Ford focus hatchback hay Huyndai I30

Porsche 911

Xe container
bác này vác Huyndai sang đá bên sân nhà Ford thì khác thì nghe khán giả la ó
về mặt khách quan em chả tin tưởng ông việt nam nào lắp ráp xe ( điển hình vụ toy)
về cổ động việt đội nhà Huyndai thì i30 là quá tuyệt với khi di chuyển trên thành phố, tiện nghi đầy đủ, nhìn vô lăng và option xe ông bạn đi ford mà phát ngán em nói thực sự đấy nếu là xe nhập em duyệt ngay, chứ con xe lắp ráp các bác cứ so sánh kỹ đi chả khác gì con taxi, chẳng qua nó uống kinh quá nên hãng nó té, chứ nó mà tiết kiệm chút thì giờ này chạy đầy đường
cái đặc biệt những người thích đi i30 đó là gì các bác có biết không ( KHÔNG PHẢI TAXI) :D
Bác nói quá chuẩn! Mời bác chén rươu nhạt rồi nhé.

longtroc1974

Xe buýt
Đồng chí VuPhuong này ngang bỏ mẹ. Toàn nghe đồn mà nói như đúng rồi. Xăng cộ thì cứ mang một con I30, một con Focus ra chạy từ Hà Nội xuống Hưng Yên, là kiểm chứng được chứ gì. Ai thua trả tiền ăn gà. Nhẹ nhàng thôi.

Về yếu tố con người, thì em cũng có thể confirm là sau khi lấy xe được vài ngày, Odometer mới có 100 kM em làm chuyến Hà Nội - Hưng Yên, tay lái non run như cầy sấy mà tiêu thụ xăng là 6,7 lít /100kM. Xe chở 3 người và bật điều hòa mát lạnh. Các tay lái lụa có thể chỉ dưới 6 lít. Chính em cũng ngạc nhiên với Ford vì trước kia em nghe đồn đại cũng nhiều.

Đấy, hôm nay đi ăn giỗ gặp một bác đi Altis 1.8AT, bác này khen xe Focus em cũng hay nhỉ, mỗi tội tốn xăng. Em hỏi xe bác ăn bao nhiêu, bác ấy bảo độ 14-15 lít trong phố. Thế em mới khai là xe em khoảng 11 - 11,5 lít thôi. Bác ấy có vẻ ngạc nhiên.
Hồi mới lái em đi đường 5 toàn 6,2~6,5 loét / 100 cây chuối, bây giờ quen rồi đi tốn xăng hơn đới ( mới lái có dám đạp mạnh ga đâu mà tốn :)):)):))

bobom

Xe tải
bác này vác Huyndai sang đá bên sân nhà Ford thì khác thì nghe khán giả la ó
về mặt khách quan em chả tin tưởng ông việt nam nào lắp ráp xe ( điển hình vụ toy)
về cổ động việt đội nhà Huyndai thì i30 là quá tuyệt với khi di chuyển trên thành phố, tiện nghi đầy đủ, nhìn vô lăng và option xe ông bạn đi ford mà phát ngán em nói thực sự đấy nếu là xe nhập em duyệt ngay, chứ con xe lắp ráp các bác cứ so sánh kỹ đi chả khác gì con taxi, chẳng qua nó uống kinh quá nên hãng nó té, chứ nó mà tiết kiệm chút thì giờ này chạy đầy đường
cái đặc biệt những người thích đi i30 đó là gì các bác có biết không ( KHÔNG PHẢI TAXI) :D
Ơ, em thấy bác này nói chuẩn quá cơ, câu sau đá ngay câu trước này, xanh, đỏ nẫn nộn đánh nhau rồi kìa.

30zet

Xe tải
Ơ, em thấy bác này nói chuẩn quá cơ, câu sau đá ngay câu trước này, xanh, đỏ nẫn nộn đánh nhau rồi kìa.
Chuẩn đới cụ bobom!!!!. Đọc cmt của cụ veronicax2 trên nhức đầu quá. E đọc đi, đọc lại chẳng hiểu gì?

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Box ford đang welcome mấy bác xe Hàn vào, vậy mà các bác trả lời lại như đuổi người ta thế kia thì làm sao khách người ta đến chơi nữa.

