Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

Aloha991990

Xe tải
Michellin Đào Tấn cụ ạh. Em chưa test tiếc gì cả, thì căn cứ vào loại thì Latitude Tour HP thì nó mềm và êm hơn Sport, nhưng Latitute Sport vào cua chắc xe hơn. Cụ hay đi cao tốc thì chơi Sport cho vững xe. :D. Chủ trương của em là đi nội thành cần êm nên em chơi Tour HP.
E ko chạy quá nhanh đâu,e chỉ cần giảm ồn thôi,lái vừa đủ,chứ có phải đua với driff đâu mà cần quá,e nghĩ mềm thì mềm thật nhưng làm gì đến mức bẻ lái cái là méo cả lốp mới cua đc thì lốp cao su lỏng à,có khi cao tốc thì cao tốc hp ồn nhất nhì vn r nhưng e cũng phải chơi loại tour của cụ mới đc,tí e phi qua đào tấn luôn,cứ sport với tour mệt cả ng cụ ạ,với cả mềm chứ cũng phải 3 vạn

Aloha991990

Xe tải
Hay cụ ở đâu e phi xe qua e hóng xe cụ nhỉ,cụ làm phát lên đường cao tốc luôn đi cho máu,oánh lái zic zac xem xe nó có đảo ko,làm gì đến mức mềm nhũn thế:)(

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
E ko chạy quá nhanh đâu,e chỉ cần giảm ồn thôi,lái vừa đủ,chứ có phải đua với driff đâu mà cần quá,e nghĩ mềm thì mềm thật nhưng làm gì đến mức bẻ lái cái là méo cả lốp mới cua đc thì lốp cao su lỏng à,có khi cao tốc thì cao tốc hp ồn nhất nhì vn r nhưng e cũng phải chơi loại tour của cụ mới đc,tí e phi qua đào tấn luôn,cứ sport với tour mệt cả ng cụ ạ,với cả mềm chứ cũng phải 3 vạn
em like ngược đây, có bó vỉa 7-80 cây số giờ đâu mà lo mềm với cứng
vụ 3 vạn em không đú, lốp cứ phải 10 vạn thay nó mới tiết kiệm :D

Buki

Xe điện
Đúng rồi cụ ạh, lốp có thể chạy tới 4-5 vạn km tuỳ người giữ. nhưng chạy đến vạn thứ 4 thì nó đã cứng và ồn do lão hoá và cao su mòn hết rồi gây ồn và độ thoát nước chạy trời mưa kém. Thay sớm thì đi sướng và an toàn hơn. Còn Tour hay Sport thì đều chạy đc cao tốc hết chứ chả nhẽ lên đường cao tốc tuột mje nó lốp ra thì ai dám mua :))

Aloha991990

Xe tải
Lạy mợ,mợ đi đường hải phòng thường xuyên như e bằng mit tour đc 10 vạn e tặng luôn cụ con lăng già 2011

Aloha991990

Xe tải
Đúng rồi cụ ạh, lốp có thể chạy tới 4-5 vạn km tuỳ người giữ. nhưng chạy đến vạn thứ 4 thì nó đã cứng và ồn do lão hoá và cao su mòn hết rồi gây ồn và độ thoát nước chạy trời mưa kém. Thay sớm thì đi sướng và an toàn hơn. Còn Tour hay Sport thì đều chạy đc cao tốc hết chứ chả nhẽ lên đường cao tốc tuột mje nó lốp ra thì ai dám mua :))
Chuẩn cơm mẹ nấu,chứ đi mit sport thì e để bố nó hàn cóc e đi cho lành,cùng lắm 2,3 vạn đổi 1 bộ guốc,mềm thì mềm,chứ thế những cái xứ vạn ng mê cao tốc nó chạy tốc độ cao ,ko nói tầm autobahn thì là toàn xe thể thao lốp thể thao,nhưng chí ít thì đường nó cũng tốc độ lớn,thế mit sản xuất dành cho sân gôn à,cáu cộng máu r đấy@@

