Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

vnsuluoc

Xe buýt
Các cụ đi trước đã mua xe cho em hỏi chút ạ!

1. Hôm nay em đi xem xe thấy hơi lăn tăn vụ dead pedal/foot rest/chỗ để chân trái của Explorer, em cao 1m83 78kg size giầy 45... để chân thấy không thoải mái lắm :(. Các cụ đi rồi thấy có phải vấn đề không và có gây khó chịu không?
Em thì quan trọng nhất là ngồi phải thoải mái (chọn Ex một phần vì ngồi sướng, có massage, mát ghế mát mông...) nên thực sự lăn tăn vụ này.

2. Hàng ghế 3 lên xuống bằng 1 nút bấm được mà hàng ghế 2 vẫn phải lật tay để chui được vào hàng ghế 3 ạ?
Chắc xe mới quá nên hôm nay em sale còn ko làm thế nào nhấc được hàng ghế 2 lên để em chui vào hàng ghế 3... sad :( Sao hàng ghế 2 không có nút bấm tiện lợi như hàng ghế 3 nhỉ :( hơi thất vọng...
Cụ ngồi thử prado và cx9 xem tầm giá đó thì có thêm mấy ẻm 7 chỗ kia

trunggenius

Xe điện
Cụ ngồi thử prado và cx9 xem tầm giá đó thì có thêm mấy ẻm 7 chỗ kia
Em chỉ mê mỗi Ford Explorer cụ ạ :D Em cũng vẫn đang có xe đi nên chưa vội mua xe lắm, chỉ là thấy mê em này quá nên mới nghĩ tới chuyện đổi, mà đang hơi lăn tăn 2 vấn đề như nêu ở trên, cần các cụ đang đi xe cho lời khuyên :D

Masters

Xe buýt

1. Hôm nay em đi xem xe thấy hơi lăn tăn vụ dead pedal/foot rest/chỗ để chân trái của Explorer, em cao 1m83 78kg size giầy 45... để chân thấy không thoải mái lắm :(. Các cụ đi rồi thấy có phải vấn đề không và có gây khó chịu không?
Em thì quan trọng nhất là ngồi phải thoải mái (chọn Ex một phần vì ngồi sướng, có massage, mát ghế mát mông...) nên thực sự lăn tăn vụ này.

2. Hàng ghế 3 lên xuống bằng 1 nút bấm được mà hàng ghế 2 vẫn phải lật tay để chui được vào hàng ghế 3 ạ?
Chắc xe mới quá nên hôm nay em sale còn ko làm thế nào nhấc được hàng ghế 2 lên để em chui vào hàng ghế 3... sad :( Sao hàng ghế 2 không có nút bấm tiện lợi như hàng ghế 3 nhỉ :( hơi thất vọng...
Xác nhận là lẫy gập hàng ghế thứ 2 rất nặng

Riêng vụ chỗ để chân trái thì hơi bí thật, nhất là khi so với các xe SUV khác

fadco

Xe container
Ko liên quan lắm nhưng doanh số xe tháng 2 Prado bán được 6 con, Ford Explorer bán đươc 114 xe, xã hội này điên đảo thật roài))

Buki

Xe điện

Nếu cụ ngồi như hình dưới thì ko vấn đề gì. Ngồi choãi thẳng chân thì chật đó. Cụ chỉnh vô lăng kéo về phía mình, nâng bàn ga và chân phanh lên, dịch ghế ra sau chút là thoải mái mà, bọn Mỹ nó cũng cao cả 1.9 vẫn ok mà.

