Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

dollar113

Xe đạp
Em vừa đi thay 4 quả Michellin Lattitude Tour HP, lốp sản xuất tại Mỹ. Vậy con xe của em Mẽo 100% rồi nhá. Các đổi hết 17.6tr. :D
Cảm nhận có vẻ êm hơn tí ti, ồn thì em mới đi dc 2km nên méo thấy hơn gì hoặc em tai trâu :))
Cũng Hankook của santafe đổi lên Michellin sao mà êm như Lexus :D. Chắc lốp Hankook sản xuất cho xe Mẽo tốt hơn hay sao ý.

Con Acura em đang chạy vỏ Hancook quá ồn, thay 4 quả Michellin thì thấy khác biệt rõ rệt luôn ạ.

meomeo128

Xe tải
Cá nhân e thấy nó quá đẹp chứ không phải chỉ đơn giản là đẹp. E đã từng đi ếch và cũng có tình cảm với ford nhưng không phải vì thế mà bênh lấy được.
Hm trc bên Aeon mall trưng bày mẫu e có xem qua. Thực tế là thiết kế của xe cho e cảm giác thực dụng chứ không sang trọng. Có lẽ là do nhiều nút hoặc nhiều chi tiết với đủ loại vật liệu trong nội thất làm cho chiếc xe kém sang. Nhưng cũng chính vì thế mà e lại càng bồ kết. Nó hợp với tuổi U40 của e. Tuy nhiên không thể phủ nhận là ngồi vào xe cứ như đang ngồi trong khách sạn *****. Nếu phải so sánh thì e đánh giá ngang với GX460 10/9.5 điểm.
Chủ quan của e thôi ah, các cụ anti đừng quote vào chửi mắng. E sợ :-j

Sn4k3

Xe máy
Em vừa mới đổi lốp ở Michellin Đào Tấn, ngay cạnh nhà em đi cho gần. Em định lên Hai Bà Trưng thay địa chỉ giống mấy anh em ở đây thay nhưng hỏi thì họ chỉ có lốp Latitude Sport, mà em thì đi toàn nội thành nhiều hơn đi tỉnh nên em chọn lốp mềm êm hơn. Họ nhập lại lốp em chạy gần 3000km 2.5tr đấy với đk lốp chưa vá và ko đc xước. Michellin 255/50/R20 giá 6.9tr/quả chưa VAT :D
Cụ Buki đóng cao tốc thử phát để test xem thế nào, kèm cho em cái điện thoại chỗ Đào Tấn, cụ thấy ngon mai em đổi luôn. Xe đi hơn tháng mới chạy được có 1.000 km, chắc giá lấy lại cao hơn cụ nhể :)

Buki

Xe điện
Cụ Buki đóng cao tốc thử phát để test xem thế nào, kèm cho em cái điện thoại chỗ Đào Tấn, cụ thấy ngon mai em đổi luôn. Xe đi hơn tháng mới chạy được có 1.000 km, chắc giá lấy lại cao hơn cụ nhể :)
Em đang ngồi với anh khách và chưa test đc trên cao tốc. Chuẩn nhất là phải chờ cái ông Khoa sản thay xong test một chuyến Hải Phòng, chứ em thay xong chạy qua chỗ anh khách mới 2-3km nên ko chuẩn. Số điện thoại Michellin Đào Tấn 04 38463142, cụ có gọi họ ko bao giá đâu ah. Phải qua mới báo giá và đánh giá lốp của xe. Xe em chạy gần 3.000km mà nhập đc 2.5tr vậy lốp cụ chắc chắn sẽ cao hơn đó. Lốp em thay là Latitude Tour HP mềm hơn Sport và giá 6.9tr/quả. :)