HamLong3.0V

Xe điện
Con xe này để gần xe em **== nhưng chủ xe không bán đâu ?:-?
Hai bác đấy chém em đới ạ, xe em chạy hay như rứa bán làm chi. Em ở ngõ Đại Đồng, gần cửa hàng nhà bác, thi thoảng đỗ cạnh con Soul chuồn chuồn ớt :D

kienvinh

Xe lăn
Mới lái tốn xăng lắm vì chưa biết tận dụng đà xe, toàn ga mạnh xong lại phanh gấp.

Hồi mới lái em đi đường 5 toàn 6,2~6,5 loét / 100 cây chuối, bây giờ quen rồi đi tốn xăng hơn đới ( mới lái có dám đạp mạnh ga đâu mà tốn :)):)):))

hyundaii30

Xe tăng
Đi con ford forcus 2.0, 5 của nhập còn được chứ cái con lắp ráp em đi thấy thua xa con I30. E rất hay đi bản nhập 5 cưa của ông anh phải nói là cái gầm, khung của nó chắc thật, đánh lái cứ gọi là một phát là như ý muốn, vào số nhả phanh nó cứ lao vù vù mặc dù không ga tí nào cái này chắc sẽ hại phanh lắm nếu đi ở HN. Nhưng xét về tính tổng thể, từ xăng cộ, chất lượng nội thật, chất lượng xe nhập so với xe lắp ráp, cảm giác lái, chật lượng phụ tùng lịnh kiện, thiết kế...em vẫn thấy con I30 nó nổi trội hơn và phù hợp hơn với túi tiền. Chắc chắn các cụ đi I30 đều không có gì phải phàn nàn. Cụ cứ I30 mà phệt cho em, nó sẽ bền hơn đấy.

hyundaii30

Xe tăng
Chê gì thì chê chứ chê Focus tốn xăng thì em không thể nhất trí được :D

Xe em số AT đi đường trường 6 lít rưỡi, đường Hà Nội 11-11,5 lít /100kM. Khéo bóp cả Kia Morning ấy chứ.
Cụ này chém kinh thật, máy 2.0 cụ đi được 6,5 lít cơ đấy. Bọn ford nó nghe thấy cụ nói thế này, vớ vẩn nó còn kiện cụ cái tội khen nó quá đáng.

hyundaii30

Xe tăng
i30cw chở cả gia đình 4 người lên ba vì chơi T_T khi lên dốc ấy thế mà phải tắt điều hòa thì mới đi suon sẻ đc huhu
Cụ xem lại khả năng lái, chứ em đi Tam đảo 5 người vẫn ok.

HamLong3.0V

Xe điện
Đi con ford forcus 2.0, 5 của nhập còn được chứ cái con lắp ráp em đi thấy thua xa con I30. E rất hay đi bản nhập 5 cưa của ông anh phải nói là cái gầm, khung của nó chắc thật, đánh lái cứ gọi là một phát là như ý muốn, vào số nhả phanh nó cứ lao vù vù mặc dù không ga tí nào cái này chắc sẽ hại phanh lắm nếu đi ở HN. Nhưng xét về tính tổng thể, từ xăng cộ, chất lượng nội thật, chất lượng xe nhập so với xe lắp ráp, cảm giác lái, chật lượng phụ tùng lịnh kiện, thiết kế...em vẫn thấy con I30 nó nổi trội hơn và phù hợp hơn với túi tiền. Chắc chắn các cụ đi I30 đều không có gì phải phàn nàn. Cụ cứ I30 mà phệt cho em, nó sẽ bền hơn đấy.
Nhân vật nguy hiểm nhất trong ngày :))

hyundaii30

Xe tăng
Em thấy chẳng có gì nguy hiểm, vì em nói thật. Cái con Phò này trước bọn nó nhập có 100 xe thì phải, em hay lái nó lắm khi đi cùng ông anh.

hyundaii30

Xe tăng
Cụ này chắc đi Éch cặp. Con của cụ nó uống bia kinh người, cái hộp số trên vô lăng củ chuối làm mấy lần em tưởng xinh nhan mới chít.:P

xebanhxich

Xe tải
Nhìn tên cụ là em biết sẽ phán gì, chẳng cần phải đọc :D. Nói vậy thôi, cụ chủ đã phệt xe cụ ấy muốn có, cụ chịu khó đọc lại nhé, anh em ta vào đây để giết thời giờ thôi! Nếu em là cụ chủ thì thấy những so sánh kêu như chuông đánh kiểu xe này "nổi trội" so với xe kia là em sẽ nghi ngờ lắm, vì nếu I30 thật sự "nổi trội" thì chắc FF đã dừng sản xuất ở châu Âu rồi, chả đợi đến lúc nó dẫn đầu thị trường trong cùng phân khúc đâu. Cần nhớ thêm là cả I30 và FF được chế tạo với mục đích đầu tiên là chinh phục thị trường Âu châu. Xin lỗi cụ em cứ phải lôi chuyện trời Âu xa xôi vào đây vì cụ so sánh với FF bản nhập khẩu :). Em cũng xin lỗi cụ thêm lần nữa, em phải nói thật điểm này, so sánh chuyện tiêu thụ xăng ỏ hai xe khác hẳn nhau về dung tích động cơ là một việc hết sức ngớ ngẩn. Kính cụ!

