Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Vụ test xe của các cụ im ắng quá nhỉ?
Mới có phát hiện mới từ lão Buki, anh em đang mổ xẻ để khắc phục cụ ạ, Lão Bú đang hào hứng hồi hộp để tung ra biện pháp hòng giật giải của Ford :D

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Bác dung.nv cho em hỏi, em muốn nhập fe 3.2 mà đại lý cứ loanh quanh tìm đủ lý do để từ chối ( đại lý chứ không phải sale)
Bác chắc quen nhiều, có cách nào không ạ?
Cảm ơn bác trước.
E hỏi rồi, đại lý không nhập đâu bác ạ. Bác phải gọi các showroom rồi

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn bác, Ford công nhận 4` thật
Ngậm ngùi đặt 2.2!
4` ở chỗ nó loanh quanh không trả lời dứt khoát. Chứ chính sách dừng nhập thì phải nhất quán không ngoại lệ
Phỏng ạ?
Z

Liebe Auto

Xe máy
Vậy theo nguyên lý logic thôi nhé : tất phải có thứ bị đốt ngoài xăng ra !
Vì cơ bản xăng đốt hết và đc trung hoà ko cho ra mùi như rứa ---> vậy vật liệu bị đốt chỉ có là nhựa hoặc cao su ! ---> trên quãng đường đi của khí thoát ra theo 2 đường trong & ngoài thì nó gặp những bộ phận nào cấu thành từ nhựa và cao su ? Và nó bị đốt ở khâu nào ? Gió trong khác , gió ngoài khác ...

Lại nữa , chu kỳ vận hành máy ở vòng tua thấp thì lượng nhiệt chưa đủ đốt , ở vòng tua máy cao , lượng nhiệt sản ra cao hơn nên đủ cháy loại vật liệu kia nên cho ra mùi khó chịu đó đồng thời với tuỳ mức độ ( duy trì thời gian ở vòng tua máy cao ) mà lượng mùi khó chịu kia tăng tương ứng ....?

Em ko phải dân kỹ thụt ...các lão suy luận tiếp ạ , các nhà kỹ thụt , các sales đâu hết rùi ???
Chào các Bác! em rất hay vào hóng các Bác trong off mình đàm đạo, Đối với xe Ford Explorer em chưa đưa lên cầu kiểm tra, tuy nhiên em thấy các xe tiêu chuẩn khí thải cao Euro 4, Euro 5 thường có thêm một bộ phận nữa là chất xúc tác NH3 để trung hòa khí thải khi xe ở tốc độ vòng tua cao, khi hệ thống này hoạt động thường có mùi hơi khó chụi.
Em thấy các Bác miêu tả mùi vị như trên thì có khả năng lớn là hệ thống này hoạt động. để rõ hơn và chuẩn xác hơn hôm nào có xe vào em sẽ kiểm tra và thông báo đến Ae trọng hội.
trước em làm bên Gara ô Tô Đông Dương, nhưng giờ chuyển sang saler Ford. nếu có gì vượt tầm kiến thức rất mong ae góp ý.
thank all!

vankhanh306

Đi bộ
Em đội hóng thôi, mà hôm qua thấy vậy tự nguyện chui vào để 2 tên cướp bảo kê. Em ở SG

Liebe Auto

Xe máy
Giống của em, nhờ bác tài ra dán về thấy nó để chi chít ntn. Ko hiểu mấy thằng hãng có tí gu thẩm mĩ nào ko nữa :(

em làm saler Ford và em tự nhập cho khách hàng của em hàng chuẩn. có cả Dưỡng để dán cho chuẩn và đẹp, các Bác ko biết dán có đắt không nhưng nhìn mất cái vẻ đẹp. em nhập 12 bộ hiện tại còn 3 bộ nữa Bác nào lấy thì alo cho em 0901.517.888 em nhập nhỏ lẻ lên giá hơi cáo về tới mìn là 1tr150 nhé.

Fiat_ELX

Xe điện
Cậu bạn em hỏi Explorer màu đen, đại lý vẫn báo 2180, đợi 1 tháng.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Chào các Bác! em rất hay vào hóng các Bác trong off mình đàm đạo, Đối với xe Ford Explorer em chưa đưa lên cầu kiểm tra, tuy nhiên em thấy các xe tiêu chuẩn khí thải cao Euro 4, Euro 5 thường có thêm một bộ phận nữa là chất xúc tác NH3 để trung hòa khí thải khi xe ở tốc độ vòng tua cao, khi hệ thống này hoạt động thường có mùi hơi khó chụi.
Em thấy các Bác miêu tả mùi vị như trên thì có khả năng lớn là hệ thống này hoạt động. để rõ hơn và chuẩn xác hơn hôm nào có xe vào em sẽ kiểm tra và thông báo đến Ae trọng hội.
trước em làm bên Gara ô Tô Đông Dương, nhưng giờ chuyển sang saler Ford. nếu có gì vượt tầm kiến thức rất mong ae góp ý.
thank all!
Úi giời thế thì còn gì bằng, bọn cướp nó chờ tin lão nhé
nếu lâu lâu không có xe vào thì sao nhỉ :-?