Buki

Xe điện
Con Acura em đang chạy vỏ Hancook quá ồn, thay 4 quả Michellin thì thấy khác biệt rõ rệt luôn ạ.
Tại em thay xong mới đi 3km nên chưa rõ nhiều cụ ah. Chủ quan em vẫn nghĩ lốp Michellin nó êm và đỡ ồn hơn Hankook, Hankook đi càng cũ càng ồn hơn lốp cùng loại hãng khác :)

Aloha991990

Xe tải
Mẹ, e vừa ở số 9 đào tấn đây,thái độ chúng nó ghét vãi đái,ko biết ng ta mới hỏi,có thằng lại có vẻ ko biết thì thôi giới thiệu làm gì,thế mua michelin gì lắp cũng đc à,giả ngu tí đã lòi cái thái độ,thôi,e thà lắp chỗ đắt hơn còn hơn kiểu ntn,bực mình vãi,nó còn bảo ko thể lắp đc 275 kìa cụ bull ơi,thôi,e quay đít về r:|

Buki

Xe điện
Mẹ, e vừa ở số 9 đào tấn đây,thái độ chúng nó ghét vãi ***,ko biết ng ta mới hỏi,có thằng lại có vẻ ko biết thì thôi giới thiệu làm gì,thế mua michelin gì lắp cũng đc à,giả ngu tí đã lòi cái thái độ,thôi,e thà lắp chỗ đắt hơn còn hơn kiểu ntn,bực mình vãi,nó còn bảo ko thể lắp đc 275 kìa cụ bull ơi,thôi,e quay *** về r:|
Em vào gặp cái em ngồi ở trong, hỏi thì trả lời bình thường mà. Họ có tư vấn cho em là lốp HP đi êm hơn Sport anh ah, còn dẫn em ra chỗ bầy lốp chỉ hoa lốp nó giống lốp của Lexus. Em ok xong ra ngoi chờ kỹ thuật đánh giá lốp cũ và các tiền là xong. Lúc em thay xong có hỏi Pirelli thì họ cũng giới thiệu lốp 265 cơ mà :)).
Hay thái độ cụ bố đời quá nên nó ghét =))

Sn4k3

Xe máy
Em đang ngồi với anh khách và chưa test đc trên cao tốc. Chuẩn nhất là phải chờ cái ông Khoa sản thay xong test một chuyến Hải Phòng, chứ em thay xong chạy qua chỗ anh khách mới 2-3km nên ko chuẩn. Số điện thoại Michellin Đào Tấn 04 38463142, cụ có gọi họ ko bao giá đâu ah. Phải qua mới báo giá và đánh giá lốp của xe. Xe em chạy gần 3.000km mà nhập đc 2.5tr vậy lốp cụ chắc chắn sẽ cao hơn đó. Lốp em thay là Latitude Tour HP mềm hơn Sport và giá 6.9tr/quả. :)
Cảm ơn cụ nhé

Aloha991990

Xe tải
E đi xe máy,tổ sư,chắc nó phân biệt đối xử r,e vào e hỏi nhẹ nhàng vãi chưởng ấy chứ,giả ngu thì e chỉ hỏi tư vấn,nó cũng nói,nhưng có mấy thằng kỹ thuật với 1 đứa nữa có vẻ nó cứ thế nào ấy chứ,tự nhiên ức chế nên e về luôn,chẳng qua e giữ lốp e để còn bán lại đc giá kiếm tiền ăn gà bên long biên thôi,ko thì quên đi,sẩm tối đã rước bực

Buki

Xe điện
E đi xe máy,tổ sư,chắc nó phân biệt đối xử r,e vào e hỏi nhẹ nhàng vãi chưởng ấy chứ,giả ngu thì e chỉ hỏi tư vấn,nó cũng nói,nhưng có mấy thằng kỹ thuật với 1 đứa nữa có vẻ nó cứ thế nào ấy chứ,tự nhiên ức chế nên e về luôn,chẳng qua e giữ lốp e để còn bán lại đc giá kiếm tiền ăn gà bên long biên thôi,ko thì quên đi,sẩm tối đã rước bực
À em hiểu rồi, tại cụ đi xe máy qua nên họ tưởng cụ qua khảo giá chứ ko thay nên họ đề phòng. Lúc em goi điện hỏi thì họ cung ko báo giá và nói anh cứ qua trực tiếp. Em nghĩ giá chỗ đếch nào chả giống nhau nên vác xe qua. Họ đánh giá em thấy rất thực tế và hợp lý vì lốp 3.000km họ trả 2.5tr là hop lý. Em thấy hài lòng :D

