Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

quoclo5

Xe hơi
Ở gần đê sông Hồng, trước khi vào phải qua một đ&
Hỏng ăn roài cụ ạ,sau lại báo là ko có hàng,cn tuần sau e lắp,1 là conti sport 2 là mit sport thôi,hết sự lựa chọn r,nhưng có tráng thêm keo chống đinh,e đặt r,có loại nào trc thì e lắp loại đó thôi,exp mới nên ko có nhiều sự lựa chọn size,còn ko thì phá cách hẳn như cụ chủ 275/40r20 ấy các cụ:(
Sao cụ không lắp Mitchelin Tour mà lại Sport ?

Aloha991990

Xe tải
Cụ mà tráng keo chống đinh thì hối hận ngay sau 1 giây nhé, rồi vứt bộ lốp đó thay bộ khác :)). Vừa ồn vừa nặng gây ì xe và tốn xăng. Thủng thì vá, trinh ko tiếp xúc đinh còn thủng nữa là lốp cụ đánh bóng mặt đường :))
Báo giá là 1tr1 1 lốp tráng keo chống đinh,tại vì e bảo là e 90% chạy cao tốc nên cụ ấy bảo vậy thì mit hoặc conti là ok nhưng nên tráng thêm keo chống đinh,e ko hiểu lắm vì chưa làm bh ạ

Aloha991990

Xe tải
Latit
Sao cụ không lắp Mitchelin Tour mà lại Sport ?
latitude tour mềm quá,e chạy cao tốc là chính nên đc báo latitude sport hàng châu âu hoặc cái gì diamaris gì đó cũng của mit nhưng dòng này phải đặt,thì mới chạy ổn định trên cao tốc,còn BS thì thấy kêu ồn lắm,loạn xị cả lên;)) e chán e ra quán e định chơi đổ xúc xắc=))

Aloha991990

Xe tải
Đây,nguyên văn đây,cụ nào thay thì đi thay một thể với e cho nó vui nào,e mật thư hỏi cụ aon flux đây;))

Cụ ơi e vừa hóng hớt xong
- Bridgestone có hàng thay nhưng bác chủ khuyên ko nên vì sẽ dội ồn lắm
- Michelin latitude sport 255/50r20 có hàng thay nhưng bác chủ bảo nên tráng thêm keo chống đinh vì bác chủ thấy e đi đường hp lốp mòn nhanh kinh,con hankook cũ ấy ạ
- dunlop thì ko có hàng và đc nói là đỡ ồn hơn BS
- cuối cùng là 1 hãng với e khá mới mẻ và bác chủ có vẻ đánh giá rất cao kêu êm ngang mit và ko dội lốp nhiều đó là CONTINENTAL 255/55r20 sport hoặc cái gì gì lx 2 ấy, cũng cần tráng keo chống đinh hết khoảng 1tr cho 1 lốp

Bác chủ ấy cũng làm e phân vân gần chết cụ ạ,tiền nong ko ngại nhưng e bị loạn quá;)) cần cao kiến của cụ

nhinraugapthit

Xe tải
Xe em tự nhiên ko thấy nó rung vô lăng khi chuyển làn cụ ạh, chả biết em ấn vào đâu. Giờ chỉnh lại ko thấy đc. Cụ biet chỉnh ko huong dẫn em phát :)
Cụ ấn vào đầu cần gạt bên trái( giiongs chỗ bấm nút rửi kính bên phải)

Buki

Xe điện
Cụ ấn vào đầu cần gạt bên trái( giiongs chỗ bấm nút rửi kính bên phải)
Ui đúng rồi, em trước có ấn 1 lần và từ đó quên luôn ở đó có cái nút ấn. Em vừa chỉnh lại roi, thanks cụ nhiều.:)
Ps: cảnh báo buồn ngủ khi hiện tách cafe lên đó là do các bác chuyển làn ko bật xi nhan. Từ hôm em tắt cái này ko thấy nó hiện tách cafe lên nữa :)

E tưởng cụ ở ninh bình thì đồng hương;)) hnao lên ủng hộ cụ,chứ thú thật e sợ ăn dê lắm r;))
Chủ thật kiêm thu ngân kiêm rót diệu tương đối xinh là Dân Ninh Bình xịn, em là chủ quán fake dân NB fake
Dân Ninh Bình sợ dê thì em thông cảm được :D
Lão báo trước mấy hôm thì thịt rừng phục vụ tận chân răng, còn không thì gà cá lúc nào cũng sẵn ;)
Càng có ní do để theo đuổi tềnh iêu với các lão rồi ! Em rể Nênh Bềnh đây ạ ! Cơ mà hiện vưỡn chạy cùi bắp và đang cho mượn chạy phố núi . Còn đi cày = 2b thoai :(