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Úi giời thế thì còn gì bằng, bọn cướp nó chờ tin lão nhé
nếu lâu lâu không có xe vào thì sao nhỉ :-?
Làm cái đơn phản ánh lên Ford nơi mình mua xe và yêu cầu họ gửi tiếp lên Ford VN để Ford VN làm công văn phản ánh gửi cho Ford Mỹ xem họ trả lời thế nào..? Lại như anh Hải vụ cá vàng, mời chuyên gia bên Nhật sang trực tiếp kiểm tra mang kết quả về nước ngâm cứu đến gần 1/2 năm rồi không biết đã có câu trả lời cho người tiêu dùng Vn chưa?

Gadaubac

Xe hơi
Cậu bạn em hỏi Explorer màu đen, đại lý vẫn báo 2180, đợi 1 tháng.
Em hỏi xe màu ghi thấy sales báo giữa tháng 4, giá cũng ko giảm hoặc có thì khuyến mại được cái bậc lên xuống cố định...con này vẫn còn đang hot quá :)

dxpac

Xe buýt
Bác dung.nv cho em hỏi, em muốn nhập fe 3.2 mà đại lý cứ loanh quanh tìm đủ lý do để từ chối ( đại lý chứ không phải sale)

Cảm ơn bác trước.
Đi 5 chỗ anh mua Ranger giá bằng 1 nửa, đi 7 chỗ thì hàng ghế thứ 3 ngồi khó chịu hơn xe anh đang đi nhiều

dxpac

Xe buýt
Không khác được cưng à, mà Ranger hàng sau của vợ con ghế dưng lắm, đi quá 200km mệt chết.
Tầm tiền đấy anh cố thêm tý nữa mua con Explorer ngon hơn hẳn, nếu muốn Suv thì Pajero, em hôm nay ngồi thử FE thấy chán hẳn, xe to, cao, rộng mà ngồi ghế lái thì bị góc chữ A lớn như xe sedan, ngồi ghế 3 thì chạm đầu, khoảng để chân cực ngắn và ra vào hàng ghế 3 cực khó.

Aon

Xe tăng
Cảm ơn bác trước.
Bản 3.2 chịu thuế nặng quá, nếu cụ không ngại xe 1 cầu thì tìm Ev Tita em thấy cũng ổn. Pajero Sport là một lựa chọn tốt cho người hay di chuyển quãng ngắn, phố phường, vì có máy xăng, và bản 2 cầu của nó cũng rất ổn. Nếu chạy cao tốc nhiều và thích cách âm gầm tốt thì số 1 Ev, số 2 PS rồi số 3 mới tới Ex. Do Ex là unibody, bánh to lốp mỏng, nên ồn gầm cũng kha khá khi đi đường nhám. Đấy là một điểm cụ nên cân nhắc nếu muốn cố lên Ex.

kiensurveyor

Xe tăng
Em vẫn thích FE hơn các bác ạ, Ex chui rúc sao được.
Thôi em trả topic cho các ác.

nhinraugapthit

Xe tải
Bản 3.2 chịu thuế nặng quá, nếu cụ không ngại xe 1 cầu thì tìm Ev Tita em thấy cũng ổn. Pajero Sport là một lựa chọn tốt cho người hay di chuyển quãng ngắn, phố phường, vì có máy xăng, và bản 2 cầu của nó cũng rất ổn. Nếu chạy cao tốc nhiều và thích cách âm gầm tốt thì số 1 Ev, số 2 PS rồi số 3 mới tới Ex. Do Ex là unibody, bánh to lốp mỏng, nên ồn gầm cũng kha khá khi đi đường nhám. Đấy là một điểm cụ nên cân nhắc nếu muốn cố lên Ex.
Theo mình nghĩ,ồn gầm chỉ là một tiêu chí,chứ EX đi xa thì tốt,mình đi vinh hà nội mấy chuyến chả thấy mệt mỏi gì? Mình đã chạy rand rove hà nôij - lao cai cũng vậy thôi. Xe thể thao mà đòi êm thì chịu,X6 chạy còn ồn gấp vạn lần!