Soq7

Đi bộ
Em vừa mới đổi lốp ở Michellin Đào Tấn, ngay cạnh nhà em đi cho gần. Em định lên Hai Bà Trưng thay địa chỉ giống mấy anh em ở đây thay nhưng hỏi thì họ chỉ có lốp Latitude Sport, mà em thì đi toàn nội thành nhiều hơn đi tỉnh nên em chọn lốp mềm êm hơn. Họ nhập lại lốp em chạy gần 3000km 2.5tr đấy với đk lốp chưa vá và ko đc xước. Michellin 255/50/R20 giá 6.9tr/quả chưa VAT :D
Em o SG, ong chu tu van cho em, Ex cai xac no nang qua ( giong nhu RR ) nen choi Conti hop ly hon. Ma cai Hankook thu lai re qua nen em thiẻt hai nhieu qua. Dg can nhac xem sao. Thanks Bac

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Lạy mợ,mợ đi đường hải phòng thường xuyên như e bằng mit tour đc 10 vạn e tặng luôn cụ con lăng già 2011
em đ.éo chơi, mợ đi được lại đem xe tặng cụ thì em ăn cám à?
hĩ hĩ

Aloha991990

Xe tải
Em o SG, ong chu tu van cho em, Ex cai xac no nang qua ( giong nhu RR ) nen choi Conti hop ly hon. Ma cai Hankook thu lai re qua nen em thiẻt hai nhieu qua. Dg can nhac xem sao. Thanks Bac
Conti còn mềm hơn mit cụ ạ,e hỏi kỹ lắm hộ các cụ cái món đó r,nếu cụ còn lăn tăn cả việc thu lại hankook rẻ thì cụ nên chơi mit kinh tế hơn conti
Conti sport contact 5 hoặc conti lx2 thì cụ chơi mit sport cho lành,kinh tế hơn đấy,cụ tính toán xem

Buki

Xe điện
Lốp Continental cũng là lốp rất xịn cụ ạh, nếu thay thì ko có gì để chê. Còn em nghĩ lốp Michellin cũng đc, lốp sản xuất có kích cỡ chuẩn giống nhau, mỗi lốp tương ứng một loại xe rồi nên yếu tố kỹ thuật ko ngại. Lốp Hankook còn chạy đc nữa là Michellin. Còn đổi lại lốp thì đúng rất rẻ cụ ạh, em đổi chỗ này họ nhập lại 2.5tr/quả thấy hợp lý nên vui vẻ đổi :D

Aloha991990

Xe tải
Lốp Continental cũng là lốp rất xịn cụ ạh, nếu thay thì ko có gì để chê. Còn em nghĩ lốp Michellin cũng đc, lốp sản xuất có kích cỡ chuẩn giống nhau, mỗi lốp tương ứng một loại xe rồi nên yếu tố kỹ thuật ko ngại. Lốp Hankook còn chạy đc nữa là Michellin. Còn đổi lại lốp thì đúng rất rẻ cụ ạh, em đổi chỗ này họ nhập lại 2.5tr/quả thấy hợp lý nên vui vẻ đổi :D
Lái quả mềm đấy sau khi thay,cụ thấy tn;)) dặt dẹo ko=))

Buki

Xe điện
Hay cụ ở đâu e phi xe qua e hóng xe cụ nhỉ,cụ làm phát lên đường cao tốc luôn đi cho máu,oánh lái zic zac xem xe nó có đảo ko,làm gì đến mức mềm nhũn thế:)(
Em vừa qua ngồi có chut việc với ôg khách mất rồi cụ ạh :D