hyundaii30

Xe tăng
Nhìn tên cụ là em biết sẽ phán gì, chẳng cần phải đọc :D. Nói vậy thôi, cụ chủ đã phệt xe cụ ấy muốn có, cụ chịu khó đọc lại nhé, anh em ta vào đây để giết thời giờ thôi! Nếu em là cụ chủ thì thấy những so sánh kêu như chuông đánh kiểu xe này "nổi trội" so với xe kia là em sẽ nghi ngờ lắm, vì nếu I30 thật sự "nổi trội" thì chắc FF đã dừng sản xuất ở châu Âu rồi, chả đợi đến lúc nó dẫn đầu thị trường trong cùng phân khúc đâu. Cần nhớ thêm là cả I30 và FF được chế tạo với mục đích đầu tiên là chinh phục thị trường Âu châu. Xin lỗi cụ em cứ phải lôi chuyện trời Âu xa xôi vào đây vì cụ so sánh với FF bản nhập khẩu :). Em cũng xin lỗi cụ thêm lần nữa, em phải nói thật điểm này, so sánh chuyện tiêu thụ xăng ỏ hai xe khác hẳn nhau về dung tích động cơ là một việc hết sức ngớ ngẩn. Kính cụ!
Em so sánh theo cảm nhận, và chỉ ra cho cụ chủ biết nên mua xe gì phù hợp với khoản tiền 600 củ. Tiếng lành đồn tiếng xa, ford có ưu điểm là lái tốt nhưng thực tế khi sử dụng và so với i30 cũng chẳng có gì khác biệt mà ngược lại ngồi cái xe i30, người lái cảm nhân nhiều điều thú vị hơn cụ ạ.

mc queen 95

Xe hơi
bổ sung thêm cho cụ là giá phò mềm hon i30 đấy

Tuệ Trường

Xe hơi
Em so sánh theo cảm nhận, và chỉ ra cho cụ chủ biết nên mua xe gì phù hợp với khoản tiền 600 củ. Tiếng lành đồn tiếng xa, ford có ưu điểm là lái tốt nhưng thực tế khi sử dụng và so với i30 cũng chẳng có gì khác biệt mà ngược lại ngồi cái xe i30, người lái cảm nhân nhiều điều thú vị hơn cụ ạ.
Bác hyundaii30 so sánh theo ý bác hyundaii30, và chỉ ra cho cụ chủ biết nên mua xe như bác hyundaii30. Tiếng lành đồn tiếng xa, ford có ưu điểm là lái tốt nhưng thực tế khi sử dụng và so với xe của bác hyundaii30 cũng chẳng có gì khác biệt mà ngược lại ngồi cái xe của bác hyundaii30, người lái cảm nhân nhiều điều thú vị hơn tất cả các xe không phải như xe bác hyundaii30 cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Bác Hàm Long nói bác nguy hiểm, nhưng em là em cảm ơn bác lắm ạ. Vì em đang đi S2.0 mà theo như bác nói là "xe nhập" đấy ạ, em tham gia hội RS của Ford Focus. Nhưng thật buồn vì mỗi lần nháy đèn chào nhau thì các bác đời cao không để ý đáp lại vì xe em cũ quá rồi.
Chúc bác một ngày vui và vào đây giao lưu, học hỏi kiến thức, kinh nghiệm lái xe với anh em hội Ford nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Cụ này chém kinh thật, máy 2.0 cụ đi được 6,5 lít cơ đấy. Bọn ford nó nghe thấy cụ nói thế này, vớ vẩn nó còn kiện cụ cái tội khen nó quá đáng.
Nếu bác nói bác lái Ford Focus 2.0AT 5 cửa rồi thì bác xác nhận ảnh dưới là của xe này nhé. Hơi mời nhưng vẫn có thể nhìn thấy 6.4 lít/100km.