Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

Dạo này ra đường em gặp Ex nhiều hơn cả eve.
Phải chăng Fò gãi đúng chỗ ngứa khách hàng Việt.:D
Gãi chưa đã lắm cụ nhể ... dưới 2 củ tỏi mới đã ngứa :D

À mà đợi nốt năm nay , sang năm thuế nhập = 0 nhẽ dưới 2 củ tỏi thật nhể ?

sudoai

Xe tăng
Gãi chưa đã lắm cụ nhể ... dưới 2 củ tỏi mới đã ngứa :D

À mà đợi nốt năm nay , sang năm thuế nhập = 0 nhẽ dưới 2 củ tỏi thật nhể ?
Nhập Mẽo thuế có đc ưu đãi đâu cụ nhỉ.:D
Cùng tầm giá em nó cũng vô đối. Cứ bảo khách hàng Việt ko thông thái, em thấy khôn chán.:D

Zaruka

Xe tải
Đẹp tóa!

Ưu đãi thì chắc chắn là ko rồi ! Nhưng lộ trình chung thì vưỡn phải theo cụ ạ ! Sợ các bố lại nghĩ ra lắm trò bù thang giảm thuế kia ấy .

sudoai

Xe tăng
Ưu đãi thì chắc chắn là ko rồi ! Nhưng lộ trình chung thì vưỡn phải theo cụ ạ ! Sợ các bố lại nghĩ ra lắm trò bù thang giảm thuế kia ấy .
Ăn dày quen rồi cụ ơi. Cá trong ao cứ thịt từ từ, chả mất đi đâu.

Xe rẻ mà phí đường bộ, xăng dầu đắt cũng toy.:D

fadco

Xe container
Cùng tầm giá em nó cũng vô đối. Cứ bảo khách hàng Việt ko thông thái, em thấy khôn chán.:D
CỤ chém ở đây anh em vỗ tay chứ chém bên thớt Toi gạch đá vớ đầu nhá:)))

Buki

Xe điện
Có bác nào hôm trước so sánh với Sedona thì hnay em vô tình đỗ cạnh, chụp ảnh để các cụ so sánh.

linhsan

Xe hơi
Xe ngon, giá hợp ví thì nhiều người mua thôi cụ
Sáng e vừa được test xe cụ Sn4k3 trên đại lộ Thăng Long, phải nói máy rất bốc (so với xác xe và giá), e thấy có nhược điểm:
- Tiếng ồn lốp vọng lên hơi lớn khi đi vào đường nhám;
- Chỗ để chân trái người lái hay bị vướng vào các phanh tay;
- Đèn fa Halogen chưa thực sự sáng (tést trong điều kiện chưa phải tối ưu - trời tối hẳn) nhưng bằngg kinh nghiệm đi nhiều xe có đèn Haloge- xenon em thấy chưa phê.
Cảm nhận của em về đèn, với Led Cos thì ổn, sáng rực rỡ hơn xenon , nhưng pha chỉ có Halogen nên khi nháy pha không uy lực. Hôm rồi em đi phía Bắc rất cực khổ với các bạn ngoài đó, vì toàn để pha, em đá đèn các kiểu mà trơ trơ, hic hic. À Exp còn có chức năng tự động hạ pha khi thấy đèn xe phía trước, sau đó trả về pha lại. Lúc mới mở công tắc điện em thấy đèn Cos có di chuyển lên xuống, nhưng không biết có tự động chỉnh độ cao như mấy em mec không.

khactuyen

Xe tăng
Cảm nhận của em về đèn, với Led Cos thì ổn, sáng rực rỡ hơn xenon , nhưng pha chỉ có Halogen nên khi nháy pha không uy lực. Hôm rồi em đi phía Bắc rất cực khổ với các bạn ngoài đó, vì toàn để pha, em đá đèn các kiểu mà trơ trơ, hic hic. À Exp còn có chức năng tự động hạ pha khi thấy đèn xe phía trước, sau đó trả về pha lại. Lúc mới mở công tắc điện em thấy đèn Cos có di chuyển lên xuống, nhưng không biết có tự động chỉnh độ cao như mấy em mec không.
VỤ điều chỉnh cao thấp đèn dựa vào mặt đường e nghĩ có đấy vì lúc cụ bật đèn nó cũng lên xuống cho đẹp mà.
Đúng là fa halogen em hơi tiếc, xe ko rẻ nhưng ford lại dùng fa còi quá, ít nhất cũng phải xenon ko chơi fullled cho thời thượng,
Cụ nào hay đi đêm chắc phải độ thêm bixenon rồi nhưng cũng kinh vụ mở đèn vì ford hay dùng keo chết.

Buki

Xe điện
Led cos xe Ex sáng kinh khủng, bật cả đèn sương mù thì sáng trắng cả vùng. Em thấy sáng còn hơn cả xenon với bi xenon, cái pha thì hơi tối, hôm trc em thấy Prado nháy pha cũng như đèn dầu thôi cụ :D
Thua xe Đức về nháy pha uy lực nhưng nháy thế nếu gặp đầu gấu đỡ ăn đòn cụ ạh :)). Bọn Mỹ nó thiết kế thế để người lái Ex đỡ bị ăn đạn đó ;))
Em chưa kéo pha để rồi chạy, hnao kéo chạy thử xem nó hạ xuống rồi bật lại ntn .

fadco

Xe container
móa, băng cướp này trình thẩm du hơi bị cao, rơi cả răng với lũ cướp:)))

Buki

Xe điện
Mất sướng thì lão đổi Sedona đi để lại Ex cho em.:))
Thế cụ vác con công đến nhà em rồi mình thương lượng xem để đc cưỡi con công thì em phải các cho cụ bao nhiêu tiền?;))

linhsan

Xe hơi
Led cos xe Ex sáng kinh khủng, bật cả đèn sương mù thì sáng trắng cả vùng. Em thấy sáng còn hơn cả xenon với bi xenon, cái pha thì hơi tối, hôm trc em thấy Prado nháy pha cũng như đèn dầu thôi cụ :D
Thua xe Đức về nháy pha uy lực nhưng nháy thế nếu gặp đầu gấu đỡ ăn đòn cụ ạh :)). Bọn Mỹ nó thiết kế thế để người lái Ex đỡ bị ăn đạn đó ;))
Em chưa kéo pha để rồi chạy, hnao kéo chạy thử xem nó hạ xuống rồi bật lại ntn .
Do bọn Mỹ nó thiết ke, bản platium nó cũng pha Halogen :) Cái đèn pha để chế độ tự động là nó tự pha rồi tự hạ, nói chung vụ đèn đóm thì em khá hài lòng, chỉ tiết là không uy lực, vì em hay chạy đêm. Em đánh giá được 8,5/10