Buki

Xe điện
Các cửa hàng lốp họ cũng cạnh tranh nhau từng trăm nghìn mỗi lốp nên thông cảm. Trước chưa nhận xe em gọi điện lên Hai Bà Trưng và mot cửa hàng tại Cầu Giấy hỏi, họ nói nghe cũng ngứa tai lắm, đại loại mua lại rẻ lắm vì lốp này nhập lại xong rồi bán cho choá :)) và bảo cứ vác xe qua roi làm việc chứ ko nói qua điện thoai. Chỗ cụ Fienchebull thay cũng nhiệt tình, cụ Aloha qua đó xem.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Cái tội khảo giá đây mà! :P
Gà em chờ dài cổ mất thôi
Cười mãi không thôi

Buki

Xe điện
Cái tội khảo giá đây mà! :P
Gà em chờ dài cổ mất thôi
Cười mãi không thôi
Can tội đi khảo giá, chắc họ nhìn cha này giống buôn lốp nên tiễn khách :))

Tại muốn để xe ở nhà để giữ cho lốp mới đổi giá cao ăn gà đây, chứ vác xe ra thì đã được đón tiếp :))

Chỉnh sửa cuối:

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
em cũng đoán cha này nom đen đen béo béo trọc trọc đại khái ngổ ngáo giống mấy ông làm lốp trên Hai Bà Trưng

Aloha991990

Xe tải
em cũng đoán cha này nom đen đen béo béo trọc trọc đại khái ngổ ngáo giống mấy ông làm lốp trên Hai Bà Trưng
Đâu có,e hơi bị lịch sự,lsao lòi đuôi cướp ra đc,mà e có khảo tí giá nào đâu chứ@@ e chỉ hỏi lốp gì,có loại nào,giả ngu chứ e chưa hỏi 1 câu là bao tiền@@ tổ sư,e dỗi r:((

Aloha991990

Xe tải
E thề e dỗi:(( chúng nó phân biệt đối xử,hsau e thay xong lốp e đi vào e hỏi lại lốp pirelli xong e sẽ bảo mới thay đc 2km nhưng chán chán nên vào các chú kiếm quả pi chơi:)) dám coi thường cướp đường

Đâu có,e hơi bị lịch sự,lsao lòi đuôi cướp ra đc,mà e có khảo tí giá nào đâu chứ@@ e chỉ hỏi lốp gì,có loại nào,giả ngu chứ e chưa hỏi 1 câu là bao tiền@@ tổ sư,e dỗi r:((
Tưởng cướp dư lào chứ ? Cũng mong manh dễ vỡ thế sao ? :))

Aloha991990

Xe tải
C
Các cửa hàng lốp họ cũng cạnh tranh nhau từng trăm nghìn mỗi lốp nên thông cảm. Trước chưa nhận xe em gọi điện lên Hai Bà Trưng và mot cửa hàng tại Cầu Giấy hỏi, họ nói nghe cũng ngứa tai lắm, đại loại mua lại rẻ lắm vì lốp này nhập lại xong rồi bán cho choá :)) và bảo cứ vác xe qua roi làm việc chứ ko nói qua điện thoai. Chỗ cụ Fienchebull thay cũng nhiệt tình, cụ Aloha qua đó xem.
E cũng có biết cái ông đó mà,bạn của bà cô chuyên phân phối goodyear đó@@ chỗ ông í chỉ có mit sport đó cụ,chứ e khảo giá làm cgi@@