Em thấy các xe hàng ghế 2 toàn chỉnh cơm, chưa thử dòng cao như GLS ko biết. Prado thì cũng bằng cơm. Có vẻ mọi người đòi hỏi Explorer hơi nhiều. Hàng thứ 3 của land, prado, highlander cũng bằng cơm mà ko ai đòi :)
Hàng ghế hai kéo cần lên 1 lần thì lưng ghế gập xuống, kéo lần nữa ghế sẽ nhâng lên để vào hàng ghế 3. Kéo dứt khoát em thấy ok ko có khó khăn gì, cụ chú ý lúc nâng lưng ghế lên cụ kéo dây chứ ko nâng cần, cực nhẹ cụ ơi.:)
Các cụ cứ phải nâng hạ ghế landcruiser đời 2006 thì mới biết thế nào là khổ nhục, có lúc chỉ muốn đạp cho nó bung ra chứ lắc lư mãi ko ra, hạ xuống rồi thì chả bao giờ muốn treo nó lên.

Chỉnh sửa cuối:

Buki

Xe điện
Ko liên quan lắm nhưng doanh số xe tháng 2 Prado bán được 6 con, Ford Explorer bán đươc 114 xe, xã hội này điên đảo thật roài))
Nếu ko có bọn cuớp thì prado có giảm tới 164 triệu ko cụ? Thôi, đến ngọc còn có vết, một chiếc xe kiểu gì cũng có điểm mạnh và yếu, hoa hậu mà có nốt ruồi ở bím thì cũng ko bị giảm giá và vẫn đắt giai:))
Các cụ đừng đừng nghĩ 2 tỷ thì phải là xe sang cho nó áp lực. Camry nhập cũng 1.7-1.9 tỷ. Glc sang đó nhưng có 5 chỗ, mua đc xe mà ko có tiền nuôi thì cứ Explorer mà chơi chứ với làm gì xe sang. Mà các cụ cũng đừng mua xe để thiên hạ ngắm, mua xe cho mình đi. Nhiều cụ đi xe sang nhưng khổ hơn bà bán trà đá :))

trunggenius

Xe điện
Xác nhận là lẫy gập hàng ghế thứ 2 rất nặng

Riêng vụ chỗ để chân trái thì hơi bí thật, nhất là khi so với các xe SUV khác
Em cám ơn cụ, cụ trả lời ngắn gọn, thẳng thắn và khách quan (y)

Em hỏi 2 vấn đề này vì với em đây là 2 điểm trừ lớn nhất làm em lăn tăn trước quyết định có mua xe này hay không, chứ không phải em chê hay đòi hỏi gì.
Nếu bỏ qua 2 vấn đề này, em cho Ford Explorer 10 điểm, chưa có gì khác em chê cả :D (yêu rồi mà)
À còn bị cái hàng ghế sau ko có chỗ để tay giữa, mà cái này thì khắc phục quá dễ dàng.

Nếu cụ ngồi như hình dưới thì ko vấn đề gì. Ngồi choãi thẳng chân thì chật đó. Cụ chỉnh vô lăng kéo về phía mình, nâng bàn ga và chân phanh lên, dịch ghế ra sau chút là thoải mái mà, bọn Mỹ nó cũng cao cả 1.9 vẫn ok mà.

Em thấy các xe hàng ghế 2 toàn chỉnh cơm, chưa thử dòng cao như GLS ko biết. Prado thì cũng bằng cơm. Có vẻ mọi người đòi hỏi Explorer hơi nhiều. Hàng thứ 3 của land, prado, highlander cũng bằng cơm mà ko ai đòi :)
Hàng ghế hai kéo cần lên 1 lần thì lưng ghế gập xuống, kéo lần nữa ghế sẽ nhâng lên để vào hàng ghế 3. Kéo rứt khoát em thấy ok ko có khó khăn gì, cụ chú ý lúc nâng lưng ghế lên cụ kéo dây chứ ko nâng cần, cực nhẹ cụ ơi.:)
Các cụ cứ phải nâng hạ ghế landcruiser đời 2006 thì mới biết thế nào là khổ nhục, có lúc chỉ muốn đạp cho nó bung ra chứ lắc lư mãi ko ra, hạ xuống rồi thì chả bao giờ muốn treo nó lên.
Thanks cụ thông tin rất hữu ích, để có điều kiện em sẽ ngồi và chỉnh như cụ nói xem có thấy thoải mái hơn và làm quen được không...
mà dù sao với em đây vẫn là vấn đề lớn... ngồi thoải mái nhất có thể thì mới hưởng được :">