Máu đú vứi cướp lại nổi lên he he :))

quoclo5

Xe hơi
Đây,nguyên văn đây,cụ nào thay thì đi thay một thể với e cho nó vui nào,e mật thư hỏi cụ aon flux đây;))

Cụ ơi e vừa hóng hớt xong
- Bridgestone có hàng thay nhưng bác chủ khuyên ko nên vì sẽ dội ồn lắm
- Michelin latitude sport 255/50r20 có hàng thay nhưng bác chủ bảo nên tráng thêm keo chống đinh vì bác chủ thấy e đi đường hp lốp mòn nhanh kinh,con hankook cũ ấy ạ
- dunlop thì ko có hàng và đc nói là đỡ ồn hơn BS
- cuối cùng là 1 hãng với e khá mới mẻ và bác chủ có vẻ đánh giá rất cao kêu êm ngang mit và ko dội lốp nhiều đó là CONTINENTAL 255/55r20 sport hoặc cái gì gì lx 2 ấy, cũng cần tráng keo chống đinh hết khoảng 1tr cho 1 lốp

Bác chủ ấy cũng làm e phân vân gần chết cụ ạ,tiền nong ko ngại nhưng e bị loạn quá;)) cần cao kiến của cụ
Cụ làm em cũng tẩu theo. Em định thay lốp Mit cho êm, nhưng định thay Tour chứ không phải Sport.
Còn Continental thì em nghe nói là ổn mà ? Hay tuỳ loại ?

nhinraugapthit

Xe tải
Ui đúng rồi, em trước có ấn 1 lần và từ đó quên luôn ở đó có cái nút ấn. Em vừa chỉnh lại roi, thanks cụ nhiều.:)
Ps: cảnh báo buồn ngủ khi hiện tách cafe lên đó là do các bác chuyển làn ko bật xi nhan. Từ hôm em tắt cái này ko thấy nó hiện tách cafe lên nữa :)
Để chố độ này cụ đánh võng phải bật xinhan không thì nó rung và ghì tay lái đó

quoclo5

Xe hơi

Buki

Xe điện
Nếu lốp Continental, em gúc ra loại này thấy chỉ số yên lặng khá cao. Nhưng chưa thấy cụ nào dùng trên thực tế ở Việt Nam thì phải. Cụ Aon Aloha991990 cho ý kiến hộ em có đúng loại được khuyến cáo không ?
http://www.continentaltire.com/product/crosscontact-lx20-25555r20-107h
Lốp continental thì xe mercedes tại VN toàn chạy lốp này. Em đã chạy lốp này và cũng rất êm, nó với Michellin y chang.

Aon

Xe tăng
Lốp continental thì xe mercedes tại VN toàn chạy lốp này. Em đã chạy lốp này và cũng rất êm, nó với Michellin y chang.
Cụ Buki có cảm nghĩ thế nào về độ bền của lốp Continental? Có mấy ông đi Merc kêu với em là lốp êm thật nhưng ko bền, nhõn cái đã chửa lốp hay nứt lốp :))

minhnhi

Xe tải
Buồn quá các cụ ạ, định thay vợ 2 là em EX, thế nhưng nay con vợ cả làm miếng đất và bắt làm nhà mất rồi! Coi như vỡ mộng, tốn bao nhiều thời gian ngồi hóng trên này. Thôi, chắc phải đợi thêm 2 năm nữa, biết đâu khi đó có EX 2010 các cụ nhỉ!?

minhnhi

Xe tải
Xe em tự nhiên ko thấy nó rung vô lăng khi chuyển làn cụ ạh, chả biết em ấn vào đâu. Giờ chỉnh lại ko thấy đc. Cụ biet chỉnh ko huong dẫn em phát :)
Có nút bấm ở đầu cần xi nhan ấy, cụ bấm vào là kích hoạt cảnh báo sai làn!

Aloha991990

Xe tải
Cụ làm em cũng tẩu theo. Em định thay lốp Mit cho êm, nhưng định thay Tour chứ không phải Sport.
Còn Continental thì em nghe nói là ổn mà ? Hay tuỳ loại ?
Cn tuần tới cụ có thay thì đi thay cùng e luôn
Mit latitude sport 255/50/r20
Continental 255/55r20
Pirelli ko chơi đc,cứng lắm,có thế này thôi,cụ chọn đi r mấy a e đi thay cùng cho phấn khởi;))
Rổ giá khoảng gần 3 chục trừ đi tiền họ lấy lại lốp hankook cũ chắc khoảng già 2 xọi