Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Bằng chứng sống,e ko thể tưởng tượng đc,tối nay e đc mò vào con high hơn 2 tỏi ở uông bí,2 tỏi mà ghế chỉnh cơ,bọc nỉ,nhìn sang xe mình...thôi các cụ tự hiểu,e chả chê high đâu ,bản full thì ok nhưng e ko nghĩ hơn 2 tỏi mà ko bằng con bán tải....
Bonus: tập họp băng cướp đê các cụ;))
xe sang mà ghế chỉnh cơ, Toy có khác!

frenchiebull

Xe buýt
Chỉ có thể thốt lên một từ:
XẤU!
E chả thấy nó xấu chút nào, bản thân cái bệ cũng nhã nhặn vừa phải, ko rắc rối cầu kỳ, có viền inox lấp lánh song song và cùng tông với dải inox ốp sườn xe, chi tiết nhựa giản dị. Lắp vào nhìn cái xe dầy mình và lì lợm hơn, nhìn có dáng dấp GlS và 570 các cu ah.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Bằng chứng sống,e ko thể tưởng tượng đc,tối nay e đc mò vào con high hơn 2 tỏi ở uông bí,2 tỏi mà ghế chỉnh cơ,bọc nỉ,nhìn sang xe mình...thôi các cụ tự hiểu,e chả chê high đâu ,bản full thì ok nhưng e ko nghĩ hơn 2 tỏi mà ko bằng con bán tải....
Bonus: tập họp băng cướp đê các cụ;))
Thế cụ chủ Highlander có cho cụ xem quả chìa như Airblade và quả đèn Halogen cực đẹp trong bóng đêm Uông Bí không cụ :P

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho e hỏi,ex nhà mình có chìa cơ ko nhỉ,tự nhiên ngứa mắt định mò nghịch thử,cụ nào chỉ e với@@
Có cụ nhé, xe keyless nào của Ford đều có chìa cơ nằm trong bộ điều khiển luôn đấy.
Con Focus cũ của em thì cụ ấn 2 cái lẫy ở hai bên chìa khóa rồi đẩy cái nắp lên. Còn chìa của Explorer cũng tương tự. Cụ xem hình minh họa bên dưới nhé

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
E chả thấy nó xấu chút nào, bản thân cái bệ cũng nhã nhặn vừa phải, ko rắc rối cầu kỳ, có viền inox lấp lánh song song và cùng tông với dải inox ốp sườn xe, chi tiết nhựa giản dị. Lắp vào nhìn cái xe dầy mình và lì lợm hơn, nhìn có dáng dấp GlS và 570 các cu ah.

Chắc tại con bán tải của em cũng bệ cứng nên em thấy bệ này đẹp. Mà còn chống được các cụ xe mạy cạ vào khi đường đông.
Bệ cứng nó có cái hay là lắp vào là yên tâm 100% không sợ điện đóm sau này.

corollaJ

Xe tăng

Em cũng thấy ổn cụ ạ, gọn gàng, cái này có phải cụ mua của cụ Quangnam gì ở Quảng Ninh hay cụ lắp trong hãng?

phucphat86

Xe hơi

Em cũng gắn cái này rồi, cá nhân em cũng nhất trí với bác là cái này nhìn cứng cáp và chắc chắn hơn và nhìn rất cân đối với tổng thể xe tạo ra 4 đường gân nổi trên thân xe từ trên xuống dưới (giá để đồ, tay nắm cửa, viền mạ crom và bệ bước chân). Em còn gắn thêm chắn bùn nữa, Nói chung em thấy hài lòng với bệ bước này, các bệ khác em nhìn thấy không phù hợp với xe cho lắm.

phucphat86

Xe hơi
Chắc tại con bán tải của em cũng bệ cứng nên em thấy bệ này đẹp. Mà còn chống được các cụ xe mạy cạ vào khi đường đông.
Bệ cứng nó có cái hay là lắp vào là yên tâm 100% không sợ điện đóm sau này.
Em đã từng gặp phải cảnh trớ trêu khi một bên càng của range rover không đóng lại được vì bị kẹt còn bên kia thì đóng lại được nhìn rất hài. Lại tốn công đi sửa chữa. Em thiết nghĩ nếu đường xá sạch sẽ ít bùn đất thì bệ điện vừa tiện dụng vừa giúp nhìn chiếc xe gọn gàng và thời trang hơn nhưng với điều kiện vận hành như ở Việt Nam chưa thực sự phù hợp lắm.

so232425

Xe tải
hóng em này từ lâu rồi mà chưa có cơ hội đón về

Salon Nhất Huy

Đi bộ
FEx nhìn cũng khổn lồ phết cccm nhỉ có lẽ cũng ngang ngửa với Kia Sedona ý nhỉ

xxo

Xe hơi
Đẹp chứ cụ, nhưng em nghĩ sau này đi cụ cố giữ vệ sinh cho nó chứ không nó đọng đất cát ở đấy trông sẽ khá bẩn.

hasj

Xe tải
Website
fordlongbien9s.com
Em cũng thấy ổn cụ ạ, gọn gàng, cái này có phải cụ mua của cụ Quangnam gì ở Quảng Ninh hay cụ lắp trong hãng?
Cụ cần lắp bậc bước chân như thế này thì ới e nhé ;)

khactuyen

Xe tăng
Dạo này ra đường em gặp Ex nhiều hơn cả eve.
Phải chăng Fò gãi đúng chỗ ngứa khách hàng Việt.:D
Xe ngon, giá hợp ví thì nhiều người mua thôi cụ
Sáng e vừa được test xe cụ Sn4k3 trên đại lộ Thăng Long, phải nói máy rất bốc (so với xác xe và giá), e thấy có nhược điểm:
- Tiếng ồn lốp vọng lên hơi lớn khi đi vào đường nhám;
- Chỗ để chân trái người lái hay bị vướng vào các phanh tay;
- Đèn fa Halogen chưa thực sự sáng (tést trong điều kiện chưa phải tối ưu - trời tối hẳn) nhưng bằngg kinh nghiệm đi nhiều xe có đèn Haloge- xenon em thấy chưa phê.