Còn vụ hàng ghế 2 em không đòi hỏi đâu... tại em thấy hơi kỳ vì hàng 3 ấn điện 1 nút... nên em tưởng hàng 2 có mà em sale ko biết... thôi thì ok ko sao cả... Em hỏi ở đây là để hỏi thật chứ ko phải bới móc lên để chê bai hay tìm khiếm khuyết. Ngoài vấn đề để chân ra thì em chưa có lý do gì khác để không mua em Explorer. mà ngoài Explorer này cũng chưa có chiếc xe nào khác làm em muốn đổi xe.. em thật.. Ko được thì em lại đợi Ford Explorer 2018 xem có thay đổi ko :(

Có gì điên đảo đâu cụ, em thấy Explorer thuyết phục mà. rẻ tầm glc250 hoặc hơn nữa thì chắc không có xe mà bán...

Buki

Xe điện

Em hỏi 2 vấn đề này vì với em đây là 2 điểm trừ lớn nhất làm em lăn tăn trước quyết định có mua xe này hay không, chứ không phải em chê hay đòi hỏi gì.
Nếu bỏ qua 2 vấn đề này, em cho Ford Explorer 10 điểm, chưa có gì khác em chê cả :D (yêu rồi mà)
À còn bị cái hàng ghế sau ko có chỗ để tay giữa, mà cái này thì khắc phục quá dễ dàng.

Thanks cụ thông tin rất hữu ích, để có điều kiện em sẽ ngồi và chỉnh như cụ nói xem có thấy thoải mái hơn và làm quen được không...
mà dù sao với em đây vẫn là vấn đề lớn... ngồi thoải mái nhất có thể thì mới hưởng được :">

Còn vụ hàng ghế 2 em không đòi hỏi đâu... tại em thấy hơi kỳ vì hàng 3 ấn điện 1 nút... nên em tưởng hàng 2 có mà em sale ko biết... thôi thì ok ko sao cả... Em hỏi ở đây là để hỏi thật chứ ko phải bới móc lên để chê bai hay tìm khiếm khuyết. Ngoài vấn đề để chân ra thì em chưa có lý do gì khác để không mua em Explorer. mà ngoài Explorer này cũng chưa có chiếc xe nào khác làm em muốn đổi xe.. em thật.. Ko được thì em lại đợi Ford Explorer 2018 xem có thay đổi ko :(

Có gì điên đảo đâu cụ, em thấy Explorer thuyết phục mà. rẻ tầm glc250 hoặc hơn nữa thì chắc không có xe mà bán...
Hì, cụ ơi em cũng thừa nhận cái hốc để chân trái xe này phình hơi to, nhưng vô lăng chỉnh lên xuống và xa gần đc và chỉnh nâng hạ chân ga + bàn phanh nên có thể sẽ khác phục đc. Cụ thử ngồi lại và chỉnh xem. :)
Sorry cụ vì comment của em làm cụ ngại, cụ thắc mắc khi mua xe là chính đáng. Em comment vô tư thôi, chứ ko có ý gì đâu :)
Chết thật, em tự kiểm điểm mình comment chưa ý tứ lắm :(

trunggenius

Xe điện
Hì, cụ ơi em cũng thừa nhận cái hốc để chân trái xe này phình hơi to, nhưng vô lăng chỉnh lên xuống và xa gần đc và chỉnh nâng hạ chân ga + bàn phanh nên có thể sẽ khác phục đc. Cụ thử ngồi lại và chỉnh xem. :)
Sorry cụ vì comment của em làm cụ ngại, cụ thắc mắc khi mua xe là chính đáng. Em comment vô tư thôi, chứ ko có ý gì đâu :)
Chết thật, em tự kiểm điểm mình comment chưa ý tứ lắm :(
:D không có gì cụ ơi. em quan tâm nên đọc từ trang 1 đến trang 72, biết cụ rất yêu xe và nhiệt tình với anh em ở đây.
Em giải thích để cụ không hiểu lầm em thôi chứ em biết cụ cũng vô tư :D