Aloha991990

Xe tải
Em vừa qua ngồi có chut việc với ôg khách mất rồi cụ ạh :D
Thôi đc r,cụ cứ test đi,e có thay cũng phải chờ cuối tuần cùng cụ ql5 đi thay,có gì cụ hú a e với nhé,e cũng máu sang mit tour r,pót với piếc gì nữa,h đi xe máy,đi xỉa răng cho lốp xịt bóng sạch biết đâu cuối tuần lừa tình đc 2 củ 1 quả như cụ;))

Buki

Xe điện
Lái quả mềm đấy sau khi thay,cụ thấy tn;)) dặt dẹo ko=))
Ko cụ ơi, em đảm bảo cái hạng người trần mắt thịt như anh em mình thì Sport hay Tour chả cảm nhận gì nhiều lúc chạy ở đk thường. nhìn hoa lốp của Tour nó nhiều vết cắt hơn thì nó êm mềm hơn thôi. Còn vào cua ở tốc độ 100km/h chắc Sport tốt hơn :D

Aloha991990

Xe tải
Ko cụ ơi, em đảm bảo cái hạng người trần mắt thịt như anh em mình thì Sport hay Tour chả cảm nhận gì nhiều lúc chạy ở đk thường. nhìn hoa lốp của Tour nó nhiều vết cắt hơn thì nó êm mềm hơn thôi. Còn vào cua ở tốc độ 100km/h chắc Sport tốt hơn :D
E chả bh vào cua nhanh hơn 40 cả nên e ko có nhu cầu,ko thì e đã thay pi re li r;))

Buki

Xe điện
Thôi đc r,cụ cứ test đi,e có thay cũng phải chờ cuối tuần cùng cụ ql5 đi thay,có gì cụ hú a e với nhé,e cũng máu sang mit tour r,pót với piếc gì nữa,h đi xe máy,đi xỉa răng cho lốp xịt bóng sạch biết đâu cuối tuần lừa tình đc 2 củ 1 quả như cụ;))
ko lừa được họ đâu, em hôm nay vác 4 cái lốp toàn bùn đất chạy mấy hôm vừa rồi, cụ xem ảnh thì biết. Họ vẫn đổi cho với giá 2.5 củ lốp chạy 2.800km. còn cụ chạy hơn và lốp xấu mã hơn thì chấp nhận đổi ít tiền hơn :))
Cụ cứ trung thực, đừng xịt với mông má càng nhìn thấy vết rõ =)) lưu manh thì no đòn :))

Aloha991990

Xe tải
Nhưng các cụ có công nhận với e,mình ko phải sang trọng hay siêu xe gì,nhưng nó mới nó lạ,có nhiều cái tìm hiểu mày mò,lẫn đắn đo suy nghĩ vì nó quá mới mẻ với dân mình,nên cảm thấy nó thú vị lắm,điều mà con lăng già ả rập e hay cưỡi đi bến bãi ko cho e đc,hị hị;))

Buki

Xe điện
E chả bh vào cua nhanh hơn 40 cả nên e ko có nhu cầu,ko thì e đã thay pi re li r;))
À ở đây có lốp Pirreli đấy, cỡ lốp 265 rất đẹp. Em thay mje nó xong vào xe rồi mới nhớ ra hỏi thì đã ván đóng thuyền :)) . Lôps pi là Pháp sx nên cũng ổn.

Aloha991990

Xe tải
ko lừa được họ đâu, em hôm nay vác 4 cái lốp toàn bùn đất chạy mấy hôm vừa rồi, cụ xem ảnh thì biết. Họ vẫn đổi cho với giá 2.5 củ lốp chạy 2.800km. còn cụ chạy hơn và lốp xấu mã hơn thì chấp nhận đổi ít tiền hơn :))
Cụ cứ trung thực, đừng xịt với mông má càng nhìn thấy vết rõ =)) lưu manh thì no đòn :))
E đi xỉa răng thôi mà ;) lốp e chỉ mòn do đường hp nó nhám kinh quá chứ e có bờ bụi gì đâu mà xước với chả thủng:))