhé, trừ khi quá khó khăn. Hoặc siêu cỏ như Morning

Xe Focus: Hàng ghế sau có điều hòa nhưng ngồi hơi bị hẹp do khoảng cách phía sau hẹp. 2 ghế lái ngồi thì sường.
Xe Civic : cài mũi xe (nắp Ca bô) trước thấp lè tè, người có lùn thì chỉ cần ghé mông 1 cái là thưa sức ngồi lên, Dáng cái mũi (nhìn ngang) bị quá thấp nên xấu lắm

Đúng rất ít xe Civic đăng ký biển mới