phucphat86

Xe hơi
:D không có gì cụ ơi. em quan tâm nên đọc từ trang 1 đến trang 72, biết cụ rất yêu xe và nhiệt tình với anh em ở đây.
Em giải thích để cụ không hiểu lầm em thôi chứ em biết cụ cũng vô tư :D
Cái vụ hàng ghế thứ 2 em cũng tưởng nó nặng nhưng không phải, xe mới nó hơi cứng, xe em về sau khi làm vài lần và mình quen thì thấy nó bình thường, thực ra nó có hai tầng nẫy và khi bật hẳn ghế lên thì cần đẩy căng một chút. Cá nhân em hôm xem xe cũng thấy nặng mấy bạn sale cũng ko bật lên được, khi lấy xe về tự làm thì mới thấy các bạn ấy cũng ko tìm hiểu kĩ nó như một nẫy để phân chia lực gập mỗi lưng ghế hay bật cả ghế và để vượt qua thì cần dứt khoát chứ ko phải cố đẩy.

corollaJ

Xe tăng
Để cung cấp thêm thông tin thêm cho cụ nào muốn biết: bên os có bác đi bản cao cấp nhất là 3.5 đã chụp hình xác nhận là kể cả bản 3.5 cũng vẫn sử dụng cây chống nắp capo dạng bình thường như bản 2.3; bệ bước chân thò thụt điện cũng ko có theo xe nhé...ko có cụ lại chém là ford nhập về nó cắt cái này, cái kia.

HTVA83

Xe đạp
em hôm qua mới phát hiện ra cả chức năng cảnh báo người lái khi có dấu hiệu mệt, buồn ngủ hoặc say :) ( hôm qua nhỡ uống mấy cốc bia) thấy cũng hay, đang lái xe mệt lại đc vợ 2 quan tâm nhắc nhở nghỉ ngơi hơn cả vợ cả

Aon

Xe tăng

Em thấy hàng ghế thứ 2 mở tay cũng hợp lý mà. Hàng ghế 3 gập để tăng diện tích cốp thì gập từ từ cũng được, còn hàng 2 cần gập nhanh để lấy chỗ leo vào hàng 3, cụ gập quen tay thì nhanh hơn điện nhiều. Xe mới nó còn khít nên hơi vất vả tí, chứ sau nó rộng ra rồi lại thèm cái cảm giác lúc mới ấy chứ :))

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

Korea old 1.6

Xe buýt
em hôm qua mới phát hiện ra cả chức năng cảnh báo người lái khi có dấu hiệu mệt, buồn ngủ hoặc say :) ( hôm qua nhỡ uống mấy cốc bia) thấy cũng hay, đang lái xe mệt lại đc vợ 2 quan tâm nhắc nhở nghỉ ngơi hơn cả vợ cả

hồi mới đi Mec....em cũng thấy phát ntn trên cao tốc HN-HP. hi hi

Giờ đi Evo nhưng tâm trí vẫn dõi theo ex.....mong ngày nào đó

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho e cái địa chỉ dê đồng hương nào,để hnao về hn e qua e hóng xem hội cướp giật tn nào;))
Để dễ tìm, Lão gõ Dê núi Minh Phương trên Navi ra ngay
Để khó tìm, Địa chỉ thì là: A28 HH04 Liu Khánh Đàm, Việt Hưng, Nong Biên, đoạn phố rực rỡ và đông xe nhất Liu khánh Đàm
:D

Aloha991990

Xe tải
Để dễ tìm, Lão gõ Dê núi Minh Phương trên Navi ra ngay
Để khó tìm, Địa chỉ thì là: A28 HH04 Liu Khánh Đàm, Việt Hưng, Nong Biên, đoạn phố rực rỡ và đông xe nhất Liu khánh Đàm
:D
Cụ quê ở ninh bình hử;))

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Em với ông bẹn thâm học kiến trúc với nhau mở quán, vợ nó là bồ em là dân Ninh Bình hehe